Je, Mungu aliumba dunia kwa miaka Elfu 6?

Je, Mungu aliumba dunia kwa miaka Elfu 6?

Leta maandiko mkuu kila mtu asome na kuchangia mada hii ndo maana ya JF

Sent from my Infinix X657 using JamiiForums mobile app

​




Mwanzo 1​

1 Hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu na nchi. 2 Nayo nchi ilikuwa tupu, tena bila umbo, na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji; Roho ya Mungu ikatulia juu ya uso wa maji.

### Kinachosemwa hapa kwenye haya mafungu mawili; Mungu hakukifanya ndani ya hizi siku sita(6) za uumbaji zinazoongelewa hapa; bali alikuwa ameshakifanya miaka mingi nyuma na ambayo haijasemwa ni lini

###Kilichofanyika kwenye siku sita (6) zinazoongelewa hapa, ni kile kinachosemwa kuanzia fungu la tatu (3) na kuendelea. Kwa hiyo basi; kwenye siku sita (6) zinazoongelewa hapa, Mungu hakuumba Mbingu na Nchi bali alikuwa tayari ameshaziumba kabla; miaka mingi nyuma ambayo hautelezwi kuwa ni lini

###Mbali na haya; kama unayachugnuza maandiko vizuri, unaweza kugundua kuwa Adam na Hawa si binadamu wa kwanza kuwahi kuwepo duniani, bali Mungu aliwahi kuumba watu huko nyuma kabla ya maisha ya Adamu na Eva isispokuwa kwenye siku hizi sita (6) binadamu wa kwanza kuumba walikuwa ni Adam na Hawa



3 Mungu akasema, Iwe nuru; ikawa nuru. 4Mungu akaiona nuru, ya kuwa ni njema; Mungu akatenga nuru na giza. 5 Mungu akaiita nuru Mchana, na giza akaliita Usiku. Ikawa jioni ikawa asubuhi, siku ya kwanza.
6 Mungu akasema, Na liwe anga katikati ya maji, likayatenge maji na maji. 7Mungu akaliumba anga, akayatenga yale maji yaliyo juu ya anga na yale maji yaliyo chini ya anga; ikawa hivyo. 8Mungu akaliita lile anga Mbingu. Ikawa jioni ikawa asubuhi, siku ya pili.
9 Mungu akasema, Maji yaliyo chini ya mbingu na yakusanyike mahali pamoja, ili pakavu paonekane; ikawa hivyo. 10Mungu akapaita pale pakavu Nchi; na makusanyiko ya maji akayaita Bahari; Mungu akaona ya kuwa ni vyema. 11 Mungu akasema, Nchi na itoe majani, mimea itoayo mbegu, na miti ya matunda izaayo matunda kwa jinsi yake, ambao mbegu zake zimo ndani yake, juu ya nchi; ikawa hivyo. 12Nchi ikatoa majani, mche utoao mbegu kwa jinsi yake, na mti uzaao matunda, ambao mbegu zake zimo ndani yake, kwa jinsi yake; Mungu akaona ya kuwa ni vyema. 13Ikawa jioni ikawa asubuhi, siku ya tatu.
14 Mungu akasema, Na iwe mianga katika anga la mbingu ili itenge kati ya mchana na usiku; nayo iwe ndiyo dalili ya kuonesha majira, siku na miaka; 15tena iwe ndiyo mianga katika anga la mbingu itie nuru juu ya nchi; ikawa hivyo. 16Mungu akaumba mianga miwili mikubwa, ule mkubwa utawale mchana, na ule mdogo utawale usiku; akafanya na nyota pia. 17 Mungu akaiweka katika anga la mbingu, itie nuru juu ya nchi 18na kuutawala mchana na usiku na kutenga nuru na giza; Mungu akaona ya kuwa ni vyema. 19Ikawa jioni ikawa asubuhi, siku ya nne.
20 Mungu akasema, Maji na yajawe kwa wingi na viumbe vyenye uhai, na ndege waruke juu ya nchi katika anga la mbingu. 21Mungu akaumba nyangumi wakubwa, na kila kiumbe chenye uhai kiendacho, ambavyo maji yalijawa navyo kwa wingi kwa jinsi zao, na kila ndege arukaye, kwa jinsi yake; Mungu akaona ya kuwa ni vyema. 22Mungu akavibariki, akisema, Zaeni, mkaongezeke, mkayajaze maji ya baharini, ndege na wazidi katika nchi. 23Ikawa jioni ikawa asubuhi, siku ya tano.
24 Mungu akasema, Nchi na izae kiumbe hai kwa jinsi zake, mnyama wa kufugwa, nacho kitambaacho, na wanyama wa mwitu kwa jinsi zake; ikawa hivyo. 25Mungu akaumba aina zote za wanyama wa porini na wa kufugwa na viumbe vyote vitambaavyo juu ya nchi; Mungu akaona ya kuwa ni vyema. 26 Mungu akasema, Na tumfanye mtu kwa mfano wetu, kwa sura yetu; wakatawale samaki wa baharini, na ndege wa angani, na wanyama, na nchi yote pia, na kila kiumbe kitambaacho juu ya nchi. 27 Mungu akaumba mtu kwa mfano wake, kwa mfano wa Mungu alimwumba, mwanamume na mwanamke aliwaumba. 2
 
Hiyo nadharia ya kuumbwa Kwa dunia Kwa miaka elfu Sita ni ya uongo.

Mungu aliumba kila kitu Kwa siku Sita km siku za kawaida na si miaka elfu Sita.


Na kusema kwamba siku Moja Kwa Mungu ni sawa miaka elfu Sita kanuni hiyo mara nyingi hutumika ktk kufasiri unabii na si ktk juma la kwanza la uumbaji
 
Hiyo nadharia ya kuumbwa Kwa dunia Kwa miaka elfu Sita ni ya uongo.

Mungu aliumba kila kitu Kwa siku Sita km siku za kawaida na si miaka elfu Sita.


Na kusema kwamba siku Moja Kwa Mungu ni sawa miaka elfu Sita kanuni hiyo mara nyingi hutumika ktk kufasiri unabii na si ktk juma la kwanza la uumbaji
Na hio nadharia ya kwamba mungu aliumba vitu vyote ndani ya wiki moja ni uongo. Angalia viumbe vya kale kabla ya binadamu kuwepo (mfano. Dinosaurs) hawa hatujawahi kushea nao nyakati... waliishi katika nyakati tofauti kabisa na sisi...

Watu wa JW wamekuja na nadharia kwamba biblia ilitafsiriwa vibaya kutoka katika lugha yake original ivo wanadai biblia og ya kigiriki inasema kua mungi aliumba ulimwengu kwa nyakati sita tofauti, na sio siku sita. Ukienda kwa facts and logic utaona kabisa kwa namna yeyote ile vitu havikuumbwa ndani ya siku sita. Iwe ni wanyama, jua, mwezi, nyota au dunia yenyewe..
 
Na hio nadharia ya kwamba mungu aliumba vitu vyote ndani ya wiki moja ni uongo. Angalia viumbe vya kale kabla ya binadamu kuwepo (mfano. Dinosaurs) hawa hatujawahi kushea nao nyakati... waliishi katika nyakati tofauti kabisa na sisi...

Watu wa JW wamekuja na nadharia kwamba biblia ilitafsiriwa vibaya kutoka katika lugha yake original ivo wanadai biblia og ya kigiriki inasema kua mungi aliumba ulimwengu kwa nyakati sita tofauti, na sio siku sita. Ukienda kwa facts and logic utaona kabisa kwa namna yeyote ile vitu havikuumbwa ndani ya siku sita. Iwe ni wanyama, jua, mwezi, nyota au dunia yenyewe..
Hakuna kiumbe ambacho kinaitwa Dinosaurs ktk Biblia hao viumbe ni uongo wa Hollywood kupotosha watu waende kinyume na creation..

Biblia km Biblia haikuandikwa Lugha ya Kigiriki tu Bali agano la kale liliandikwa Kwa kiebrania na jipya Kwa Kigiriki... So sijui hoja yako hapo Iko wapi km kitabu Cha mwanzo chenye simulizi za uumbaji kiliandikwa Kwa kiebrania na si kiyunani?
 
Hakuna kiumbe ambacho kinaitwa Dinosaurs ktk Biblia hao viumbe ni uongo wa Hollywood kupotosha watu waende kinyume na creation..

Biblia km Biblia haikuandikwa Lugha ya Kigiriki tu Bali agano la kale liliandikwa Kwa kiebrania na jipya Kwa Kigiriki... So sijui hoja yako hapo Iko wapi km kitabu Cha mwanzo chenye simulizi za uumbaji kiliandikwa Kwa kiebrania na si kiyunani?
Haha... dinosaurs na Hollywood wap na wap. Sasa kuna ushahid wa mabaki yao upo. Majuzi kati hapa kuna mabaki yaligunduliwa hapahapa nchini kwetu. Na pia dinosaurs wanauhusiano wa karibu sana na ndege, wanascience fulani wa uingereza wameweza kuactivate gene inayosababisha kuota kwa meno...

Na pia sio kwamba biblia imeongelea kila kitu.. mbona biblia haikuongelea kuhusu sayari nyingine, wingi wake na maajabu yake yote?
 
Haha... dinosaurs na Hollywood wap na wap. Sasa kuna ushahid wa mabaki yao upo. Majuzi kati hapa kuna mabaki yaligunduliwa hapahapa nchini kwetu. Na pia dinosaurs wanauhusiano wa karibu sana na ndege, wanascience fulani wa uingereza wameweza kuactivate gene inayosababisha kuota kwa meno...

Na pia sio kwamba biblia imeongelea kila kitu.. mbona biblia haikuongelea kuhusu sayari nyingine, wingi wake na maajabu yake yote?
Biblia imeongelea kila kitu mkuu. Narudia Tena hao viumbe hawakuawepo dunia na Wala Mungu hawajawaumba. Sayansi pamoja na wanasayansi wako kinyume na creation.... So usilete mambo ya sayansi ambayo most of them ni hox
 
Biblia imeongelea kila kitu mkuu. Narudia Tena hao viumbe hawakuawepo dunia na Wala Mungu hawajawaumba. Sayansi pamoja na wanasayansi wako kinyume na creation.... So usilete mambo ya sayansi ambayo most of them ni hox
Sasa biblia na sayansi ipi ni hoax? Moja inakupa proof ingine inakwambia "amin amin nakwambia" kuna fossils nyingi tu zimegunduliwa za dinosaurs na viumbe vingine. Mfno mammoth, hawajaongelewa kwenye biblia kabisa... paka mwenyewe tu hajaongelewa kabiss kwenye biblia, afu uko hapa unasema biblia imeongelea kila kitu. Mm binafsi nimesoma biblia nzima na quran nimesoma kidogo na pia nimesoma articles mbali mbali za science. So naweza kukwambia religion is a hoax[emoji16][emoji16]
 
Nyie komaeni tu na zile amri kumi mlizopewa na Musa ili muweze kuiona pepo, haya mengine achaneni nayo wakuu.

Unaweza tu ukarukwa na akili ukijaribu kubaini sehemu alikotokea Mungu na uumbaji wake.Yalioandikwa kwenye Biblia usiondoe Wala kuongeza lolote.Yaache tu Kama yalivyo,na ukishafanya hivyo Hakuna kitakachokusumbua
 
Ulimwengu una miaka bilioni 14.Dunia pekee ina umri wa miaka bilioni 4.6.Kwa mtazamo wangu huenda siku inayozungumziwa katika Biblia maana yake ni era.Kwa kifupi uumbaji bado unaendelea na hizo siku ni zile eras yaani

Precambrian Time: 4.6 billion to 542 Million Years Ago
Paleozoic Era: 542 Million to 250 Million Yrars Ago
Mesozoic Era: 250 Million to 65 Million Years Ago.
Cenozoic Era: 65 Million Years Ago to the Present.
 
Hizo "siku" sita ni nyakati sita.

Nyakati ni "cycles", umri wa dunia ni mabilions ya miaka, sasa ukigawanya hayo mabilions ya miaka utapa kila nyakati una umri wa bilions kadhaa za miaka.

Katika kila nyakati umbo la dunia lilikuwa likibadilika hadi nyakati ya mwisho (ya 6) dunia ilipochukua sura kamq hii t unayoiona leo, sura ambayo ina mito, maziwa, bahari, Ozone layer, atmosphere, viumbe hai nk,.

Mungu kupumzika katika siku ya 7, maana yake (yawezekana) ni kwamba katika nyakati ya 7 duniani hakukutokea au hakutatokea mabadiliko yoyote yaani Mungu hakufanya commandment yoyote kubadilisha umbo la dunia, Mungu kupumzika haina maana kwamba Mungu alichoshwa na shughuli za uumbaji na akaamua kupumzika, lazima tukumbuke kuwa Mungu ni mkamilifu katika kila hali, hasinzii, halali, hali, hanywi, hachoki nk, tukisema kwamba Mungu alipumzika jinsi tunavyopumzika sisi viumbe vyake basi ipo siku (apishe mbali) wstu watasema Mungu atakufa kama jinsi viumbe wake tunavyokufa. Mungu apishe mbali na atuepushe na fikra mbovu za kumdhalilisha.
Umeelezea vizuri sana
 
Ulimwengu una miaka bilioni 14.Dunia pekee ina umri wa miaka bilioni 4.6.Kwa mtazamo wangu huenda siku inayozungumziwa katika Biblia maana yake ni era.Kwa kifupi uumbaji bado unaendelea na hizo siku ni zile eras yaani

Precambrian Time: 4.6 billion to 542 Million Years Ago
Paleozoic Era: 542 Million to 250 Million Yrars Ago
Mesozoic Era: 250 Million to 65 Million Years Ago.
Cenozoic Era: 65 Million Years Ago to the Present.
Hio kidogo inaaminika. Kuliko ile ya siku sita... yani haiitaji hata akili nyingi kujua kwamba vitu vyote havikuumbwa ndani ya wiki moja... kwamba binadamu tuli co-exist na wale prehistoric creatures? Haha...
 
Biblia imeongelea kila kitu mkuu. Narudia Tena hao viumbe hawakuawepo dunia na Wala Mungu hawajawaumba. Sayansi pamoja na wanasayansi wako kinyume na creation.... So usilete mambo ya sayansi ambayo most of them ni hox
Una uthibitisho na unachosema hapa au ni mtazamo na mawazo yako tu? Leta ushahidi na uthibitisho wa kwamba Dinosour hawakuwepo duniani..usilete imani ya Dini kwenye sayansi.
 
Back
Top Bottom