Karl Marx alikuwa ana maana gani?


S

Saskatchewan

Senior Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
151
Likes
7
Points
35
S

Saskatchewan

Senior Member
Joined Oct 16, 2011
151 7 35
Mwanafalsafa Karl Marx aliwahi kusema kuwa 'Religion is an opium of the people'. Nashindwa kuelewa alikuwa ana maana gani.
 
Gwankaja Gwakilingo

Gwankaja Gwakilingo

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
1,977
Likes
49
Points
145
Gwankaja Gwakilingo

Gwankaja Gwakilingo

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
1,977 49 145
Nisubiri hapohapo naja sasa hivi
 
Zuia Sayayi

Zuia Sayayi

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
839
Likes
21
Points
35
Zuia Sayayi

Zuia Sayayi

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
839 21 35
Ngoja kwanza ni_logout!
wyf kanibip
na2mia mobile device!
 
mshikachuma

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2010
Messages
2,853
Likes
16
Points
0
mshikachuma

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2010
2,853 16 0
Msubiri Kiranga wa JF....atakushushia nondo za kufa mtu na atajibu hilo swali lako.
 
S

Saskatchewan

Senior Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
151
Likes
7
Points
35
S

Saskatchewan

Senior Member
Joined Oct 16, 2011
151 7 35
Kazi ipo! Mechi inaendelea bado ni bila bila!
 
Jagermaster

Jagermaster

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
656
Likes
21
Points
0
Jagermaster

Jagermaster

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
656 21 0
Kwa mfano dini inahubiri ya kaisari mwachie kaisari, mara mtu akikupiga kofi la kushoto mgeuzie la kulia, mara ni rahisi Ngamia kuopenya kwenye tundu la sindano kuliko tajiri kuingia kwenye ufalme wa mbinguni. In short Marxist wanaamini kuwa dini ni kama opium kwa kuwa inatumika kukuliwaza na umaskini wako ukiamini kuwa mwisho wa dunia kuna raha utaipata zaidi ya maisha unayoishi huku ukiendelea kunyonywa na tabaka nyonyaji linalotumia nguvu zako kujitajilisha. Marx aliamini kuwa ni material ndio zinasababisha mfumo wa maisha ya binadamu katika zama mbalimbali na dini haina nafasi bali inatumika tu na tabaka la watawala (wenye kumiliki mali) ili kuwaliwaza na kuwanyonya wanyonywaji- (NB Kiswahili changu si kizuri ila itakuwa umepata picha kidogo, subiri wataalam zaidi waje)
 
S

Saskatchewan

Senior Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
151
Likes
7
Points
35
S

Saskatchewan

Senior Member
Joined Oct 16, 2011
151 7 35
Kwa mfano dini inahubiri ya kaisari mwachie kaisari, mara mtu akikupiga kofi la kushoto mgeuzie la kulia, mara ni rahisi Ngamia kuopenya kwenye tundu la sindano kuliko tajiri kuingia kwenye ufalme wa mbinguni. In short Marxist wanaamini kuwa dini ni kama opium kwa kuwa inatumika kukuliwaza na umaskini wako ukiamini kuwa mwisho wa dunia kuna raha utaipata zaidi ya maisha unayoishi huku ukiendelea kunyonywa na tabaka nyonyaji linalotumia nguvu zako kujitajilisha. Marx aliamini kuwa ni material ndio zinasababisha mfumo wa maisha ya binadamu katika zama mbalimbali na dini haina nafasi bali inatumika tu na tabaka la watawala (wenye kumiliki mali) ili kuwaliwaza na kuwanyonya wanyonywaji- (NB Kiswahili changu si kizuri ila itakuwa umepata picha kidogo, subiri wataalam zaidi waje)
Nashukuru sana. Atleast nimepata mwanga.
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
85
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 85 0
Alimaanisha yeye haamini dini yoyote.
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,856
Likes
3,643
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,856 3,643 280
Alimaanisha yeye haamini dini yoyote.
Karl Max was a 32 degree freemason...he never believed in the living God though his family (parents), were Christians.
To make it clear to you Freemason is a secret society whose members worship and believe in the grand mason i.e lucifer(shetani) himself.
 
Loy MX

Loy MX

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2012
Messages
1,259
Likes
17
Points
135
Loy MX

Loy MX

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2012
1,259 17 135
Karl Max was a 32 degree freemason...he never believed in the living God though his family (parents), were Christians.
To make it clear to you Freemason is a secret society whose members worship and believe in the grand mason i.e lucifer(shetani) himself.
una weza uka prove hii kitu?? Tupe evidence tafadhali. sababu alikufa akiwa pure socialist... Na hakuna mali aliyokuwa akiimiliki!!
 
S

Saskatchewan

Senior Member
Joined
Oct 16, 2011
Messages
151
Likes
7
Points
35
S

Saskatchewan

Senior Member
Joined Oct 16, 2011
151 7 35
Marx alikuwa Atheist. Alikuwa haamini katika dini yoyote. Sidhani kama alikuwa freemason!
 
BASHADA

BASHADA

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2011
Messages
506
Likes
24
Points
35
BASHADA

BASHADA

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2011
506 24 35
Kwa nyongeza:
Kwanza inabidi uelewe maana ya neno "Opium". Ukienda kwenye encarta dictionary ina maana hii:

[TABLE]
[TR]
[TD="class: DEFINITION"]1. [/TD]
[TD="class: DEFINITION"]addictive drug: a brownish gummy extract from the unripe seed pods of the opium poppy that contains several highly addictive narcotic alkaloid substances such as morphine and codeine
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: DEFINITION, width: 17"]2. [/TD]
[TD="class: DEFINITION"]stupefying thing: something that has a stupefying, numbing, or sleep-inducing effect.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Kwa hiyo, kama alivyosema Jogermaster hapo juu, ni kwamba dini ni kama ilivyo bangi kwa anayevuta. Anaona ni kitu pekee kinachoweza kumliwaza kutokana na matatizo ya hapa duniani, especially exploitation from the capitalist (the bourgeois). Kumbuka kuwa Karl Marx alikuwa akipinga sana ubeberu na alikuwa na hoja kuwa ulimwengu utakuwa wa kijamaa baada ya mapinduzi ya kijamaa (Socialist revolution) baada ya wananchi kugundua kuwa wako maskini kwa sababu ya kunyonywa wataamka na kuungana dhidi ya mabeberu na kuwapindua.
 
U

Uncle Jei Jei

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
1,374
Likes
1,229
Points
280
U

Uncle Jei Jei

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
1,374 1,229 280
Kuongezea kwa BASHANDA na wachangiaji wengine: elewa kuwa Karl Marx alikulia kwenye familia ya KIKRISTO, mara nyingi alipokuwa kanisani alijifunza kuwa wale waliowanyanyasa tabaka la chini (CAPITALISTS) ndio walikuwa mstari wa mbele kanisani ambapo upendo ulihubiriwa; huku nje ni WANYONYAJI, lakini ndani ya kanisa MAKAPITALIST waliheshimiwa sana!! Hicho ndio chanzo cha Marx kutoamin dini!
 
Fredrick Ishengoma

Fredrick Ishengoma

Verified Member
Joined
May 6, 2012
Messages
80
Likes
2
Points
0
Fredrick Ishengoma

Fredrick Ishengoma

Verified Member
Joined May 6, 2012
80 2 0
He means that religion is used to calm and dull the people, to put them to sleep to the realities of their unjust present lives in exchange for a fantasy dreamland of Heaven. Religion puts some people in a "dream-like" state where they are in denial of the true reality.Its like a drug that keeps people calm and happy so that they are less likely to think deeply or get pissed off at their situation and rebel. "Opiate of the Masses" is the more common form of the quote.
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,432
Likes
1,746
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,432 1,746 280
nachukia saana hizi dini.
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,856
Likes
3,643
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,856 3,643 280
una weza uka prove hii kitu?? Tupe evidence tafadhali. sababu alikufa akiwa pure socialist... Na hakuna mali aliyokuwa akiimiliki!!
nakupa tu homework, fuatilia nadhari,falsafa na miongozo ya masons ndio uulize evidence,then kwa kuwa una internet unaweza ukagoogle pia sio lazima kila kitu ulishwe...freemasons wa nje hawajifichi mkuu.
kwani kuwa mjamaa inamzuia vipi mtu kuwa freemason? Mussolini, Stalin,Lenin wote hao walikua wajamaa na bado walikua ni freemasons
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,310
Likes
827
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,310 827 280
Karl Max was a 32 degree freemason...he never believed in the living God though his family (parents), were Christians.
To make it clear to you Freemason is a secret society whose members worship and believe in the grand mason i.e lucifer(shetani) himself.
Kwanza Marx hakuwa Freemason, pili Freemansons hawamuabudu shetani ni vizuri ujielemishe kabla ya kuvamia kila pumba unayoisoma mtandaoni, freemason sio etheist na moja za requirements zao ni uwe unamwamini Mungu wa aina fulani


General requirements

Generally, to be accepted for initiation as a regular Freemason, a candidate must:[SUP][20][/SUP]

  • Be a man who comes of his own free will.
  • Believe in a Supreme Being (the form of which is left to open interpretation by the candidate).
Freemasonry accepts men from a range of faiths, including (but not limited to) Buddhism, Christianity, Hinduism, Islam, Judaism, and Sikhism.
Freemasonry - Wikipedia, the free encyclopedia

Tukirudi kwenye topic Marx anaamaanisha dini inatumika kuwatuliza watu kama ukivuta opium (Heroin) kwa Watanzania ni ile atitude ya "Namwachia Mungu"
 
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
4,890
Likes
1,548
Points
280
Age
28
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
4,890 1,548 280
Karl Max was a 32 degree freemason...he never believed in the living God though his family (parents), were Christians.
To make it clear to you Freemason is a secret society whose members worship and believe in the grand mason i.e lucifer(shetani) himself.
Max hakuwa freemason, acha kupotosha jamii. Uongo wako kaa nao wewe. Alikuwa ni Atheist na Materialist hivyo hakuwa na vigezo vya kuingia freemasom, yeye anaamini personal God. Na pia aliwahi kusema kuwa secret societies zote ni kazi ya kikapitalisti na dini.
 

Forum statistics

Threads 1,275,103
Members 490,908
Posts 30,532,754