Hydroponic fodder, Mkombozi pekee wa wafugaji wa ng'ombe, kuku, nguruwe, mbuzi na kadhalika


MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
1,005
Points
2,000
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
1,005 2,000
Wakuu kunasiku nilipost humu kuhusu Hydroponic techinology, Ila kama ilivyo kawaida yetu thread kama hizi huwa watu wanapotezea, Ila ukweli ni kwamba hii tekinolojia ni nzuri sana na inaweza kuwa ndo suluhisho pekee mpaka sasa la chakula cha mifugo.

Inaweza kukupunguzia gharama za chakula kwa 50% na kama tunavyo jua kwenye ufugaji hasa Kuku chakula kinabeba hadi asilimia 85 ya gharama zote za uendeshaji wa kuku.


Kanga wakiwa wanakula Hydroponic fodder.

Kuku wakila hydroponic fedder.

HYDROPONIC FODDER inaweza tumika kulishia aina zote za mifugo na hii ni njia rahisi sana na isiyo kuwa na gharama sana.
Chasha poultry farm hii technology naitafuta sana nilikuwa nataka kujua pa kuanzia mimi shida yangu ni ajili ya mifugo tu ng'ombe. na kuku baadae.Hebu nipe mawasiliano na wewe na pia je kwa hapa Tanzania ni wapi wanatoa mafunzo na angalau hata kuona kwa macho?,Najua wenzetu Kenya wako mbele sana kwa masuala haya
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
8,961
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
8,961 2,000
Chasha poultry farm hii technology naitafuta sana nilikuwa nataka kujua pa kuanzia mimi shida yangu ni ajili ya mifugo tu ng'ombe. na kuku baadae.Hebu nipe mawasiliano na wewe na pia je kwa hapa Tanzania ni wapi wanatoa mafunzo na angalau hata kuona kwa macho?,Najua wenzetu Kenya wako mbele sana kwa masuala haya
J & B TUNATOA MAFUNZO, TUNAUZA FODDER YENYEWE, TUNAUZA TREI PAMOJA NA VIFAA VYOTE. TUNATOA USHAURI WA KITAALAMU NAMNA YA KUWALISHA MIFUGO. TUTAFUTE KWA NAMBA 0655 533 543 TUKO JIJINI MWANZA. UNAKARIBISHWA KUONA KWA MACHO KABLA HUJAJIFUNZA.
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
8,961
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
8,961 2,000
Mkuu naomba Msada. Hydroponic yangu nilipanda ngano, baada ya siku 8 niliwapa kuku wa nyama wa wiki 2 ajabu waligoma kabisa kula. Inaweza kuwa sababu gani?
siku 4/5 ni kwa ajili ya ndege
6/7 ni kwa ajili ya nguruwe
8+ ni kwa wanyama wanaotumia zaidi majani kama vile ng'ombe, mbuzi etc.

Ila hata ndege wakizoea hata fodder ya siku 8 wanachangamkia tu.
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
8,961
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
8,961 2,000
Chasha poultry farm hii technology naitafuta sana nilikuwa nataka kujua pa kuanzia mimi shida yangu ni ajili ya mifugo tu ng'ombe. na kuku baadae.Hebu nipe mawasiliano na wewe na pia je kwa hapa Tanzania ni wapi wanatoa mafunzo na angalau hata kuona kwa macho?,Najua wenzetu Kenya wako mbele sana kwa masuala haya
J and B Enterprises wanatoa mafunzo hayo. Kama ukitaka kuona kwa macho unakaribishwa, wako Mwanza jijini - Igoma nyuma ya St. Mry's school; kwa mawasiliano waweza kuwapata kwa jnb14enterprises@gmail.com; simu nambari +255 655 533 543 KARIBU SANA!
 
