Huyu, HANAGA Mpinzani BONGO NZIMA


Remote

Remote

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2011
Messages
15,988
Likes
2,761
Points
280
Remote

Remote

JF-Expert Member
Joined May 20, 2011
15,988 2,761 280
Sie watu wa pwani ndo tulomfunda huyu mzee wenu kuvaa kistaarab (sarawili + kikoi), yy alikua mtu wa makaputura na masulupwete..pichani dhahiri ni baada ya kuoneshwa jinsi ya kuketi wakti ukialikwa ustaarabuni. najua wabara mtapinga/
sasa mbona kila kukicha mnamlaumu???
 
S

sokoinei

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2012
Messages
1,835
Likes
3
Points
0
S

sokoinei

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2012
1,835 3 0
Nyerere nikamanda full combat na hajawah kuvaa ya rang ya kijan
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,336
Likes
10,455
Points
280
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,336 10,455 280
wanaomchukia nyerere ni wale wenye element za kifisadi na waliokataa kuwapeleka shule watoto wao au walikataa wenyewe kwenda shule eti watalishwa nguruwe....
aliweza ku-debate na wazungu hadi wakaiacha tanganyika huru..wale wazee wa saigon shule sufuri wameishia kulalamika wakati walipowaona wazungu walikimbia sababu lugha haipandi
 
N

ngonjera zinatosha

Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
87
Likes
0
Points
13
N

ngonjera zinatosha

Member
Joined Oct 18, 2012
87 0 13
Msingi wa uchumi mbovu huyu ndo aliyeutengeneza.Halafu leo mnamsifia kweli hamnazo.Ila yako mazuri amefanya ila ni machache sana ukifananisha na uharibifu aliofanya
msingi wa uchumi mbovu ni wa kuwatunzia rasilimali kama madini ambazo mnakuja kuzitapanya kwa ulafi...

msingi wa uchumi mbovu ni viwanda kama vya nguo...karibu kila mkoa ...una umri gani? unakumbuka MUTEX,MWATEX,KILITEX,SUNGURATEX? Mmeviuza ? kwa bei ipi?

msingi wa uchumi mbovu ni kujenga mahusiano na wachina wazambia na kujenga reli...niambie nchi ngapi za kiafrika zimejenga reli baada ya uhuru? yeye aliwezaje?

msingi wa uchumi mbovu ni kutaifisha barclays na kuifanya benki ya taifa kwa ajili ya wananchi na ninyi baadaye mkaiuza kwa bei ya kutupa...yeye wakati anataifisha aliwalipa waingereza fidia yao na wakaridhika,mlijua hilo?
 
Donn

Donn

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2012
Messages
2,452
Likes
43
Points
145
Donn

Donn

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2012
2,452 43 145
wanaomchukia nyerere ni wale wenye element za kifisadi na waliokataa kuwapeleka shule watoto wao au walikataa wenyewe kwenda shule eti watalishwa nguruwe....
aliweza ku-debate na wazungu hadi wakaiacha tanganyika huru..wale wazee wa saigon shule sufuri wameishia kulalamika wakati walipowaona wazungu walikimbia sababu lugha haipandi
wazungu watuache?! Hivi unatambua Ukoloni mambo leo? (Neo colonialism)
 
