Huyu ndiye fisadi hatari zaidi

Huyu ndiye fisadi hatari zaidi

​Hii ndo shida ya kupiga viroba asubuhi zinakuja thread za mazingaombwe kama hizi
 
Nchi hii kila unapofanya jema lazima uonekane mbaya,
Jiulize wewe umelifanyia nini Taifa lako?
 
HUYU NI FISADI NYANGUMI
Kwa miaka mingi kumukuwepo na jitihada za makusudi kabisa zinazofanywa na vyombo vya habari vya IPP kuchafua baadhi ya wizara za serikali, watu binafsi na ofisi za taasisi mbalimbali kwa malengo yao binafsi wanayoyajua wao wenyewe. Ni wazi kabisa hakuna asiyejua chuki binafsi alizonazo mmiliki wa vyombo vya habari na baadhi ya waliokuwa viongozi wandamizi wa serikali na baadhi ya mawaziri ambao bado wanaendelea kuhudumu katika serikali. Mmiliki huyu amekuwa akitumia kivuli cha utetezi wa wanyonge kuanzisha vurugu dhidi vya viongozi wa serikali kwa kuaminisha uma kwamba anatetea maslahi ya watanzania. Jambo ambalo hata siku moja halijawahi kuwa na ukweli hata kidogo kwani siku zote amekuwa akitanguliza mbele maslahi yake binafsi kwa kigezo cha uzawa, kisha ya serikali na baadaye wananchi wa mwisho. Sote tunafahamu ufisadi aliokwisha wahi kuufanya kwa kivuli cha uzawa kupitia NBC, NICO, Commodity Import Support (CIS), TANPACK Industries Ltd na mengine mengi.
Kama ambavyo iliwahi kutamkwa huko nyuma, historia ya Mengi inamuonyesha kwamba ni mtu anayependa kuanzisha ugomvi katika mambo yanayohusu maslahi yake binafsi lakini unapopamba moto na kuona anazidiwa, hutafuta hifadhi kwa kulia lia na kutaka aonewe huruma na kutaka kuliingiza Taifa zima. Katika kufanikisha hayo, amekuwa akitumia vyombo vyake vya habari kuwapotosha wananchi ili waone anaonewa au eti anapigania maslahi yao. Historia inaonyesha amewahi kuanzisha ugomvi na watu wafuatao kwa sababu anazozijua yeye.
a) Alianzisha ugomvi na wamiliki wa vituo vya televisheni vya DTV na CTN mwaka 1994 kwa hofu tu ya kwamba watakuwa washindani wa kituo chake cha ITV na akafika hatua ya kuwazushia kwamba wanataka kumuua, akaufanya ni ugomvi wa nchi nzima.

b) Alianzisha ugomvi na aliyekuwa Waziri wa Utawala Bora, Mheshimiwa Wilson Masilingi, baada ya kushindwa zabuni ya ubinafsishaji wa Hoteli ya Kilimanjaro, akataka kuufanya ni ugomvi wa nchi nzima. Katika kudhihirisha jinsi alivyo mtu wa chuki na visasi, kutokana na kuikosa tu hoteli hiyo, amekuwa hakanyagi na hata hashiriki shughuli yoyote inayofanyika katika hoteli hiyo.

c) Akaanzisha ugomvi na aliyekuwa Naibu Waziri wa Biashara na Viwanda, Mheshimiwa Shamim Khan, kwa kutakiwa afute maelezo katika maji ya kunywa yanayozalishwa na kampuni yake kwamba yalikuwa ya chemchem wakati hayakuwa hivyo, akataka kuufanya ni ugomvi wa nchi nzima.

d) Akaanzisha ugomvi na aliyekuwa Waziri wa Mazingira, Mheshimiwa Edward Lowassa, aliyemkanya Mengi asitumie nafasi yake kama Mwenyekiti wa Baraza la Mazingira kuwakomoa washindani wake wa biashara kwa kuwazushia tuhuma za kuchafua mazingira na kuvifungia viwanda vyao, akataka kuufanya ni ugomvi wa nchi nzima.

e) Akaanzisha ugomvi na aliyekuwa Waziri wa Fedha, Mheshimiwa Basil Mramba, baada ya kumnasa akikwepa kodi katika uendeshaji wa biashara yake ya bahati nasibu ya BINGO, akataka kuufanya ni ugomvi wa nchi nzima.

f) Akaanzisha ugomvi na kampuni ya Habari Corporation iliyokuwa inaongozwa na Jenerali Ulimwengu baada ya kufichua habari za jinsi alivyoifilisi benki ya NBC, akataka kuufanya ni ugomvi wa nchi nzima.

