Kama Rwanda au au Uganda wanaiibia Congo KWA nini Bado ni masikini?

Kama Rwanda au au Uganda wanaiibia Congo KWA nini Bado ni masikini?

Rwanda hana bandari
Rwanda hana Tanzanite
Rwanda hana mlima Kilimanjaro
Rwanda hana Serengeti, Ngorongoro, Tarangire, Mikumi, Ruaha n.k
Rwanda hana lake Victoria,Nyasa Tanganyika n.k
Rwanda hana gesi asilia
Rwanda hana Nyamongo, Mwadui, Geita gold mine

Rwanda anategemea utalii wa sokwe na makaburi ya kimbali lakini humfikii uchumi, peleka pale pesa yako ya madafu uone aibu
Karibu nusu ya nchi wanaishi chini ya mstari wa umasikini. Wanafeli wapi, je ni sehemu sahihi ya kujifunzia au kujilinhanishia?
Screenshot_20250331-094658.png
 
Karibu nusu ya nchi wanaishi chini ya mstari wa umasikini. Wanafeli wapi, je ni sehemu sahihi ya kujifunzia au kujilinhanishia?
View attachment 3288542
Hayo ni maandishi tu
Rwanda wanaishi good tu
Nadhani wanakwama kwakuwa biashara Rwanda hakuna mzunguko sana
Ila mahitaji ya muhimu wanapata

Resources haziwatoshi, Kagame yupo tayari akaibe Congo na Msumbiji aletee watu wake
 
Wakina Bismark walipokaa Berlin waiibie na kupora mali za Africa matokeo yalionekana wazi. Ulaya ilitajirika KWA muda mfupi sana.

Kuna tetesi na tuhuma KUWA baadhi ya nchi za Africa zinaiibia Congo malighafi. Na mbaya zaidi wanasema wanaiibia madini ambayo hata mtaani tu mfanyabiashara wa madini SIO MTU WA kawaida kiuchumi.

Sasa ukingalia nchi hizi Bado ni masiki, tegemezi, wanashida kubwa tu kama nchi ambazo hazina tuhuma za wizi.

KWA nini inakuwa hivyo? Au hawaibi bali ni madalali wa wezi wa kizungu, au tunawasingizia hakuna mwafrika mwenye uwezo wa kumpora mwenzake.
Viongozi ndio wanufaika sio raia wa kawaida
 
Wakina Bismark walipokaa Berlin waiibie na kupora mali za Africa matokeo yalionekana wazi. Ulaya ilitajirika KWA muda mfupi sana.

Kuna tetesi na tuhuma KUWA baadhi ya nchi za Africa zinaiibia Congo malighafi. Na mbaya zaidi wanasema wanaiibia madini ambayo hata mtaani tu mfanyabiashara wa madini SIO MTU WA kawaida kiuchumi.

Sasa ukingalia nchi hizi Bado ni masiki, tegemezi, wanashida kubwa tu kama nchi ambazo hazina tuhuma za wizi.

KWA nini inakuwa hivyo? Au hawaibi bali ni madalali wa wezi wa kizungu, au tunawasingizia hakuna mwafrika mwenye uwezo wa kumpora mwenzake.
Inategemea aneiba ni nani na Hela anazipeleka wapi
 
Rwanda nimefika nadhani mwaka Juzi nilikuwa pale Chigali
Maendeleo yanaonekana Kwa macho
Maendeleo ya yapime na vijijini mkuu. Hadi 2023 47% ya hawa jamaa inaonyesha walikuwa wanaishi chini ya mstari wa umasikini.
Kama wanatuhimiwa kuiba huko jirani, tunatakiwa tuone matokeo Hadi kwenye Nyumba za Tembe. Ulaya walipotuibia tunaona maendeleo ya wazungu Hadi maporini.
 
Maendeleo ya yapime na vijijini mkuu. Hadi 2023 47% ya hawa jamaa inaonyesha walikuwa wanaishi chini ya mstari wa umasikini.
Kama wanatuhimiwa kuiba huko jirani, tunatakiwa tuone matokeo Hadi kwenye Nyumba za Tembe. Ulaya walipotuibia tunaona maendeleo ya wazungu Hadi maporini.
Sitaki nikupinge
Rwanda ilipo ni bora
Angalia Shirika lao la ndege Rwanda air na ATCL
Tazama jeshi lao na vifaa vya kivita
Tazama Miundo mbinu Yao ya barabara na reli
Tazama sekta Yao ya utalii inavozingumzwa duniani
Tazama sekta ya michezo na hapa natabiri kwenye hizi nchi zinazoandaa Afcon Kwa maana Kenya Uganda na TANZANIA mmoja atapokwa atapewa Rwanda
Sawa matatizo Bado wanayo ila inaonekana wana Nia thabiti ya kuyamaliza
 
Wakina Bismark walipokaa Berlin waiibie na kupora mali za Africa matokeo yalionekana wazi. Ulaya ilitajirika KWA muda mfupi sana.

Kuna tetesi na tuhuma KUWA baadhi ya nchi za Africa zinaiibia Congo malighafi. Na mbaya zaidi wanasema wanaiibia madini ambayo hata mtaani tu mfanyabiashara wa madini SIO MTU WA kawaida kiuchumi.

Sasa ukingalia nchi hizi Bado ni masiki, tegemezi, wanashida kubwa tu kama nchi ambazo hazina tuhuma za wizi.

KWA nini inakuwa hivyo? Au hawaibi bali ni madalali wa wezi wa kizungu, au tunawasingizia hakuna mwafrika mwenye uwezo wa kumpora mwenzake.
Viongozi wa Africa ni laana. Mali zote zinaingia kwenye Account ya Kagame na Museveni. Ndiyo maana kuna kipindi walitaka kugombana. Wakigombea mali za Congo.
 
Wamefanywa wawe masikini makusudi ili iwe rahisi kuwatawala.
Viongozi wa kiafrika hawana uwezo wa kuongoza watu walioshiba.
Ukiwa na njaa wewe ni mtumwa huru
Nimepata KITU. Hata kwetu ndio maana changamoto na umasikini wetu ndio umeheuka kigezo cha mwanasiasa kushika madaraka. Yuko radhi ajenge Msingi wa zahanati hata kama pesa yote ipo ili uchaguzi ukikaribia ndio ainue boma.
 
Rwanda hana bandari
Rwanda hana Tanzanite
Rwanda hana mlima Kilimanjaro
Rwanda hana Serengeti, Ngorongoro, Tarangire, Mikumi, Ruaha n.k
Rwanda hana lake Victoria,Nyasa Tanganyika n.k
Rwanda hana gesi asilia
Rwanda hana Nyamongo, Mwadui, Geita gold mine

Rwanda anategemea utalii wa sokwe na makaburi ya kimbali lakini humfikii uchumi, peleka pale pesa yako ya madafu uone aibu
Rwanda ina uchumi mkubwa kuliko tanzania ?
Umetumia vigezo gani (indicators) zipi ku conclude?

per capital income ipo vipi kati ya tz na rwanda?
 
Rwanda hana bandari
Rwanda hana Tanzanite
Rwanda hana mlima Kilimanjaro
Rwanda hana Serengeti, Ngorongoro, Tarangire, Mikumi, Ruaha n.k
Rwanda hana lake Victoria,Nyasa Tanganyika n.k
Rwanda hana gesi asilia
Rwanda hana Nyamongo, Mwadui, Geita gold mine

Rwanda anategemea utalii wa sokwe na makaburi ya kimbali lakini humfikii uchumi, peleka pale pesa yako ya madafu uone aibu
😀😀😀😀😀
 
Mkuu congo inaliwa na viongozi wao kama Tshekedi toka aingie madarakani kashatumia zaidi ya $350m wataacha kuwa poor. Inashangaza hata huko kwenye migodi inayomilikiwa na Canada sikumbuki jina la hiyo sehem hakuna hata hospital na bado wanashare syringes 💉 kuna njaa mpaka mtu wa 30yrs anaonekana kama ana 10yrs. Watu wamedumaa sababu ya malnutrition
 
Wakina Bismark walipokaa Berlin waiibie na kupora mali za Africa matokeo yalionekana wazi. Ulaya ilitajirika KWA muda mfupi sana.

Kuna tetesi na tuhuma KUWA baadhi ya nchi za Africa zinaiibia Congo malighafi. Na mbaya zaidi wanasema wanaiibia madini ambayo hata mtaani tu mfanyabiashara wa madini SIO MTU WA kawaida kiuchumi.

Sasa ukingalia nchi hizi Bado ni masiki, tegemezi, wanashida kubwa tu kama nchi ambazo hazina tuhuma za wizi.

KWA nini inakuwa hivyo? Au hawaibi bali ni madalali wa wezi wa kizungu, au tunawasingizia hakuna mwafrika mwenye uwezo wa kumpora mwenzake.

Kwani wezi ni matajiri?
 
Nimepata KITU. Hata kwetu ndio maana changamoto na umasikini wetu ndio umeheuka kigezo cha mwanasiasa kushika madaraka. Yuko radhi ajenge Msingi wa zahanati hata kama pesa yote ipo ili uchaguzi ukikaribia ndio ainue boma.
Mfano rahisi tu check ushuru mkubwa wa ukiagiza magari toka nje hawana fact zaidi ya wengi wasimiliki magari, hawataki tu roho mbaya.
Zile hoja zao zote ni za upumbavu wa kizamani.
Sijui ant dumping sijui kucontrol traffic.
Weka ushuru mkubwa kwa bidhaa unazozalisha ndani.

Mtu anaemiliki gari hasa zero kilometer bongo ni wa kumuheshimu kwa pesa hio hio ya gari bongo ukienda nayo ulaya unapata gari mbili aina hio hio zero kilometer
 
Sitaki nikupinge
Rwanda ilipo ni bora
Angalia Shirika lao la ndege Rwanda air na ATCL
Tazama jeshi lao na vifaa vya kivita
Tazama Miundo mbinu Yao ya barabara na reli
Tazama sekta Yao ya utalii inavozingumzwa duniani
Tazama sekta ya michezo na hapa natabiri kwenye hizi nchi zinazoandaa Afcon Kwa maana Kenya Uganda na TANZANIA mmoja atapokwa atapewa Rwanda
Sawa matatizo Bado wanayo ila inaonekana wana Nia thabiti ya kuyamaliza
Takwimu ndio zinaweza kusaidia sana kuliko kutazama na kuangalia.
 
Rwanda wana huduma Bora jamii kama maji, Afya, elimu, umeme
Miundo mbinu barabara n.k
Angalia shirika lao la ndege Rwanda air linanganisha na kwetu
Angalia walijenga Amahoro stadium 🏟️
Angalia walivo solve tatizo la aijira Kwa vijana
Rwanda wako serious mkuu
Unazungumzia Kigari?
 
Back
Top Bottom