Kama sio chuki zako Kikwete na Lowassa tungempata wapi?

Kama sio chuki zako Kikwete na Lowassa tungempata wapi?

..hoja za Sumaye zilikuwa nyepesi sana.

..kwa mfano alidai serikali ilikuwa na nyumba nyingi zilizokuwa na gharama kubwa kuzitunza.

..sasa kwanini wanajenga nyumba nyingine mpya kwa ajili ya wafanyakazi wa serikali? si walishasema kumiliki nyumba ni gharama kubwa.

.
NB:

..Sumaye alidai waliuziana nyumba zile kwasababu Mkapa alitaka waafrika waendelee kuishi/kuonekana maeneo ya Oysterbay. hoja hiyo haina msingi kwasababu ukizingatia projections za ukuaji wa jiji la dsm eneo lile linapaswa kujengwa maofisi. hivyo basi eneo lile lilipaswa kuuzwa kwa bei ya soko kwa wawekezaji wenye nia ya kujenga majengo makubwa ya kisasa.

cc Yericko Nyerere, Bukyanagandi

Mkuu JokaKuu, ngoja nimeze mate kwanza - ntakujibu leo hii past midday God willing - Cheers.
 
Mkuu Yericko, Kiongozi Duniani aliyekuwa na ubavu wa kubishana na IFM na WB alikuwa ni Kambarage (R.I.P) hata hivyo IMF na WB walikuwa na mbinu za kutuwekea kibano mpaka tukapata adabu yetu, si rahisi kushindana na wakubwa hao.

Yericko pamoja na mapungufu ya WB na IFM lakini wakati mwingine mapendekezo yao yana mshiko, chukulia uuzaji wa nyumba za Serikali kwa mfano - hivi unajua maintenance expenses za nyumba hizo ilikuwa inaligharimu Taifa kiasi gani cha fedha, si unajua tena wizi wa ma-contactor na vifaa vya ujenzi/repair walikuwa wana inflate au wakati mwingine kuorodhesha vifaa hewa!! Mwisho wa mwaka repair cost zinazidi thamani ya nyumba yenyewe - binafsi naona zoezi la kuwauuzia wapangaji nyumba za Serikali ulikuwa na uhamuzi sahihi kabisa, na kusema kweli Mzee Mkapa alifanya vizuri kutotafanya mnada maanake Waswahili wasingemudu kuzinununua zingeishia kununuliwa na Wahindi na Wazungu na waswahili wachache wenye uwezo, majority ya Waswahili wangehama. Walio nikasirisha katika zoezi hilo ni wale waliuziwa kwa bei chee alafu wakakihuka makubaliano na kuziuza kwa watu wenye pesa nyingi - hao wanapaswa kuchukuliwa hatua kali na kufungwa ikiwezekana.

..hii hoja pia aliizungumzia Sumaye kuhusu eneo la Oysterbay. lakini kwa mtizamo wangu haina mashiko.

..kama taifa tumeingia HASARA kwa uamuzi ule. nyumba zile zingeuzwa kwa bei ya soko serikali ingepata fedha za kujenga nyumba mpya na hata fedha za ziada kuwapa mikopo ya bei nafuu watumishi waliokuwa wakiishi ktk nyumba zile.

..pia eneo lile ilikuwa inajulikana kabisa kwamba muda siyo mrefu litakuja kuwa eneo la maofisi. kwa hiyo kusema kwamba walitaka wazawa / waswahili waendelee kumiliki maeneo yale siyo ukweli kwasababu inajulikana kabisa kwamba watalazimika kuuza tu.

.
 
Acha kumtetea wewe mfalume barbarosa a.k.a operation barbarosa of W.W.II.
YEYE KAMA WAZIRI MWENYEDHAMANA ANGELIONA HILO NA KUJIUDHURU KWA KUWA IMF ILIKUA INAINGIZA TAIFA CHAKA.
HE IS A WEAK PRESIDENT THEN, AKIINGIA SINDO IMF ITAMSHAURI AUZE MLIMA KILIMANJARO NA SERENGETI KWAKLUWA INAONGEZA GARAMA...NA YEYE KWA KUWA CCM....NDIYOOOOOOO.
POMBE HAIFAI KUINGIA IKULU, HARAMU KABISA



Hilo silijui! Ila ninachokijua ni kwamba nyumba ilikuwa ni lazima ziuzwe kulingana na maagizo ktk Benki ya Dunia na IMF!

 
Samahani hivi kuna mgao wa umeme au?

