Iran Yakataa Masharti ya Marekani Kuhusu Fidia:

Iran Yakataa Masharti ya Marekani Kuhusu Fidia:

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Posts
56,901
Reaction score
46,425
Wanaukumbi.

🇮🇷 Iran Yakataa Masharti ya Marekani Kuhusu Fidia:

🇮🇷 Iran yasema Marekani haiwezi kuamua fidia ya kifedha kwa upande mmoja katika makubaliano yoyote ya amani.

Tehran inadai:
Kuondolewa mara moja kwa mali zote za Iran
Kuondolewa kabisa kwa vikwazo vya mafuta

🇮🇷Iran inaweza kupata hadi dola bilioni 10 kutokana na mauzo ya mafuta katika kipindi cha siku 60.

Viongozi wa Iran: "Hatutarudi nyuma."
===============
🚨 BREAKING: 🇮🇷 Iran Rejects US Terms on Compensation:

🇮🇷 Iran says the US cannot unilaterally decide financial compensation in any peace deal.

Tehran demands:
Immediate unfreezing of all Iranian assets
Full lifting of oil sanctions

🇮🇷Iran could earn up to $10 billion from oil sales during the 60-day period.

Iranian leaders: “We will not back down.”



View: https://x.com/irantimes02/status/2058614211312488470?s=46&t=mTROWpaJUT8H393JMgWOvw
 
🇺🇸/IRANI - Kuhusu "Mazungumzo" ya Marekani na Iran

Marekani haina haki ya kudai chochote kutoka Iran, Iran haina wajibu wowote wa kukubali CHOCHOTE kwa Marekani.

Na hakuna hata moja ya madai ambayo Marekani inatoa yaliyojikita katika uhalisia - wasiwasi kuhusu "silaha za nyuklia" ni kisingizio cha uongo ILIYOTHIBITISHWA ili kuhalalisha kile ambacho kwa kweli ni vita haramu vya uchokozi.

Vikwazo katika Mlango wa Hormuz vilivyowekwa na Iran ni matokeo ya moja kwa moja ya vita hivyo vya uchokozi vya Marekani.

Marekani haitawahi kufanya makubaliano na Iran kwa sababu sababu yake halisi ya vita ni kutafuta ukuu juu ya eneo hilo na duniani kote.

Ikiwa lengo hilo halijabadilika (na halijabadilika) basi mazungumzo yote ni ya kununua muda, kuhamisha lawama, kuunda hisia ya uwongo ya usalama miongoni mwa mataifa yanayolengwa ili kutumia wakati uhasama unapoanza tena, kudhibiti/kudhibiti bei za soko n.k....

Kwa maneno mengine, mazungumzo haya ni (na siku zote yalikuwa) jukwaa la maonyesho kuanzia Obama hadi Trump - tunatumaini Tehran anajua hili na ananunua tu muda.

View: https://x.com/brianjberletic/status/2058703020372959297?s=46&t=mTROWpaJUT8H393JMgWOvw
 
Maneno mengi pande zote Ila show hakuna.
Kazi ni kipimo cha utu
 
Maneno mengi pande zote Ila show hakuna.
Kazi ni kipimo cha utu
Ufahamu chochote kuhusu kinachoendelea Hormuz imefungwa kuna show kama hiyo.
 
Iran has rejected allegations that the release of its frozen assets would only occur after Tehran begins transferring its stocks of enriched uranium, stating that such a linkage is not acceptable within the current framework of negotiations - Tasnim.

Tehran insists that a portion of its frozen assets be unfrozen and made fully accessible immediately upon the announcement of an agreement.

Iran also maintains that it has not yet made any commitments regarding the technical details of the nuclear issue and therefore does not consider the initial unfreezing of funds to be tied to arrangements on uranium or nuclear materials.

Failing to unfreeze the frozen assets from the outset would constitute a crossing of one of the "red lines" set by Tehran and would prevent the conclusion of any agreement.
 
Na pia waongeze sharti la kumfufua yule kiongozi wa kidini la sivyo waendelee kukaza buti
 
Trump alijiondoa kutoka kwa mapendekezo muhimu ya kidiplomasia na Iran kufuatia mazungumzo ya simu na Netanyahu
——
Matangazo ya vyombo vya habari kuhusu juhudi za hivi karibuni za kidiplomasia kati ya Marekani na Iran yamepita kwa kiasi kikubwa maendeleo halisi yaliyopatikana katika mazungumzo, kulingana na mchambuzi wa masuala ya Iran Hassan Ahmadian.

