Hydroponic fodder, Mkombozi pekee wa wafugaji wa ng'ombe, kuku, nguruwe, mbuzi na kadhalika | Page 19 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hydroponic fodder, Mkombozi pekee wa wafugaji wa ng'ombe, kuku, nguruwe, mbuzi na kadhalika

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by CHASHA FARMING, Feb 21, 2014.

  1. CHASHA FARMING

    CHASHA FARMING Verified User

    #1
    Feb 21, 2014
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 6,350
    Likes Received: 2,529
    Trophy Points: 280
    Wakuu kunasiku nilipost humu kuhusu Hydroponic techinology, Ila kama ilivyo kawaida yetu thread kama hizi huwa watu wanapotezea, Ila ukweli ni kwamba hii tekinolojia ni nzuri sana na inaweza kuwa ndo suluhisho pekee mpaka sasa la chakula cha mifugo.

    Inaweza kukupunguzia gharama za chakula kwa 50% na kama tunavyo jua kwenye ufugaji hasa Kuku chakula kinabeba hadi asilimia 85 ya gharama zote za uendeshaji wa kuku.

    [​IMG]
    Kanga wakiwa wanakula Hydroponic fodder.
    [​IMG]
    Kuku wakila hydroponic fedder.

    HYDROPONIC FODDER inaweza tumika kulishia aina zote za mifugo na hii ni njia rahisi sana na isiyo kuwa na gharama sana.



     
  2. The hammer

    The hammer JF-Expert Member

    #361
    Mar 11, 2017
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,280
    Likes Received: 1,248
    Trophy Points: 280
    Mkuu, mimi nimeanza kufuga wa kienyeji wapo 100.Ila nataka nifuge kwa kiasi kikubwa hawa ambao ni crossed breed. Je,ni aina gani nzuri hasa kwa kuhimili magonjwa, uzito na ukuaji wa haraka,nimepitia maada mbalimbali karibu aina ninazozifahamu zote zina changamoto ya magonjwa hasa hao weusi, sasso ila kroiller ndo sijaona ikizungumziwa.Je,vipi soko lao lipo kama la wa kienyeji au nalo linasumbua na pia wanaweza kupewa pumba ya kawaida tu wakakua kwa hatua za mwanzo kabla sijahamia kwenye hydroponic fodder.
     
  3. m

    mdiwani JF-Expert Member

    #362
    Mar 11, 2017
    Joined: Nov 12, 2015
    Messages: 237
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 60
    Wakuu nahitaji mjuzi wa kutengeneza system ya hydroponics. Kwa malipo.
    Ni contact private box
     
  4. t

    truckdriver JF-Expert Member

    #363
    Mar 11, 2017
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 521
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    Upo mkoa gani
     
  5. Mbwa dume

    Mbwa dume JF-Expert Member

    #364
    Mar 11, 2017
    Joined: Jan 15, 2014
    Messages: 1,885
    Likes Received: 1,796
    Trophy Points: 280
    Hiyo Hydroponics ndiyo madude gani.?!!!
    Fafanua kidogo maana nna broo wangu ni fundi seremala mzuri tu
    Anachonga mpaka yale makabati ya Ikulu,
    Hivyo sidhani kama atashindwa kukuchongea hiyo "Hydroponics"
    Maana mbao zipo za kutosha stoo.
     
  6. m

    mdiwani JF-Expert Member

    #365
    Mar 11, 2017
    Joined: Nov 12, 2015
    Messages: 237
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 60
    Mkuu ni namna ya kupanda mboga. Bila kutumia mchanga. Inatumia pvs kupitisha maji yenye virutubisho vyote.
     
  7. k

    kinsakina Senior Member

    #366
    Mar 13, 2017
    Joined: Jun 17, 2016
    Messages: 179
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    usiwe na hofu wataalamu tupo wa hyrdoponics
    naam mkuu watalamu tupo wa hii kitu,hydoponics kwa taafsiri ya kiingereza " ability to control all necessary plant variables kama vile mwanga,nutrient na vinginevyo ,swala ni mtaji,ila sio mkubwa sana inategemea sana na zao unalotaka kulikuza.mfano chainizi ukiotesha mbegu zake ndani ya hydoponics system huchua siku tatu kufika urefu wa cm 4 na nyanya zinakubali vizuri sana na mengineo jamii ya haya.yafuatayo ni mahitaji rahisi na muhimu
    1;eneo unalotaka kuotesha liendana na mahitaji yako,ikumbukwe kuwa eneo lazima liwe closed kama vile nyumba au banda maalum
    2;pvc pipe (ukubwa unategemea na staili unayotaka kulima minimum ni nchi mbili),growing pot(ukubwa kulingana na zao unalotaka kuotesha ila sio muhimu sana),tube light au LED system(kulingana na ukubwa wa eneo), automatics water taps,mipira ya maji.automatics system control,ph meter,water pump(solar or electic water pump ni muhimu).tank la maji au karo la maji
     
  8. festus chongoma

    festus chongoma Member

    #367
    Mar 14, 2017
    Joined: Feb 16, 2017
    Messages: 22
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 5
    Samahani naomba kujua chakula vya sungura kwa ujumla
     
  9. Naisujaki Lekangai

    Naisujaki Lekangai JF-Expert Member

    #368
    Mar 15, 2017
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 1,348
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Upo serious mkuu? Mimi naona umekusudia kufanya mzaha kidogo, na umenifurahisha kwelikweli!
     