Hakuna mgao mitambo mipya ya kufua umeme kwa kutumia gas iliyopo Kinyerezi inafanyiwa majaribio na mitambo ya zamani inayotumia mafuta mazito nayo inabadilishwa ili itumie gas yetu, kwa hiyo tutegemee umeme kukatika hapa na pale kwa takriban miezi miwili.
 
Hakuna mgao mitambo mipya ya kufua umeme kwa kutumia gas iliyopo Kinyerezi inafanyiwa majaribio na mitambo ya zamani inayotumia mafuta mazito nayo inabadilishwa ili itumie gas yetu, kwa hiyo tutegemee umeme kukatika hapa na pale kwa takriban miezi miwili.
Wewe bibi ndio umekuwa afisa uhusiano Wa Tanesco? Wanakata umeme siku nzima na hawasemi, utadhani mnatupa bure huo umeme.
 
Hilo silijui! Ila ninachokijua ni kwamba nyumba ilikuwa ni lazima ziuzwe kulingana na maagizo ktk Benki ya Dunia na IMF!

Kwa hiyo akiambiwa na bank ya dunia yeye anauza tu hata hafikirii matokeo yake, ni uzuzu kufanya kila wanachosema IMF, akiambiwa auze ikulu si ataiuza huyu.

Mbona Nyerere alikuwa anawakatalia World bank na hao IMF akiona hakuna maslahi kwenye masharti yao.

MAKUFULI IS NEVER A PRESIDENTIAL MATERIAL...
 
Barbarosa

Unahitaji elimu kubwa sana juu ya mambo haya mtambuka,

WB na IMF hawana mandate ya kuiamrisha nchi yoyote duniani, wao ni washauri tu,

Uamuzi wa kuuza NBC na mwizi Mkapa uliletwa kitapeli kwa mgongo wa IMF hivyo hivyo ikidaiwa "wameagiza" NBC iuzwe,

Mwalimu Nyerere miezi michache kabla ya mauti yake alipinga uamuzi huo na kuamua kusafiri hadi Washington kwenda kuwahoji wakuu wa IFM kwanini wanaitawala Tanzania tokea huko kwakutulazimisha tuuze benki yetu ya makabwela ambayo ilikuwa ni sehemu ya Usalama wa Taifa,

Mkuu wa IMF akamwambia JKN, "Mr president, sisi imf hatuna mamlaka hayo na hatujawahi kuwa nayo na hatutakuwa nayo kamwe, kazi yetu ni kushauri tu namna ya kukuza uchumi katika nchi mwanachama wetu"

Sasa wewe Barbarosa unaturudisha kwenye uongo uleule wa Mkapa mbele ya Mwalimu Nyerere alipomuita pale Msasani kuhoji juu ya NBC?? Masikini, alienda kucheki afya yake tu, alirudi jeneza na bendera ikipepea nusu mlingoti!


Hivi kati ya mimi na wewe na nani anahitaji Elimu? Sasa unamuongelea Mkapa na mambo ya NBC kwani hii mada uliianzisha kwa ajili ya kumuongelea Mkapa na NBC au uliianzisha kwa lengo la kupotosha ukweli na kusema kwamba Bw.Magufuli ameuza nyumba za Serikali?
Mimi nilijibu kuhusu uhusika wa Magufuli sasa mambo ya Mkapa na NBC ni swala lingine na unaweza ukaanzisha mada na ikajadiliwa pia, na Bw.Magufuli hahusiki na uuzwaji wa NBC na wala haikuwa Wizara yake!

Huwezi ukamlaumu Waziri tu wa Wizara kwa maamuzi ambayo yamefanywa na serikali yote likiwemo baraza lote la Mawaziri akiwemo fisadi Lowasa!
 
Mkuu Yericko, Kiongozi Duniani aliyekuwa na ubavu wa kubishana na IFM na WB alikuwa ni Kambarage (R.I.P) hata hivyo IMF na WB walikuwa na mbinu za kutuwekea kibano mpaka tukapata adabu yetu, si rahisi kushindana na wakubwa hao.