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2008
Messages
7,725
Likes
27
Points
145
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2008
7,725 27 145
wanaomchukia nyerere ni wale wenye element za kifisadi na waliokataa kuwapeleka shule watoto wao au walikataa wenyewe kwenda shule eti watalishwa nguruwe....
aliweza ku-debate na wazungu hadi wakaiacha tanganyika huru..wale wazee wa saigon shule sufuri wameishia kulalamika wakati walipowaona wazungu walikimbia sababu lugha haipandi
Angekuwa wa maana sana kama hangetufikisha alipotufikisha. Pengine ubwana mdogo ni bora uulize tulifika wapi au waambie hao wenzio wakuonyeshe kitu chochote cha maana ili uwe na kumbukumbu ili usiwe unashabikia bila ya kuwa na kitu cha kuonyesha kilichofanywa na huyo babu yako.
Hivyo unafikiri huo uhuru alipigana peke yake?
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,336
Likes
10,455
Points
280
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,336 10,455 280
Angekuwa wa maana sana kama hangetufikisha alipotufikisha. Pengine ubwana mdogo ni bora uulize tulifika wapi au waambie hao wenzio wakuonyeshe kitu chochote cha maana ili uwe na kumbukumbu ili usiwe unashabikia bila ya kuwa na kitu cha kuonyesha kilichofanywa na huyo babu yako.
Hivyo unafikiri huo uhuru alipigana peke yake?
hakupiganaia uhuru peke yake lakini yeye ali-play a great role,kuhusu uchumi tafuta takwimu za kipindi cha nyerere na sasa,angalia thamani ya fedha enzi za nyerere na sasa,alikusomesha bure hadi chuo bure(if you ever got there)bila dhahabu na almasi,tanzanite,..uzalendo ulikuwa mkubwa kuliko sasa..on top of that hakujilimbikizia mali kama hawa wa sasa ambao utajiri wa watoto wao ni sawa na bajeti ya wizara...sihitaji kuwepo kipindi cha nyerere kujua historia,kama ulikuwa muhujumu uchumi utamchukia nyerere hadi kufa...
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,336
Likes
10,455
Points
280
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,336 10,455 280
wazungu watuache?! Hivi unatambua Ukoloni mambo leo? (Neo colonialism)
kipindi cha nyerere hakukuwa na hicho kitu neo-colonoialism!!!nyerere wasn't a western puppet broda,infact he was against all western oppression ndio maana alipigania uhuru wa kweli wa bara zima la afrika,waulize msumbiji,zimbabwe,south africa,namibia,angola,wanamjua huyu mzee
 
A

Amri kuu ni Upendo

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
475
Likes
112
Points
60
Age
20
A

Amri kuu ni Upendo

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2012
475 112 60
Nyerereism bado inawasumbua! Hata wakijitahidi wanashindwa kwani bado wako wengi wanadanganywa na utakatifu wa nyerere hivyo si rahisi kuuacha hata kwa mdomo tu na nyuma ukimpinga kwa vitendo!
Mimi naona wengi wenu bado hamjui mnasema nini, pengine naomba mnitajie basi viongozi bora wa Tanzania ili tuwamwagie sifa na pongezi, na ili tumchafue Nyerere kwa kulinganisha.Vinginevyo ni roho mbaya, udini, ushabiki, kukosa shukurani na kukosa moyo wa uzalendo hasa ndivyo vinavyokusumbueni!
 
B

Badourah

Member
Joined
Jun 10, 2012
Messages
68
Likes
1
Points
0
Age
61
B

Badourah

Member
Joined Jun 10, 2012
68 1 0
Hakuna binadamu asiyekuwa na mapungufu yake, na Mwalimu hakuwa malaika ila pale alipofanya vizuri ni vema asifiwe

Enzi za Mwalimu kulikuwa hakuna matabaka ya waliokuwa nacho na wasiokuwa nacho kama sasa, kulikuwa hakuna rushwa kama ilivyo sasa,

Alikuwa anaudhubutu wa kukemea maovu na kuadibisha waliokosea.
Nani kakudanganya?
 
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2008
Messages
7,725
Likes
27
Points
145
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2008
7,725 27 145
Mimi naona wengi wenu bado hamjui mnasema nini, pengine naomba mnitajie basi viongozi bora wa Tanzania ili tuwamwagie sifa na pongezi, na ili tumchafue Nyerere kwa kulinganisha.Vinginevyo ni roho mbaya, udini, ushabiki, kukosa shukurani na kukosa moyo wa uzalendo hasa ndivyo vinavyokusumbueni!
Kijana hii mada haikuanzishwa nasi tulo wadini na roho mbaya bali ilianzishwa na watu kama nyinyi wadini na wasiofahamu au wasiotaka ukweli. Jambo la busara ni kuwa nenda na changamoto yetu kwa kutuletea mazuri ya huyo unayemuona mtakatifu ili tuyajadili na sio kusema kitu fulani kizuri huku ukiulizwa uzuri wake unashindwa kuutowa.
 
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2008
Messages
7,725
Likes
27
Points
145
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2008
7,725 27 145
hakupiganaia uhuru peke yake lakini yeye ali-play a great role,kuhusu uchumi tafuta takwimu za kipindi cha nyerere na sasa,angalia thamani ya fedha enzi za nyerere na sasa,alikusomesha bure hadi chuo bure(if you ever got there)bila dhahabu na almasi,tanzanite,..uzalendo ulikuwa mkubwa kuliko sasa..on top of that hakujilimbikizia mali kama hawa wa sasa ambao utajiri wa watoto wao ni sawa na bajeti ya wizara...sihitaji kuwepo kipindi cha nyerere kujua historia,kama ulikuwa muhujumu uchumi utamchukia nyerere hadi kufa...
Kama aliplay sasa wawapi hao wengine na kwanini hawatambuliki michango yao na kumfanya huyu mmoja kama Mungu/
Kusoma bure lilikuwa ni swala la wakati na ndio maana ikawa kulikuwa na matabaka fulani na majimbo fulani yaliyofaidika.
Hao wanaomiliki mali maadam ni watanzania hawafungwi kuwa ni watoto wa nani iwapo tu mali zao ni za halali.
Nyerere alishindwa kabisa kisera na kuongoza na hao viongozi tulionao bado ni zao lake ,ni yeye aliewalea.
Nyerere aliifikisha nchi pabaya kiasi cha kuondoka kwa aibu. Alisema hawezi kugeuka jiwe.Uliza kwanini alisema hivyo?
 
mwakaboko

mwakaboko

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
1,843
Likes
259
Points
180
mwakaboko

mwakaboko

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2010
1,843 259 180
Kijana hii mada haikuanzishwa nasi tulo wadini na roho mbaya bali ilianzishwa na watu kama nyinyi wadini na wasiofahamu au wasiotaka ukweli. Jambo la busara ni kuwa nenda na changamoto yetu kwa kutuletea mazuri ya huyo unayemuona mtakatifu ili tuyajadili na sio kusema kitu fulani kizuri huku ukiulizwa uzuri wake unashindwa kuutowa.
naona unawasifu na kuwapenda sana wale na hawa wanafisadi nchi, mpaka mkuu wa kaya anasema orodha yao ninayo lkn anawaogopa, tupeni basi waliofanya vizuri kuliko Nyerere!!!!!!!!!!!!!!!
 
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2008
Messages
7,725
Likes
27
Points
145
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2008
7,725 27 145
naona unawasifu na kuwapenda sana wale na hawa wanafisadi nchi, mpaka mkuu wa kaya anasema orodha yao ninayo lkn anawaogopa, tupeni basi waliofanya vizuri kuliko Nyerere!!!!!!!!!!!!!!!

Iwapo waliopita baada ya Nyerere si wazuri, haimfanyi Nyerere kuwa mzuri kuliko wao. Mbona mifano ni mingi tu, tukianzia na hii nafasi uliyoipata ya kumsema kiongozi kama unavyopenda hungeipata wakati wa Nyerere,alikuwa Nyerere alieuwa uhuru wa vyama vya siasa, alikuwa Nyerere aliyowapa umasikini Watanzania kwa kuwaondowa kwenye mashamba yao na kuwapeleka vijijini ambako hadi sasa hakuna hata kimoja kitakachosemwa kuwa ni mfano.
Hawa viongozi wa sasa wa pande zote mbili, tawala na upinzani si alikuwa nao Nyerere? kwanini basi hata hao tunaowaona kuwa ni wakombozi na wapinga ufisadi hawakumuunga mkono Nyerere hata akaangukia puwa?
Kila kiongozi anakuwa na mabaya yake na mazuri yake lakini hili la kusema kuwa mmoja eti alikuwa perfect ndilo nalikataa.
 
Comm

Comm

Senior Member
Joined
Oct 14, 2012
Messages
111
Likes
0
Points
0
Comm

Comm

Senior Member
Joined Oct 14, 2012
111 0 0
Sie watu wa pwani ndo tulomfunda huyu mzee wenu kuvaa kistaarab (sarawili + kikoi), yy alikua mtu wa makaputura na masulupwete..pichani dhahiri ni baada ya kuoneshwa jinsi ya kuketi wakti ukialikwa ustaarabuni. najua wabara mtapinga/
Hivi watu wa pwani ni wastaarabu?wengine ukisema we mtu wa pwani ni kujidharaulisha.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
205
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 205 160
Hivi watu wa pwani ni wastaarabu?wengine ukisema we mtu wa pwani ni kujidharaulisha.
Wabara kubisha ni jadi yenu, no wonder/
 

Forum statistics

Threads 1,238,200
Members 475,856
Posts 29,312,607