James Rugemalila afungua kesi Mahakama Kuu

James Rugemalila afungua kesi Mahakama Kuu

Status
Not open for further replies.
Atatuua tu huyu. Na yeye tumpe hela tena ah bora mi niondoke ktk nchi hii ishakuwa ya Rwegamalila na singa tutashindwa fanya kazi nyingine sasa na huu si uzalendo. Wao wamkamate mwizi wetu tu huyo PAP

Hao watu unaowaSupport kwenye chaguzi ndio tatizo...la haya mambo ID inafikisha ujumbe tosha...sasa unataka kukimbilia ikiwa ww ndio chanzo cha hao wezi....Kwanza tambua chanzo
 
i hope na mimi naweza kuwemo kwenye mgao ujao... wacha nianze mazoezi ya kuongea kihaya.... Iwe bojo...

Waikola waitu Rugemalila
 
Suala si ukada wa CCM, tatizo serikali na bunge imeendekeza sana siasa kuliko kufuata sheria na haki. Sasa inapokutana na watu wanaojua sheria kama kina Rugemalira ndipo inajikuta inalipa mapesa kibao kwa sababu ya uzembe na kuendekeza siasa katika vitu visivyohitaji siasa.

Serikali inaongozwa na CCM
 
..naona katerero yako imepata moto...kesi kafungua wapi mahakama ya ndizi muleba au????
 
Au ni kusubiri E.Lowasa 2015

Bwana mdogo naona umepewa Kichwa kwaajili yakufugia Nywele tu nasio kufikiri...huyo Mamvi wako anajpya gani ktk mijadala yote ya Ufisadi Bungeni umesikia alichoongea Kupinga ufisadi...Unampigia Debe akichaguliwa akianza kurudisha Pesa alizotumia kuwanunua nyie mnaotumia utumbo kufikiri mtakuja kupayuka hapa mimi nasemaga miTANGANYIKA mingi inaakili za NYUMBU muda huo inapigwa muda huo huo inajisahau km hakuna kilichotolea....
 
attachment.php
 
Hivi TISS hawawezi kutusaidia katika hili na kufanya yaliyo ndani ya uwezo wao ili kuondokana na Kadhia za aina hiii?au ndio malipo ya ku-sleep with the devil?

I smell NJAMA, mambo ya Gamba haya..,

Mkuu...dawa sio kuomba msaada kwa TISS dawa tunayo cc wananchi kuacha kuchagua CCM ambayo iko mamlakani zaidi ya 50 yrs Umri ambao haufanani nawalichoifanyia NCH then bado kuna mijitu inapita mitaani na FULANA kuhamasisha CCM ichaguliwe...
 
Hivi huyu rugemarila alipataje huu utajiri wake? Ni nani anayejua historia yake kidogo? Tafadhali ningependa kuijua
 
Wanajamvi - Good morning New Year 215!

Kama ni kweli thread hii basi ni Intelligence ya hali ya juu sana ambayo wengi wetu hatuwezi kuielewa kabisa. Lakini kwa uelewa wangu mdogo, hii move imepangwa kusuport hutuba ya JK. Na kwa misingi hiyo itabidi serikali itumie nguvu ya ziada na ya kila aina kuweza kupinga hayo madai,na kwa kupinga hayo madai ndipo hapo Mzee huyu RG atakuwa anasafishwa. Na sie yeye tu na wengine wote.

Tusubiri tuone.

Mmiliki wa VIP Enginering, aliyekuwa anamiliki hisa IPTL Ndugu Rugemalira amefungua kesi mahakama kuu akiidai serikali jumla ya Sh. 398 bilion zilizokuwemo/ zinazotakiwa kuwemo katika Escrow Account ya Tegete na zilizolipwa kwa kampuni ya PAP na kuleta mjafala mkubwa bungeni.

