Je wewe ni mmojawapo? USIHOFU! Hauko mwenyewe.

Je wewe ni mmojawapo? USIHOFU! Hauko mwenyewe.

Some peoples junk is other peoples treasure


...Ukitaka tugombane, haribu magazeti yangu ya kumbukumbu likiwemo la 'NGURUMO' la mwaka 1966, 'UHURU' la mwaka 1967 na "NATIONALIST' la mwaka 1967 na pia suruali yangu ya PECOS niliyovaa kwenye graduation ya Form 4 mwaka 1978!!
 
Huo ni utamaduni wa kiaristokrati. Inaonekana mzee wako alikaa sana na wakoloni au alikuwa anawahusudu sana. Mpaka leo huko ughaibuni kuna maduka ya hizo antikwado na huwa wanazinunua sana na kuzitimia hasa wanapoalika wageni. Zinawafanya wajione watu fulani - mambo ya sinia za shaba na sahani za kichina zilizokuwa zinatumiwa na wanoboli na wafalme!

Umenikumbusha marhamu babu yangu, tangu nimezaliwa hadi alipofariki alikuwa anatumia kikombe kimoja cha shaba lakini kitako chake ni kioo, hadi leo kikombe hicho hakitumiki kipo kabatini. Ukiniuliza kama alikuwa aristokrat nitakesha nikibisha, nadhani cha muhimu ni value ambayo watu huweka kwenye vitu ndiyo hufanya wavitunze sana.
 
Hey, mnaishi dunia ya wapi?

Nani ambaye hajapita katika madampo yetu na kuona jinsi vitu vyote

vinavyotoka katika majumba ya maisha bora kiasi, jinsi vinavyogombaniwa

na watu mbalimbali huko?

Nimeshawahi kushuhudia ugomvi mkubwa sana kwenya kijiji fulani

(nakihifadhi-maana huenda natokea huko) uliosababishwa na kugombea

mfuko wa rambo uliochoka VIBAYA.

Bainadamu tunaishi kwa kutegemeana, na kuna division of labour, what you

think useless can be so valuable to the other guy!

Pia, kama ushauri wa bure, usije ukaondokana na vitu vya jinsi hiyo ndani mwako kwa

njia ya kuvichoma moto...UTALAANIWA..!!!
 
mwalya ndio maana wahenga walisema 'ganda la muwa la jana chungu kaona kivuno"!
 
majuzi nilipita home kwa mzee kuwasalimu. nikakuta bado wanatumia antiques i mean nilipoomba maji nilipewa kwenye glasi nilizokua nazo miaka ya sabini themanini. ni ngumu kweli kweli na wana uwezo wa kununua mpya. ila wagumu tu! hapa niulize swali kwamba hivi vyombo vya ndani vinapaswa vitumike kwa muda upi?[/QUOTE]

NO LIMIT, and to others OLD IS GOLD and its prestigeous having the cup, clothes and whatever gifted to you by your parents in 1989.
 
Pia, kama ushauri wa bure, usije ukaondokana na vitu vya jinsi hiyo ndani mwako kwa

njia ya kuvichoma moto...UTALAANIWA..!!!

Mwalyambi30,
Hapo umenigusa mno.Kuna hata mila na desturi za baadhi ya makabila hukataza kabisa kufanya hivyo!Hii inaonyesha ni kwa jinsi gani tunapaswa kuacha dharau na kubweteka kwa vile tuna uwezo.Pale unapoona kitu hukihitaji basi si vibaya ukaangalia wenye kuhitaji ukawapatia.Kumpatia kitu kilichotumika haimaanishi kumdharau.Mbona hata wenzetu huko majuu wana utaratibu wa flea markets, jumble sales, garage sales ambapo hupeleka vitu vilivyokwisha tumika na kuuza kwa bei ndogo sana.Wanaonunua wakati mwingine ni watu wenye uwezo tena mkubwa tu.
 
Kwa mjini inawezekana kabisa kwenda na wakati ila kule kwetu shamba sidhani, maana inategemea uwezo na thamani ya kiantique kinachohifadhiwa. utakuta mzee kakusanya mabati makuu makuu aliyoyaokota wakati wa kupauliwa shule ya kata, na anayo hayo mabati miaka kadhaa bado hajapata matumizi yake. Nadhani mnenisoma hapo
 
Kuna vitu ambavyo hadi sasa huwa najiuliza vikiharibika beyond repair utaviondoshaje? Utavitupa wapi?
Computers, Majiko ya umeme,majokofu,TVs, music systems, na vyote vya namna hii.Huwa naona mafundi wa vitu hivi wamevilundika kwenye workshops zao.The same goes kwa mafundi magari. Je siyo kwamba wateja wanawapelekea kama namna ya kudispose off na ndiyo maana hawaendi kuvichukua??Hao mafundi watakaa navyo hadi lini na kila kukicha wanazidi kupokea vingine?!
 
WOS..
Umeleta mada nzuri na ukweli ndani yake. Binafsi, vitu vya zamani vimejaa ndani ya nyumba kuanzia pasi+feni zilizoharibika, viatu vimeisha au chanika,
vyombo visivyotumika au masufuria yametoboka, nguo ndo usiseme ninazo hadi za sec(LOL) yaani ambazo haziivaliwi tena, madaftari ya shule tangia elimu ya msingi na mazaga zaga mengine nimebananisha stoo mpaka nahisi siku nitakuta nyoka!..
Umenifanya nikumbuke hata kuvichoma moto au kutupa kabisa maana sivitumii hata kidogo zaidi nikiingia stoo nasikitika na kuahirisha siku ya kuvi-dispose..
Asante itabidi nivishughulikie haraka..Ila sababu kubwa nadhani inakuwa unasema nitatupa kesho ngoja niweke hapa mara moja halafu muda unakwenda mtu unakuwa hukumbuki kabisa kudeal navyo. Pia kuna vitu vingine kama feni unaweza sema nitatengeneza, ila mpaka huyo fundi aje na kushughulikia mwaka unaweza kukatika hamna hatua iliyochukuliwa zaidi ya kurundika sehemu fulani nyumbani zaidi unanunua nyingine na kusahau kuishughulikia kama siyo kuitupa kabisa..

hahah BJ ( Siwezi kukuita Bellies maana hilo jina kuna mwenyewe ameli patent)
Kweliulichosema...( tip: we mpelekee fundi hizo pasi na feni mbovu halafu mwachie huko huko hahahah utakuwa umeviondoa nyumbani kwako for good) Ila swali niliuliza..je mafundi wanaoachiwa vitu hivyo hufanyaje? pengine ndo huvifanya spea?Najua kwa mfano ukipeleka nguo dry cleaner wameweka tangazo kabisa kuwa nguo zitakazokaa zaidi ya mwezi zitauzwa!
 
Last edited:
...Ukitaka tugombane, haribu magazeti yangu ya kumbukumbu likiwemo la 'NGURUMO' la mwaka 1966, 'UHURU' la mwaka 1967 na "NATIONALIST' la mwaka 1967 na pia suruali yangu ya PECOS niliyovaa kwenye graduation ya Form 4 mwaka 1978!!
Maalim malizia na PLATT za kuchezea bamping za miaka ileeee ambapo nywele zilikuwa zinapigwa pasi ya mkaa.
 
kuna mwanaJF (wa kike) alini-sms lao ananiambia kuwa amegundua kuwa mumewe aliye naye ni kizee mno (antique) anadhani akitupe atafute kitu kipwa kinachoendana na mapigo.... Sijamuelewa ila ndo hivyo.
 
... Thanx WoS, however i have to admit that, it is such an arduous challenge to take for the likes of me who are dextrous and keen on DIY.

... You see, i have a perception that everything i decide to keep will come handy on a rainy day!

.... nevertheless, in acceptance of the challenge, am gonna make sure makabrasha yangu yanapungua to a manageable size in the next two days!
 
... Thanx WoS, however i have to admit that, it is such an arduous challenge to take for the likes of me who are dextrous and keen on DIY.

... You see, i have a perception that everything i decide to keep will come handy on a rainy day!

.... nevertheless, in acceptance of the challenge, am gonna make sure makabrasha yangu yanapungua to a manageable size in the next two days!
thats the spirit brother.
keep us posted re: how u r doing.It will motivate others.
 
wos
unajua hata nguo za ndani pia zimo ktk fungu la junkies maana huko ulaya wakishazitumia na kuzichoka wanaexpert to afrika hahaha.
Ila hii tabia ya watu kukusana mavitu ya zamani bila kutumia ni hulka na mara mwingine ni hoby.
Serikalini napo ndo usiseme maana ukiangalia zile ndege zake utakuta nyingi zimeshakuwa chapter-closed kiwandani na hata behewa na vichwa vya treni ni vya adam na eva.
Hata sisiem nayo ni mojawapo ya vitu vya kale ambavyo muda wake wa kutumika umeshaexpaya long kitambo

si bado zinatumika.?tatizo si kuwa navyo,bali kuwa navyo wakati hutumii/hukihitaji
 
wos unajua hiyo mada uliyoiwasilisha umegusa kunako,haya mambo kweli yapo huku mtaani,na majumbani mwetu.
 
Unajua WOS ukinunua kitu cha mtumba yaani second hand kwanza unakuwa peke yako kama shirt, raba, brauzi n.k alafu pili vina ubora kama ukinunu gari toyota second hand tofauti na yule atakaye nunua gari jipya toka Korea au china au India hayo hayadumu umenipata hapa watu wanaangalia ubora zaidi....ukipigwa na kitu cha Mchina kama umenunua LCD ya mchina utajuuuta lakini mwenzio aliyenunua cha mtumba anadunda nacho.
 
Wos
hapo umegonga kunako, halafu unajua kingine nn? tofauti na kuichukia mandhari,pia na panya wanakua wageni wako wa kila siku, wanaanza sababisha hasara zisizo za lazima
 
''TUHUMA NZITO ZINAKUKABILI wewe!'' by msanii

Msanii
user_offline.gif

Msanii is WISE
JF Senior Expert Member

​

mwenyewe ala!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom