Jamani Wananchi tujihadhari na hili!

Jamani Wananchi tujihadhari na hili!

Wa mmoja

Member
Joined
Aug 4, 2009
Posts
99
Reaction score
0
Inasemekana Dawa mseto ya Malaria ina sumu kali ambayo italeta madhara makubwa hapo baadae kwa watumiaji...Itapelekea watu kupooza!
Jamani watanzania tunamalizwa kwa njia moja au nyingine,vizazi vijavyo sijui vitakuwaje....Nadhani mlikuwa mnafahamu kama hizi dawa zilikuwa kwenye majaribio...Mchawi sio lazima akuloge,matendo yake tu yanaonyesha kama ni mchawi...!
Take care Wananchi.
 
Any scientific proof?

Mpe benefit of doubt kwa muda kwanza. Ukim-attack unaweza ukaja ukaua mjadala wakati kumbe ni kweli. Ni bora ukakwepa kupitia njia ambayo kuna tetesi kuwa kuna simba mla watu, kuliko kupuuzia tetesi na ukaamua kupita njia hiyohiyo, na wakati huo huo kulikuwa na a similar alternative route na yenye mileage zilezile kwa umbali. Tujadili zaidi badala ya kulenga kutofautiana sana kimawazo!
 
Any scientific proof?
kuna taarifa waliotoa TFDA niliikutia mwishoni kwa hiyo sikuielewa vizuri ila niliona picha ya dawa mseto, nadhani kuna kitu walimention kuhusu hizi dawa.
 
Hoja hii peleka panapohusika......! Kwa Dr. JF...!
 
Mpe benefit of doubt kwa muda kwanza. Ukim-attack unaweza ukaja ukaua mjadala wakati kumbe ni kweli. Ni bora ukakwepa kupitia njia ambayo kuna tetesi kuwa kuna simba mla watu, kuliko kupuuzia tetesi na ukaamua kupita njia hiyohiyo, na wakati huo huo kulikuwa na a similar alternative route na yenye mileage zilezile kwa umbali. Tujadili zaidi badala ya kulenga kutofautiana sana kimawazo!
Nakuunga mkono mkuu. Nafikiri tulifanyie kazi hili jambo maana hizi dawa watoto wangu ziliwasumbua sana mpaka nikaamua wasizitumie tena. Lisemwalo lipo kama halipo laja. Tufanye kautafiti kadogo tujua ukweli uko wapi.
 
Nakuunga mkono mkuu. Nafikiri tulifanyie kazi hili jambo maana hizi dawa watoto wangu ziliwasumbua sana mpaka nikaamua wasizitumie tena. Lisemwalo lipo kama halipo laja. Tufanye kautafiti kadogo tujua ukweli uko wapi.
Dah! hizi dawa balaa si kwa watoto tu! mimi niliwahi kuzitumia, Dah nilihindwa kumaliza Dozi halafu nilpoteza network siku tatu.
 
kuna taarifa waliotoa TFDA niliikutia mwishoni kwa hiyo sikuielewa vizuri ila niliona picha ya dawa mseto, nadhani kuna kitu walimention kuhusu hizi dawa.

Jamani ni bora tuache kuwapa watu hofu kwa mambo tusiyoyaelewa vizuri na ya kudhani.
 
CHa msingi tupeane taarifa sahihi, nadhani kuna madaktari humu JF, watujuze hali halisi ya mseto. Dawa zinabadilishwa kila wakati its crazy you know!! watu wanachukulia PhD hapo kwa kubadili dawa za malaria, wengine wanakula shavu nono hapo tena hawaangalii watumiaji. Lakini Mseto imejaaa kila kona katika mahospitali, Dispensary and madukani. Naona kama kuna mtu anajua hali halisi za mseto atujuze.
 
Personally hizi dawa zina effect kubwa dawa ukinywa unapoteza uwezo binafsi wa kiafya kwa kweli unakuwa mzoofu kuliko ulivyo kuwa mgonjwa..matibabu ni ya muda mrefu vidonge ni vingi kwa wakati mmoja...rangi inatisha....packing yake ni balaa..nimewahi zitumia baada ya vidoge vinne...SIkurudia ikabidi kumuuliza daktari alternative dawa....Alinate was best kwa kweli.
 
Jamani ni bora tuache kuwapa watu hofu kwa mambo tusiyoyaelewa vizuri na ya kudhani.

Hizi dawa mseto zilikuja ku-replace dawa aina ya SP akina "Fansida" na wenzake waliosababisha madhara makubwa kwa watu. Kwahiyo uwezekano ni mkubwa kuwa nazo zikawa na madhara maana nazo zinaonekana ziko kwenye majaribio. Kwahiyo kuziuia ni bora kuliko kuponya. You better take precautions.
 
Sasa tukimbilie wapi wajameni? Hivi kuna mtu anajali afya za watz kweli?
 
Fansidar na Metakelfin ziliwadhuru watu wengi sana, kwa kuwa wengi waliathirika na Sulphur poisoning. Sielewi kwa nini Sulphur iliwekwa kwenye dawa hizo (SP). Masikini, hata mwanaye Magufuli, marehemu Juliana, amekufa kwa ajili ya Sulphur poisoning.

Kwa hiyo sishangai kuhusu hizi Dawa Mseto!

Watanzania kila siku tunageuzwa Guinea Pigs, na makampuni ya madawa ya nje, kwa kuwa UONGOZI tuliouweka ni wa KIFISADI, unajali maslahi binafsi.

Akina Pfizer, na SmithKlineBeecham wanakuja na dawa zao hizo, kumbe wanafanya TRIALS kwenye miili yetu?

Kama unaweza, Artesunate ndio dawa pekee iliyothibitishwa kuwa nzuri kwa kutibia Malaria bila madhara. Achaneni na UPUUZI wa Mwakyusa na wenzake kule MoHSW!
 
Back
Top Bottom