Katika madai yake, mwenye hisa hatambui malipo yote yaliyolipwa na serikali kwa kampuni ya PAP kwani kampuni hiyo haikuwa na nyaraka halali kutoka kwa msajili wa makampuni BRELA, Taxe Clearance Certificate kutoka TRA, kuandikishwa Tanzania Investment Center na wala mmliki wake kuwa na vibali vya kuishi na kufanya kazi nchini kutoka idara ya Uamiaji.

Katika hoja yake mdai anasema kuwa ni jukumu la serikali kuwahakiki wawekezaji wa nje ili kuwalinda wawekezaji wa ndani pindi tu wanapoingia ubia na wawekezaji wa nje. Ameendelea kudai kuwa, kwa uzembe huo wa serika kwa kutotimiza uhakiki wake wa kigeni ulisabibisha kampuni yake ya VIP Engineering kuingia ubia na Kampuni Feki na kumsababishia hasara ya sh. Bilion 56 kwani alizimika kuvunja ubia wao na kumfungulia mashitaka mbia mwenza PAP baada ya kugundua ubabahishaji wa uhalali wa kampuni hiyo.

Hivyo ameitaka tena serikali kulipa gharama zote alizotumia kuendesha kesi sh.36.8 bilion.
Aidha amedai kuwa aliwafahamisha serikali kutolipa malipo yoyote yaliyokuwemo kwenye account ya Escrow na endapo serikal ingeona kuna haja ya kufanya hivyo basi ilipe kwa VIP au IPTL account ambayo yeye alikuwa signatory.

Katika uwasilishaji wake mahakamani hapo anadai kutofahamu au kutambua kulipwa kwa PAP. Hivyo serikali inatakiwa kulipa tena madai yote kwa VIP au IPTL. Amewapa serikali siku 14 tu toka 1 Januari,2015 kuwa wamelipa malipo yote.

Katika madai hayo, ili kuyadhitisha ameambatinisha:
1. Report ya Mkaguzi mkuu wa hesabu za serika inayodhibitisha baadhi ya pesa kulipwa kwa PAP
2. Mkaguzi mkuu kudhibitisha kuwa mlipwaji hajawahi kusajiliwa kama mlipa kodi wala kupewa Taxe clearance certificate.
3. Report ya mdhibi mkuu wa Rushwa kuthibitisha kuwa kampuni iliyolipwa haikusajiliwa BRELLA na wala haikuwa na sifa au uhalali kufanya kazi yoyote ya ugavi dhidi ya Shirika lolote la Uma.
3. Report ya Bunge kama muhimili mwingine wa nchi kupitia kamati yake ya hesabu za serikali na mashirika ya uma kutodhibitisha/kudhibitisha juu uhalali wa PAP, mmiliki wa kampuni ya PAP na utendaji wake wa kazi.
4. Mapendekezo ya kamati ya bunge kwa serikali dhid ya PAP, mali zake na mmiliki wake.
5. Mapendekezo ya bunge kwa serikali yanayodhibitisha kuwa PAP haikuwa halali.
6. Mapendezo ya bunge kwa serikali juu ya watendaji wote walioshilikiana kwa pamoja ya kuilipa kampuni isiyo halali.
7. Baadhi ya magazeti likiwemo gazeti la serikal kudhibitisha mkuu wa nchi kupokea na kuridhia mapendezo hayo.
8. Magazeti pamoja na la serikali kudhibitisha serikali kwa kuwaadhibu watendaji wote waluofanya udhembe wa kulipa kampuni isiyo halali.
9. Mkanda wa video ya Rais wa nchi katika hotuba yake kukili watendaji wake kuilipa kampuni isiyo halali na kawasimamisha kazi kwa uzembe huo.
10. Barua ya Mwanasheria mkuu wa serikali kwa Rais ya kuomba kujiuzuru kwa kufanya uzembe huo wa kulipa kampuni isiyo halali.
11. Barua ya Rais kwa Mwanasheria mkuu kukubali kujiuzuru kwake kwa kutoa ushahuri wa kulipa kampuni isiyo halali.