  10. blakafro

    blakafro Member

    #369
    Mar 16, 2017
    Joined: May 1, 2014
    Messages: 74
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 25
    Hivi hii kitu bado haijaanza tumika sana Tanzania au ndo mpaka SUA wa hii introduce kwa wakulima, kama kuna mtaalamu alobobea kwenye hii Technology ya Hydroponic ebu atuchambulie hapa kwa undani inafanyaje kazi na mengineyo.
     
  11. blakafro

    blakafro Member

    #370
    Mar 16, 2017
    Joined: May 1, 2014
    Messages: 74
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 25
  12. kwelikimya

    kwelikimya Member

    #371
    Mar 20, 2017
    Joined: Sep 1, 2013
    Messages: 6
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Nawashukuru sana wakuu kwa taaluma hii adhimu.
    Ila naomba niulize swali moja lililonifanya nikapekua comments zote kulitafutia majibu...
    Je, ukitaka kufuga kuku mathalani wa kienyeji, kwa kutumia teknolojia maridhawa ya haidroponiki, inatosha kuwapa hiyo fodder peke yake bila vyakula vingine?
    Au fodder ni nyongeza tu kama zilivyo nyasi nyingine anazokula kuku mfugwa?
    Kiungwan nitangulize shukrani...
     
  13. srinavas

    srinavas JF-Expert Member

    #372
    Mar 21, 2017
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 3,186
    Likes Received: 1,655
    Trophy Points: 280
    swali zuri ngoja tusubirie majibu
     
  14. Bahati furaha

    Bahati furaha JF-Expert Member

    #373
    Mar 21, 2017
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 2,553
    Likes Received: 837
    Trophy Points: 280
    Wa mkoani, hii kitu yale maji unayomwagilia yanatuamishwa kwenye hyo trei au yanachuuzika na kupotea?
    sijui kama nimeeleweka!!
     
  15. Bahati furaha

    Bahati furaha JF-Expert Member

    #374
    Mar 21, 2017
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 2,553
    Likes Received: 837
    Trophy Points: 280
    Nadhani mtoa mada alishalijibu hili.
    Kwa siku kuku(alie karibu na kutaga au anaetaga) anahitaji gramu 125.
    Kasema kuwa kwa siku kuku huyu atahitaji hii fooder kiasi cha gram 80.
    Hivyo basi ni wazi kuwa kuku huyu atahitaji gram 45 pia za chakula cha kawaida.
     
  16. Wa Mkoani

    Wa Mkoani Member

    #375
    Mar 21, 2017
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 71
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 25
    Nimekuelewa.... Tray ya kuoteshea hiyo fodder huwa inakua na matundu kadhaa kwa ajili ya kutolea maji kiasi.... Kwa hiyo maji kiasi yananyonywa na hiyo fodder na mengine yanatoka kupitia hayo matundu.
     
  17. Bahati furaha

    Bahati furaha JF-Expert Member

    #376
    Mar 21, 2017
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 2,553
    Likes Received: 837
    Trophy Points: 280
    Ok, asante.
    Haya yanayotoka hayapotezi sehemu fulani ya nutrients pamoja na booster?
     
  18. Wa Mkoani

    Wa Mkoani Member

    #377
    Mar 22, 2017
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 71
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 25
    Hayapotezi... Pia waweza kuyakinga kwa chini then ukayarudia kunyeshea hayo hayo.... Jaribu kuperuzi YouTube utaona jinsi wanavyofanya.. Karibu.
     
  19. M

    Mzee Mukaruka JF-Expert Member

    #378
    Mar 24, 2017
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 45
    Utengenezaji wa fodder kwa ajili ya mifugo, unaweza kutumia vifaa ulivyo navyo, siyo lazima uwe na hizo special trays, hizi zaidi ziko kibiashara zaidi. Unachohitaji ni kifaa chochote kinachoweza kubeba hizo mbegu kwa usalama na zenye matundu chini yanayotoa maji kwa chini. Maji yakikaa kwenye "trays" zako - ziwe nyungo au makasha ya mabao au ya plastic, ili mradi yawe na matundu yanayotiririsha maji kwa chini! Mimi nataka kutumia "trays" nitakazotengeneza kutokana na MADUMU ya maji kwa kuyakata na kuyatoboa! Hydroponic fodders unaweza kutengeneza kwa kutumia nafaka zozote kama ngano, mtama, ulezi nk. Nutrients pia ni kibiashara zaidi! Unaweka nutrients gani kwenye LISHE ya kitoto chako kama siyo ulezi/mtama/mahindi na karanga tu? Jaribuni mtupe feedback.
     
  20. M

    Mzee Mukaruka JF-Expert Member

    #379
    Mar 24, 2017
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 45
    Nyongeza kidogo, unaweza kutengeneza hizo fodders hata kwa kutumia udongo. Unaweka udongo kiasi kwenye tray na unanyunyuzia maji na kisha unaweka mbegu zako kwa kuzisambaz vizuri juu ya huo udongo; kisha unaendelea na utaratibu wa kawaida wa kumwagilia maji. Udongo unaharakisha ukuaji wa hiyo fodder yako. Pitieni kwenye utube muone kwa wataalamu namna ya kutengeneza hizi fodder hata kwa matumizi ya binadamu. Fuatilieni muone namnaya kutengeneza 'wheatgrass fodder" ambayo hata binadamu unaweza kutumia!
     
  21. M

    Mzee Mukaruka JF-Expert Member

    #380
    Mar 24, 2017
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 45
    Hebu wataalam tujuzeni kuhusu hatua ya "fermentation" ya hizo mbegu. Mbona haielezewi humu? Ni hatua muhimu sana kwenye utengenezaji wa hizi fodders kwani inaharakisha (it speeds) ukuaji wa hizi mbegu kuwa majani (fodders).
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...