JK na wabunge wa CCM Dodoma kimenuka

JK na wabunge wa CCM Dodoma kimenuka

kama vipi turudi kwenye general election before 2015,maana kila kukicha mambo ya kipumbavu mengi na madudu yanajitokeza,duuuuuu tunaenda wapi jamani nchi hii,****** tuachie kama umeshindwa!
 
lets not put Kingwangala and January Makamba in this group please!!!!.

Plus his excellence Mwakyembe
 
Hii ndiyo shida ya kupiga ugimbi siku za katikati ya wiki harafu unapiga mpaka usiku mkubwa unapoamka zinakuwa bado ziko kichwani na bila kufikilia unaleta kile unachotumwa na mning'inio wa ugimbi! kiukweli hii siyo akili yako!
 
Kwa tulioko Dodoma huo ni uongo. Tetesi hizo zinatokana na kuja kwa Jk Dodoma lakini ni kawaida kwa Jk kufika Dodoma wakati wa vikao vya bunge ili kupata fursa ya kuongea na wanaCCM wenzake kwani wengi wanakuwa Dodoma kipindi hiki lakini pia wao CCM wanasema inapunguza matumizi ya kuitisha vikao baada ya bunge.
 
Walio karibu na system wanasema Rais atavunja baraza la Mawaziri baada ya Uchaguzi wa CCM mwishoni mwa mwaka huu ili kupata timu ya kumfikisha 2015.
 
Nimeipenda hii. Mwandishi umenikuna kwa kuwachambua hawa vilaza ipasavyo. Bravo!!!!
 
Nimekaa hapa nasubiria kipindi cha maswali na majibi kiishe walete mswaada halafu CCM watoke nje huku wanazomea then tuone what will happen
 
Ndugu zangu,

GAZETI la Mwananchi Jumapili lilibeba kwenye kurasa ya mbele habari yenye kichwa; “ Wabunge CCM wagoma kukutana na Kikwete.” Kwamba wajipanga kukwamisha muswaada wa mabadiliko ya Katiba.


Yumkini habari ile ilikuwa ni ‘burudani’ tu ya wasomaji kwa siku ya Jumapili. Maana, tunaojaribu kufuatilia siasa za nchi hii tunafahamu, kuwa jambo hilo haliwezekani. Nitafafanua.


Na ‘ The Citizen’ leo Jumanne kwenye kurasa ya mbele limebeba habari hii; “Katiba; Chadema, CCM in tug-of-war”.


Mwandishi Lucas Liganga anatutoa kwenye reli kwa kuripoti kuwa wachambuzi wa masuala ya kisiasa wanadai kuwa mvutano kati ya Chadema na CCM unaweza kututoa kwenye reli mchakato wa kupata Katiba Mpya.

Swali ni hili; Ni nani aliyetoka kwenye reli?

Nahofia, kuwa wanaotajwa kuwa wachambuzi wa mambo ya kisiasa ndio waliotoka kwenye reli.

Nionavyo; mchakato wa mabadiliko ya Katiba bado uko kwenye reli kwa vile aliyeuweka kwenye reli bado anataka uwepo kwenye reli, ni JK.


Ndugu zangu,

Kwenye nchi za Kifalme, baada ya Mungu Mfalme ndiye anayefuatia. Insha-allah ina maana ya ’ neno la Mungu’ ama utashi wa Mungu. Na kwenye nchi ya Kifalme, basi, baada ya ’ Utashi wa Mungu’ unafuata ’ Utashi wa Mfalme’.

Na katika ’ Jamhuri’ kwa maana nchi zinazoongozwa na ’ Rais’ utaratibu ni huo huo; kwamba baada ya ’ utashi wa Mungu’ kinachofuata ni ’ utashi wa Rais’.


Ndio, katika mifumo hii ya utawala; mfalme na Rais wana nguvu nyingi zinazoweza kukaribiana na za Mungu. Ndio maana tunataka mabadiliko ya Katiba ambayo, mbali ya mambo mengine, yatapunguza nguvu za Rais. Katika dunia ya sasa, Rais hapaswi kuwa juu ya kila kitu.


Kinachoshangaza kwa wabunge wa CCM

Kama kuna wanaodhani hoja ya mabadiliko ya Katiba ni ya Chadema wanakosea. Mchakato wa kutaka mabadiliko ya Katiba n i hoja ya wananchi hata kabla ya kurudishwa kwa mfumo wa vyama vingi mwaka 1992. Akina James Mapalala bado wako hai, wafuatwe waeleze historia ya harakati za kuleta mabadiliko ya Katiba katika nchi hii.

Wabunge wa CCM wafanye nini?

Tofauti na mazoea ya huko nyuma. Katika hili la Katiba na namna iliyo bora ya kuendesha mchakato huu ni suala ambalo haliepukiki kuwahusisha wananchi na watu wa vyama vya upinzani.
Mwenyekiti wao Kikwete ameshaliona hili. Kwa kulisimamia hili la Katiba kwa jinsi alivyoyapokea mapendekezo ya wadau wengine nje ya CCM , Kikwete anajitengezea mazingira ya kukubalika zaidi na Watanzania, na pia kuheshimiwa zaidi kama kiongozi wa nchi. Maana, atakuwa amekisikia kilio cha wengi.

Kwa wabunge wa CCM kumwekea ‘ mawe barabarani’ Mwenyekiti wao kimsingi wataharakisha kazi ya kuchimbwa kwa makaburi yao ya kisiasa na ya chama chao pia ifikapo mwaka 2015.

Katika mazingira ya sasa. Wabunge CCM, kwa kuamini kuwa Mwenyekiti wao wa chama ‘ kamwaga mboga’, nao wanaweza kuamua ‘kumwaga ugali’ kwa kupitia Bunge. Lakini, Mwenyekiti wao ana uwezo wa kwa haraka, kupika vyote viwili; mboga na ugali, akala na akashiba. Wabunge wake hawatakuwa na uwezo huo. Lakini, JK , katika saa 24 zijazo, kwa kadri upepo wa kisiasa utakavyovuma, anaweza pia kufanya kisichotarajiwa; anaweza, ama kulivunja Bunge au kulivunja Baraza la Mawaziri.


Ndio maana, jana tumemsikia Jenister Mhagama wa CCM akiwaambia wabunge wa CCM simu zao ziwe wazi na wasiwe mbali pindi watakapohitajika. Mwenyekiti wao ametua Dodoma jana.

Kwa wabunge wa CCM, hawawezi kwenda kinyume na ‘ utashi’ wa Mwenyekiti tena unaotokana na hekima yake ya kuwasikiliza anaowaongoza.


Kinatachoanyika sasa ni ‘ face-saving’- kwa wabunge wa CCM kutengeneza sentesi za ‘ kuziba nyuso’ na huku wakimpongeza Mwenyekiti wao kwa busara na hekima zake. Na anastahiki.


Na Mhagama huyo huyo jana ameongea na gazeti la Chama chake, Uhuru. Ni kwenye gazeti la Uhuru leo tunapoupata ukweli.

Na ukweli ni huu; “ Katibu wa Wabunge wa CCM, Jenista Mhagama , amekanusha habari zilizoandikwa na baadhi ya vyombo vya habari nchini mwishoni mwa wiki iliyopita kuwa, wabunge hao walipanga mkakati wa kukwamisha muswaada wa Katiba uliotarajiwa kuwasilishwa bungeni jana na kukutana na Rais Kikwete. ( Uhuru, Februari 7, 2012)


Na tusubiri tuone, kama Katibu wa Wabunge wa CCM, Jenista Mhagama, naye amelidanganya gazeti la Chama chake.


Maggid Mjengwa,
Dar es Salaam.
Mjengwa Blog::Habari,Picha,Matangazo
 
jk nae muoga mno. asingeenda safari ya nnje angekaa kuongea na madaktari, leo tusingekua hapa, angekubali kusikiliza ushauri na vilio vya wananchi tusingekua hapa, japo angeongea kutujaza ujinga, tungetulia tuendelee na shughuli zetu, leo tusingekua hapa. angethubutu kueleza ukweli wa hali ya nchi, na wananchi tuombwe tukaze buti, leo tusingekua hapa.

uoga wake wa maamuzi, uchochezi wake na kukana kwake kwa wenzake ili yeye aonekane mtu mzuri, ndo yametufikisha hapa. pm amekichoka hicho cheo, hana hamu na rais, mawaziri wanaonekana kukata tamaa, wala sidhani kama tokea hii serikali imeanza mwaka jana, kama kuna kazi yoyote imefanyika.. kazi nikukaa na kufungua majengo..nothing productive.

the president is on his knees. nasikia kuna strategic team imeenda dodoma leo kuokoa jahazi.
 
Habari hii ingekuwa inawahusu CDM ungesikia vilio vya watu humu, ila kwa vile ni CCM wote kimya japokuwa ni habari ya uzushi. JF kwa nn tunakuwa na double standards, je watu wakisema huu mtandao ni wa CDM tutakataa? . JF imepoteza mwelekeo kabisa siku hizi .


Jibu ni rahisi sana....watu wameichoka CCM. Yaani chama chako (ccm) sawa sawa na mavi ya mlevi wa gongo.
Kinatawala kwa propaganda na nguvu ya dola....lakini wananchi walio wengi hawataki hata kukiona. Pole sana!
 
which litmus test?
Let's say US tries to criticize that law as being against human rights,as far as due process is concernd.
We can look at their faces and ask them "What about the Patriot Act?"...... Thats a litmus test,internastionally.
It means, the inhumanity of that legislation is tolerable, internationally, based on how many "civilized" nations got the same kind of law.
Or, number of people detained under that law, in records it was 0 in 2010...... thats tolerable.
 
Kama wabunge wa ccm wataendelea kumgomea Kikwete,basi awapige chini wote warudi kwa wananchi kuomba kura upya!
 
Men,..
am proud of you dude.
Ingawa uko CCM,haubebwi na zimwi la ushabiki.
You air the reality na sio kutoa sifa pasipo sifa.

Natamani Jk angekua na washauri kama wewe (kama ana tabia ya kusikiliza washauri
anyway,yawezekana wapo kweli lakini hafuati ushauri wao).

Tufikie mahali sasa tuangalie uhalisia wa mambo,...
huu ushabiki ushabiki wa kichadema na kiccm ufe na tuwe na
ushabiki wa kitanzania.

Big up bro.

Mkuu ongera kwa kuona hilo mda mrefu nafuatilia uchangiaji wa huyu jamaa yani JF ijifunze huwa anatoa mchango wa msingi sana usio wa kiccm or kichadema.
 
Chochote chaweza tokea wakati wowote. Jamani ile hali ya kupingana serikalini si hali ya kiafya. Lazima kitu kitokee ili kusafisha hali ya hewa ambayo inaonekana kuchafuka ndani ya bunge.

Posho zimeishatugawa.
 
Wana jamvi
Hapa Dodoma kimenuka. JK kafika kutoka MWZ ili kuonana na wabunge. Wabunge wa CCM wakaitwa na kuingizwa ukumbini ili kumsubiri. Awali Katibu wao Jenester Mhagama alitoa tangazo kupitia Naibu Spika kuwa wabunge wote waache simu zao wazi ili kuitwa wakihitajika.
JK aliendelea kupata briefings na kuambiwa hali ni mbaya. Akashauriwa afanye reshuffle upesi ili kupoza moto. Kama kawaida akawa mbishi, lakini pia akasita kuingia ukumbini kuonana na wabunge. Mwishowe wabunge wameambiwa waende kulala kwa sababu JK bado ana kikao na watendaji.
Kuna hatari kesho ya reshufle. Mawaziri wote matumbo moto hususan Afya, Nishati, Fedha
na Ujenzi. Vijana wa TISS wamemweleza kuwa baraza zima ni kama haliko kazini isipokuwa wizara moja tu- Ya Pombe Magufuli.
Vijana wa TISS wameingia kazini kwa kasi sana usiku huu kujaribu kubadili upepo miongoni mwa wabunge.

Chanzo: Mimi mwenyewe nikiwa Dodoma mjengoni.

Hii habari inajipinga yenyewe. How comes waziri ujenzi tumbo yake iwe moto wakati huo huo unasema wizara yake inafanya vizuri. Yes kuna mtafaruku Dodoma hilo liko wazi but you seem to be too excited by this mtafaruku to report objectively. Tulia kwanza halafu ndo unene hapa jamvini. Usiandike huku ukitweta kwa excitement.
 
Wana JF naomba tusaidiane kuchambua ni Mbunge Gani kama kweli Ijumaa Rais atalivunja Bunge unadhani atarudi Bungeni?
Je na kama atavunja Baraza la Mawaziri unadhani ni nani anafaa kuwa waziri na ni Wizara gani?
Nawasilisha...
 
Edson,
hivi unadhani ni rahisi eh?
Ingekua raisi kihivo wasingekua wanatumia nguvu nyingi kuingia ikulu.
Ukiona kiongozi kaachia ngazi ujue yuko katika hali ambayo
political rivals wake wame gundua madudu yake ambayo wakiyatoa
nje basi atakuakwenye hali ngumu kweli.

Na hata hapo,hadi wa mwakikishie immunity sana tu.
Sio rahisi hivo kuachia Ikulu hivi hivi aingie mwingine.

Tuandike kiswahili kizuri jamani. Nadhani ulitaka kuandika ...rahisi, Wamhakikishie, wasingekuwa, Wamegundua (ni neno moja siyo Wame gundua), atakuwa (kukua na Kuwa ni maneno mawili tofauti), hivyo (hivo siyo kiswahili)
 
Back
Top Bottom