Kesi hiyo uenda ikaamsha tena hasia za wanachi juu ya malipo ya Escrow account. Ni mtihani mwingine kwa serikali kwani Bunge na wanachi hawako tiyari kuona pesa kama hiyo ikilipwa tena.
 
na kesi anashinda SAA nne asubuhi

wewe mkuu unaichelewesha, hii anashinda saa mbili asubuhi wakati makarani wanapanga mafaili. Yaani natamani anipe hizo documents halafu anifanye wakili wake japo sina taaluma hiyo..... daaaah! ccm na jakaya ni janga la dunia!!!! labda aache tu!!
 
ccm basiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii tena

CCM basiiii tena??!!! Unaota wewe. Kwa TUME ipi HURU ya UCHAGUZI??? Tume yetu hii hii ya uchaguzi iliyoajiriwa na CCM eeh? Kwa TISS hii hii iliyoajiriwa na CCM eeh? kwa majeshi haya haya yaliyoajiriwa na CCM eeh? kwa mahakama yetu hii iliyoajiriwa na CCM eeeh? kwa bunge letu hili lililotekwa nyara na CCM eeh? pole sana mkuu. Otherwise labda kama unamaanisha hivi ''CCM basiiiiii kwa damu kumwagika Tz''

-Kaveli.
 
Wanajamvi - Good morning New Year 215!

Kama ni kweli thread hii basi ni Intelligence ya hali ya juu sana ambayo wengi wetu hatuwezi kuielewa kabisa. Lakini kwa uelewa wangu mdogo, hii move imepangwa kusuport hutuba ya JK. Na kwa misingi hiyo itabidi serikali itumie nguvu ya ziada na ya kila aina kuweza kupinga hayo madai,na kwa kupinga hayo madai ndipo hapo Mzee huyu RG atakuwa anasafishwa. Na sie yeye tu na wengine wote.

Tusubiri tuone.

Naunga mkono hoja yako, hasa ikizingatiwa kuwa mafisadi ni lazima wa-compromise, hasa kwa vile wao huona mbali zaidi na kujitayarisha kwa na kuishi baada ya uchaguzi ujao.
Lakini pia yawezekana dear JK kwa vile ni rafiki abaye hajali kumchinja rafiki yake hata kama ni mama aliyemzaa, bora mganga kamwambia ndio namna ya kujinusuru (mf msee mamvi wa richmond) li ishomile ruga baada ya kuona hapati ushirikiano, tena ruga mwenyewe anaonekana ndiye aliyeiba ngombe kwa vile ngozi imekutwa kwake na vijinyama vinaliwa nyumbani kwake na mamdogo ambaye ule mji mpya ulikuwa dili ya wote anabughudhiwa, sasa ishomile ameamua na liwalo liwe. Na kama ni hivyo basi JK itabidi aache mdudiko aanze kucheza ile ngoma ya kikwetu kule bukoba.
Asante ishomile
 
Kisiasa uko sawa lkn kisheria wanafaika hawahusiki wala kuwajibika, ndio maana Rugemalila, pamoja Na kunufaika kwa malipo bado anaishitaki serikali. Sijui lini Serikali yetu itajifunza, inatia hasira sana.

Hapa Mahakama ikikubaliana na Ruge, kuna hatari Serikali ikaanguka kwa kukosa credibility ya kuongoza; likitokea hili itamgharimu Rais, Serikali yake Na Chama chake.

Vv

Kuweka mambo sawa Ruge hakunufaika na mgao wa Escrow, aluchopata ni mauzo ya hisa zake. Sasa hivi ndo anadai hela iliyokuwemo escrow. Mwanzo alisema kua haya mambo watanzania wameliwa na yeye ameambulia vijihela tu vya ugoro watu walidhani anatania sasa ndo wajue kua kile alichokua anaongea kina maana gani
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom