Joseph Mbilinyi (Sugu): Nitagombea popote atakapogombea Tulia, hatujamalizana!

Joseph Mbilinyi (Sugu): Nitagombea popote atakapogombea Tulia, hatujamalizana!

Aliyekuwa mbunge wa jimbo la Mbeya mjini Joseph Mbilinyi aka Sugu emejibu hoja ya kugawanywa kwa jimbo la mbeya mjini kuwa pamoja na kuwa jimbo hilo likigawanywa bado atamfata Tulia atakako gombea kwa kuwa anataka kumalizana naye .

Mwaka 2020 Dk Tulia alimshinda Sugu kwa kura kidogo na kuonekana kama alibebwa na sasa Sugu anahamu ya kumpokonya jimbo ili kulipa kisasi, kugawanywa kwa jimbo hilo kubwa kinaonekana kama namna ya kumnusuru spika Tulia asipokonywe jimbo .

U
Aisee
Ndo akili yake ilipo ishia hapo??
 
Huyu mr ziro Sugu hana elimu alafu anatokea kabila duni kabisa alafu anajiona eti ana ubavu wa kupambana na PhD holder!!
Sugu amekuwa mbunge kwa miaka 10 lakini hakuacha legacy yoyote zaidi ya kuchafua jiji kwa maandamano yasiyo na tija kwa wananchi.

Wana Mbeya siyo wajinga.
Bora hata Sugu alituburudisha kwa nyimbo, hao wengine waliacha legacy gani.
 
😂😂😂 Mwenzako kaomba jimbo jipya kama Dr Kigwangalla PhD
Ni wasiwasi wake tuu,Sugu hawezi kuchaguliwa na watu wenye akili maana hana jipya..

Kwa mfano wewe ungekuwa mpikura wa Mbeya unaweza mchagua Sugu mtu mweupe kichwani?
 
Kuna vitu vya kuwekeana ligi ila sio huu ujinga ... Binafsi naona ni changamoto ya akili kuwekeana ligi issue za politics na ikiwa ata yy sugu akipewa nafasi nyingine wala hakuna kikubwa atakacho ongeza kwa madlai ya taifa na iyo jamii ya jimbo lao .
Sugu raha yake ni matusi tu, hana vision ya aina yoyote kwke binafsi na hata wananchi wa Mbeya.
 
Bora hata Sugu alituburudisha kwa nyimbo, hao wengine waliacha legacy gani.
Wewe ni mzima kweli? Unachagua mtu Kwa sababu aliwaburudisha? Kwa akili hizi Chadomo watasuboria sana kushika Dola.
 
Ni wasiwasi wake tuu,Sugu hawezi kuchaguliwa na watu wenye akili maana hana jipya..

Kwa mfano wewe ungekuwa mpikura wa Mbeya unaweza mchagua Sugu mtu mweupe kichwani?
Mwenyekiti wa CCM mh Rais Samia alihudhuria birthday party ya Sugu

Hiyo rekodi hutakaa uifikie hadi unarudi mavumbi kwa mavumbi

Ukweli ni Ukweli' tu!
 
Dkt Tulia hawezi kumkimbia Sugu, yaan watu wenye akili waache kumchagua dkt.wa sheria, spika wa bunge waende kumchagua mwimbaji wa nyimbo za kihuni? Watu wa mbeya sio wajinga namna hiyo.
Achana na habari za Dr wa Sheria nk ila Tulia ana Cha kuonesha kwamba Kwa miaka 5 nimefanya mambo kadha wa kadha yanayoonekana kama Barabara za njia 4, Barabara za mitaa,maji,mashule, kuwezesha kina mama na Vijana ,kusomesha wanafunzi nk nk

Sugu Kwa miaka 10 ana kipi Cha kuonesha?
 
Aliyekuwa mbunge wa jimbo la Mbeya mjini Joseph Mbilinyi aka Sugu emejibu hoja ya kugawanywa kwa jimbo la mbeya mjini kuwa pamoja na kuwa jimbo hilo likigawanywa bado atamfata Tulia atakako gombea kwa kuwa anataka kumalizana naye .

Mwaka 2020 Dk Tulia alimshinda Sugu kwa kura kidogo na kuonekana kama alibebwa na sasa Sugu anahamu ya kumpokonya jimbo ili kulipa kisasi, kugawanywa kwa jimbo hilo kubwa kinaonekana kama namna ya kumnusuru spika Tulia asipokonywe jimbo .

USSR
Kama 2020 Dr Tulia alishinda kura za Halali na ilikuwa ndio first time basi this time around atamshinda Sugu Kwa kura nyingi zaidi maana ana vitu vingi vya kuonesha ambavyo Sugu hakuwahi kufanya akiwa Mbunge Kwa miaka 10
 
ujonha unao wewe na mamako na hao wapuuz wako unaowaita system mashoga yasiyojua kupambana kwa jasho na kwa taarifa yenu nyie mazombi huyo bibi yenu mwenye ngoma anafatwa na sugu popote alipo atake asitake nguruwe nyinyi.
Matusi ya nini sasa
 
Huyu mr ziro Sugu hana elimu alafu anatokea kabila duni kabisa alafu anajiona eti ana ubavu wa kupambana na PhD holder!!
Sugu amekuwa mbunge kwa miaka 10 lakini hakuacha legacy yoyote zaidi ya kuchafua jiji kwa maandamano yasiyo na tija kwa wananchi.

Wana Mbeya siyo wajinga.
Kuna kuna mambo ya ukabila tena....
 
Huyu mr ziro Sugu hana elimu alafu anatokea kabila duni kabisa alafu anajiona eti ana ubavu wa kupambana na PhD holder!!
Sugu amekuwa mbunge kwa miaka 10 lakini hakuacha legacy yoyote zaidi ya kuchafua jiji kwa maandamano yasiyo na tija kwa wananchi.

Wana Mbeya siyo wajinga.
Hata sugu ni PhD holder. After all kila mtanznia ni PhD holder holder achana ni hizi formalities za kijinga kwa ajiri kuiba. Ndo mana Boko Haram u wanasema elimu ya magharibi ni haraamu ndo haya ma PhD siyo uprofessor
 
Hana akili.jamaaa hawez kushinda mbeya ten
Muache ajitoe akili anadhani Bado watu wa Sasa ni wale wale wanaoamini vurugu zisizo na msingi..

Anatakiwa ajue kwamba chini ya Tulia
Barabara Njia 4 zinajengwa

Tarura/TanRoads wanajenga Barabara za mitaa km 30 jijini,

Stand kuu ya Mabasi na stand ndogo 2 za daladala

Masoko 3

Maji ya uhakika kutoka Kiwira

Airport ya Songwe imekamilika na inabadilishwa jina kuwa Mbeya sio gwe tena

Huduma za Afya zimeimalika
Huduma za Elimu ndio usiseme

Hayo yote Tulia ana ya kuonesha ila Sugu Kwa miaka 10 anaweza kutuonesha kipi?
 
Back
Top Bottom