Akizungumza na Al Jazeera Arabic, Ahmadian alisema kwamba Rais wa Marekani Donald Trump alijiondoa kutoka kwa vipengele viwili muhimu vya mapendekezo hayo, ambavyo hapo awali vilipata kukubalika kwa pande zote mbili kupitia wapatanishi.

Mchambuzi huyo alifichua kwamba Trump alibadilisha misimamo kuhusu kifungu kamili cha kusitisha mapigano kinachokusudiwa kuijumuisha Lebanon, pamoja na kutoganda kwa mali maalum za Iran.

Ahmadian alibainisha kuwa mabadiliko haya ya ghafla ya sera yalitokea mara tu baada ya mazungumzo ya simu kati ya Trump na Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu.


View: https://x.com/thecradlemedia/status/2058820552320602404?s=46&t=mTROWpaJUT8H393JMgWOvw
 
Wizara ya Mambo ya Nje ya Iran inathibitisha kwamba kodi ya mazingira itatozwa kwa meli:

"Hakuna ushuru; watu wanapaswa kutumia istilahi sahihi

Iran na Oman kwa sasa wanaandika itifaki mpya

Chini ya mfumo huu mpya, huduma za baharini zitatolewa ili kulinda mazingira ya Mlango-Bahari wa Hormuz, Ghuba ya Uajemi, na Bahari ya Oman, ambayo inahitaji ukusanyaji wa Kodi ya Mazingira

Tunatumai kufikia makubaliano ya mwisho na Oman kuhusu jambo hili hivi karibuni"


View: https://x.com/iranobserver0/status/2058829058482356313?s=46&t=mTROWpaJUT8H393JMgWOvw
 
Trump alijiondoa kutoka kwa mapendekezo muhimu ya kidiplomasia na Iran kufuatia mazungumzo ya simu na Netanyahu
——
Matangazo ya vyombo vya habari kuhusu juhudi za hivi karibuni za kidiplomasia kati ya Marekani na Iran yamepita kwa kiasi kikubwa maendeleo halisi yaliyopatikana katika mazungumzo, kulingana na mchambuzi wa masuala ya Iran Hassan Ahmadian.

Akizungumza na Al Jazeera Arabic, Ahmadian alisema kwamba Rais wa Marekani Donald Trump alijiondoa kutoka kwa vipengele viwili muhimu vya mapendekezo hayo, ambavyo hapo awali vilipata kukubalika kwa pande zote mbili kupitia wapatanishi.

Mchambuzi huyo alifichua kwamba Trump alibadilisha misimamo kuhusu kifungu kamili cha kusitisha mapigano kinachokusudiwa kuijumuisha Lebanon, pamoja na kutoganda kwa mali maalum za Iran.

Ahmadian alibainisha kuwa mabadiliko haya ya ghafla ya sera yalitokea mara tu baada ya mazungumzo ya simu kati ya Trump na Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu.


View: https://x.com/thecradlemedia/status/2058820552320602404?s=46&t=mTROWpaJUT8H393JMgWOvw

Mzee wa UHARO Acha kujitoa ufahamu Marekani na Israel ni Washirika( Allies ) hivyo ni lazima wazungumze na wapatane!!
 
Mzee wa UHARO Acha kujitoa ufahamu Marekani na Israel ni Washirika( Allies ) hivyo ni lazima wazungumze na wapatane!!
Mzee wa Uharo mabwana zako kazi wanayo.
Kabla ya kusaini makubaliano yoyote ya awali au kujadili mpango wa nyuklia, Iran inaweka sharti kwamba Marekani iwape dola bilioni 12, kulingana na Iran International. Kiasi hiki kinapaswa kutolewa kutoka kwa fedha zake zilizozuiliwa nchini Qatar. Tehran inasisitiza kupata, kuanzia awamu ya kwanza ya makubaliano, ufikiaji halisi na wa uhakika wa fedha hizi, ambao bila hiyo hakuna makubaliano ya awali ya kidiplomasia yanayoweza kuendelea. Jumla hii ya dola bilioni 12 ingewakilisha sehemu tu ya mahitaji ya jumla ya Iran. Kwa muda mrefu, Washington inapaswa kulipa hadi dola bilioni 100 kwa Tehran.
 
Mshauri wa kijeshi wa Kiongozi Mkuu wa Iran, Mohsen Rezaei (@ir_rezaee):
——
“Ikiwa unataka kushambulia Mlango-Bahari wa Hormuz na kuingia Ghuba ya Uajemi, basi kwanza kabisa, tutatoa jibu kali, chungu, na lisilo la kawaida.

Pili, tutavunja kizuizi cha majini. Hadi sasa, tumeonyesha kujizuia na hatujakushambulia.

Lakini muhimu zaidi, wacha nikuambie hivi. Tunaweza kujiondoa kutoka kwa NPT. Je, unaelewa tishio hilo linamaanisha nini? Je, unaelewa kitakachotokea tukiondoka NPT?

Kwa hivyo rudi kutoka kwenye njia hii. Rudi nyuma kabla haijafika mwisho na kabla hujajiua.”

View: https://x.com/thecradlemedia/status/2058645121273340289?s=46&t=mTROWpaJUT8H393JMgWOvw
 
Deni la Marekani limevuka dola trilioni 39. Trump pekee ndiye anayehusika na karibu 30% yake.

Hadi sasa, Trump ameongeza takriban dola trilioni 12–13 kwenye deni hilo katika mihula yake miwili ofisini. Hiyo ni karibu 30% ya deni LOTE la taifa la Marekani lililokusanywa tangu 1789.

Fikiria tu kuhusu hili: zaidi ya miaka 250, marais 44 walichangia 70% ya deni hilo. Katika kipindi cha chini ya miaka 6, Trump pekee aliongeza 30%. Hiyo ni takriban mara 18 zaidi ya rais wa kawaida wa Marekani katika historia.

Yeye ndiye marais mbaya zaidi katika historia ya Marekani, na kusababisha madhara zaidi kwa nchi kuliko mtu mwingine yeyote. Na tutalipa kwa matendo yake muda mrefu baada ya kuondoka kwake.
 
Mzee wa Uharo mabwana zako kazi wanayo.
Kabla ya kusaini makubaliano yoyote ya awali au kujadili mpango wa nyuklia, Iran inaweka sharti kwamba Marekani iwape dola bilioni 12, kulingana na Iran International. Kiasi hiki kinapaswa kutolewa kutoka kwa fedha zake zilizozuiliwa nchini Qatar. Tehran inasisitiza kupata, kuanzia awamu ya kwanza ya makubaliano, ufikiaji halisi na wa uhakika wa fedha hizi, ambao bila hiyo hakuna makubaliano ya awali ya kidiplomasia yanayoweza kuendelea. Jumla hii ya dola bilioni 12 ingewakilisha sehemu tu ya mahitaji ya jumla ya Iran. Kwa muda mrefu, Washington inapaswa kulipa hadi dola bilioni 100 kwa Tehran.
Mzee wa UHARO Waambie Iran waache kujifanya Ombi-omba msikilize hapa waziri wa mambo ya nchi za nje wa Iran
 

Attachments

  • -8331276849201511851.mp4
    2.2 MB
🇺🇸🇮🇷 Hapa kuna kinachojulikana kuhusu makubaliano yanayoibuka kati ya Marekani na Iran, na pengo linabaki wapi.

Pande zote mbili zinakubaliana:

  • Mfumo wa MOU wa siku 60 wa kusimamisha mapigano na kuanza mazungumzo
  • Mlango wa Hormuz unafunguliwa tena polepole kwa siku 30
  • Iran inajitolea kuingia katika mazungumzo ya nyuklia
  • "Hakuna Vumbi, Hakuna Dola": vikwazo vinahusiana na utendaji kazi

Pale wanapotofautiana:

  • Mali zilizogandishwa: Iran inataka pesa zitolewe mara tu makubaliano yanapotiwa saini. Marekani inasema mali zigandishwe tu baada ya Mlango huo kufunguliwa tena
  • Hifadhi ya nyuklia: Marekani inasema Iran imejitolea kutoa urani wake uliotajirishwa. Iran inasema haikutoa ahadi kama hiyo katika hatua hii
  • Lebanon: Iran inataka makubaliano hayo yamalize vita katika pande zote ikiwemo Lebanon. Israeli inaungwa mkono na Trump kudumisha uhuru wa kuchukua hatua huko
  • Vikwazo: Iran inataka vikwazo vyote viondolewe. Marekani inasema maelezo yanakuja baadaye
  • Makombora ya Ballistiki: kwa kiasi kikubwa hayapo kwenye mazungumzo ya sasa licha ya kuwa lengo lililotajwa la Marekani

Rubio:

"Tutakuwa na makubaliano mazuri au tutalazimika kuyashughulikia kwa njia nyingine."

Trump:

"Hakuna Vumbi, Hakuna Dola."

Iran:

"Hakuna mali siku ya kwanza, hakuna makubaliano."

95% imekamilika. 5% iliyobaki ndiyo kila kitu.

Chanzo: CNN

View: https://x.com/marionawfal/status/2058852323787714941?s=46&t=mTROWpaJUT8H393JMgWOvw
 
Back
Top Bottom