Karibu Njombe,Virgin Southern land

Karibu Njombe,Virgin Southern land

Njombe wanawake wananunua mapazia ya dirishani na kuyashona kuwa nguo za kuvaa ikiwemo skirts na magauni,Njombe ambako muda wote wanawake wanavaa viatu vya raba(aina ya Nike) kutonana na ukosefu wa viatu vya kisasa na uchumi duni,Njombe ambako wananchi wake hawali chakula aina ya wali hadi krismas,Njombe ambako Guest house ni nyingi kuliko nyumba za makazi(pale mjini)
Kule Ludewa huwa na njaa hadi watu wanaishi kwa kunywa ulanzi tu kutokana na upungufu wa chakula.
Njombe ukilima miti kisha wazawa wanaichoma moto kwasababu ya wivu wa kijinga.Wapi pale Njombe sipajua??
Kamwene
 
Sasa unalinganisha Njombe na wapi mkuu?
Kwake mahali penye maendeleo ni kuona maghorofa. Fursa za uwekezaji katika kilimo, zinataka sifa kama za Njombe, sijui jamaa ni wa wapi huyo.
 
Wewe si unasema Njombe ni pazuri,Mimi nakwambia Njombe bado sana kimaendeleo,hapalingani hata na Ifakara pamoja ya kuwa Njombe ni mkoa na Ifakara ni wilayani

Sent from my TECNO-L5 using JamiiForums mobile app
Unataka maendeleo ya kujengeka makazi??? Huyo jamaa anazungumzia fursa za kuwekeza katika kilimo mkuu. Na sehemu ambayo watu bado hawajaamka sana ndiyo kuzuri kuwekeza. Au wewe unataka kuona maghorofa mengi???
 
Ludewa Mkuu sio Lujewa labda Rujewa iliyoko Mbeya.
Ooghh basi kuna kituo cha Afya nilienda kufanya kazi huko kinaitwa Lujewa kipo kama 50KM kutoka Njombe, ukifika pale Njombe Regional Hopsital kwa mbele kuna bara bara inaingia kulia kwako basindio unatembea nayo hio hadi unafika huko
 
Njombe wapi sipajui pale? Napajua kuanzia Njombe madeke,Lupembe,ukalawa,Ikondo,kuanzia Njombe town hadi Igosi,Kuanzia kibena hadi makambako,kuanzia Njombe town hadi Ludewa,lugalawa.Njombe bado sana kimaendeleo na uwekezaji pale

Sent from my TECNO-L5 using JamiiForums mobile app
Wale wanavaa raba sababu baridi inapasua miguu. Nahisi na kuepuka funza.
 
Njombe wanawake wananunua mapazia ya dirishani na kuyashona kuwa nguo za kuvaa ikiwemo skirts na magauni,Njombe ambako muda wote wanawake wanavaa viatu vya raba(aina ya Nike) kutonana na ukosefu wa viatu vya kisasa na uchumi duni,Njombe ambako wananchi wake hawali chakula aina ya wali hadi krismas,Njombe ambako Guest house ni nyingi kuliko nyumba za makazi(pale mjini)
Kule Ludewa huwa na njaa hadi watu wanaishi kwa kunywa ulanzi tu kutokana na upungufu wa chakula.
Njombe ukilima miti kisha wazawa wanaichoma moto kwasababu ya wivu wa kijinga.Wapi pale Njombe sipajua??
Kuvaa laba sio ukosefu wa viatu bora, nikwasababu ya mfumo wamaisha ya kupambana.nenda hata kwenye maduka ,utakuta mwanamme kakaa,Mke ndie anahudumia Wateja bila kujari bidha zimepangwa upande gani.kumbuka kuna kupandisha ngazi, humo madukani, je akivaa skuna ataweza? Pia kuna wale wanao tembeza bidhaa,huwezi kushinda unatembea na mzigo huku umeva viatu vyenye visigino virefu.
 
Nilisoma na baadae kufanyakazi njombe hivyo naifahamu vzr sana na mitaa yake mji mwema Nazareth,Lutheran Center,Matalawe,Ramafhani,Chaugingi,kibena,uzunguni,Uwemba,imiliwaha,mdandu
.... Njombe ni pazuri mnoo mahindi ya kwenye vinyungu hayahitaji wala kusubiri mvua
 
Katika mikoa inayokuwa kwa kasi na inajitegemea yenyewe kwa biasharaa na kilimo ni njombe...uzuri wa njombe ni kwamba bado inahitaji vitu vingi sana kwa upande wa biashara,hiyo ni fursa,mfano kuna hotel kubwa lakini chache sana zinapika vibaya,maisha ya njombe kuanzia kila kitu ni rahisi huwez kupata hasara ukiwa serious na biashara yeyote ukianza...kilimo ndio usiseme,kuna avocado,viazi,mahindi,ukiweka green house hata robo eka nina uhakika unaeza kutengeneza hata mamilion kwa kilimo cha nynya...miundo mbinu haijawahi kuwa changamoto njombe!....
 
Wewe si unasema Njombe ni pazuri,Mimi nakwambia Njombe bado sana kimaendeleo,hapalingani hata na Ifakara pamoja ya kuwa Njombe ni mkoa na Ifakara ni wilayani

Sent from my TECNO-L5 using JamiiForums mobile app
Ndio maana unasifia wali, kumbe kwenu Tanganyika masagati, nilijiuliza huyu mpaka aifahamu Madeke,Lupembe. Hv unaweza kulinganisha Njombe na Ifakara kweli? Ifakara nimefika kaka, zaidi ya mpunga na mitiki na migomba ya Mbingu kuna nn ambacho Mbena manga na Mbunga na Mpogoro anaweza kufanya?
 
Wewe si unasema Njombe ni pazuri,Mimi nakwambia Njombe bado sana kimaendeleo,hapalingani hata na Ifakara pamoja ya kuwa Njombe ni mkoa na Ifakara ni wilayani

Sent from my TECNO-L5 using JamiiForums mobile app
Uwe na akili ni kweli njombe bado na ndio maana kunatangazwa fursa ila hiwezi kuifananisha njombe na ifakara si ifakara tu bali hata mkoa wa iringa si sawa na njombe, uliza wakati wanatakiwa kuiacha njombe kua huru kwann iringa ilikua inaleta vikwazo mpaka kucheleweshwa kua mkoa
 
Baadhi ya Mazao utayoweza kulima njombe
*Mahindi
*maharage
*viazi mviringo
*kabichi na jamii zote za mboga za majani
*maparachichi
*Maua ya Rose (uwemba)
*mashamba ya miti
* Ma Apple
*ma pinikesi
Alafu mpuuzi mmoja anafananisha njombe na ifakara hahahahaa alafu hajui njombe inaanzia wapi na kuishia wapi
 
Back
Top Bottom