D

DOGMA

Member
Joined
Nov 29, 2014
Messages
24
Points
45
D

DOGMA

Member
Joined Nov 29, 2014
24 45
Mi ni mtaalamu wa kutengeneza Automatic Hydroponic system. Yaani mfumo wa kuotesha mimea kwa kutumia maji unaojiendesha wenyewe. Kama unahitaji basi tuwasiliane.
 
sayyedsaid

sayyedsaid

Member
Joined
Nov 16, 2017
Messages
6
Points
20
sayyedsaid

sayyedsaid

Member
Joined Nov 16, 2017
6 20
Mi ni mtaalamu wa kutengeneza Automatic Hydroponic system. Yaani mfumo wa kuotesha mimea kwa kutumia maji unaojiendesha wenyewe. Kama unahitaji basi tuwasiliane.
mm ntaka elemu jinsi ya kuanda hyo Hydroponic
 
M

marvinpm

Member
Joined
Mar 11, 2018
Messages
37
Points
95
M

marvinpm

Member
Joined Mar 11, 2018
37 95
Hello..... Karibuni Sana Katika group linalohusu ufugaji wa nguruwe

Karibu Sana wewe mtaalamu wa mifugo, mfugaji, mnunuzi, pamoja na Wale wenye kiu ya kujifunza zaidi kuhusu ufugaji huu wenye tija na kipato cha uhakika.....

Click link ifuatayo kujiunga......


Zingatia kujitambulisha pindi tu uingiapo katika group hili
ZINGATIA KUJITAMBULISHA PINDI TU UINGIAPO KATIKA GROUP HILI... JINA, MKOA, SHUGHULI

TSA- PIG FARMING
 
M

marvinpm

Member
Joined
Mar 11, 2018
Messages
37
Points
95
M

marvinpm

Member
Joined Mar 11, 2018
37 95
Hello..... Karibuni Sana Katika group linalohusu ufugaji wa nguruwe

Karibu Sana wewe mtaalamu wa mifugo, mfugaji, mnunuzi, pamoja na Wale wenye kiu ya kujifunza zaidi kuhusu ufugaji huu wenye tija na kipato cha uhakika.....

Click link ifuatayo kujiunga......


Zingatia kujitambulisha pindi tu uingiapo katika group hili
ZINGATIA KUJITAMBULISHA PINDI TU UINGIAPO KATIKA GROUP HILI... JINA, MKOA, SHUGHULI
 
Mzalendo JR

Mzalendo JR

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
1,194
Points
1,250
Mzalendo JR

Mzalendo JR

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
1,194 1,250
Wakuu kunasiku nilipost humu kuhusu Hydroponic techinology, Ila kama ilivyo kawaida yetu thread kama hizi huwa watu wanapotezea, Ila ukweli ni kwamba hii tekinolojia ni nzuri sana na inaweza kuwa ndo suluhisho pekee mpaka sasa la chakula cha mifugo.

Inaweza kukupunguzia gharama za chakula kwa 50% na kama tunavyo jua kwenye ufugaji hasa Kuku chakula kinabeba hadi asilimia 85 ya gharama zote za uendeshaji wa kuku.


Kanga wakiwa wanakula Hydroponic fodder.

Kuku wakila hydroponic fedder.

HYDROPONIC FODDER inaweza tumika kulishia aina zote za mifugo na hii ni njia rahisi sana na isiyo kuwa na gharama sana.
Mkuu ningependa kujua ni nutrients gani hutakiwa wakati wa kuotesha na kukuza Hydroponic Folders sababu ni sharti iwe in liquid form. Na sisi tumezoea mbolea za viwandani ni crystal form au Mboji.
 
B

bokoharam007

Senior Member
Joined
May 11, 2012
Messages
172
Points
225
B

bokoharam007

Senior Member
Joined May 11, 2012
172 225
Mi ni mtaalamu wa kutengeneza Automatic Hydroponic system. Yaani mfumo wa kuotesha mimea kwa kutumia maji unaojiendesha wenyewe. Kama unahitaji basi tuwasiliane.
Namba ya simu na unapatikana wapi?
 
prospilla

prospilla

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2015
Messages
677
Points
1,000
Age
25
prospilla

prospilla

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2015
677 1,000
Nimejaribu kuandaa hydroponic baada ya kusoma maelezo hapa na sehemu mbali mbali, kwenye maelezo hapo juu nimeona unaweza kuvuna baada ya siku 4 hadi 5 kama ni kwaajili ya kuku, ila hizo zinazoonekana kwenye picha hapo zinakaribia kufunga wiki 1 na naona hazikui. Sijajua nimekosea wapi na nifanye nini ili zikue haraka.

NB nimekua nikimwagilia maji ya kawaida bila kuchanganya chochote.
20180713_111008-jpg.808445
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
8,961
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
8,961 2,000
Nimejaribu kuandaa hydroponic baada ya kusoma maelezo hapa na sehemu mbali mbali, kwenye maelezo hapo juu nimeona unaweza kuvuna baada ya siku 4 hadi 5 kama ni kwaajili ya kuku, ila hizo zinazoonekana kwenye picha hapo zinakaribia kufunga wiki 1 na naona hazikui. Sijajua nimekosea wapi na nifanye nini ili zikue haraka.

NB nimekua nikimwagilia maji ya kawaida bila kuchanganya chochote.View attachment 808445
Kama ni wiki kuna sehemu umekosea ... wiki ibabidi usiwe unaona mbegu hata moja. Inaonekana green tupu.
Makosa yanayofanywa na wengi ni kama ifuatavyo:-
1. Uoshaji
2. Usafishaji
3. Uoteshaji
4. Matumizi sahihi ya virutubisho.
Elezea kila kipengere umefanyaje. Angalia kwenye hiyo attachment!
 

Attachments:

prospilla

prospilla

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2015
Messages
677
Points
1,000
Age
25
prospilla

prospilla

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2015
677 1,000
Kama ni wiki kuna sehemu umekosea ... wiki ibabidi usiwe unaona mbegu hata moja. Inaonekana green tupu.
Makosa yanayofanywa na wengi ni kama ifuatavyo:-
1. Uoshaji
2. Usafishaji
3. Uoteshaji
4. Matumizi sahihi ya virutubisho.
Elezea kila kipengere umefanyaje. Angalia kwenye hiyo attachment!
Kosa la kwanza nadhani ni virutubisho, sikuweka kirutubisho chochote na kwenye maelezo mengi wanasema unamwagilia maji ya kawaida bila kuchanganya kitu, ni virutubisho gani tunachanganya hapo.
Hatua nyingine nimefuata vizuri tu.
 
MR.ACCORDING TO ME

MR.ACCORDING TO ME

Member
Joined
Dec 25, 2014
Messages
20
Points
45
Age
34
MR.ACCORDING TO ME

MR.ACCORDING TO ME

Member
Joined Dec 25, 2014
20 45
HIYO HYDROPONIC FODDER, sijafahamu maelezo yake kabisa.
Tuambie hicho ni nini?Kinaandaliwaje?
 
MR.ACCORDING TO ME

MR.ACCORDING TO ME

Member
Joined
Dec 25, 2014
Messages
20
Points
45
Age
34
MR.ACCORDING TO ME

MR.ACCORDING TO ME

Member
Joined Dec 25, 2014
20 45
Naona you are just hitting around the bushes!
 
chugamaica

chugamaica

Senior Member
Joined
Dec 17, 2018
Messages
185
Points
250
chugamaica

chugamaica

Senior Member
Joined Dec 17, 2018
185 250
Nimeitazama kwa ufupi Mkuu. Imesheheni. Pamoja na ukweli kuwa siwapendi Wakenya kihivyo, lazima nikiri kuwa wenzetu wako juu sana na kwa sababu ya blah blah zetu, vigumu kuwafikia. Wako juu hata kwa information sharing. Inawezekana baadhi ya mambo kama haya tunayo hapa hapa lakini tuna uzembe wa kuyaweka hadharani kwa faida ya wote!

Anyway, shukurani kwako, kwa Mleta Uzi na Wachangiaji wote! Ngoja tuifanyie kazi hii fursa!
Mkuu umenena kweli ila sisi kwa sisi hatupendani licha ya wakenya wenyewe kuna watu anaweza kuwa anajua jambo linaloweza kuwasaidia na wengine ila hupendi ufahamu zaidi ya kujirushia kwenye hizi social media kuwa anafanya hydroponic na hata ukijaribu kutaka ujifunze bla bla nyingi mara unatakiwa uende shule ukasomee wakati nikitu ambacho yeye anaweza kukufundisha ila mtu hadi ufanikiwe unapitia mambo mengi mno kwa hizi jamii zetu za kiafrica

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,293,761
Members 497,728
Posts 31,152,646
Top