Yericko pamoja na mapungufu ya WB na IFM lakini wakati mwingine mapendekezo yao yana mshiko, chukulia uuzaji wa nyumba za Serikali kwa mfano - hivi unajua maintenance expenses za nyumba hizo ilikuwa inaligharimu Taifa kiasi gani cha fedha, si unajua tena wizi wa ma-contactor na vifaa vya ujenzi/repair walikuwa wana inflate au wakati mwingine kuorodhesha vifaa hewa!! Mwisho wa mwaka repair cost zinazidi thamani ya nyumba yenyewe - binafsi naona zoezi la kuwauuzia wapangaji nyumba za Serikali ulikuwa na uhamuzi sahihi kabisa, na kusema kweli Mzee Mkapa alifanya vizuri kutotafanya mnada maanake Waswahili wasingemudu kuzinununua zingeishia kununuliwa na Wahindi na Wazungu na waswahili wachache wenye uwezo, majority ya Waswahili wangehama. Walio nikasirisha katika zoezi hilo ni wale waliuziwa kwa bei chee alafu wakakihuka makubaliano na kuziuza kwa watu wenye pesa nyingi - hao wanapaswa kuchukuliwa hatua kali na kufungwa ikiwezekana.

Mkuu ili kupanua mjadala huu naomba usome mkasa huu wa uuzwaji wa NBC kwa kutumia mgongo wa IFM ndipo Mwalimu alipofunga safari mpaka Amerika kuusaka ukweli.


aliyekuwa Katibu Myeka wa Mwalimu, Samwel Kassori, ilibainisha namna Mwalimu alivyohuzunishwa na suala la kuuzwa kwa NBC kwa mojawapo ya makampuni kutoka nchini Afrika Kusini.

“Lakini moja kubwa ninalokumbuka ni kuhusu mchakato wa uuzwaji wa benki ya NBC mwaka 1997 mwezi Aprili wakati wa utawala Mkapa ambapo Mwalimu aliwahi kulengwalengwa na machozi akipinga benki hiyo kuuzwa kwa ABSA Group kutoka Afrika ya Kusini.

“Wakati huo nakumbuka serikali ilipanga kumwandalia Mwalimu sherehe ya kitaifa ya siku yake ya kuzaliwa (birthday) ya kutimiza miaka 75 ambazo zingefanyika katika ukumbi wa Diamond Jubilee wa Jijini Dar es Salaam, na jambo hilo lilimshtua kidogo akaniagiza nichunguze fedha hizo zingetoka wapi na kwanini afanyiwe sherehe kubwa kiasi hicho na pia tetesi zilikuwa zimezagaa kuwa NBC inauzwa.


“Wakati huo Waziri wa Fedha alikuwa Daniel Yona, Katibu Mkuu wa Wizara hiyo alikuwa Peter Ngumbulu na Gavana wa Benki Kuu (BoT) alikuwa Dk. Idris Rashid.


“Baada ya kupata taarifa za kwamba benki hiyo iko mbioni kupigwa bei, Mwalimu aliomba maelezo kutoka kwa wahusika ambao ni Waziri wa Fedha, Katibu Mkuu na Gavana wa BoT.


“Majibu ya serikali yalikuwa kwamba NBC inauzwa kwa sababu taasisi za fedha za Kimataifa za Fedha (IMF) na Benki ya Dunia (WB) ziliagiza Benki hiyo kuuzwa.


“Baada ya kupata maelezo hayo Mwalimu alikasirika kweli kweli, akaniita na tukiwa nyumbani kwake Msasani aliniagiza kumpigia simu Rais wa (WB) wakati ili azungume naye.


“Baada ya kumpata Rais huyo wa (WB) ambaye bado alikuwa akimwita Mwalimu Mr. President (Mheshimiwa Rais), alikana IFM pamoja na Benki ya Dunia kushinikiza au kutoa masharti kuuzwa kwa NBC.


“Namnukuu Rais huyo wa WB aliniambia:”Mr Kasori do me a favour could you request President Nyerere to come to our headquarters in Washington and read the documents from Tanzania government, they are too voluminous but will try to make executive summary of the same”


“Maana yake ni kwamba walitaka Mwalimu akajioonee mwenyewe nyaraka zilizotumwa katika taasisi hizo za kimataifa kuhusu uuzaji wa NBC na walisema wangelipa gharama zote muhimu za safari hiyo.


“Baada ya mazungumzo ya simu siku mbili baadaye tulifunga safari na Mwalimu hadi Washington nchini Marekani ambapo tulikutana na Rais wa WB kwa kikao cha siku nzima na kupitia nyaraka muhimu zilizowasilishwa kwao na serikali ya Tanzania.


“Tulirudi nyumbani baada ya wiki moja na Mwalimu aliniagiza kwanza niwatafute Yona, Ngumbulu na Dk. Rashid ili azungumze nao kabla ya kukutana na Rais Mkapa.


“Basi baada ya mimi kufanya mawasiliano nao wote hakuna aliyeitikia wito wa Mwalimu “walimpuuza” na badala yake walimtuma Donald Kamori ambaye alikuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya NBC.


“Nakumbuka vizuri kikao na Kamori kilifanyika Msasani nyumbani kwa Mwalimu Nyerere, Aprili 13 mwaka huo 1997, na Kamori alikuwa mtaalamu aliyebobea katika masuala ya fedha na ndiye kati ya wataalamu wazawa walioanzisha BoT.


“Kamori akiwa na nyaraka na takwimu za kitaalamu. Alimweleza Mwalimu bila ya kuficha kuwa kuiuza NBC serikali ilikuwa inafanya makosa makubwa katika sekta ya fedha kwa kuwa Benki hiyo ilikuwa inaendeshwa kwa faida kubwa. Uuzwaji wake ungeleta athari ya moja kwa serikali pamoja na taasisi zake nyeti.


“Mwalimu alitikisa kichwa kwa masikitiko makubwa, akasema ‘ooooh kweli nimesomesha Watanzania’ alikuwa amevutiwa sana na maelezo ya kitaalamu ya Donald Kamori.


“Baada ya kupata maelezo ya kutosha kutoka kwa Kamori, Mwalimu aliomba kukutana na Rais Mkapa na kikao kilifanyika Ikulu ambapo alitetea NBC isiuzwe kwani ndiyo ilikuwa nguzo ya serikali hasa wakati inapoishiwa fedha katika mambo “nyeti yanayohusiana na usalama wa nchi” ilikuwa inakopa fedha NBC.


“Majadiliano na Mkapa yalichukua muda mrefu sana kuhusu suala hilo na itoshe kusema kwamba baada ya majadiliano hayo marefu likazaliwa wazo la kugawanywa kwa hiyo na kuanzishwa kwa Benki ya NMB ambayo serikali ina hisa hadi leo.


“Kilichomsikitisha zaidi Mwalimu ni kwamba baada ya juhudi zote hizo Kamori alifukuzwa kazi kama Mkurugenzi Mtendaji wa NBC na kurudishwa BoT bila kupangiwa kazi yoyote.Hakuwa na ofisi pale akifika anasoma magazeti aliyojinunulia na kurudi zake nyumbani.


“Alitishwa sana na kuhojiwa ni kwanini alikwenda kumweleza Mwalimu na kumwonyesha nyaraka za uuzwaji wa NBC kwa Benki ya ABSA ya Afrika ya Kusini?


“Kamori alinipigia simu akanieleza masahibu yaliyomkuta na mimi nikaufikisha ujumbe wake kwa Mwalimu, baada ujumbe huo Mwalimu alisikitika sana, akahoji ni kwanini wanafanya mambo hayo “kumfedhehesha” akiwa hai?


“Huyo Kamori alikuwa mzalendo kweli kweli ni kati ya Watanzania walioipenda nchi yao. Siku hiyo hiyo aliacha kazi akasema hawezi kupokea mshahara asioufanyia kazi na akaenda kufanya kazi zake sijui kwa sasa atakuwa wapi.


“Sakata la kuuzwa kwa NBC kwa kweli ni kati ya mambo yaliyowahi kumchanganya akili Mwalimu na kwa upande wangu uuzwaji wa benki ile ulifungua milango ya ufisadi mwingine uliokuja kufanyika miaka ya baadaye,” alisema.
 
Hivi kati ya mimi na wewe na nani anahitaji Elimu? Sasa unamuongelea Mkapa na mambo ya NBC kwani hii mada uliianzisha kwa ajili ya kumuongelea Mkapa na NBC au uliianzisha kwa lengo la kupotosha ukweli na kusema kwamba Bw.Magufuli ameuza nyumba za Serikali?
Mimi nilijibu kuhusu uhusika wa Magufuli sasa mambo ya Mkapa na NBC ni swala lingine na unaweza ukaanzisha mada na ikajadiliwa pia, na Bw.Magufuli hahusiki na uuzwaji wa NBC na wala haikuwa Wizara yake!

Huwezi ukamlaumu Waziri tu wa Wizara kwa maamuzi ambayo yamefanywa na serikali yote likiwemo baraza lote la Mawaziri akiwemo fisadi Lowasa!

Nimekupa kisa cha mkapa kama mfano wa kukufunza mkuu, dhana inabaki palepale
 
waubani wangu amesafiri nilichomsihi kuacha ni kadi yake ya kupigia kura.

Nilihofia anaweza kupoteza wallet yenye vitanbulisho kwa bahati mbaya, tukawa tumepoteza kura moja ya Lowasa!!
 
Watu kwa kupenda kupotosha ngoja nbasi nikusaidie kama haufahamu! Kuhusu uuzwaji wa nyumba wala haukuwa Uamuzi wa Magufuli wala Mkapa bali hili pendekezo lilitoka Benki ya Dunia na IMF ambao ndiyo wafadhili wakubwa wa nchi masikini, wao ndiyo waliiambia Serikali yetu ni lazima iuze nyumba ili kubana Matumizi (austerity) kwamba hizi nyumba zilikuwa na gharama kubwa sana kwa Serikali na siyo TZ tu ndio waliuza nyumba hata Kenya pia nyumba za Serikali nyingi ziliuzwa na sababu ni hiyo hiyo IMF hivyo kwa Magufuli ni kwamba alitokea tu kuwa Waziri muhusika wakati huo lkn kitendo kilikuwa ni lazima kifanyike maadamu TanZania ilikuwa inashirikiana na IMF na Benki ya Dunia hata Jefrey Sachs aliliongelea hili kwenye moja ya vitabu vyake, ni kama vile masharti mengine mengi yaliyowekwa na IMF ambayo hat fisado Lowasa mwenyewe aliyatekeleza... Hivyo acha kupotosha!
Vp kuhusu hizo point nyingine?
Na pia utetezi wako unaonyesha kua viongozi ulotaja hapo juu ni dhaifu,kwa nini wasingekataa mapendekezo ya IMF?mbona Greece nchi iliyofilisika imekataa sembuse sisi na uwezo wetu?Kosa likifanywa na watu wengi haliondoi ukosa wake.
 
Mkuu ili kupanua mjadala huu naomba usome mkasa huu wa uuzwaji wa NBC kwa kutumia mgongo wa IFM ndipo Mwalimu alipofunga safari mpaka Amerika kuusaka ukweli.

Mkuu mbona nimetishika!!!Loh, sasa kama mambo yenyewe ndio hayo - je mangapi ambayo hatuyajui - kumbe ndio maana Mh.Yona na wenzake walikuwa wanajiamni kupitiliza!!! Nani alikuwa ana andika "voluminous documents" nafikiri huyo ndiye alikuwa the brains behind ya kashfa zote zilizo wahi kulikumba Taifa letu, je huyo hawezi kutiwa mbaroni aka face music.
 
Nimekupa kisa cha mkapa kama mfano wa kukufunza mkuu, dhana inabaki palepale


Dhana gani unayoiongelea? Kwanza kubali kwamba unapotosha, na Bw.Magufuli siye aliyetoa uamuzi ya uuzwaji wa nyumba za Serikali, bali ni uamuzi wa Serikali ambayo pia fisadi Lowasa alikuwa ni mmoja wao na wala hakuwahi kuliongelea hili swala kwa maana yeye (fisadi Lowasa) na wenzake akiwemo Rostamu Aziz anaishi nyumba ya serikali Oysterbay ingawaje hajawahi kuwa Mfanyakazi wa Serikali ndiyo moja wa wafaidika wakubwa wa hizi nyumba kama ishu ni nani kauziwa na nani hakuuziwa!
Hivyo tuweke record sawa kwanza; Kwamba Magufuli hakutoa uamuzi wa kuuza Nyumba za Serikali!
halafu ndiyo tuanze sasa kumjadili Bw.Magufuli vs Fisadi Lowasa hoja baada ya hoja mapungufu baada ya mapungufu, mazuri baada ya mazuri n.k!
 
.
.hii hoja pia aliizungumzia Sumaye kuhusu eneo la Oysterbay. lakini kwa mtizamo wangu haina mashiko.
Mkuu JokaKuu wakati mwingine jamaa hawa huwa wanatuchanganya sana, lakini nilivyo ona body language yake wakati Sumaye akifafanua suala hili nilikuwa convinced maanake alikuwa yuko cool like a cucumber!!

..kama taifa tumeingia HASARA kwa uamuzi ule. nyumba zile zingeuzwa kwa bei ya soko serikali ingepata fedha za kujenga nyumba mpya na hata fedha za ziada kuwapa mikopo ya bei nafuu watumishi waliokuwa wakiishi ktk nyumba zile.

