Je uchawi una harufu? Unanuka au unanukia?

Je uchawi una harufu? Unanuka au unanukia?

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
375,659
Reaction score
870,344
Naweka mjadala huu kwa niaba ya mdau wangu aliyeniomba ufafanuzi juu ya hili na akapenda niwashirikishe nanyi...

Je uchawi una harufu gani?
Unanuka?
Unanukia?
Kama unanuka ni harufu ya nini?
Kama unanukia....! Unanukiaje?

Uchawi kwa maana nzima ya dhana ya ulozi ushirikina na shirki... Haunuki, haunukii wala hauna harufu yoyote.. Uchawi ni nguvu roho.. Huwezi kuuona, kuushika, kuusikia wala kuunusa.... Sanasana unaweza kuhisi nguvu yake hasa pale unapofikia mahali ambako pametekwa na hiyo nguvu... Utahisi hali tofauti, mapigo ya moyo kuongezeka, nywele kusimama na mwili kusisimka! Hakuna harufu.....

Kinachonuka ama kunukia ninini sasa?
Kinachonuka ama kunukia ni vitendea kazi!
Kama ni vitu vinavyotokana na binadamu mfano nywele kucha nguo ngozi mate au haja kubwa na ndogo!

Kinachonuka ama kunukia ni mitishamba, mapembe makombe na zanakazi nyingine za kishirikina....

Uchawi kama uchawi hauna harufu kabisa... Ni jambo la kiroho ambayo matokeo yake ndio ithibati pekee tena kwa wale waamini tuu...

Ukiona mtu ananukia sana hizi ni ishu za majini... A ukipita sehemu ukakuta pana harufu nzuri sana... Fahamu kwamba hilo eneo majini wapi tena wale wapendanao harufu nzuri hasa udi na uturi wa harufu kali na mavumba ya kuvukiza...

Ukikutana na ushirikina huku ananukia sana basi huyo ni mojawapo wa wale wajanja wajanja wanaojaribu kufanya kolabo isiyomatch ya vitu viwili tofauti....
 
Utahisi hali tofauti, mapigo ya moyo kuongezeka, nywele kusimama na mwili kusisimka! Hakuna harufu.....
Nilishawahi kuulizwa hili swali ni nini kinachofanya mtu asisimke wakati wa kitu cha hatari au akiwa amefika sehemu ya hatari nikashindwa kumuelezea alieniuliza hilo swali maana nilikuwa njee ya uwezo nalo japo halikuwa la msingi kwenye hiyo mada niliyokuwa namuelezea je kaka mshana utaweza nitasaidia ili niongeze japo maarifa juu ya hicho kitendo cha nywele na mwili kusisimkaa?
 
Nilishawahi kuulizwa hili swali ni nini kinachofanya mtu asisimke wakati wa kitu cha hatari au akiwa amefika sehemu ya hatari nikashindwa kumuelezea alieniuliza hilo swali maana nilikuwa njee ya uwezo nalo japo halikuwa la msingi kwenye hiyo mada niliyokuwa namuelezea je kaka mshana utaweza nitasaidia ili niongeze japo maarifa juu ya hicho kitendo cha nywele na mwili kusisimkaa?
Eneo hilo kunakuwa na hatari ambayo tayari hisia na macho ya kiroho vinakuwa vimeshaona.... Wanyama ni mahiri sana kwenye hili.. Mbwa na paka kwa hawa tufugao wanaongoza
 
Ni kwa volume ndogo kama eneo la kijiji tu
Hivi kwanini uchawi na jinsi ya kuufanya huo uchawi hutofautiana kati ya jamii moja hadi nyengine? mfano wachina,wahindi,waarabu,wazungu na waafrika. Hawa kila mmoja hapo ana aina yake zake za kufanya uchawi.

Kwanini imekuwa hivyo?
 
Ndugu zangu leo nalinda hapa Azura nipo eneo la Parking.

Ukimuona mwanaume mfupi mweusi kavaa golfer nyeusi imeandikwa security kaichomekea jua ni mimi.

Nisalimie tu ili nijue ndugu wa jf tuko kila mahali.
 
Hivi kwanini uchawi na jinsi ya kuufanya huo uchawi hutofautiana kati ya jamii moja hadi nyengine? mfano wachina,wahindi,waarabu,wazungu na waafrika. Hawa kila mmoja hapo ana aina yake zake za kufanya uchawi.

Kwanini imekuwa hivyo?
Uchawi pia hufuata mila na desturi bila kusahau tamaduni za eneo husika
 
Ndugu zangu leo nalina hapa Azura nipo eneo la Parkingi.

Ukimuona mwanaume mfupi mweusi kavaa golfer nyeusi imeandikwa security kaichomekea jua ni mimi.

Nisalimie tu ili nijue ndugu wa jf tuko kila mahali.
[emoji15] [emoji15] [emoji15] [emoji31] [emoji31] [emoji31] [emoji31] [emoji31] [emoji3]
 
Naweka mjadala huu kwa niaba ya mdau wangu aliyeniomba ufafanuzi juu ya hili na akapenda niwashirikishe nanyi...
Je uchawi una harufu gani?
Unanuka?
Unanukia?
Kama unanuka ni harufu ya nini?
Kama unanukia....! Unanukiaje?
Uchawi kwa maana nzima ya dhana ya ulozi ushirikina na shirki... Haunuki, haunukii wala hauna harufu yoyote.. Uchawi ni nguvu roho.. Huwezi kuuona, kuushika, kuusikia wala kuunusa.... Sanasana unaweza kuhisi nguvu yake hasa pale unapofikia mahali ambako pametekwa na hiyo nguvu... Utahisi hali tofauti, mapigo ya moyo kuongezeka, nywele kusimama na mwili kusisimka! Hakuna harufu.....

Kinachonuka ama kunukia ninini sasa?
Kinachonuka ama kunukia ni vitendea kazi!
Kama ni vitu vinavyotokana na binadamu mfano nywele kucha nguo ngozi mate au haja kubwa na ndogo!
Kinachonuka ama kunukia ni mitishamba, mapembe makombe na zanakazi nyingine za kishirikina....
Uchawi kama uchawi hauna harufu kabisa... Ni jambo la kiroho ambayo matokeo yake ndio ithibati pekee tena kwa wale waamini tuu...
Ukiona mtu ananukia sana hizi ni ishu za majini... A ukipita sehemu ukakuta pana harufu nzuri sana... Fahamu kwamba hilo eneo majini wapi tena wale wapendanao harufu nzuri hasa udi na uturi wa harufu kali na mavumba ya kuvukiza...
Ukikutana na ushirikina huku ananukia sana basi huyo ni mojawapo wa wale wajanja wajanja wanaojaribu kufanya kolabo isiyomatch ya vitu viwili tofauti....
Je ukiwasha udi ndani eti unayakaribisha majini ndani kwako ?
 
Mchawi ndio anaweza kuwa na harufu sio HARUFU
scent-of-a-witch-22880.jpg
 
Back
Top Bottom