Kardinali Pengo, Simama au na wewe staafu kama yamekuzidi...

Kardinali Pengo, Simama au na wewe staafu kama yamekuzidi...

Alikuwepo Askofu Mkuu Oscar Romero; alisimama dhidi ya utawala wa kidikteta na akatoa ujumbe wa kinabii (prophetic message). Alifanya hivyo baada ya mapadre wake kuuawa na utawala dhalimu. Pengo amezoea kukaa katika starehe mno, kula na kunywa na wakubwa na ameacha kusimama kama nabii. Anapenda heshima. Wakati umefika kwa Pengo kuonesha kuwa anastahili cheo alichonacho.

Tunahitaji Oscar Romero wetu... vinginevyo huku tunakokwenda kubaya. Oooh ninavyoogopa kusikia Shehe kauawa; Msidhani haiwezi kutokea au kwamba hawa Wakristu ambao ndani ya wiki moja viongozi wao wawili wameuawa nao wataendelea kukaa kimya..

Pengo... utafanya nini....

Binafsi nisingependa kuweka hisia binafsi kama Mzee Mwanakijiji ulivyofanya bila kufanya utafiti, labda umebuni au kuambiwa napengine kuyachukua ya vijiweni.Kanisa haliendeshi shughuli zake kiasa bali kiimani na kwa busara ya hali ya juu kwa kufuata kanuni zake.

Nina mashaka kama Mzee Mwanakijiji unajua utaratibu wa Kanisa Katoliki, kama hujui bora ungeuliza kwa wanaofahamu wafahamishe.

Anavyoropoka Aux. of Bukoba Kilaini ni kinyume cha taratibu za kanisa. Kanisa Katoliki lina utaratibu wa kutoa kauli iliyoakisiwa na balaza la Maaskofu Katoliki pale Tanzania Episcopal Conference, ni kauli ya pamoja chini ya uongozi wa Mwenyekiti wa Baraza hilo ambalo Cardinal ni member. Hana utaratibu kila askofu au Cardinal kuibuka na kutoa matamko katika mambo mazito kama haya. Naona umeteleza
Mzee Mwanakijiji.

Wakatoliki hawakurupuki tu kutoa kauli, wanatulia, wanakutana kushauriana na kupima cha kuzungumza na ndipo kauli inayotolea inaeleweka kwa kila mmoja wao kwa msimamo wa pamoja si mtindo wa wengine kusikia kwenye vyombo vya habari.

Canon Law ndio msingi wa uongozi si cheo cha mtu katika ukatoliki
 
Mambo yako yapo kipropaganda na umekuwa wakufix, hebu tetea hoja yako kama nilivokuuliza hapo chin, ilitukuamini usemacho.

Haaah haaah
Uvumilivu uishe hata saa hii ! Toka uendee zanzibar ukawasake wauaji. Sio kuchakaza keyboard tu hapo baada ya kushiba Mchemsho

The fixer kama lilivo jina lako, unaendelea kutufix au ndiyo inferiority complex.

Kule umedanganya hivi na kauli yako ya zanziba na mwembe chai nakakuuliza maswali hukuyajibu, hebu kuwa muungwana

kama tu utatufafanulia kama nilivokuuza kwenye uzushi wako.

Walipofuatwa Waislamu msikitini na kuwawaa pale Mwembechai, Mtukufu Pengo alitoa tamko kuwa wale waliuwawaa ni wahuni, hakujua anachokipanda na PHD zake za Theolojia

Leo mmeanza kuona kumbe Waumini wenu wakiuwawa inaumaaa eenh ? Mkuki kwa Noah.....

quote_icon.png
By The Fixer


Ka Padri kamoja tu mnatokwa na Povu namna hii


Suala la upadri wake ni la kwanza, lapili kama raia, latatu ni wapili kwa kipindi kifupi kupigwa risasi. Swali langu dogo kwako ulitaka wafe wangapi? Na kwanini wafe?


Mbona enzi ya Mkapa, Waislamu waliuwawa kuanzia Mwembechai na Unguja kwa mamia na na mamia !


Unaweza kuelezea matukio ukifananisha visa yaani comparison kati ya hayo ya mkapa na hawa mapadri kupigwa risasai na sasabu zao kama zinafanana? Nasema hivyo kwasababu ili kuvilinganisha visa au matukio, lazima viwe na matendo na vyanzo vya kufanana je unamaanisha hivyo tufafanulie


Lakini kwakuwa ninyi ni watu mmeshushwa kutoka mbinguni mlionani sawa na wala hamkukemea kuwa hayo ni mauaji


Kazi ya kusimamia haki na amani ya taifa ni jukumu la serikali, kama raia tunalalamika kwasababu serikali hachukiu hatua stahiki kuulinda utanzania wetu, na amani ipo rehani. kama erikali ingejishughulisha ipasavyo hakuna wa kutoa kauli.

1. Zanzibar raia walipambana na wakristu au jeshi la polisi?

a) kama ni mapadre unaweza kutuambia hao mapadri walipata silaha wapi na waliongozwa na nani? Raisi alikuwa padri nani wakati huo huko zazibar? Isijeikawa uasikofu wa rais wa zanzibar wakati huo ulitumika.

b) Kama ni jeshi la polisi kwanini uhalalishe mauwaji ya mapadri na kulinganisha na mnyukano kati ya serikali na raia wake


na Kadinali Pengo akatoa tamko kuwa hao mamia ya Waislamu waliouwawaa walikuwa ni Wahuni tu


1.Unaweza kutuwekea ushahidi wowote kuthibitisha kauli ya pengo?

2. kama ndivyo alikosea nini pale tunashuhudia kauli kila siku kwamba wanaochoma makanisa zanziba sio waislam safi ni wahuni tu nk nini mtazamo wako? nadhani waislamu wanaoujuwa uislam hawawezi kufanya upuuzi na mimi naamini hivyo wewe unaamini nini katika wahuni ambao sio waislam wa kweli?



.............................. ........
 
mia mia hata sisi wakristo hatupendi kuona yanayotokea tunaomba kwanza kauli ya serikali,pili kauli ya kardinar pengo juu ya hili
 
Naona nyote mnaochangia hapa hamjui kanisa katoriki linafanyaje mambo yake.Pengo hana mamlaka ya kutoa tamko lolote zito kama hilo.wenye jukumu hilo ni baraza la maaskofu(TEC).akitoa tamko yatakuwa ni maoni yake binafsi na si kanisa.
 
bila kusali na kufunga! sikjui kama tutaona harusi za watoto wetu au kubeba wajukuu zetu! LORD HAVE MERCY ON US!
 
Nasikia Pengo alimfanyia fitna akahamishiwa Kagera ili asisikike tena.nakubaliana nawe kuwa huyu jamaa alikuwa hakai na jambo moyoni

Binafsi nisingependa kuweka hisia binafsi kama Mzee Mwanakijiji ulivyofanya bila kufanya utafiti, labda umebuni au kuambiwa napengine kuyachukua ya vijiweni.Kanisa haliendeshi shughuli zake kisiasa bali kiimani na kwa busara ya hali ya juu kwa kufuata kanuni zake.

Nina mashaka kama Mzee Mwanakijiji unajua utaratibu wa Kanisa Katoliki, kama hujui bora ungeuliza kwa wanaofahamu wafahamishe.

Anavyoropoka Aux. of Bukoba Kilaini ni kinyume cha taratibu za kanisa. Kanisa Katoliki lina utaratibu wa kutoa kauli iliyoakisiwa na balaza la Maaskofu Katoliki pale Tanzania Episcopal Conference, ni kauli ya pamoja chini ya uongozi wa Mwenyekiti wa Baraza hilo ambalo Cardinal ni member. Hana utaratibu kila askofu au Cardinal kuibuka na kutoa matamko katika mambo mazito kama haya. Naona umeteleza
Mzee Mwanakijiji.

Wakatoliki hawakurupuki tu kutoa kauli, wanatulia, wanakutana kushauriana na kupima cha kuzungumza na ndipo kauli inayotolea inaeleweka kwa kila mmoja wao kwa msimamo wa pamoja si mtindo wa wengine kusikia kwenye vyombo vya habari.

Canon Law ndio msingi wa uongozi si cheo cha mtu katika ukatoliki

Ukisoma mchango wangu huo hapo juu utafahamu makosa anayofanya Kilaini ni kinyume cha taratibu za team work katika ukatoliki, na pengine ndiyo aliyohamishiwa Bukoba, huwezi kujiropokea tu kama alivyosema Kikwete Chaguo la Mungu na kufanya ndio kauli ya Maaskofu katoliki tanzania. Kilaini ana kiherehere.
 
Naugana na Candid scope....
wakristo ndio waliwaua hao waislamu wa mwembechai?
pengo sio mtukufu hatuna mtukufu sisi labda wewe ndio umeona hivo.
kanisa katoliki halikurupuki, wanafanya tafiti kwanza wakitoa kauli inakuwa strong
Mwanakijiji kanisa katoliki haliko kama unavofikiri. lina taratibu zake.
Kardinali hawezi kulipuka tu. hata hivo lazima atatoa tamko lake
wakristo Tanzania tuko wengi kuliko ndugu zetu hao wenye nia ya kutuangamiza
tukisema tulipize visasi hakutakalika. kwa hili hatuwezi kumwachia mungu alietupa akili na utashi
lazima tupiganie haki yetu kama wakristo. watajutia kwa hili walilolifanya.
Walipofuatwa Waislamu msikitini na kuwawaa pale Mwembechai, Mtukufu Pengo alitoa tamko kuwa wale waliuwawaa ni wahuni, hakujua anachokipanda na PHD zake za Theolojia

Leo mmeanza kuona kumbe Waumini wenu wakiuwawa inaumaaa eenh ? Mkuki kwa Noah.....
 
Alikuwepo Askofu Mkuu Oscar Romero; alisimama dhidi ya utawala wa kidikteta na akatoa ujumbe wa kinabii (prophetic message). Alifanya hivyo baada ya mapadre wake kuuawa na utawala dhalimu. Pengo amezoea kukaa katika starehe mno, kula na kunywa na wakubwa na ameacha kusimama kama nabii. Anapenda heshima. Wakati umefika kwa Pengo kuonesha kuwa anastahili cheo alichonacho.

Tunahitaji Oscar Romero wetu... vinginevyo huku tunakokwenda kubaya. Oooh ninavyoogopa kusikia Shehe kauawa; Msidhani haiwezi kutokea au kwamba hawa Wakristu ambao ndani ya wiki moja viongozi wao wawili wameuawa nao wataendelea kukaa kimya..

Pengo... utafanya nini....

Mwanakiji asante kwa kumpatia ujumbe malidhawa.. labda hapo alipo anafikiria tu mambo ya conclave maana kaisha tabiliwa na akina sheikh Yahya wa Kibongo (watabiri wetu uchwara) kwamba na yeye ni bookies favourite... sijui.. labda atatoa tamko akitoka huko kwenye conclave yao akisha chaguliwa kuwa pope ....

Na hao wanaong'ang'ania kuwauwa mapadri ni washamba tu wa maisha .. maana kila mtu lazima mauti imkute na sijui kuna haraka gani ya kummua binadamu mwenzako...awe padri au asiwe...ni jambo la muda.. lakini wote lazioma tuwe chakula ya udongo tutate tusitake.. hakuna maana ya kuwawahisha binadamu wengine ili hali nasi ni njia hiyo hiyo ya mauti kwa njia moja au nyingine...
 
Binafsi nisingependa kuweka hisia binafsi kama Mzee Mwanakijiji ulivyofanya bila kufanya utafiti, labda umebuni au kuambiwa napengine kuyachukua ya vijiweni.Kanisa haliendeshi shughuli zake kiasa bali kiimani na kwa busara ya hali ya juu kwa kufuata kanuni zake.Nina mashaka kama Mzee Mwanakijiji unajua utaratibu wa Kanisa Katoliki, kama hujui bora ungeuliza kwa wanaofahamu wafahamishe.Anavyoropoka Aux. of Bukoba Kilaini ni kinyume cha taratibu za kanisa. Kanisa Katoliki lina utaratibu wa kutoa kauli iliyoakisiwa na balaza la Maaskofu Katoliki pale Tanzania Episcopal Conference, ni kauli ya pamoja chini ya uongozi wa Mwenyekiti wa Baraza hilo ambalo Cardinal ni member. Hana utaratibu kila askofu au Cardinal kuibuka na kutoa matamko katika mambo mazito kama haya. Naona umeteleza Mzee Mwanakijiji.Wakatoliki hawakurupuki tu kutoa kauli, wanatulia, wanakutana kushauriana na kupima cha kuzungumza na ndipo kauli inayotolea inaeleweka kwa kila mmoja wao kwa msimamo wa pamoja si mtindo wa wengine kusikia kwenye vyombo vya habari.Canon Law ndio msingi wa uongozi si cheo cha mtu katika ukatoliki
Umesema vema lakini tuisubiri hilo tamko lini viongozi wetu wanapukutika..
 
Naona nyote mnaochangia hapa hamjui kanisa katoriki linafanyaje mambo yake.Pengo hana mamlaka ya kutoa tamko lolote zito kama hilo.wenye jukumu hilo ni baraza la maaskofu(TEC).akitoa tamko yatakuwa ni maoni yake binafsi na si kanisa.

Ni kwa nini basi asitoe hayo maoni yake binafsi ili tuone kwamba kiongozi wetu wa juu Pengo naye anayo maoni yake binafsi.. au yeye hana maoni binafsi..

Ok hata huyo msemaji wa kanisa yuko wapi sasa? au hawana?
 
Hata akikaa kimya tu lakini Mkuu wa kaya hata akimaliza miaka yake ifikapo 2015 asitegemee atakuwa na uhakika wa kuweka katika historia ya nchi. Atasaulika kama .............na si ajabu ......................... Yetu ni macho!
 
Idi*t!