g) Akaanzisha ugomvi na mfanyabishara Yusuf Manji ambaye kwanza walikuwa wakigombea uendeshaji wa mchezo wa bahati nasibu, na baadaye akajenga chuki naye binafsi kwa sababu tu alifanikiwa kuusuluhisha mgogoro wa Yanga ambao Mengi ulimshinda, akataka kuufanya ni ugomvi wa nchi nzima.

h) Akaanzisha ugomvi na Mheshimiwa Adam Malima ambaye alihoji Bungeni jinsi Mengi anavyotumia vibaya vyombo vyake vya habari kwa kutangaza habari za kujitukuza binafsi zaidi ya hata vinavyotangaza habari zinazowahusu viongozi wa kitaifa, akataka kuufanya ni ugomvi wa nchi nzima.

i) Akaanzisha ugomvi na mfanyabiashara Tanil Somaiya baada ya kumuona kijana huyo aliyekuwa wakala wa kuuza bidhaa za viwanda vyake Mengi (kabla ya kuviua mwenyewe), ameweza kujiimarisha na kupata mafanikio makubwa ya kibiashara hata kumshinda yeye Mengi, akataka kuufanya ni ugomvi wa nchi nzima.

j) Akaanzisha ugomvi na Waziri wa Mambo ya Ndani, Mheshimiwa Lawrence Masha, kwa kuja na madai ya kutaka kuhujumiwa, akataka kuufanya ni ugomvi wa nchi nzima.

k) Akaanzisha ugomvi na Ndugu Rostam Azizi, baada ya kuona kwamba amekuwa mshindani wake mkubwa katika umiliki wa vyombo vya habari hapa nchini, na aka ufanya ni ugomvi wa wa nchi nzima.

l) Akaanzisha ugomvi na Waziri wa Sayansi na Teknolojia Prof. Mbarawa Makame baada ya serikali kupitisha azimio la kubadili mfumo wa matangazo kutoka analojia kwenda digitali ambapo alikuwa akishinikiza watanzania wakatae kwa lengo la yeye mwenyewe kujinufaisha binafsi.

m) Ni huyu huyu Reginald Mengi amekuwa akipiga vita ya chini kwa chini kuhakikisha Tanzania haipati katiba bora kwa malengo yake binafsi na huu ni mpango mkakati anao uratibu kwa kushirikiana na UKAWA na baadhi ya balozi za kutoka nchi ya wahisani.

n) Na siku za karibuni kaanzisha ugomvi mkali na Waziri wa Nishati na Madini Prof. Sospter Muhongo baada ya kuona harakati zake za kutaka kupewa vitalu vya gesi bure kwa kigezo cha uzawa kugonga mwamba.
Watanzania tuna haja na kila sababu ya kujiuliza mara mbili mbili juu ya uhalali wa mtu huyu kuamua kutumia kigezo cha utetezi wa wanyonge (uzawa) kwa minajili ya kujinufaisha yeye binafsi na familia yake. Kamwe hatuwezi kukubali hili na tunatoa wito sasa ni wakati ambao serikali ina bidi ichekue hatua kali dhidi ya mmiliki huyu ambaye amekuwa akichochea vurugu na kuivuruga serikali pasipo sababu.
Mungu ibariki Afrika, Mungu ibariki Tan:der:
....Unaleta ujinga wako wa kibongo hapa.....umevaa miwani ya mbao.
 
Anajidai pia kusaidia wasanii; kusaidia au kufuatilia vijukuu vya kike?
 
Mengi ni mwiba kwa madalali kama MUHOGO

Mwiba upi ? Kumbuka Mengi alimpa Sendeka na wenzake Mabilioni wamung'oe Mhongo kule kule Dodoma lakini wakashindwa, sasa Mengi kaona amepigwa pesa Mhongo bado yupo na Vitalu vya Gesi hatapata nafasi ya kujilundikia kaamua kujitosa Live huku akihaha kubuni mbinu za kumng'oa Mhongo, Wanjanja wa Mjini wamegundua pa kwenda kuchukua Pesa, yaani Ukienda kwa Mengi na Mbinu za kumung'oa Mhongo lazima uvute pesa, Tatizo kwa sasa lipo hapa, je?

Huyo Mengi anayewanyooshea wengine vidole yeye mwenyewe ni msaafi ?
 
Mengi huwa ni mkwepaji mzuri wa kodi huko TRA huwa ana Mtandao wake na kama Rostam asingempooza leo Hii hilo sakata lingekuwa kubwa sana.

Mwl. Nyerere alisema, serikali dhaifu haiwezi kukusanya kodi. Kama Mengi ni "mkwepaji kodi", kwa nini hachukuliwi hatua? Kama kweli Mengi ni " mkwepaji kodi", tunapaswa kuilaumu serikali ya CCM kwa kushindwa kukusanya kodi.
 
Hivi waliolamba hela za Esrow hawajajinufaisha na familia zao tu?

Alafu hivi ile ripoti ya CAG iliandaliwa na Mengi?

Hivi Mengi ndio alimwambie Muhongo asifanye due diligence?

Ni mengi ndie aliemshauri Muhongo aseme zile pesa hazikuwa mali ya umma?

Hivi ni Mengi ndie aliemshauri Muhongo aseme kuwa ile hukumu ya mahakama ilihusu pia mgawanyo wa hela za Escrow?

Hivi ni Mengi ndie aliemuandalia Muhongo ule utetezi wake wa uongo aliousoma ndani ya bunge na kuwachefua wabunge?

Hivi ni Mengi ndie aliemtia upofu waziri Muhongo asione wala kushituka ukakasi uliokuwa unaendelea katika wizara yake kuhusu account ya Escrow?

Je,ni kwanini Maswi kasimamishwa kazi?

Kama Maswi anawajibika,inakuwaje waziri wake asiwajibike?

Kama Lowassa aliwajibika kwa makosa ya walio chini(siamini sana katika hili kwani nae mwenyewe si msafi) inakuwaje Muhongo nae asiwajibike kwa makosa ya walio chini yake?

Hivi kilichokuwa kinaendelea bungeni kuhusu Escrow kiliKuwa kinarushwa na ITV au TBC1?

Inawezekana kweli Mengi nae ana matatizo yake lakini katika hili, Mengi ame-take advantage tu ya makosa ya mbaya wake na kuvitumia vyombo vyake vya habari kuujulisha umma kuhusu madudu ya Muhongo.

Je,hilo ndio kosa la Mengi?

Je,Kashifa hii inaripotiwa na IPP media tu?

Kwa hali hii, Muhongo kachafuliwa na Mengi au kajichafua mwenyewe?

Majibu ya Muhongo kuwa zile fedha si za umma hayatofautiani na yale ya pm Pinda, katibu mkuu Maswi na rais Kikwete. Ni kwann media za Mengi zinamkomalia Muhongo tu mwanzo mwisho?

Mimi ningemuelewa kama angewaandama wote hao wajiuzuru.
Lakini vile vile imesemwa mara nyingi tu kuwa maamuzi ya kiutendaji ya akina Muhongo na Maswi juu ya fedha za escrow yaliathiriwa na ushauri potofu wa mwanasheria mkuu Werema na yalikuwa na baraka zote za baraza la mawaziri.

Kwa kusema hivi siyo kwamba natetea ufisadi ama akina Muhongo. La hasha! Hata kidogo! Ugomvi wangu mimi ni kwamba kwanini Mengi anamuandama Muhongo tu?? Wengine hawaoni? Au ni chuki ya kunyimwa vitalu vya gesi??
 
Mzee mengi alianza ufisadi siku nyingi kafanya ufisadi mpaka kwenye familia yao kawadhurumu hadi ndugu zake kwenye familia yao mzee hafai kanisani wala msikitini.

Kwa watanzania wapenda maendeleo na wenye akili timamu wenye kujua madhara ya ufisadi lazima waungane na Mengi kwenye haya mapambano dhidi ya haya majambazi ya nchi.
 
Angalau Mengi tunamuona akifanya biashara halali na kupata mafanikio na sio hao watumishi wa umma wenye utajiri wa kufuru kwa kuliingiza Taifa kwenye madeni makubwa na kusaidia uporaji wa maliasili kwa ksingizio cha uwekezaji.
 
watanzania tuna mahaba ya ajabu sana...na ni wepesi sana kusahaulishwa tulishalishwa sumu ya kuaminishwa. Huwa hata hatufikiri juu ya mambo mengine tena...ni kama reasoning yetu inakuwa blured.
Siutetei ufisadi wa escrow wala pia sioni vilevile kama mengi ni mtu mbaya saana.
Ila nimemuelewa mtoa mada. Mtoa mada amejaribu kuonyesha the otherside of the so called mtetezi wa wanyonge....full of ----.
Siku zote nimekuwa nikijiuliza hv ni mpaka mengi awe na maslahi juu ya jambo flani ndio atushirikishe kwenye ugomvi wake? halafu anatulazimisha kuangalia ugomvi wake kwenye tv station yake. Kifupi anatuona maboya na sisi tumejisahau na kujisemea eti ni mtetezi wa wanyonge...lakini ukiangalia utetezi huo huja baada ya kuwa amekosana na mtu flani juu ya jambo lenye maslahi flani. au utetezi ni kulisha albino diamond jubilee?

Tibaijuka aliojiwa Star tv pamoja na kafulila,kingine kama mengi anaudhaifu mfano halipi kodi kwanini selikari isichukue hatua au inamuogopa na kama ndiyo basi hii si selikari.Kama wana ushahidi juu ya Uchafu wa Mengi kwa nini wasimshitaki mahakamani na kesi ikaonyeshwa live TBC ili kila mtu aone,ki ualisia Mengi anatake advantage ya Udhaifu wao na makosa yao.

TBC ingefanya vizuri lakini Walimtoa Tido Muhando ambae alifanya watu waanze kuipenda wakateua mtu ovyo asiye na weledi wa kazi sasa watu,hawaipendi kuntu.

Ni vema ukajikagua kabla ujakaguliwa any way tuambieni je na Mwingulu alihongwa na Mengi pale bungeni?
 
Mengi ana busara gani?

Mzee wa miaka 80 eti kaoa BINTI sawa na Mjukuu wake huku akiwa na rekodi na Utitiri wa michepuko na Utata juu ya nani alisaidia kumzalia hao mapacha, Mengi anapaswa atambue kuwa watanzania wa sasa wapo macho hawadanganyiki kirahisi kama zamani alivyokuwa amezoea.
 
huko kwingine sijui ila kwa bongo nenda vijijini ikifika taarifa ya habari usiku utaona watu wanajazana vibandani kuangalia ITV,ITV imekuwa kama tv ya taifa hamna mwenye mda na tbc
Sawa, lakini hilo halina uhusiano na hoja za SERGIO. Labda tu niweke nyama kwenye hoja yake kwamba alitaka kuanzisha bifu na watu wa TCRA/Wizara ya Mawasiliano pale ilipotangazwa kuzimwa mitambo ya analogy!!

Ni Mheshimiwa Mengi huyu huyu ambae alipinga wazi wazi suala la kuzima mitambo kwa kisingizio kwamba, mitambo ya analogy ikizimwa, basi wananchi wanyonge wasio na uwezo wa kununua ving'amuzi watanyimwa haki yao ya kupata habari! Kama kawaida yetu, wakajitokeza wa kumshangilia na kumuita ni mtetezi wa kweli wa wanyonge! Maskini ya Mungu, Watanzania hawakufahamu kwamba Mengi alipinga uzimwaji wa analogy kwa kuwa alikuwa na mpango wa kuleta ving'amuzi vyake vya Digitek kwahiyo aliogopa endapo mitambo ingezimwa mapema kabla Digitek haijaingia sokoni, basi Watanzania wasingekuwa na option zaidi ya kununua ving'amuzi vya Startimes na hivyo kufanya ving'amuzi vyake vikose soko pindi vitakavyoingia sokoni!!

Kusoma hatujui, hata picha ukutani hatuzioni?! Tangu Digitek viingie sokoni, hatujamsikia tena Mzee Mengi akiwatetea wanyonge katika suala zima la kunyimwa uhuru wa habari!

Lakini hili bila shaka ndilo linaweza kukufungua macho zaidi na kuona unafiki wa huyu Mzee wa kututumia walalahoi kama ngao yake! Wakati wa kuanzishwa suala la kuingia digitali, ikatungwa sheria kwamba all stations with national coverage ambazo hazikuwa za kulipia; zitaendelea kuwa free tutakapoingia digitali! Baada ya ving'amuzi vya Digitek kuingia sokoni, IPP Media (Mengi) wakaiondoa ITV kutoka Startimes ambako WALALAHOI anaotutetea tulikua tunaangalia bure hata tusipokuwa na malipo ya mwezi... walalahoi wale wale ambao alidai tunakoseshwa uhuru wa kupata habari!!

Thanks to Professor Mkoma... the guy stood firm na IPP wakalazimishwa kuirejesha ITV hewani....
 
Last edited by a moderator:
Mzee mengi alianza ufisadi siku nyingi kafanya ufisadi mpaka kwenye familia yao kawadhurumu hadi ndugu zake kwenye familia yao mzee hafai kanisani wala msikitini.

Familia ipi ya Mengi unayoiongelea wewe aliyoidhulumu? Hebu nenda kamuangalie au kumuulize mdogo wake Mengi pale moshi Benjamin walivyonufaika na matunda ya utajiri ya kaka yao pamoja na watanzania waliomzunguka.
 
Back
Top Bottom