Je Ndalichako hajasoma vigezo vya TCU?

Je Ndalichako hajasoma vigezo vya TCU?

DEE umefeli bro....Na hata ungekua Arts ungekua umefeli tu. Yaani hujiwezi. Kasomee ufundi mchundo, acha kukimbilia kusoma degree. Utaenda kudisco bure. Level zako Ufundi mchundo na veta hko.
Akyamungu utakuwa na mdudu kichwani hebu suppose mtu kasoma PCM, PGM, PCB, CBG mtu kapata division 3:14 yaani DEE unasema kafeli na uwezo wake mdogo??? Una matope kichwani na sio ubongo au wivu wa kipumbavu sana huo...ushauri wa bure kasome guidebook ya 2016/2017 halafu uone tofauti ya science na arts na ujione ulivyo zwazwa kwa ushauri wako eti hawezi soma degree ataenda disco...watanzania mnatia kinyaa kwa ushauri wenu wa kipumbavu sana!!
 
Akyamungu utakuwa na mdudu kichwani hebu suppose mtu kasoma PCM, PGM, PCB, CBG mtu kapata division 3:14 yaani DEE unasema kafeli na uwezo wake mdogo??? Una matope kichwani na sio ubongo au wivu wa kipumbavu sana huo...ushauri wa bure kasome guidebook ya 2016/2017 halafu uone tofauti ya science na arts na ujione ulivyo zwazwa kwa ushauri wako eti hawezi soma degree ataenda disco...watanzania mnatia kinyaa kwa ushauri wenu wa kipumbavu sana!!
Achana na hawa Mbuzi mkuu, huwezi kufsnanisha EEE za PCM,PCB,PGM na EEE za HKL never.
 
DEE umefeli bro....Na hata ungekua Arts ungekua umefeli tu. Yaani hujiwezi. Kasomee ufundi mchundo, acha kukimbilia kusoma degree. Utaenda kudisco bure. Level zako Ufundi mchundo na veta hko.
Mawazo ya kipuuzi haya, huwezi kufananisha DEE za HKL na PCB/PCM. waliosoma arts wote ni wale waliokimbia sayansi ukiangalia hesabu utakuta F.
 
KAULI HII IMETAWALA KWENYE MITANDAO YA KIJAMII KWAMBA mh Joyce Ndalichako alisema kwamba haitaji E kwa wale form 6 kitu ambacho kinaleta mkanganyiko kwa watu wengi kutokana na vigezo vya TCU...

TCU walisema mtu akiwa na AE,BE,CE,DD...ambazo zina point 4.0

Ukweli ni kwamba sina uhakika kwamba hawawasiliani ila waziri itakua hajaona hivyo vigezo coz mpk sasa hamna habari au taarifa yoyote kuhusu hicho kitu ila ni kwenye FACEBOOK,WHATSAPP na kwingine..............

nnauhakika woote wenye 4.0 wanaenda chuo....

HEBU TUBADILISHANE MAWAZO HAPA WADAU WA ELIMU,WANAFUNZI na WENGINEO............PIA TCU TUNAOMBA MTOE UFAFANUZI KAMILI
Ndalichako anafanya maamuzi kwa hasira, haujui ugumu wa sayansi kwa sababu yeye alisoma arts. Miundombinu mibovu tunalazimisha watu wapate DD.
 
Akyamungu utakuwa na mdudu kichwani hebu suppose mtu kasoma PCM, PGM, PCB, CBG mtu kapata division 3:14 yaani DEE unasema kafeli na uwezo wake mdogo??? Una matope kichwani na sio ubongo au wivu wa kipumbavu sana huo...ushauri wa bure kasome guidebook ya 2016/2017 halafu uone tofauti ya science na arts na ujione ulivyo zwazwa kwa ushauri wako eti hawezi soma degree ataenda disco...watanzania mnatia kinyaa kwa ushauri wenu wa kipumbavu sana!!
Acha kuendekeza ukilaza. Na kwa povu unalotoa hapa lazima utakua mhanga. Hizo Science unayoona wewe ni ngum sana na mliofeli mnatakiwa kuonewa huruma msiende kusoma ufundi mchundo hko VETA, sisi wenzako tulitoka na A,B,C ya PCB. sasa kaka utakua mwana sayansi uliefeli ili ulisaidie nini taifa hill?kasome ufundi mchundo wa kushona na kudalizi madela.
 
Acha kuendekeza ukilaza. Na kwa povu unalotoa hapa lazima utakua mhanga. Hizo Science unayoona wewe ni ngum sana na mliofeli mnatakiwa kuonewa huruma msiende kusoma ufundi mchundo hko VETA, sisi wenzako tulitoka na A,B,C ya PCB. sasa kaka utakua mwana sayansi uliefeli ili ulisaidie nini taifa hill?kasome ufundi mchundo wa kushona na kudalizi madela.
Hahahahhah unadhani kila anayetetea anaingia chuo mwaka huu? Kweli bure kabisa wewe, nimemaliza chuo miaka minne iliyopita kijana na pia unajitekenya na kucheka mwenyewe hivi usome PCB halafu ukasome Political Science?! Kawadanganye waliokimbia umande...tena unaongea kwa kujiamini kabisa eti tuliosoma PCB tukapata A,B,C aahahahahahhaha... pili unanishangaza sana kama Kweli umesoma basi elimu haijakukomboa, hivi unajiona kabisa kwa ushauri uliotoa hapo awali ni wa msomi?! Shame on you umetingwa basi unaona kila kitu cha kuongea, mie sio kihiyo kama wewe...ungesoma science usingekuwa hivyo ila inaelekea ulitamani kusoma science ila uwezo wako ulikuwa mdogo ukakimbilia arts na PSPA yako
 
Hahahahhah unadhani kila anayetetea anaingia chuo mwaka huu? Kweli bure kabisa wewe, nimemaliza chuo miaka minne iliyopita kijana na pia unajitekenya na kucheka mwenyewe hivi usome PCB halafu ukasome Political Science?! Kawadanganye waliokimbia umande...tena unaongea kwa kujiamini kabisa eti tuliosoma PCB tukapata A,B,C aahahahahahhaha... pili unanishangaza sana kama Kweli umesoma basi elimu haijakukomboa, hivi unajiona kabisa kwa ushauri uliotoa hapo awali ni wa msomi?! Shame on you umetingwa basi unaona kila kitu cha kuongea, mie sio kihiyo kama wewe...ungesoma science usingekuwa hivyo ila inaelekea ulitamani kusoma science ila uwezo wako ulikuwa mdogo ukakimbilia arts na PSPA yako
PSPA ni shahada yangu ya tatu kwa taarifa yako. uUsinipangie ushauri ninaotakiwa kuutoa. Sitoi ushauri kukufurahisha wewe...wala sikulazimishi uukubali. Ila natoa ushauri kwa namna unavohitaji na utakavokusaidia.
 
Science kwa ufaulu huo unaenda, achana na failures wanaokurupuka kuponda matokeo ya watu kwa kusema eti umefeli ukasome diploma... ukichunguza wanaoponda utakuta kaishia form four au ana kacertificate kake au kadiploma hivyo roho zinawauma...soma vizuri guidebook kuna kozi nyingi tu za science unaweza apply na ukapata...
Kwanini watanzania hampendi kusoma mpaka muombe ushauri muishie kukatishwa tamaa na maneno ya waliofeli?! Kitabu kipo free kwenye website ya TCU kuna ugumu gani kuisoma ukaelewa na kufanyia kazi?? Nimepitia threads nyingi za wadogo zangu wanaomba ushauri tena wamefaulu ila wakufeli wanawatia kapuni kwa ushauri wa kipuuzi na inatia hasira...Kitabu kipo buuuure kabisa ila wanafunzi hamjiongezi kwa kusoma
hebu toa mfano za hizo kozi ambazo sayansi anaweza akapata hata kama amepata DEE..... acha kufanya sayansi waanze kucheka mkuu hicho kitu ndalichako yupo serious bila point 4 chuo utakiona ndotoni....
 
