How the new Cyber Law will land you in Jail...

How the new Cyber Law will land you in Jail...

Mkuu heshima kwako, nashukuru kwa majibu yako mazuri lakini kuna haya machache hujaweka sawa au uajaribu kukwepa kwa makusudi, au yenye lengo la kujinufaisha binafsi kwa mrengo wa chama unachokishabikia... 1. Nianzie kwenye red. Kwa hiyo ikitokea kwenye Engish dictionary neno hilo limegeuzwa maana mtarudisha tena bungeni kufanya marekebisho? Na Dictionarymnayotumia ni ipi? sheria za wapi hizo zisizotoa maana halisi ya neno kwa neno? 2. Sheria iatoa hukumu ya not less than, hivyo inategemea hakimu ana amkaje au Watawala wanataka uhukumiwe vipi... unaweza fungwa miaka 50 kwa makosa yasiyo na kichwa wala miguu. 3. Whistle blower si lazima awe mwandishi wa habari au mwenye connection kokote, hizo sheria za kumlinda embu tuwekee hapa. 4. Suala la kukupa Password za BoT ni next to impossible na hakuna police wa kufanya huo uchunguzi narudia tena hakuna, embu niambie Singa singa wa IPTL alipewa password za BOT na nani? Hivi hii sheria ilikuwa tayari au bado? Wataendelea kuiba au wataacha? Vipi EPA? Mkuu tukubaliane kuwa hii ni sheria ya kujiandaa na uchguzi, ni ya kulinda watawala waje na porojo za kuwahadaa wananchi, lakini tambua kuwa hakuna kisicho na mwisho!
Ila kuna matukio ya watu account zao na vifaa vyao kuwa hacked.
 
Kuna mifano hai humu kuwa mods wanabadili Thread nyingi, ama kwe kurekebisha ili ionekane vizuri au hata kuibadili ili ifanane na nyingine ii waunganishe. Itakuweje sasa kama mods wanabadili ili imshike mtu ktk hatia?Nani atakuwa salama hapa...?

Km hayo yanawezekana inawezekana pia mods wakatengeneza kabisa thread dhidi ya mtu?Vipi kuhusu vitu km SMS zinazotengenezwa ktk mitambo ya Simu km SMS ya Mnyika.Vipi Issue km sms zinazosemekana kufutwa ili kuficha ushahidi km kule Arusha Mlongo alivyoandika kwa Lema?AU mwandishi kuwatega mods viherehere wabadili halafu wawakane?
 
Hao mods watakuwa hatarini au ktk mitambo watakuwa hatarini?Je polisi wakiambiwa wathibitishe hilo watafanya nini na watathibitishaje?
 
Someni hiyo sheria iko kwa kiswahili pia katika nakala hiyo hiyo kuanzia ukurasa wa 29. Acheni porojo. Hii sheria inakulinda wewe na watu wengine wanaoweza kukudhuru kwa kutumia mtandao.

Wewe ndo uache porojo,
Siku zote tumelindwa na sheria ipi?
Iweje tuanze kulindwa mwaka 2015 mwaka wa uchaguzi?
tunajua kuwa sheria inalenga kuwalinda viongozi na maovu hasa mwaka huu wa uchaguzi na ndio maana walioshinikiza ipelekwe kwa hati ya Dharula!
 
Mbona hata kuna sheria inayozuia wizi lakini bado tunaiba tu tena kwa makengeza na hatifanywi kitu msiwe na wasi wasi ni upepo tu utapita.
 
Kwani ile ya kubaka imeshafunga wangapi miaka 30??? Nayo ilikuwa kwa mwanaume kumbaka mwanamke lakini haisemi kwa mwanamke kumbaka mwanaume!!!!!!!
 
Km vile naona JF itakuwa ktk hali ngumu mahakamani.... kama mitandao ya simu itakuwa ktk shida kama mtu atajenga hoja mahakamni, police nao watakuwa na shida kama historia ipo ktk public. Inakuweje mchangiaji akipost thread kijanja mods wakakimbilia kuibadili ili wapate sababu ya kuiunganisha..na aliyeituma kuikana kabisa ..itakuwa mali ya nani mods husika au?
 
Basi kila wilaya ijenge angalau magereza kumikumi maana tutafungwa wengi
 
Pengine tuanze fikiria pia jinsi ya JF kutengezeza policy na kuanza fanya vitu tofauti kidogo kulinda mods na mods kujirekebisha,ila sijui km kilichfanyika kitazuia watu kujifichia hapo.
 
Sasa si ungeandika kwa kutulia iwe moja maana naona unaanza kuongezea tena, vipi? Kwanza hii sheria inasemaje? Mimi sipendi sheria sheria hata siifatilii.............
 
Muda ukifika tutajua...

So far hiyo cyber crime act ni kitu haina mashiko...
 
Muda ukifika tutajua... So far hiyo cyber crime act ni kitu haina mashiko...
Sidhani km mods wanaobadilisha thread watakuwa na weight ndogo..km mtu anaweza badilisha na ushahidi upo ni ngumu sana wao kukataa kuwa mara nyingine walikuwa hawaandiki kwa IDs za watu.Trust me... hata mpuuzi akisimama mahakamani anaweza thibitisha mengi sana kuwatupia mzigo mods.Tuwasikie wengine km kam mods hawataprove kwa kuibadili na kuingunisha wanapojua ingawa inaweza wafungua na wao akili zao.Ila ninachojua mods wengine wana jesuri sana na hila ktk background.Na wengine wanajibizana na nwachangiaji.
 
sasa si ungeandika kwa kutulia iwe moja mana naona unaanza kuongezea tena, vipi? kwanza hii sheria inasemaje? mi sipendi sheria sheria hata siifatilii.............
Unaweza isoma ili uje na ulichokielewa nikikusomea mimi nikufafanulie km JK na CCM wake si utaishia kuwa mtu wa NDIOOOO wakati tunataka mtu wa kutusaidia?
 
Unaweza isoma ili uje na ulichokielewa nikikusomea mimi nikufafanulie km JK na CCM wake si utaishia kuwa mtu wa NDIOOOO wakati tunataka mtu wa kutusaidia?

Kwa jinsi ninavyozichukia sheria mara siasa sijui katiba, mi najua kupiga kura tu. wacha nikalale tu sasa mana kunaelekea kucha na nimekosa usingizi. Mola nisaidie
 
Kwa jinsi ninavyozichukia sheria mara siasa sijui katiba, mi najua kupiga kura tu. wacha nikalale tu sasa mana kunaelekea kucha na nimekosa usingizi. Mola nisaidie
Haha....bahati mbaya wewe ni km mimi ..Nachukia hata mbu ila kuna siku hata nikiwa ktk net.muzee wanapita nikijiachia kono na bichwa likiguza net jamaa wanatoboa kwa nje..asie na ina ngao sijui ya miaka5.
 
Ikiwa tunaendelea kustawisha kila shule iwe na computer, ilihali lazima kila mwanafunzi afahamu hiyp kitu sasa basi mbona selo na magereza zitajaa watuhumiwa!.

Maana ktk hali ya kila raia kuwa na weredi wa kutumia hiyo kitu na kuona kuna issue inatukia eneo alipo hivo basi ile hofu na akisi ya kutoa habari sidhani kama atakuwa nayo -maana hakupewa elimu ya nini atoe kwenye mtandao na nini asitoe.

Hivyo, ni HATARI.

Waandae Magereza makubwa
 
Hivi hili suala la emotional distress naona halijawa sawa....maana mfano inapofika kipindi cha sikukuu aidha za waislamu au wakristo au hata katika kipindi cha kawaida mitandao mingi ya simu huwa inatuma meseji za kuwa-wish wateja wake bila ubaguzi kama "Eid el Fitri" au "Christmas njema" na nimekuwa nikiwaona baadhi ya watu wakizichukia hizi meseji na kufikia hatua hata ya kutukana kama muislamu ametumiwa ujumbe wa heri ya chrismas .

Tafsiri yangu inakuwa huyu mtu ameudhika kwa maana ametumiwa kitu asichokipenda.

Je huyu akienda kushitaki kwamba ameudhiwa kihisia hiyo mitandao iliyohusika na kuituma hiyo meseji watatiwa hatiani ama hapa pakoje?
 

Six, you will notice that the minimum sentence and fine in most sections is indicated as “not less than”. This means that people will go to jail for life for most offences or pay tonnes of money in fine because there is no maximum number of years and amount of money indicated under the this Bill.
Source: The Citizen

Wakati huo huo adhabu za makosa ya rushwa na uhujumu uchumi zinasema "a fine not exceeding 10 million or to imprisonment for a term not exceeding 7 years, or to both."
Maana yake mtu aliyekutwa na hatia ya rushwa anaweza kufungwa kifungo cha mwaka 1 jela au kulipa faini ya shilingi laki moja tu.
 
Back
Top Bottom