Jinsi wanigeria wanavyoingia USA kila siku

Jinsi wanigeria wanavyoingia USA kila siku

Yah! Ukishaingia kwenye hio network maisha yanaweza kuwa mepesi kwa kasi ya ajabu! Ila sasa kuufikia huo mzunguko ndio balaa,,,wengi tupo circle ya tatu chini!
Umaskini mbaya sana yani ngazi ya mafanikio unaweza ukapata fursa ukaipanda kabisa ghafla umefika katikati unaona unaona bonge la GAP kisha ngazi inaendelea kwa mbele huko na watu wanazidi kuipanda.

Sasa unajiuliza hawa watu walioko huku mbeleee kabisa walipitaje-pitaje kwenye hilo GAP.Maana mara nyingi unapofika kwenye gap la ngazi mpka ngazi kwa kawaida huwa unahitaji msaada upande wa pili kwani kufika hapo tu ulipofika si ajabu umeshatumia nguvu na akili nyingi sana.
 
Tatizo ni wabongo wanaofika majuu kuwa wabinafsi kupigiana "assist" kusaidia wenzao wanaotaka kufika huko.....wabongo waliyoko USA na EUROPE wakifungua roho zao kama wanaijeria wengi watasafiri.

Mimi nina dada yangu wa damu kabisa mama mmoja baba mmoja, ananiambia niende kambini nikakae hata miaka 5 kutafuta nafasi za wakimbizi wanaopelekwa US na UROPA eti niteseke kama walivyoteseka wenyewe kufika CANADA....ingekuwa wanaijeria watu kibao ktk familia wangekua majuu.....lakini kwa kuwa wabongo wana asili ya kubaniana ndio hivyo.
Kambi zipi zaidi zina hizi fursa mkuu hebu elezea kidogo hapa.
 
Umaskini mbaya sana yani ngazi ya mafanikio unaweza ukapata fursa ukaipanda kabisa ghafla umefika katikati unaona unaona bonge la GAP kisha ngazi inaendelea kwa mbele huko na watu wanazidi kuipanda.

Sasa unajiuliza hawa watu walioko huku mbeleee kabisa walipitaje-pitaje kwenye hilo GAP.Maana mara nyingi unapofika kwenye gap la ngazi mpka ngazi kwa kawaida huwa unahitaji msaada upande wa pili kwani kufika hapo tu ulipofika si ajabu umeshatumia nguvu na akili nyingi sana.
Yah kuna stage ukifikia inakubidi utupiwe kamba ndio ufikie kwenye asali na maziwa! Ila unapaona kabisa ni palee! Ila sasa hao wa kukupa kamba hawakutazami hata kidogo ni sawa na umekabwa na jinamizi unapiga kelele ila aliyelala pembeni yako hata hakusikii japo unapiga yowe na kuchapa mikono
 
MUNGU NI MWEMA NINA MIAKA 2 TU BONGO HAPA LAZMA NIJILIPUE.
 
Kambi zipi zaidi zina hizi fursa mkuu hebu elezea kidogo hapa.
Wacongo wengi wanaendaga kenya kuna kambi ya wakimbizi,zimbabwe,mozambique.
Anko wangu aliendaga zimbabwe 2006 yeye na familia yake akajiandikisha kama mkimbizi mkongomani......amekaa kambini kwa miaka 10...ndio 2016 kafika marekani.

maisha ya kambini inabidi uvumile sana unaweza ishi miaka 5,7.9,10 ukisubiri kwenda ulaya na marekani.
ili uwe ktk list ya watakaosafiri inabidi uende kambini nakujitambulisha kama mkimbizi unaweza ukasema ni mrundi au mkongo utahojiwa na maafisa wakimbizi...wakijiridhisha unapatiwa kitambulisho cha ukimbizi hapo unaukana u Tanzania......ukisha pata id ya refugee unajichanganya na familia moja wapo hapo kambini ili kusajiliwa kwa safari za kwenda ulaya na marekani,sasa hapo unaweza subiri safari mpaka ukazeeka mzee inachukua muda sana lakini unaweza kuwa nje ya kambi ukiwa unaskilizia ikitokea wanakagua unaenda wakiondoka unarudi zako kitaa mpaka ikifikia sasa mnakaribia kuondoka ndio unahamia kambini.....hii ni kwa hapa bongo(kambi zilizopo Tanzania) kwa kenya sijui na huko zimbabwe na mozambique wanaruhu kukaa nje ya kambi.
 
Watanzania ni wabinafsi sana. Sera ya ujamaa na elimu mbovu imechangia kutudunisha. Walau wachaga wanajitahidi kusaidiana japo nayo siku hizi hii kitu inapotea si kama zamani. Walau watani zangu Waha pia wanajitahidi kubebana.

In short bado wabongo mind zetu zipo locked both on local and international dimensions. Hatuyaoni ya ndani wala ya nje.
 
Anataka uendelee kumsujudia
Kabisa mkuu......mtu anaona fahari sana awe peke yake huko,unakuta mwisho wa siku anaendekeza starehe huko anakuja kurudi amechoka anaanza kutegemea watu ambao hakuona umuhimu wa kuwapa connection.
 
Hata Oman na arabuni Kazi za unskilled workers zimejaa tele shida ni kwetu kubaniana tu. Kama tumeshindwa hata kuexport mbuzi uarabuni tuxport madada wa kazi wakafanye Kazi kule wasaidie ndugu zao
Ni kweli mkuu, hao madada wa kazi wanawasidia sana ndugu zao/wazi nyumbani.. wana2qtumia pesa ..
Hata hapa nongo wmdada anatoka mkoani kuwa housemaid, ana hustle mshahravukitoka anawatumia bush, yye ana save kidogo, ukizingatia kula na kulala haingii gharama
Kweli kuna umuhimu kwa vijana kutoka nje ya comfort zone kuhustle popote kihalali , atapata experience, exposure na riziki.
 
Wacongo, Wakenya Wacomoro wanigeria upeana sana connection Sana nje ya nchi
Tatizo lipo pia kwa wanosaidiwa, ni shida kwa sie watanzania. Kuna watu walitolewa village kuja DSM lakini unawasidia pengine kupata kazi, linaharibu linarudi tena kubanana na wewe hapo kwako. Ok mnabuni biashara aisimamie anaharibu. Unajaribu kumpa mtaji ajitegemee anaharibu tena anarudi tena kuishi kwako.
Ukisema sasa baasi sina msaada tena kwako, yaaani utapakwa matope kwa familia na ukoo wote.

Kwa Tz nimeona kidogo wachaga wanasaidika.
 
PIGA,IBA,UWA,NYONGA,NING'INIZA.-VYOVYOTE ITAKAVYOWEZEKANA.
OMBA/FANYA UFANYAVYO UINGIE MAREKANI NA GREEN CARD,-UNAKUWA ZAIDI YA 50% MBELE YA HATA ALIEINGIA MIAKA KUMI ILIYOPITA MAREKANI KIMASLAHI IWAPO HANA KARATASI.

UNAFANYAJE KUIPATA HIYO GREEN CARD.
1. Itahitaji uwe na Bahati, Cheza /Shiriki DV Lottary (Inachezwa wiki ya kwanza ya Mwezi wa 10 kila Mwaka)
2.Oa/Olewa na mwenye Ukazi wa kudumu au Raia wa Marekani.
3.Ndugu yako wa Damu Mwenye ukazi wa kudumu Marekani( Baba,Mama,Mtoto,Kaka,Dada kama unae anaeishi kihalali 'a-file' Petition/sponsorship kwaajili yako wewe kuhamia huko (Hii inawezachukua muda kiasi kutegemeana na uhusiano)

Nje ya hapo ni Mateso na kubangaiza kwa jasho na muda mrefu tofauti na njia hizo za hapo juu.

Nawasilisha.
Tunashukulu Kwa ushauri Mkuu.kama nilivyoeleza wengine hawana haja ya uraia wanataka wakachukue mtaji waje wawekeze.

Hivi Mkuu unajua kua tz kupata mtaji ni ishu ngumu sana tofauti na USA kama mtu yuko determined hachagui kazi mtaji anaupata anarudi kupiga mishe zake
 
Kabisa mkuu......mtu anaona fahari sana awe peke yake huko,unakuta mwisho wa siku anaendekeza starehe huko anakuja kurudi amechoka anaanza kutegemea watu ambao hakuona umuhimu wa kuwapa connection.
Me nawaza mkuu kuna baadhi ya watu wanahofu akikupa msaada unaweza kupiga hatu kimarndeleo kumzidi, labda ndio wanachohofia?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom