JK atumia Kiswahili AU


M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,905
Likes
171
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,905 171 160
Katika kushkuru Tanzania kupata nafasi Mwenyekiti AU -JK alitumia Kiswahili- tofauti na Lugha za Kireno, Kifaransa, Kiarabu na Kiingereza- lugha za Mkoloni zilizozoeleka AU na Afrika!

AU iliidhinisha Kiswahili kama Lugha rasmi tangu 2004 ila bado ilikuwa haijaanza kutumika!

Je AU wamejiandaa na raslimali (watu na pesa) kuona kuwa Kiswahili kinaendelea kutumika ipasavyo? Mwaka jana AU ilitangaza nafasi nne (4) za ajira wakalimani Kiswahili!

Naskia JK alipoongea Kiswahili Adis leo 31/01 alishangiliwa sana!

Ni matumaini yetu nafasi ya Mwenyekiti AU Tanzania itakuza hii lugha ya Kiswahili- kutumika zaidi AU

Jamani mnaonaje? Je muda wa kutumia Kiswahili AU tayari? Au JK anatafuta umaarufu?
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
Sidhani kama hiyo nafasi aliyopewa anaweza kuifanyia kazi na kusaidia hata nchi yetu na bara kwa ujumla kuendelea, Angalia hizi
Alivyokuwa waziri wa fedha aliwahi kusema uwongo ambao ulileta matatizo sana Bungeni.
Watu hawakuona hilo, wakampa kura, akawa Raisi, angalia sasa Matatizo anayotuletea hapa nchini jamani.
Sasa mtu huyu leo anapewa Urais wa AU, hivi inakuja akilini?
Aangalie asije kuleta Ufisadi wake huko kwenye nchi za watu, wao wana sheria watamfunga na akafilie jera
 
Rev. Kishoka

Rev. Kishoka

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
4,494
Likes
393
Points
180
Rev. Kishoka

Rev. Kishoka

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
4,494 393 180
Namshukuru Rais Kikwete kwa kutumia nafasi hiyo kukuza Kiswahili. Kiswahili ni ligha iliyotuletea mshikamano.

Sasa inabidi tukikuze ili kuimarisha maendeleo.
 
SYLLOGIST!

SYLLOGIST!

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2007
Messages
317
Likes
63
Points
45
SYLLOGIST!

SYLLOGIST!

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2007
317 63 45
Hii safi sana hata mie najaribu kuandika kiswahili, napenda kuzungumza kiswahili. Nitafurahi tu siku nizungumze kiswahili jukwaani!
 
SYLLOGIST!

SYLLOGIST!

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2007
Messages
317
Likes
63
Points
45
SYLLOGIST!

SYLLOGIST!

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2007
317 63 45
Sidhani kama hiyo nafasi aliyopewa anaweza kuifanyia kazi na kusaidia hata nchi yetu na bara kwa ujumla kuendelea, Angalia hizi
Alivyokuwa waziri wa fedha aliwahi kusema uwongo ambao ulileta matatizo sana Bungeni.
Watu hawakuona hilo, wakampa kura, akawa Raisi, angalia sasa Matatizo anayotuletea hapa nchini jamani.
Sasa mtu huyu leo anapewa Urais wa AU, hivi inakuja akilini?
Aangalie asije kuleta Ufisadi wake huko kwenye nchi za watu, wao wana sheria watamfunga na akafilie jera
BabaH

Hivi Mheshimiwa alikuwa waziri wa fedha vile..? Alisema uwongo kwa Kiswahili? Umeniacha hoi na jera yako ya Kiswahili.
tuendelee...
 
M

mabangi

Member
Joined
Feb 1, 2008
Messages
40
Likes
0
Points
0
Age
57
M

mabangi

Member
Joined Feb 1, 2008
40 0 0
Katika kushkuru Tanzania kupata nafasi Mwenyekiti AU -JK alitumia Kiswahili- tofauti na Lugha za Kireno, Kifaransa, Kiarabu na Kiingereza- lugha za Mkoloni zilizozoeleka AU na Afrika!

AU iliidhinisha Kiswahili kama Lugha rasmi tangu 2004 ila bado ilikuwa haijaanza kutumika!

Je AU wamejiandaa na raslimali (watu na pesa) kuona kuwa Kiswahili kinaendelea kutumika ipasavyo? Mwaka jana AU ilitangaza nafasi nne (4) za ajira wakalimani Kiswahili!

Naskia JK alipoongea Kiswahili Adis leo 31/01 alishangiliwa sana!

Ni matumaini yetu nafasi ya Mwenyekiti AU Tanzania itakuza hii lugha ya Kiswahili- kutumika zaidi AU

Jamani mnaonaje? Je muda wa kutumia Kiswahili AU tayari? Au JK anatafuta umaarufu?
Heko JK, Ngai wa Sinai akuzidishie mabaraka na madaraka na wanaochomeka wachomeke na baadaye kidogo tukuone umekuwa raisi wa amerika na harafu kidogo uwe ri-dunia rote na wazidi kuchomeka miroho yao mibaya kama mijuso yao, yaone yana sugurika
 
Ab-Titchaz

Ab-Titchaz

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2008
Messages
14,702
Likes
140
Points
135
Ab-Titchaz

Ab-Titchaz

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2008
14,702 140 135
Kutumia Kiswahili AU is along overdue thing.Hii lugha lazima ikuzwe na ipigiwe debe hadi mitaa ya UN.
 
M

mabangi

Member
Joined
Feb 1, 2008
Messages
40
Likes
0
Points
0
Age
57
M

mabangi

Member
Joined Feb 1, 2008
40 0 0
Katika kushkuru Tanzania kupata nafasi Mwenyekiti AU -JK alitumia Kiswahili- tofauti na Lugha za Kireno, Kifaransa, Kiarabu na Kiingereza- lugha za Mkoloni zilizozoeleka AU na Afrika!

AU iliidhinisha Kiswahili kama Lugha rasmi tangu 2004 ila bado ilikuwa haijaanza kutumika!

Je AU wamejiandaa na raslimali (watu na pesa) kuona kuwa Kiswahili kinaendelea kutumika ipasavyo? Mwaka jana AU ilitangaza nafasi nne (4) za ajira wakalimani Kiswahili!

Naskia JK alipoongea Kiswahili Adis leo 31/01 alishangiliwa sana!

Ni matumaini yetu nafasi ya Mwenyekiti AU Tanzania itakuza hii lugha ya Kiswahili- kutumika zaidi AU

Jamani mnaonaje? Je muda wa kutumia Kiswahili AU tayari? Au JK anatafuta umaarufu?
rioneni na hiri heti maruga ya kikoroni si wariwakoronaizi mababu na mabibi zako kwani warikukoronaizi wewe na mibabu na mibibi ya mababu na mabibi zako si wariwakoronaizi mababu na mabibi wa mibabu na mibibi yao. kwani wewe hujasoma yare mambo ya kure zama za kare. si mababu na mabibi wa mibabu na mibibi yako ndio irikiuwa mijitu ya mwanzo hapa kwenye hiri ridunia renu. si mipicha ya mifupa yao ipo pare mijitu inakokwenda kujikumbusha mihapari ya kare. karibu na rire ri chuo ra mipesa pare darisalama. sasa kama yariripa mikisasi si yanasomaga kwenye mivitabu yenu. umekwisha nikorogaga sana kwa huritumii rikichwa rako, kwaniire shure uriperekwa kufanyanga nini
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
rioneni na hiri heti maruga ya kikoroni si wariwakoronaizi mababu na mabibi zako kwani warikukoronaizi wewe na mibabu na mibibi ya mababu na mabibi zako si wariwakoronaizi mababu na mabibi wa mibabu na mibibi yao. kwani wewe hujasoma yare mambo ya kure zama za kare. si mababu na mabibi wa mibabu na mibibi yako ndio irikiuwa mijitu ya mwanzo hapa kwenye hiri ridunia renu. si mipicha ya mifupa yao ipo pare mijitu inakokwenda kujikumbusha mihapari ya kare. karibu na rire ri chuo ra mipesa pare darisalama. sasa kama yariripa mikisasi si yanasomaga kwenye mivitabu yenu. umekwisha nikorogaga sana kwa huritumii rikichwa rako, kwaniire shure uriperekwa kufanyanga nini
mabangi, vipi? yamesha panda kichwani? au ulikandamiza bila breakfast?
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Nampongeza kwa kutumia kiswahili huko Adis lakini la kusema uongo kwa JK alisema uongo kwa kiswahili na si mara moja .Amesema haya kuanzia akiwa Waziri hata bado ni rais anasema uongo.
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,126
Likes
99
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,126 99 145
heee heee
makubwa haya

ila pongezi zangu mkuuu
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Aisee Muungwana Bwana..Mie sitegemei Jipya kutoka kwa Muungwana,Mtu wa kucheka cheka hata wakati anongea jambo la maana.Ngoja hata waafrika wenzetu wamfahamu huyu kilaza wetu.
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Aisee Muungwana Bwana..Mie sitegemei Jipya kutoka kwa Muungwana,Mtu wa kucheka cheka hata wakati anaongea jambo la maana.Ngoja hata waafrika wenzetu wamfahamu huyu handsome wao.
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
Unamjua kikwete wa mambo ya Nje tu sio?? Futatlia data vizuri Zomba, hapa hatubabaishi, tunatoa na evidence ndugu yangu
 
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
1,257
Likes
441
Points
180
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
1,257 441 180
Hata JPM atatumia kiswahili.
 
Tukundane

Tukundane

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2012
Messages
9,172
Likes
3,550
Points
280
Age
53
Tukundane

Tukundane

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2012
9,172 3,550 280
Mtu wa kwanza kabisa kutumia kiswahili baada ya kuidhinishwa kutumiwa AU ni Chisano aliyekuwa rais wa nchi ya msumbiji,kama sikosei wakati huo rais wa Tanzania alikuwa Mkapa.
 

Forum statistics

Threads 1,237,176
Members 475,465
Posts 29,280,369