Kama Wewe ni Mwanachama wa NSSF, PPF, PSPF... Soma Hapa!!! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama Wewe ni Mwanachama wa NSSF, PPF, PSPF... Soma Hapa!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Iselamagazi, May 6, 2012.

  1. Iselamagazi

    Iselamagazi JF-Expert Member

    #1
    May 6, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 2,203
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mfuko wa wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) kufilisika?

    Kwamba serikali ya Tz katika muda tofauti imekopa fedha lukuki toka NSSF na kushindwa kufanya marejesho ktk mfuko husika! Mifuko mingine ya Jamii inatajwa kuwa ni: PPF, PSPF, LAPF pamoja na NHIF. Hii ni habari kulingana na taarifa ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za serikali (CAG) ya 2010/2011. Habari hii siyo nzuri masikioni mwa wanachama husika!

    Ikiwa wewe ni mwanachama ktk mojawapo ya mifuko hii, hali hii unaionaje?

    Source: Mwanahalisi, ISSN: 1821- 5432, TOLEO Na. 290, 2012.
     
  2. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,118
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mi bado sijafikia kustaaf kwa hiyo haitakua na madhara kwangu
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,997
    Likes Received: 5,162
    Trophy Points: 280
    yewiiiiiiiiiiiiiiii
     
  4. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 3,041
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Hadi tubebe mapanga ndiyo wataelewa
     
  5. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 731
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Dunia nzima haifanyi utani kwenye sekta ya fedha. Wote waliofanya utani hata kama ni WAZUNGU, wameanguka. Sisi pia tunafanya utani na sekta hii nyeti. Watu wasomi lakini tuanachezea uchumi na fedha. Tuache utani jamani, TUTAUMIA.
     
  6. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 731
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Penshion funds haziwezi kuwa mbadala wa Mabenki, au IMF au WB!
     
  7. s

    sugi JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,354
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    tobaaaa,"i need my gun"
     
  8. Frank Alfred

    Frank Alfred Member

    #8
    May 6, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hoooo! God......!! Tunusuru nahilijanga maana naona sasa nchi inauzwa kimyakimya! Hii inakokwenda hapaeleweki,mi naona watu wamemuweka Mungu kando yatupasa kufunga na kusali sana!
     
  9. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,944
    Likes Received: 536
    Trophy Points: 280
    Athari utazipata ingawa ni indirect!
     
  10. Rwebangira

    Rwebangira Member

    #10
    May 6, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi na hawa vigogo wanaoidhinisha mikopo hiyo na kushindwa kufuatilia marejesho na ni wanachama? au! au ndiyo maana wanaongezewa miaka ya kazi
     
  11. D

    Di biagio Member

    #11
    May 6, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dr Dau huwa anajibu kuwa mfuko una afya njema na unaweza kulipa wanachama mda wowote ndani ya miaka 25 nazidi changanyikiwa
     
  12. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #12
    May 6, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,723
    Likes Received: 1,229
    Trophy Points: 280
    Haya sasa....
     
  13. S

    SWEET GIRL JF-Expert Member

    #13
    May 6, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 433
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    haki ya kweli tutshikana!yan me nakatwa kila mwezi najua pesa zangu zipo mahali salama afu hii hii serikali ambayo inatukata kodi bila huruma inaenda kuchukua pesa zetu bila idhini yetu?????halafu sisi tukitaka kukopa kwenye hii mifuko tunakatazwa!hivi hamna uwezekano labda nikahamia PPF ya let say UK au USA hivi??manake hapa bongo wizi umezidi
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    May 6, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,153
    Likes Received: 844
    Trophy Points: 280
    mkuu unayo kama vipi nipe nikaitumie nitakurudishia nikimaliza kazi plz..
     
  15. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,493
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    Yaani hapo watakuwa wamechokoza mizinga ya nyuki!!!!!
     
  16. T

    Thepremier New Member

    #16
    May 6, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizo ni tetesi uchwara!!
    Taasisi hizo zina pesa ya kutosha ya kulisha tanzania nzima kwa mwaka mzima, na wastaafu wakapata pension yako kama kawaida.
    Acheni kutisha wa2. Shenzi.
     
  17. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #17
    May 6, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,696
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    nchi ilishauzwa na chama cha CHUKUA CHAKO MAPEMA (ccm) unashangaa nini ulitaka hizo pesa aachiwe nani? ni kuchukua tu na kusepa
     
  18. N

    Nguto JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,278
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    My money is still there. When I retire they will pay me since giving a loan to the government is none of my business. If they lose all the money we will take them to court!!
     
  19. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #19
    May 7, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,115
    Likes Received: 2,219
    Trophy Points: 280
    Miradi ya Nssf yote tunaijua na wasipotulipa tunachukua mchinga complex tunapiga mnada!
     
  20. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #20
    May 7, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 9,190
    Likes Received: 4,074
    Trophy Points: 280
    Ila muda umefika serikali isichezee pesa zetu kule na waache uswahiba wao,NSSF,PPF sio reserve bank zao,waende kwenye Commercial Bank kabisa wakakope huko!!zile pesa ziwe dhamana kulipia nyumba za kununua zinazouzwa NHC,na wengine!!imetosha sasa
     
Loading...