Huyu binti maisha yake hayatakuwa sawa tena

Huyu binti maisha yake hayatakuwa sawa tena

Abraham Lincolnn

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2018
Posts
3,189
Reaction score
6,140
IMG_20260111_202700.jpg

Katika siku za karibuni tumeshuhudia tukio la kushangaza ambapo kikundi cha watu waliodai kuwa ni Wakatoliki walijitokeza hadharani kupinga matamko ya viongozi wa Kanisa Katoliki, akiwemo Askofu Mkuu Ruwaichi na Padre Kitima, waliotoa kauli nzito kupinga mauaji ya tarehe 29 na hali ya ukandamizaji wa haki nchini Tanzania.

Kilichonishangaza zaidi si kupinga kwao, bali mazingira ya tukio lenyewe:
Namna walivyoandaliwa, lugha waliotumia, na muktadha mzima unaashiria wazi kuwa haikuwa sauti ya waumini wa kawaida, bali jaribio la kisiasa la kuonesha kana kwamba Kanisa linajipinga lenyewe.

Hili ni jambo hatari sana kwa taifa.

Historia ya dunia inaonesha wazi kuwa watu au makundi yanayotumiwa kupambana na viongozi wa kiroho wanaosimamia haki, mara nyingi huishia vibaya – si kwa sababu ya laana ya mtu, bali kwa sababu wanakuwa wamechagua kusimama upande wa uongo dhidi ya ukweli. Wamechagua kutumika kupinga si sauti ya Ruwaichi au Kitima, Bali wanapinga sauti ya Roho Mtakatifu, Sauti ya Mungu.

Kanisa halijasimama kupinga serikali; Kanisa limesimama kupinga mauaji, dhuluma, na kuvunjwa kwa misingi ya haki.
Huo ni wajibu wa kimaadili na wa kiimani.

Tunapofika mahali ambapo:
  • Tunatengeneza waumini wa bandia,
  • Tunatumia watu kupotosha jamii,
  • Tunawashambulia viongozi wa kiroho kwa kusema ukweli,

basi taifa linakuwa limeanza kupoteza dira.

Historia ya binadamu ina mifano mingi ya watu waliodharau sauti za haki wakidhani wanafanya siasa, lakini baadaye waligundua walikuwa wanapambana na dhamiri ya jamii. Waligundua walikuwa wakipambana na sauti ya Mungu.

Suala hapa si Lucy wala kundi lake,
Suala hapa ni: Ni taifa gani tunalojenga kama sauti ya haki inaanza kuonekana kama kosa?


Mwisho wa siku, ukweli huwa hausahauliki.
Na wanaojitokeza kuupinga kwa manufaa ya muda mfupi, hujikuta baadaye wakibeba mzigo wa kihistoria ambao hauwezi kufutika.

Ni wajibu wetu kama Watanzania kujiuliza:
Je, tunataka kuishi katika nchi ambayo hata Kanisa linatakiwa linyamaze mbele ya damu na dhuluma?
 

Attachments

  • IMG_20260111_202700.jpg
    IMG_20260111_202700.jpg
    189.5 KB · Views: 22
Yani kanisa linasema ukweli kabisa halafu mnalishambulia na kulitungia uongo mjue kwamba madaraka yenu Yana life span fupi five years Leo hii unapambana na dude lina miaka 2000 wakati kikundi chenu kimezaliwa juzi tu hapo 5/2/1977 ndio upambane na kanisa katoliki kweli ha ha ha ha tutaona mwisho wa hii saga nani atawahi kutoweka kwenye uso wa dunia ccm au RC. Yetu macho.
 
View attachment 3528745
Katika siku za karibuni tumeshuhudia tukio la kushangaza ambapo kikundi cha watu waliodai kuwa ni Wakatoliki walijitokeza hadharani kupinga matamko ya viongozi wa Kanisa Katoliki, akiwemo Askofu Mkuu Ruwaichi na Padre Kitima, waliotoa kauli nzito kupinga mauaji ya tarehe 29 na hali ya ukandamizaji wa haki nchini Tanzania.

Kilichonishangaza zaidi si kupinga kwao, bali mazingira ya tukio lenyewe:
Namna walivyoandaliwa, lugha waliotumia, na muktadha mzima unaashiria wazi kuwa haikuwa sauti ya waumini wa kawaida, bali jaribio la kisiasa la kuonesha kana kwamba Kanisa linajipinga lenyewe.

Hili ni jambo hatari sana kwa taifa.

Historia ya dunia inaonesha wazi kuwa watu au makundi yanayotumiwa kupambana na viongozi wa kiroho wanaosimamia haki, mara nyingi huishia vibaya – si kwa sababu ya laana ya mtu, bali kwa sababu wanakuwa wamechagua kusimama upande wa uongo dhidi ya ukweli. Wamechagua kutumika kupinga si sauti ya Ruwaichi au Kitima, Bali wanapinga sauti ya Roho Mtakatifu, Sauti ya Mungu.

Kanisa halijasimama kupinga serikali; Kanisa limesimama kupinga mauaji, dhuluma, na kuvunjwa kwa misingi ya haki.
Huo ni wajibu wa kimaadili na wa kiimani.

Tunapofika mahali ambapo:
  • Tunatengeneza waumini wa bandia,
  • Tunatumia watu kupotosha jamii,
  • Tunawashambulia viongozi wa kiroho kwa kusema ukweli,

basi taifa linakuwa limeanza kupoteza dira.

Historia ya binadamu ina mifano mingi ya watu waliodharau sauti za haki wakidhani wanafanya siasa, lakini baadaye waligundua walikuwa wanapambana na dhamiri ya jamii. Waligundua walikuwa wakipambana na sauti ya Mungu.

Suala hapa si Lucy wala kundi lake,
Suala hapa ni: Ni taifa gani tunalojenga kama sauti ya haki inaanza kuonekana kama kosa?


Mwisho wa siku, ukweli huwa hausahauliki.
Na wanaojitokeza kuupinga kwa manufaa ya muda mfupi, hujikuta baadaye wakibeba mzigo wa kihistoria ambao hauwezi kufutika.

Ni wajibu wetu kama Watanzania kujiuliza:
Je, tunataka kuishi katika nchi ambayo hata Kanisa linatakiwa linyamaze mbele ya damu na dhuluma?
IMG_20260111_203055.jpg

👆🏾Yupo humu JF anatuma jina la gallow bird.
 
Huyo dada na genge lake naona bado hawajatosheka na uhuni wao. Cha kusikitisha media kama ITV inashadadia upumbavu kama huu.

Kwa nini nasema hajapigwa.

1. Kwa kawaida kama sehemu ya jicho imepigwa ikavujilia adamu automatically hata jicho lake la kushoto lingeathirika. Huu ni mkorogo.

2. Tazama macho yake yote mawili yana hali sawa lile ambalo anadai limeshambuliwa na hata hili la kulia..Tulitegemea jicho la kushoto liwe jekundu ina maana alishindwa kuweka hata pilipili kuudanganya umma?

3. Kwa mara nyingine kudhihirisha uhuni wake maana ameshindwa kutaja hata jumuiya anayotoka Isipokuwa mtaa tu. Tulitegemea kuona viongozi wake wa jumuiya wakisema neno.
Credit: The Burning Spear
downloadfile-2.jpg
 
View attachment 3528745
Katika siku za karibuni tumeshuhudia tukio la kushangaza ambapo kikundi cha watu waliodai kuwa ni Wakatoliki walijitokeza hadharani kupinga matamko ya viongozi wa Kanisa Katoliki, akiwemo Askofu Mkuu Ruwaichi na Padre Kitima, waliotoa kauli nzito kupinga mauaji ya tarehe 29 na hali ya ukandamizaji wa haki nchini Tanzania.

Kilichonishangaza zaidi si kupinga kwao, bali mazingira ya tukio lenyewe:
Namna walivyoandaliwa, lugha waliotumia, na muktadha mzima unaashiria wazi kuwa haikuwa sauti ya waumini wa kawaida, bali jaribio la kisiasa la kuonesha kana kwamba Kanisa linajipinga lenyewe.

Hili ni jambo hatari sana kwa taifa.

Historia ya dunia inaonesha wazi kuwa watu au makundi yanayotumiwa kupambana na viongozi wa kiroho wanaosimamia haki, mara nyingi huishia vibaya – si kwa sababu ya laana ya mtu, bali kwa sababu wanakuwa wamechagua kusimama upande wa uongo dhidi ya ukweli. Wamechagua kutumika kupinga si sauti ya Ruwaichi au Kitima, Bali wanapinga sauti ya Roho Mtakatifu, Sauti ya Mungu.

Kanisa halijasimama kupinga serikali; Kanisa limesimama kupinga mauaji, dhuluma, na kuvunjwa kwa misingi ya haki.
Huo ni wajibu wa kimaadili na wa kiimani.

Tunapofika mahali ambapo:
  • Tunatengeneza waumini wa bandia,
  • Tunatumia watu kupotosha jamii,
  • Tunawashambulia viongozi wa kiroho kwa kusema ukweli,

basi taifa linakuwa limeanza kupoteza dira.

Historia ya binadamu ina mifano mingi ya watu waliodharau sauti za haki wakidhani wanafanya siasa, lakini baadaye waligundua walikuwa wanapambana na dhamiri ya jamii. Waligundua walikuwa wakipambana na sauti ya Mungu.

Suala hapa si Lucy wala kundi lake,
Suala hapa ni: Ni taifa gani tunalojenga kama sauti ya haki inaanza kuonekana kama kosa?


Mwisho wa siku, ukweli huwa hausahauliki.
Na wanaojitokeza kuupinga kwa manufaa ya muda mfupi, hujikuta baadaye wakibeba mzigo wa kihistoria ambao hauwezi kufutika.

Ni wajibu wetu kama Watanzania kujiuliza:
Je, tunataka kuishi katika nchi ambayo hata Kanisa linatakiwa linyamaze mbele ya damu na dhuluma?
Mungu hadhihakiwi.
 
Back
Top Bottom