Jamaa mwenye dhamana ya Wizara husika aliwahi kusema zoezi la kuuza nyumba lilikuwa na lengo la ku-raise fedha za kujenga nyumba nyingine na kuwauuzia wakazi, mkuu wakati mwingine ni busara kuwasaidia wafanyakazi wenye kipato cha kati kuuziwa nyumba za Serikali wanazoishi - hilo kama limefanywa kwa nia nzuri hapo sioni tatizo mkuu, after all nyumba zenyewe niza kizamani sana tangu enzi za ukoloni na ukiziangalia nyingi zinahitaji a massive facelift - we sema labda zipo kwenye Prime Area, one more thing tukiwekea maanani rent iliyokwisha kusanywa tangu zijengwe sina shaka R.O.I zimekwisha jilipa, tuwe wakweli hapa nyumba hizo zilikuwa ni liability kwa Serikali in terms ya kuzimaintain kila wakati ukiwekea maanani ujanja wa makampuni na wizi uliyo kubuhu wa vifaa za ujenzi nk - WB na IMF were right Serikali ilikuwa inapoteza fedha nyingi kuziendesha/simamia. Tukija bei ya soko nakuhakikishia hakuna mfanyakazi angeweza kumudu bei ya soko la nyumba tusijidanganye Mkuu.

..pia eneo lile ilikuwa inajulikana kabisa kwamba muda siyo mrefu litakuja kuwa eneo la maofisi. kwa hiyo kusema kwamba walitaka wazawa / waswahili waendelee kumiliki maeneo yale siyo ukweli kwasababu inajulikana kabisa kwamba watalazimika kuuza tu.

Mkuu eneo hilo lilikuwa limetengwa mahususi kwa ajili ya makazi na sio kujenga maofisi au Biashara, actually kuna sheria ilikuwa inakataza kujenga ghorofa zinazo zidi floor moja, uzembe na umangimeza wa baadhi ya mafisa wa mipango miji ndio wamechochoea ujenzi holela husiyo zingatia sheria - hilo ndilo janga la Taifa letu - RUSHWA!

Naweza kukubaliana nawe kwenye baadhi ya maoni yako, ni kweli kuna baadhi ya nyumba walizo uziwa wafanyakazi zimevunjwa na kujengwa maofisi na nyumba za Biashara, nyingi zimekwisha uzwa kinyemela na Serikali hawachukulii hatua wahusika - kama unavyo sama hivi sasa wamiliki wa maeneo hayo wengi wao si waswahili!!
 
Jamani kibwagizo:

Kama sio chuki zake Kikwete,
Kama sio chuki zake Kikwete
Kama sio chuki zake Kikwete
Lowasa tungempata wapi.

Kama sio juhudi zake Lipumba
Kama sio juhudi zake Lipumba
Kama sio juhudi zake Lipumba
Lowasa tungempata wapi.
 
Mwanafalsafa mmoja wa kiyunani alisema jambo moja linaloishi mpaka leo, kwamba hakuna upuuzi ulio upuuzi mtupu, pia kauli ilikuja kuchagizwa na kauli ya mfalisayo wa Ukaridayo aliyesema alama za nyakati zikifika mwamuzi ni Muumba tu,

Nafasi ya Urais sio nafasi ya kupata "kama zali". Hata uwe kiongozi mzuri kiasi gani huwezi kushtukizwa na kupewa mikoba ya nchi kirahisi rahisi tu. Lazima uwe umejipanga, umejiandaa na uko tayari. Hotuba za Magufuli zinadhihirisha kuwa aliingia kwenye kinyang'anyiro kwa kujaribu.

Membe alitangaza nia Lindi, Makamba alitangaza nia Mlimani City, Muhongo- Musoma, Mh.Lowassa;Arusha n.k. Magufuli alitangaza nia wapi? Alitaja vipaumbele gani? Nini kauli mbiu yake? HAKUNA. Huwezi kumpa mtu 'miaka 5 ya kujiandaa' kuongoza nchi. Tunataka mtu aliyejiandaa an akiingia ikulu aanze kuongozanchi mara moja. Mtu huyu ni Edward Lowassa.

Kuna tofauti kubwa kati ya Magufuli na Lowassa. Wote ni wepesi katika kufanya maamuzi. Lakini mmoja hufanya maamuzi yenye tija wakati mwingine hufanya maamuzi yenye madhara. Tuangalie mifano:

Mh.Magufuli 'alipiga' bei nyumba za serikali na leo hii serikali inatumia mamilioni kuwapangishia hotelini watumishi wake.HASARA! Mh.Lowassa amesimamia ujenzi wa UDOM na kuongeza idadi ya wataalam mbalimbali nchini.FAIDA.

Ndg.Makufuli amenunua vivuko, pantoni na mashine za tiketi kwa mabilioni lakini hazifanyi kazi/ hazina ufanisi.HASARA. Mh.Lowassa alisimamia ujenzi wa bomba la maji kutoka ziwa Victoria mpaka Shinyanga huku akipuuzia vitisho vya Wasudani na Wamisri vya kuhodhi matumizi ya maji ya Victoria kwa mkataba wa kikoloni.FAIDA.

Mh.Magufuli alibomoa fuel station "shell" huko Mwanza, serikali ikashindwa kesi, tukalipa mabilioni.HASARA. Mh.Lowassa alivunja mkataba wa City Water, hatukushtakiwa.FAIDA.

Mh.Magufuli alikamata wavuvi "halali" wa Asia ya mbali tumeshitakiwa, tumedondokea pua, tutawalipa meli yao na gharama nyingine kadhaa zenye thamani ya 16bilioni hapo hujajumlisha gharama za utunzaji wa wale samaki.HASARA. Mh.Lowassa, wakati ndege za Malawi zishaanza kuzurura maeneo ya Kyera na Nyasa huku tukiwachekea, alitoa tamko Bungeni...."tuko imara, tumejipanga...". Wakafunga Virago.FAIDA.

Ndg.Magufuli amewanyang'anya kandarasi wajenzi kadhaa kwa matamko tu bila kuzingatia taratibu za mikataba. Wametushtaki, wameshinda, tumewalipa.HASARA. Mh.Lowassa alitaka kuvunja mkataba wa Richmond, kama sio AG Johnson Mwanyika kuomba..."mapumziko ya saa moja nje ya mkutano" ili awasiliane na mamlaka ya juu na baadae kurejea na agizo kuwa..."imeagizwa; mkataba usivunjwe.." pengine leo tusingekuwa tunazungumzia Richmond, baba yake na Dowans, babu wa Symbion Powers. TUNGENUFAIKA.

UCCM wangu hauwezi kunipofua nisiuone ukweli huo hapo juu. Ujirani wangu na Mh.Magufuli hapa Chato hauwezi kunishinikiza nimuazime miaka 5 ya kujiandaa badala ya kutawala.

NITAMPIGIA KURA LOWASSA.
Uwezo wako mdogo tu, sasa ulitaka atangaze nia kwa kuita vyombo vya habari ili iweje? Lazima kuigana? Magufuli alikua anajua anachokifanya, kila chama kina ilani yake na anachotaka kuwafanyia watanzania utakisikia kipindi cha kampeni. Kama kura yako unampa Lowassa fisadi mpe, Yangu inaenda kwa MAGUFULI. TINGA TINGA!
 
Yericko Nyerere

Watu kwa kupenda kupotosha ngoja nbasi nikusaidie kama haufahamu! Kuhusu uuzwaji wa nyumba wala haukuwa Uamuzi wa Magufuli wala Mkapa bali hili pendekezo lilitoka Benki ya Dunia na IMF ambao ndiyo wafadhili wakubwa wa nchi masikini, wao ndiyo waliiambia Serikali yetu ni lazima iuze nyumba ili kubana Matumizi (austerity) kwamba hizi nyumba zilikuwa na gharama kubwa sana kwa Serikali na siyo TZ tu ndio waliuza nyumba hata Kenya pia nyumba za Serikali nyingi ziliuzwa na sababu ni hiyo hiyo IMF hivyo kwa Magufuli ni kwamba alitokea tu kuwa Waziri muhusika wakati huo lkn kitendo kilikuwa ni lazima kifanyike maadamu TanZania ilikuwa inashirikiana na IMF na Benki ya Dunia hata Jefrey Sachs aliliongelea hili kwenye moja ya vitabu vyake, ni kama vile masharti mengine mengi yaliyowekwa na IMF ambayo hat fisado Lowasa mwenyewe aliyatekeleza... Hivyo acha kupotosha!

alishindwa vp kujiongeza,inawezekanaje ikawa hasara kuliko kuwalipia majaji hotelini
 
Mwanafalsafa mmoja wa kiyunani alisema jambo moja linaloishi mpaka leo, kwamba hakuna upuuzi ulio upuuzi mtupu, pia kauli ilikuja kuchagizwa na kauli ya mfalisayo wa Ukaridayo aliyesema alama za nyakati zikifika mwamuzi ni Muumba tu,

Nafasi ya Urais sio nafasi ya kupata "kama zali". Hata uwe kiongozi mzuri kiasi gani huwezi kushtukizwa na kupewa mikoba ya nchi kirahisi rahisi tu. Lazima uwe umejipanga, umejiandaa na uko tayari. Hotuba za Magufuli zinadhihirisha kuwa aliingia kwenye kinyang'anyiro kwa kujaribu.

Membe alitangaza nia Lindi, Makamba alitangaza nia Mlimani City, Muhongo- Musoma, Mh.Lowassa;Arusha n.k. Magufuli alitangaza nia wapi? Alitaja vipaumbele gani? Nini kauli mbiu yake? HAKUNA. Huwezi kumpa mtu 'miaka 5 ya kujiandaa' kuongoza nchi. Tunataka mtu aliyejiandaa an akiingia ikulu aanze kuongozanchi mara moja. Mtu huyu ni Edward Lowassa.

Kuna tofauti kubwa kati ya Magufuli na Lowassa. Wote ni wepesi katika kufanya maamuzi. Lakini mmoja hufanya maamuzi yenye tija wakati mwingine hufanya maamuzi yenye madhara. Tuangalie mifano:

Mh.Magufuli 'alipiga' bei nyumba za serikali na leo hii serikali inatumia mamilioni kuwapangishia hotelini watumishi wake.HASARA! Mh.Lowassa amesimamia ujenzi wa UDOM na kuongeza idadi ya wataalam mbalimbali nchini.FAIDA.

Ndg.Makufuli amenunua vivuko, pantoni na mashine za tiketi kwa mabilioni lakini hazifanyi kazi/ hazina ufanisi.HASARA. Mh.Lowassa alisimamia ujenzi wa bomba la maji kutoka ziwa Victoria mpaka Shinyanga huku akipuuzia vitisho vya Wasudani na Wamisri vya kuhodhi matumizi ya maji ya Victoria kwa mkataba wa kikoloni.FAIDA.

Mh.Magufuli alibomoa fuel station "shell" huko Mwanza, serikali ikashindwa kesi, tukalipa mabilioni.HASARA. Mh.Lowassa alivunja mkataba wa City Water, hatukushtakiwa.FAIDA.

Mh.Magufuli alikamata wavuvi "halali" wa Asia ya mbali tumeshitakiwa, tumedondokea pua, tutawalipa meli yao na gharama nyingine kadhaa zenye thamani ya 16bilioni hapo hujajumlisha gharama za utunzaji wa wale samaki.HASARA. Mh.Lowassa, wakati ndege za Malawi zishaanza kuzurura maeneo ya Kyera na Nyasa huku tukiwachekea, alitoa tamko Bungeni...."tuko imara, tumejipanga...". Wakafunga Virago.FAIDA.

Ndg.Magufuli amewanyang'anya kandarasi wajenzi kadhaa kwa matamko tu bila kuzingatia taratibu za mikataba. Wametushtaki, wameshinda, tumewalipa.HASARA. Mh.Lowassa alitaka kuvunja mkataba wa Richmond, kama sio AG Johnson Mwanyika kuomba..."mapumziko ya saa moja nje ya mkutano" ili awasiliane na mamlaka ya juu na baadae kurejea na agizo kuwa..."imeagizwa; mkataba usivunjwe.." pengine leo tusingekuwa tunazungumzia Richmond, baba yake na Dowans, babu wa Symbion Powers. TUNGENUFAIKA.

UCCM wangu hauwezi kunipofua nisiuone ukweli huo hapo juu. Ujirani wangu na Mh.Magufuli hapa Chato hauwezi kunishinikiza nimuazime miaka 5 ya kujiandaa badala ya kutawala.

NITAMPIGIA KURA LOWASSA.

Kwani umeulizwa na nani kura ni siri yako mpigie unayemtaka hata ukitaka klala nyumbani hakuna atayekuuliza
 
Loooh...inanisiktsha kuona comments za instagram na facebook zmehamia jamiiforum,wanaojiita wasomi na wapembuzi wa mambo makubwa leo hii wamegeuka kuwa wajadili maada kwa hoja za kipuuzi zilozojaa chuki,udini,ukabila,ukanda,na ufinyu wa kifikra jinsi ya kujikwamua kimaisha wanaishia kulalamika et CCM ndo imesababisha...hivi chama gani kitakuja kikujaze pesa mfukon,ama kikuletee maisha bora bila kujtuma mwenyew,vijana tunatumiwa vibaya sana na wanasiasa kwa kuzitangaza njaa zetu bila kujua wapi na vipi tutapata chakula cha kukidhi hzo njaa zetu....libya walianza hivhiv nadhan octoba tutatia akili vzr na huu ushabiki wa kichaga,kaskazini,ukawa.
 
vyama vya upinzani vimeanzishwa na watu kutoka ccm kwa iyo siyo jambo jipya-Nape
 
Back
Top Bottom