Je, ni sahihi kuweka sukari kwenye maziwa fresh?

Raoluoroliech

Raoluoroliech

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2019
Messages
211
Points
250
Raoluoroliech

Raoluoroliech

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2019
211 250
Sijui kama nipo jukwaa sahihi au lah.
Naomba kuuliza kama kuongeza sukari kwenye maziwa fresh hauwezi kupunguza ubora wa maziwa?
Kwan hata maziwa mgando yakiwa yameganda kabisaa ukiweka tu sukari yanaanza kukatika. Karibuni kwa mchango.
 
SK2016

SK2016

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2017
Messages
5,680
Points
2,000
SK2016

SK2016

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2017
5,680 2,000
Huwa siweki kabisa sukari kwenye maziwa yeyote iwe mgando au maziwa fresh, labda niandaliwe na mtu asiyefahamu hilo.
 
Raoluoroliech

Raoluoroliech

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2019
Messages
211
Points
250
Raoluoroliech

Raoluoroliech

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2019
211 250
Huwa siweki kabisa sukari kwenye maziwa yeyote iwe mgando au maziwa fresh, labda niandaliwe na mtu asiyefahamu hilo.
Kwanini mkuu? Maana wengine tunakosa kabisa ladha kwenye maziwa fresh
 
Comeback

Comeback

Senior Member
Joined
Apr 26, 2015
Messages
155
Points
225
Comeback

Comeback

Senior Member
Joined Apr 26, 2015
155 225
Situmiagi sukari kabisa, nikigundua kuna sukari naacha.
 
SK2016

SK2016

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2017
Messages
5,680
Points
2,000
SK2016

SK2016

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2017
5,680 2,000
Weka asali utapata ladha ya utamu na faida Za asali
Hii ni bonge la faida.
Kuna kipindi nilikuwa napiga kikombe cha maziwa kwa vijiko 3 vya asali.

Utamu wake na faida zilikuwa za kumwaga
 
Binti1

Binti1

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2013
Messages
240
Points
225
Binti1

Binti1

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2013
240 225
sidhani kama kna madhara ukiweka sukari japo binafsi sipendelei kweka sukari kwenye maziwa.
Wengine hawapendi hata harudu ya maziwa (wanadai yanuka kin'gombe ng'ombe) ko wanatia iliki/mdalasini/vanila kkata ile harufu so ni mapenzi ya mtu.
 
BenKaile

BenKaile

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2014
Messages
386
Points
500
BenKaile

BenKaile

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2014
386 500
KWA MATAZAMO WANGU HUWA NAAMINI BILA UTHIBITISHO WA KITAALAM/KISAYANSI KUWA UTUMIAJI WA KITU CHOCHOTE WHETHER IT'S FOOD SUBSTANCE AU MATERIAL YOYOTE, IKIWA KATIKA UHALISIA WAKE AU NATURALITY YAKE BILA KUWA MIXED OR DISTURBED NA KITU KINGINE HUWA KINA PUNGUZA BAADHI YA NGUVU AU MAKALI YAKE. I BELIEVE FRESH MILK BILA MIXER YOYOTE NDIO POA SANA, WHETHER IWE INDUSTRIAL PRODUCT, FRESH PRODUCT BILA KUCHEMSHWA KAMA WAMASAI WANAVYOKUNYWA BAADA YA KUKAMUA MFUGO AU STEAMED MILK/YALIYOCHESHWA MAJUMBANI/MIGAHAWANI.
 
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
1,920
Points
2,000
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
1,920 2,000
Sijui kama nipo jukwaa sahihi au lah.
Naomba kuuliza kama kuongeza sukari kwenye maziwa fresh hauwezi kupunguza ubora wa maziwa?
Kwan hata maziwa mgando yakiwa yameganda kabisaa ukiweka tu sukari yanaanza kukatika. Karibuni kwa mchango.
Mkuu, nimefuatilia nyuzi hakuna aliyekujibu.
Sasa nakujibu.
Sio sahihi kuweka sugar kwenye maziwa. Sababu:
Maziwa yana acid kiwango cha 4.5 kwenye ph scale.
Sugar ina acid kwa wingi sana, hivyo kuongeza sukari kwenye maziwa ni kuingeza acid kwa wingi hivyo kuongeza burden tumboni maana huko tumboni pia zinamwaga HCL ili kuua vijidudu vya vyakula na kulainisha mmeng'enyo.

Hivyo unauumiza mwili kuongeza sukari kwenye maziwa, ni bora uache kutumia maziwa kama huwezi kuyatumia hivihivi au weka asali.
 
Moo Click

Moo Click

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
943
Points
500
Moo Click

Moo Click

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2015
943 500
Siwezi kukupa sababu maana toka nikiwa mdogo sikuwa napenda kutia sukari.

Na sasa ukubwani ndiyo kabisaa; vitu vya sukari sukari sipendelei kabisa.
Kwani ukisema umeshauriwa na Daktari uache kutumia vitu vya sukari unapungukiwa nn?
 
M

Mrasho

Member
Joined
Aug 21, 2019
Messages
55
Points
125
M

Mrasho

Member
Joined Aug 21, 2019
55 125
Mkuu, nimefuatilia nyuzi hakuna aliyekujibu.
Sasa nakujibu.
Sio sahihi kuweka sugar kwenye maziwa. Sababu:
Maziwa yana acid kiwango cha 4.5 kwenye ph scale.
Sugar ina acid kwa wingi sana, hivyo kuongeza sukari kwenye maziwa ni kuingeza acid kwa wingi hivyo kuongeza burden tumboni maana huko tumboni pia zinamwaga HCL ili kuua vijidudu vya vyakula na kulainisha mmeng'enyo.

Hivyo unauumiza mwili kuongeza sukari kwenye maziwa, ni bora uache kutumia maziwa kama huwezi kuyatumia hivihivi au weka asali.
Nimependa jibu lako maana watu wengi wanadhani vitu vitamu vinamadhara
 
Michael Amon

Michael Amon

Verified Member
Joined
Dec 22, 2008
Messages
8,772
Points
2,000
Michael Amon

Michael Amon

Verified Member
Joined Dec 22, 2008
8,772 2,000
Sijui kama nipo jukwaa sahihi au lah.
Naomba kuuliza kama kuongeza sukari kwenye maziwa fresh hauwezi kupunguza ubora wa maziwa?
Kwan hata maziwa mgando yakiwa yameganda kabisaa ukiweka tu sukari yanaanza kukatika. Karibuni kwa mchango.
Hakuna athari yoyote kuweka sukari katika maziwa. Sukari sawa sawa na ilivyo chumvi, kazi yake kubwa nu kuongeza ladha kwenye chakula.
 
Southern Highland

Southern Highland

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2017
Messages
5,458
Points
2,000
Southern Highland

Southern Highland

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2017
5,458 2,000
Kwenye bia nakuta sukari,
Kwenye soda nakuta sukari,
Kwenye juice nakuta sukari,

Jamani hadi maziwa niweke sukari? Mimi sijui kama ni sahihi au siyo sahihi ila nilishajiwekea utaratibu wa kunywa maziwa bila sukari ili walau nipunguze sukari iliyopo mwilini hata kuacha soda pia kimbembe kipo kwenye kuacha kile kinyeaji chenye rangi ya mende.!!

I hope nimekusaidia japo kwa kuchelewa.
 

Forum statistics

Threads 1,334,527
Members 512,012
Posts 32,479,171
Top