January Makamba: Gridi Nzima ya Taifa kufumuliwa kwa Trilioni 1

January Makamba: Gridi Nzima ya Taifa kufumuliwa kwa Trilioni 1

Wangejitahidi haswa kwenye ubora wa umeme. Umeme bora ni ule ambao una power factor ya 1.
Kwa sasa sidhani kama huu umeme unafika hata power factor ya 0.8!
Hili litawezekana hasa kwa kupunguza idadi ya nyumba zinazohudumiwa na transfomer moja au kwa kuweka transfomer kubwa zaidi kwenye mitaa.
Ndio maana ya haya maboresho wanavyotaka kufanya.

Ikumbukwe Makamba na Tanesco walisema wanahitaji Til.4 kurekebisha kero za umeme.
 
Mchongo mwingine katika ubora wake, hamjakidhi mahitaji ya uzalishaji ghafla mnataka dandia maintenance ya grid na huku mtaani mpo na network kubwa sana tena mbovu na hatarishi. Kwenye msongo wa Kati mtapiga zaidi ya T, Aliyemshauri Samia kumuweka hapo huyu jamaa alaaniwe.
Si ndio hiyo wanaifumua au?
 
Hapana, grid ya Taifa ni njia kuu ya kusafirisha umeme kutoka vituo vya uzalishaji Hadi kwenye vituo vya sekondari vya kupozea umeme. Hizi za mtaani ndiyo msongo wa Kati kwenda Chini ambako ndiyo haswa kubovu na hatarishi.
Sasa maelezo ni pamoja na kubadili njia za kusafirisha zilizochoka,transfoma,nyaya nk
 
Wangejitahidi haswa kwenye ubora wa umeme. Umeme bora ni ule ambao una power factor ya 1.
Kwa sasa sidhani kama huu umeme unafika hata power factor ya 0.8!
Hili litawezekana hasa kwa kupunguza idadi ya nyumba zinazohudumiwa na transfomer moja au kwa kuweka transfomer kubwa zaidi kwenye mitaa.
Kaka unawezaje kupata Power Factor ya 1 ? Labda Commercially ila Practically ni ngumu. Sababu hapa unaongelea Transmission line Kuna losses kutokana na Impedances na other factors

Labda uwe na Real Power pekee with no reactive power au uwe na Pure Resistive loads jambo ambalo haliwezekani practically.
 
Back
Top Bottom