Inategemea na vigezo vya kozi husika na chuo husika! Kuna kozi wanataka walau D mbili pointi 4. Kwa hiyo lazima uvitimize vyote! Hivyo kama una pointi nne lakini huna D mbili hauendi! Kwa hiyo amgalieni masharti ya kozi husika na si cut off points tu!
hapo umenena
 
Acha kuendekeza ukilaza. Na kwa povu unalotoa hapa lazima utakua mhanga. Hizo Science unayoona wewe ni ngum sana na mliofeli mnatakiwa kuonewa huruma msiende kusoma ufundi mchundo hko VETA, sisi wenzako tulitoka na A,B,C ya PCB. sasa kaka utakua mwana sayansi uliefeli ili ulisaidie nini taifa hill?kasome ufundi mchundo wa kushona na kudalizi madela.
🙁🙁🙁🙁🙁🙁vp tena majigambo yanaanza
 
KUPITIA ITV LEO KWENYE KIPIMA JOTO WAMEELEZEA VZR KWAMBA WALIOPATA HIVI WOOOTE WANARUHUSIWA KUAPPLY VYUO............DEGREE

AA BB CC DD
AB BC CD
AC BD CE
AD BE
AE
 
Leo ma profes wa bongo ni wanasiasa alafu chuoni wanafundisha TA(1.DEGREE holder) alafu tunataka elimu boraaaaah huwii kweli bongo tumerwoga mtu kaka lili theory kafauli eti ni mtaahalamu kisa ana A-A-A. Ngoja tuone cream inayokuja chuoni mwaka huu kama itazalisha watahalumu weng. Tanzania tuna lahamu upande mmoja tu wa wanafunzi je mfumo wa wa elimu unaruhusu kuzarisha watahalamu..........!!!?????
 
NALO WAZO LAKO TU WW USIEJIAMIN yaan TCU wameweka pale alf ww cjui unaongea nn
kwenye kipima joto leo ITV wamesema haijalishi upo arts science kinachotakiwa ni D 2
Sasa sisi wa science wth d E E inakuaje maana huez kufananisha arts na science subjects na ata na ivyo grades zimepandishwa tutaenda wapi
 
kwenye kipima joto ijumaa itv wamesema kuna vyuo binafsi na baadhi ya vya serikali hawatapata wanafunzi mwaka huu. Lengo ni kubana wa kwenda chuo kikuu ili wengi waende diploma kama ilivyokua enzi hizo
 
hahahaaaaaaa zama www.tcu.go.tz uangalie vigezo alf pia kweny new guiding book
Hayo yaliwekwa kabla ya taarifa hii mpya.

Kwa kuwa agizo lishatoka kwa Mh. waziri na hao wapo chini yake, nadhani hizo guide books na maelekezo yake yatabadilishwa ili yafate maelekezo ya mkuu wa wizara hiyo ambaye ni Waziri Pro. Ndalichako
 
kwenye kipima joto ijumaa itv wamesema kuna vyuo binafsi na baadhi ya vya serikali hawatapata wanafunzi mwaka huu. Lengo ni kubana wa kwenda chuo kikuu ili wengi waende diploma kama ilivyokua enzi hizo
Je vyuo binafsi vinapokea DE
 
Kabisa inatia hasira mtu anaropoka jambo la kipuuzi..mie sio mwanafunzi lakini nimeipitia guidebook yao vizuri na nikaielewa ipasavyo..mtu anakuja na kusema E sio principal mara ni masomo mawili tu uwe na DD... ukisoma guidebook kuna kozi wanahitaji masomo yote matatu kikubwa uwe na cut off point 4 hivyo DEE anasoma degree vizuri Kabisa..kuna kozi zingine wanahitaji masomo mawili tu yaani uwe na DD ila cha ajabu humu wanapotoshana kupita maelezo utadhani watu hawajui Kabisa kusoma...
na mimi binafsi nimeipitia...ila hizo kozi zinazotaka principal tatu, hakuna hata kozi moja inayoihitaji cut off point 4.......zote zinaanzia cut off point tano na kuendelea!!! na ukiwa umepata DEE zinakua 4...hakuna kozi inayota point 4 kutoka kwanye principal passes 3!!...ipitie guidebook tena mkuu
 
Back
Top Bottom