Kama issue ni kuchafua mazingira kwa maana ya kumwaga maji-taka baharini; hapo kiulihalisia hotel nyingi sana kando kando ya bahari ya Hindi zitavunjwa, hasa maeneo ya Jangwani Beach. Ni kweli DT walifungiwa na kisha kupewa karipio wakati wa JK na kama bado wameendelea kukiuka agizo la serikali hapo hakuna utetezi. Je hizi hotel zingine ambazo zinafanya mchezo huo na bado dola haijawafikia nao wakavunjiwe? Je hakuna njia mbadala ya kuzifanya zisimwage majitaka baharini?
Tuachane na hotels, nyumba za watu zilizojengwa wakati Wizara na Mipango miji hawakuwahi kutamka lolote unazisemeaje? Iweje leo serikali inataka kuzibomoa kwa sababu ati wamiliki hawakuwahi kupewa kibali cha kujenga? Na kibali cha kujenga unakipataje kwenye eneo ambalo halijapimwa? Na je unajua gharama za kupimiwa kiwanja? Na hapo bado hujaingizwa mjini na masurveyor wenye kila aina ya njaa na solution hewa! Bado kuna umuhimu wa Manispaa kuweka nakala ya ramani ya Mipango miji katika Ofisi za Serikali ya mtaa nchi nzima. Hii itatusaidia sana kupunguza kulaumiana na kuoneana. Nasema kuoneana nikiwa na maana kwamba, endapo mimi mwananchi kwa maksudi najenga eneo hatarishi, na huku mchoro uliopo S/mtaa unanitaka nisifanye hivyo basi kimsingi naionea serikali kwa ukaidi. Vivyo hivyo serikali nayo ikiendelea kubomoa majengo ya watu katika maeneo ambayo sio hatarishi, na wala hakuna jitihada zozote zilizofanywa kuwataka watu wasijenge, then serikali itakuwa inawaonea watu wake.
Sisi kama taifa, tuna haja ya kupunguza kutafuta solution nyepesi kwenye mambo mazito. Hizi bomoa bomoa zina domino effect ya kutosha, hasa katika maisha yetu ya kibongo.Personally, nitaelewa pale tu serikali itakapobomoa makazi ambayo yako katika maeneo hatarishi (and mark my word - mahekalu yaliyopo kwenye mkondo wa maji karibu na TMJ kuelekea baharini hayataguswa, ila sisi wananchi tusiokuwa na nguvu ndio tutaendelea kuathirika na zoezi hili), na wamiliki walishapewa onyo/taarifa lakini bado wakakaidi au wakapeleka shauri mahakamani. Nazidi kusisitiza kwamba ubomoaji wa makazi ya watu waliojenga pasipo permits or title deed uamuzi utumie busara zaidi.