Umejaa chuki ya kuua. Ndio nyie mtaouwa hadi mama zenu na jirani zenu siku ikifika kisa dini nyingine.
The hate in your heart consumes you.
Utatumiwa drone pamoja na Ilunga wako alaf ndio ujue hautaenda peponi na hautapata bikira 72 bali utaishia jehanam na utakuta popobawa 72 wanakusubiri kwa hamu.
Watu kama nyie ndio mnaotumika bila kujijua na watu wasiotaka nchi yetu itawalike.

Jiulize, je, wale wa Mwembe Chai (RIP) waliuliwa na nani na kwa nini?

Na je, Padri Mushi (RIP) ameuliwa na nani na kwa nini?

All in all, nina mashaka kama ni UAMSHO wamefanya haya mauaji ya Padri Mushi.
Haya mauaji yamekaa ki_sniper sana. Which is too advanced for vilaza wa UAMSHO.
UAMSHO ni kama Boko Harram au Al Shaabab. Sijawahi sikia hawa vilaza wakiuwa watu using sniper methods.
Wao huwa wanataka wajulikane wanapouwa. Na mauaji yao huwa aiming at random people for maximum casualty to the group of people.

Haya mauaji yamekaa kisiasa sana. Yaani wauaji wamalengo la kutumia mfarakano wa kidini to distabilize amani.

Tusipoangalia, tutatwangana kwa faida ya watu kama kina nanii wapinga muungano.
 
Sio kosa lako, wakati yale mauji yanafanyika na Pengo kutoa hilo tamko hakuna hata ndugu yako mmoja aliyeuwawa ndio maana hukujali hata nini vile kinaendelea Au vinginevyo ulikuwa busy na mtihani wako wa form 4. Nenda library utayakuta magazeti yaliyomnukuu akitoa hayo matamshi yake Lakini usijali Jamaa zako TEC leo wataiagiza serikali kwa kuipa siku ya kufanya uchunguzi na kuwakamata wauaji na watakwenda misikitini yoote Zanzibar na kumchukua wanayemtaka kuwa ndie Muuaji hata kama hajui kuitumia bunduki Nshazoeaaa ILA siku inakujaa
wewe ni MUNGU wewe si mavumbi kama mimi acha kuandika upuuuuuzzzzzzzzzzzzz ndani ya jamvi kuwa na muelewa ndugu yako gani aliuwawa pale mwembechai wengi walio poteza maisha ni ubishi wa kutotii sheria
 
kwa hili mimi ninafuraha kubwa sana kwani hawa hawa maaskofu waliipongeza serikali kwa kuwaua waislamu msikitini mwembechai wacha na wao wauliwe tu tena natoa wito kwa wale wanaohitaji mafunzo ya kijeshi wanitafute

M.........nge wewe.
 
Foe sure hapa Pengo kama utakaa kimya utanisikitisha.haya mambo sio ya kuyafumbia macho tena kam shehe Illunga ametamka wazi juu ya kuuwawa kwa maaskofu na mapadre Serikali ya CCM iko kimya hakika hii ni serikali dhalimu na kwa mtizamo wangu Serikali inahusika kwa hili,maana waliompiga risasi padi Ambrose hawajakamatwa hadi leo wala sijasikia wamefikishwa mahakamani,wameua Geita Mchungaji,wameua leo Padri lakini kauli zao si za kuhakikisha jambo hili linakomeshwa,sijaona kama serikali inakuja na sustainable solution zaidi ya upuuzi wa kila siku.

Ni lini Pengo ameanza kuwa msimamia usalama wa raia katika nchi hii? Waulize kwanza hao walinda usalama wako wapi kumdhibiti huyo mwehu Ilunga. Wewe nawe unaangukia kulekule kwenye umbulula wa waislamu, kutaka kuropoka ropoka tu, kulalama lalama tu. Wakatoliki tuko macho kuliko unavyofikiri. Udhaifu katika mfumo unaotawala sasa ndio unazaa yote haya. Jibu ni kuwabana watawala wajirekebishe na sio kukimbilia kutoa matamko.
 
Ninachoona ni kuwa tumekwisha fika mbali.Huwezi Kusema tuna Serikali.Ukimsiliza anayejiita Ustah Illunga Hassan,unaweza kuona na kuelewa aina ya Dola tuliyokuwa nayo.(Dhaifu)

Huyu Bwana Illunga anaweka wazi na kuelekeza na kueneza kwa Waisilam kuwa akiuawa Sheihk /ustah/Muisilam kilicho halali kwa muisilamu kufanya ni kuua Kafiri(Mkristo).

Unaweza kuona ni kwa kiasi gani kinachoendelea Zanzibar kama chaweza kuwa na Ushawishi/maelekezo kama hayo ambayo kwa Dola/Serikali iliyokuwa hai Mahubiri kama haya ni Kosa la Jina.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom