Hoteli za Double Tree na Slip Way, zawekewa alama ya "X"

Hoteli za Double Tree na Slip Way, zawekewa alama ya "X"

Huja
Hivi hawa viongozi wanafikiri Dar ndiyo Tanzania pekee??? Mbina matamko hayo na hizo X Sijazisink. Lakini kila siku Dar tu!!
Hujamsikia msimamizi wa zoezi hilo kamanda Manchare Heche Suguta? Amesema bila kupepesa macho kuwa ni zoezi la nchi nzima. Amesema haangalii sura wala ukubwa wa kitambi. Mkiingia kwenye 18 zao wanabomoa. Morogoro zoezi linaendelea, Dodoma wanaendelea kubomolewa wana mobilize resources watapita nchi nzima. Hadi makanisa yanashushwa. Na mimi nasema bomoeni tu maana hamna njia nyingine
 
Mhe. Lema Mbunge wa Arusha atakuwa amepokea ushauri wako. Ngoja tuone utendaji wake na yeye.

Queen Esther

Hivi hawa viongozi wanafikiri Dar ndiyo Tanzania pekee??? Mbina matamko hayo na hizo X Sijazisikia mikoa kama Arusha ambayo sasa hakuna kiwanja cha wazi hata kimoja, watu wamejenga kwenye vyanzo vya maji, mitoni, nk. Lakini kila siku Dar tu!! Mnakera hili zoezi litapendeza likiwa la kitaifa na siyo Dar peke yake.
 
@Pasco
Na huku umesoma.

Naona hautetei wanyonge unatetea wenye nazo kuwa wana haki walipo. Hawa vipi nao?
Dada Mzuri wewe, sio kuwa sitetei wanyonge, bali nimewapa tuu angalizo la tofauti kati ya bomoa bomoa ya walalahoi, au malofa waliovamia na kujenga mabondeni bila hati wala vibali, hawa ndio wanaobomolewa na tinga tinga bila huruma!.

Lakini zile nyumba za beach, na zile beach hotels, wao wana hati na wana vibali vya ujenzi, hivyo wakivunjiwa, serikali itawajibika kuja kulipa fidia, ambao kwa umasikini tulionao, serikali yetu haina jeuri hiyo!.

Kitu ambacho nakiri kitabomolewa ni zile kuta ili kuruhusu access to beach kwa wote bure!.

Happy New Year!,

Pasco
 
Double tree,slipway wanabomoa ukuta tu.
 
Acha ujinga wamevunja sheria hawawezi kuachwa...
Kumbuka, kuna good laws na bad laws.

Suala sio ujinga. Na pia nachelea kusema sina uhakika kama kuna mahakama zimeshatolea ufafanuzi juu ya ukiukwaji wa sheria katika maeneo husiak, ukiachilia Jangwani na maeneo ya Mto Msimbazi. Hivyo sisi kama Taifa, tuna haja ya kutafakari kwa kina athari zitakazojitokeza. Kwa wale ndugu zetu wa Jangwani waliopewa mpaka viwanja na mifuko ya saruji, hao sina cha kuwatetea. Ila kwa Hotel kama Double Tree & Slipway hapa endapo kama zikivunjwa, hiyo itakuwa imekula kwetu kama Taifa. Kwanza, hizo hotels zinatoa ajira kwa watanzania wengi....japo kuna mtakaokuja kusema ajira zenyewe hazitoshei kimapato lakini wafanyakazi wanaishi. Serikali inapozibomoa, hata hicho kidogo kilichokuwa kikipatikana na kupelekwa nyumbani hakitakuwepo. Pili, serikali nayo itakosa mapato katika kodi...kuanzia kodi ya jengo, vat, paye, na sdl. Pengine ili kuondokana na kadhia iliyopo, na endapo kweli hotel hizo ziko kwenye njia ya mkondo wa maji, ni vyema kuzitaka zigharamie ujenzi wa mfereji kulingana na mainjinia wa manispaa watakavyoshauri.

Vivyo hivyo natoa rai kwa Serikali ya JPM kuhakikisha kwamba busara inatumika zaidi katika maamuzi. Ni dhahiri Dar kuna maeneo mengi 'yamevamiwa' na watu kujenga pasipo ramani ya mipango miji. Badala ya kutupiana lawama, kati ya jiji na wananchi, Wizara ya Ardhi chini ya Mh. Lukuvi wanahitaji kutumia weledi wao zaidi katika kuangalia wepi kuna majengo hatarishi na kuhakikisha wanayaondoa. Pia, serikali ihakikishe kwamba nakala ya ramani ya mipango miji, katika eneo husika inapatikana katika ofisi za Serikali ya Mtaa na sio wao kuikumbatia katika ofisi za Manispaa na huko Wizarani. Nashauri ramani ziwekwe Serikali Mtaa kwa sababu huko ndiko viwanja vingi vya maeneo ambayo hayajapimwa hupata baraka zake wakati wa manunuzi....ile tozo ya 10%.

Mwisho, tusisahau kwamba kwa jiji kama Dar majengo mengi yamejengwa kiholela, na serikali hii hii imekuwepo muda wote ikiachia hali iendelee kufikia mahali hapa. Maadam nia na uthubutu wa kuboresha makazi yetu ni mzuri, lakini bado kuna haja ya suala hili kushughulikiwa kwa busara na hekima zaidi kuliko kutumia nguvu. Tusipoangalia, tutajikuta tunavunja jengo la Tanesco Ubungo kwa kusimamia tafsiri ya sheria (good or bad?) na huku kodi zetu zikiendelea kupotea pasipo na tija.

Nawasilisha.
 
What is this? A language similar to English or what....! Ni heri kuandika Kiswahili utaeleweka, sasa hiki sijui ndio kitu gani!!!

There are many such characters and your advice to them is overdue. Wanajiabisha wenyewe bila kujua!
 
Waache wavunjiwe tu maana hakuna namna.me niko zangu matombo
 
Kwani hao wenye majengo akilizao zilikua wapi wakati wakijenga mahali pasipo ruhusiwa? Na akili zao zilikua wapi ili wafikirie kwamba raisi hatakaa milele madarakani. Sasa ni raisi mwingine na mambo mapya ya HAPA KAZI TU.

Tuache ushabiki makosa ni ya serikali kwani watu wana hati halali kwa hiyo Lukuvi asijifanye kichaa atalipa fidia kutoka mfukoni mwake au hao walio toa hati. Fedha yetu ya kodi isiguswe.
 
Hivi hawa viongozi wanafikiri Dar ndiyo Tanzania pekee??? Mbina matamko hayo na hizo X Sijazisikia mikoa kama Arusha ambayo sasa hakuna kiwanja cha wazi hata kimoja, watu wamejenga kwenye vyanzo vya maji, mitoni, nk. Lakini kila siku Dar tu!! Mnakera hili zoezi litapendeza likiwa la kitaifa na siyo Dar peke yake.
kiuhalisia wangehamishia nguvu zao mikoa mingine mana nako kuna majanga sana,,
 
Back
Top Bottom