Idadi ya viti vya CUF na CHADEMA hadi sasa ni vingapi?

Idadi ya viti vya CUF na CHADEMA hadi sasa ni vingapi?

Ninachojua Pemba peke yake ni viti 18. bara viti 10. hapo unapata jumla 28 bado viti vya Unguja ambavyo wamepata viti visiopungua 5......
 
Maana yake kirahisi ni hivi kama 2010 CDM kilipata wabunge wa kuchaguliwa 25 wakapata wabunge viti maalumu 20 tukifanya hesabu huenda CDM ikiwa na viti maalumu zaidi 25
 
Lizaboni na wenzako, hivi kuwabagua watu kwa makabila yao maana yake nini? mnaeneza sumu mbaya sana katika jamii dhidi ya watu fulani, hii ni dhambi kubwa sana mnafanya. inaelekea kuna siku wachagga watawindwa kama wanyama wauwawe.
 
Lizaboni na wenzako, hivi kuwabagua watu kwa makabila yao maana yake nini? mnaeneza sumu mbaya sana katika jamii dhidi ya watu fulani, hii ni dhambi kubwa sana mnafanya. inaelekea kuna siku wachagga watawindwa kama wanyama wauwawe.



Hahaha watakuwa ndezi
 
1.Tundu LISSU
2.Freeman Mbowe
3.James Mbatia
4.John Mnyika
5.John Heche
6.Mwita waitara
7.Saeed kubenea
8.Esther Bulaya
9.Halima Mdee
10.Esther Matiko
12.Davidi Silinde
13.Mchungaji Msigwa
14.Joshua Nassari
15.James Millya
16.Maftah- CUF
Figures zingine za chadema sizifahamu na za CUF nyingi pia bado ni mpya siwezi kuzisemea sana, Nime-outline niazozifaham ktk ulimwengu wa siasa za Tz! Japo nimeumia sana kwa Mtatiro kufanyiwa umafia wa kisiasa na mtu ambaye nia yake haikujulikana.

Hii list unaionaje Mdau wangu wa JF?
 
Habari za ukumbi huu

Wadau nilikuwa naomba mnijuze mwenye kujuwa idadi ya jumla ya Viti vya Ubunge CUF T.bara na Idadi ya jumla ya viti vya Ubunge Chadema T.bara tu hadi sasa tume ilipofikia kutaja matokeo. Pia NCCR Mageuzi wamepata vingapi

Naomba kuwasilisha.

cuf wameshasema wao wameshinda kama cuf sio ukawa chadema 34 cuf 26 mbatia 1 act 1
 
Pamoja na Zenji. Bara wana viti 10. ( Lindi4, Mtwara2, Dar es Salaam 2, Tanga 1 na Tabora 1)

Jamani zenji uchaguzi si umefutwa? Naomba kaelimu kidogo kuhusu mnavyojumuisha viti vya ubunge vya huko
 
Tutegemee hoja/miswada binafsi nyingi/mingi zaidi toka kwa
1. Zitto Kabwe
2. John Mnyika
3. Saed Kubenea

Wengine ni wapayukaji tu.....
 
"Ni nafuu Dr.Slaa kuwa ikulu kuliko Tundu Lissu kuwa Bungeni" Rais J.Kikwete
 
Nyonya Nya la ccm lilidondosha fuko la mavi dodoma july 12, Mbowe kaliokota kalileta Mtaa ufipa, Sasa harufu kila sehemu.
 
Dah! Hesabu za Ukawa zime fail sana Lowassa chalii, Mwakyembe Kidedea, Nape kidedea, Zitto kidedea. Badilisheni Gia baharini rudisheni chombo ufukweni mawimbi ya Kanali Kinana na Kanali Jakaya ni makali mno
 
mimi ni mbara wa kusini nyanda za juu naombe kuuliza hivi wachagga wana matatizo gani hapa Tanzania ? kwani naona post nyingi humu kama zinawasema vibaya vile
nataka kujua kwani binafsi hawanitenda kabisa so niwe conscious wasije wakanitenda kama walivyowatenda ninyi
nafanya nao kazi sijaona tatizo lao ila kuna makabila nafanya nao kazi duuuu kibaya Zaidi wengine mie ndo nimewafundisha kazi
nnacho fahamu kuhusu chagga is they are successful wenye elimu na wasio na elimu


Kuna watu wengi wanachuki binafsi na wachagga , hii ni wachagga tukokuwa wavivu katika kufanya kazi na biashara pia. Ni watu waliona MBELE miaka 50 iliyo pita. IPO siku taifa hili litagawanyika , ndani Tanganyika kutakuwa na jamhuri ya kaskazini (kilimanjaro, arusha, manyara, mara) na jamhuri ya wadanganyika.
 
Back
Top Bottom