Je, Mungu aliumba dunia kwa miaka Elfu 6?

Je, Mungu aliumba dunia kwa miaka Elfu 6?

Pengine una matatizo ya macho ndio maana huoni

Umesema mungu haitaji eneo ili awepo, lakini hapo tayari tukio la yeye kuwepo lishafanyika how?

Sasa kama hakuna eneo utapataje tukio?

Halafu kwanini swala la kuongelea makazi ya mungu ya zamani lipewe vikwazo kwa dhana ya limitation ya uelewa wa mtu ilihali makazi yake baada ya uumbaji yamewezekana kueleweka?

Ukifikiria vizuri utaona hii ndio sehemu ambayo wapotoshaji waliona inaudhaifu wa kusanukiwa habari zao, so dhana ya "njia za mungu si za mwanadamu" mara sijui "mungu hachunguziki kwa akili ya binadamu" ziliwekwa kama mpaka kuwatenganisha watu wasiweze kuufikia ukweli na ndio maana hili swali halijibiki logically
Ila mkiambiwa ulimwengu umetoka from nothing to something ewaaaa! Mnatingisha kichwa!!!

Ila mkiambiwa Mungu alikuwepo kabla ya chochote na uwepo wake hautegemei mahali mnaaanza ahhh ninyi ni wafia dini!

Space imehodhi sayari zilizo kwenye solar system zilizomo kwenye galaxy.. Swali kwako space iko wapi?
 
Sijaona swali hapo!

Elewa kwanza kisha ndiyo uulize.
Huyu kijana hili tatizo huwa linamzonga sana la kutokuelewa hoja na kutaka kukimbia maswali. Kuna maswali mengine huwa anauliza, kiasi ambacho laiti kama angesoma na akaelewa asinge uliza swali hilo.
 
Nikikuambia unithibitishie mungu hayupo na wakati hakuna sehemu uliyoandika hivyo, utakubali swali hilo kulijibu hata kama halihusiani na hoja zako?

Ili niweze kujua kama hilo swali linanihusu mimi tafadhali naomba uniambie unakubali kua sehemu ambayo haipo kunawezekana kitu kuwepo?
Kijana acha utoto. Jibu swali nililo kuuliza, na ufanye kama nilivyokwambia. Usipoteze muda kwenye hakuna.
 
" the Big bang" ni kwa ajili ya uumbaji wa ulimwengu wote na evolution (cycles) ni katika dunia tu. Hizo cycles kwa maana ya mabadiliko makubwa yametokea katika nyakati 6.

"The big bang, Expanding universe na Black hole" ni concepts zinaungwa mkono na Quur'an tukufu, kitabu pekee cha dini kilichozungumzia hizo concepts tangu miaka 1400 kabla ya Wanasayansi.
Wapii?? Nikasomee,
 
Kijana acha utoto. Jibu swali nililo kuuliza, na ufanye kama nilivyokwambia. Usipoteze muda kwenye hakuna.
Your question was based on logically fallacy of STRAWMAN ARGUMENT
 
Ila mkiambiwa ulimwengu umetoka from nothing to something ewaaaa! Mnatingisha kichwa!!!
Naomba usiniwekee maneno yako mdomoni ambayo huna ushahidi kuonesha kweli nakubaliana nayo
Ila mkiambiwa Mungu alikuwepo kabla ya chochote na uwepo wake hautegemei mahali mnaaanza ahhh ninyi ni wafia dini!
Alikuwepo wapi? Nipe uthibitisho

"Uwepo wake hautegemei mahali" this is pure joke

Hiyo ni sawa kusema hayupo, unaweza kuniambia kisichopo kinategemea mahali ili kisiwepo?
Space imehodhi sayari zilizo kwenye solar system zilizomo kwenye galaxy.. Swali kwako space iko wapi?
Hizi habari za space sijui caps lock hapa zimekujaje?

Kisichopo kinahitaji mahali au eneo ili kisiwepo?
 
Huyu kijana hili tatizo huwa linamzonga sana la kutokuelewa hoja na kutaka kukimbia maswali. Kuna maswali mengine huwa anauliza, kiasi ambacho laiti kama angesoma na akaelewa asinge uliza swali hilo.
Sawa inawezekana wewe ni muelewa zaidi humu na ndio maana ukielewa wengine inakua ngumu kuelewa kama umeelewa

Sasa nijibu hili swali langu ili nijue kama ulielewa hoja yangu

naomba uniambie unakubali kua sehemu ambayo haipo kunawezekana kitu kuwepo?
 
Sawa inawezekana wewe ni muelewa zaidi humu na ndio maana ukielewa wengine inakua ngumu kuelewa kama umeelewa

Sasa nijibu hili swali langu ili nijue kama ulielewa hoja yangu

naomba uniambie unakubali kua sehemu ambayo haipo kunawezekana kitu kuwepo?
Kwahiyo swali langu ndiyi umelikimbia siyo ?

Aisee, huwa silei ujinga na wajinga, jibu swali nililo kuuliza au thibitisha kama lile swali hikuhusu wewe. Zaidiy hapa sasa utazidi kujipotezea muda.
 
Kwahiyo swali langu ndiyi umelikimbia siyo ?

Aisee, huwa silei ujinga na wajinga, jibu swali nililo kuuliza au thibitisha kama lile swali hikuhusu wewe. Zaidiy hapa sasa utazidi kujipotezea muda.
Swali lako halina mantiki limeulizwa kwa mtu ambaye sio sahihi kwa muktadha wa hoja nilizojenga

We unaweza kuthibitisha mungu hayupo?
 
naomba uniambie unakubali kua sehemu ambayo haipo kunawezekana kitu kuwepo?
Jibu swali nililo kuuliza, kisha najibi swali lako. Au nimeandika Kiarabu nini huelewi ?
 
Kwa mujibu wa Biblia takatifu Mungu aliumba Dunia kwa siku sita na kumpumzika siku ya saba kulingana na kitabu cha Mwanzo.

Lakini kuna dhana ya kwamba siku moja mbinguni ni sawa na miaka elfu moja duniani pia nikinyume na kwamba miaka elfu duniani ni sawa na siku moja mbinguni.

Pia kulingana na dhana hiyo tunaweza pata kitu hiki, kwamba Mungu alipumzika siku ya saba hii inaweza toa taafsiri kuwa Mungu alipumzika miaka elfu moja baada ya kuumba dunia.

Swali muhimu la kujiuliza ni kwamba siku ambazo dunia iliumbwa na Mungu zinahesabiwa katika hali ipi ya kuhesabu siku kidunia au kimbinguni?

Wajuzi wa mambo naomba ufafanuzi katika hilo.

El perdode

"Mungu baba aliumba dunia ,binadamu na viumbe vingine ,alifanya kazi".
 
Hizo "siku" sita ni nyakati sita.

Nyakati ni "cycles", umri wa dunia ni mabilions ya miaka, sasa ukigawanya hayo mabilions ya miaka utapa kila nyakati una umri wa bilions kadhaa za miaka.

Katika kila nyakati umbo la dunia lilikuwa likibadilika hadi nyakati ya mwisho (ya 6) dunia ilipochukua sura kamq hii t unayoiona leo, sura ambayo ina mito, maziwa, bahari, Ozone layer, atmosphere, viumbe hai nk,.

Mungu kupumzika katika siku ya 7, maana yake (yawezekana) ni kwamba katika nyakati ya 7 duniani hakukutokea au hakutatokea mabadiliko yoyote yaani Mungu hakufanya commandment yoyote kubadilisha umbo la dunia, Mungu kupumzika haina maana kwamba Mungu alichoshwa na shughuli za uumbaji na akaamua kupumzika, lazima tukumbuke kuwa Mungu ni mkamilifu katika kila hali, hasinzii, halali, hali, hanywi, hachoki nk, tukisema kwamba Mungu alipumzika jinsi tunavyopumzika sisi viumbe vyake basi ipo siku (apishe mbali) wstu watasema Mungu atakufa kama jinsi viumbe wake tunavyokufa. Mungu apishe mbali na atuepushe na fikra mbovu za kumdhalilisha.

Nini kimeifanya Dunia isibadilike?
 
Kila Kitu kwenye dunia hii ni makubaliano ..6×1000 sio 6000 kwenye Jamii ninayoishi Mimi nitofauti kabisa ..Ila kwakuwa wewe umeishi kwenye Jamii tofauti na yangu nadhani ndiyo maana unashangaa nakujiuliza hilo swali..
Ebu jiulize haya maswali

1.kipimo cha muda ni nini?(usiku na mchana havitoshi)

2.mungu gani anayechelewa kiasi hicho?(MUNGU WANGU Mimi hachelewi wala hawahi bali huja kwa WAKATI)

3.BIBLIA NI HUKUMU AU MUONGOZO?( nukushi zako zote umezitoa humo).

4.MUNGU gani unayemjuwa wewe?


#NIHILIST
FB_IMG_1608833816298.jpg
 
Back
Top Bottom