Hospitali teule ya Muheza Tanga itatumaliza

Hospitali teule ya Muheza Tanga itatumaliza

Nasikia ni hospitali ya kanisa Anglicana na Askofu wake huko Tanga, ndiye Mkuu wa Kanisa Tanzania.

Nimesema hayo kuonesha ni aibu na fedheha sana kwa Kanisa na Mkuu wa Kanisa.
Ilikuwa ni hospitali kubwa ya Kanisa la Anglicana enzi za ukoloni. Hospitali ilikuwa Magila ikiunganishwa na chuo cha Uuguzi na Ukunga , kanisa la Msalabani na shule mbili za middle school Saint Martin’s na Saint Mary’s.

Katika harakati za kupanua hospitali hii na huduma za afya, mwaka 1976 serikali ililipatia kanisa kiwanja. Ujenzi huu wa hospitali ukisimamiwa na Rev. Bartlet ambae mke wake alikuwa daktari.

Ujenzi ulikamika mwaka 1980 na kuiunganisha hospitali ya kanisa na hospitali ya wilaya iliyokuwa Ubwari hapo zamani. Hospitali ilifunguliwa rasmi 1981 na Baba wa taifa Mwalimu Julius Nyerere. Ninaikumbuka hii siku tulijipanga kumsubiri Mwalimu Nyerere alilala Amani.

Hospitali inapata ruzuku ya serikali na wafanyakazi ni wajiiriwa wa wizara ya Afya. Kanisa linatoa misa ada ya dawa.

Bodi ya Wauguzi ni bora mngeyafanyia kazi malalamiko haya.
Chuo cha Uuguzi na Ukunga Teule ni moja ya vyumba vikongwr Tanzani.
 
Hii classification yao huwa ni upuuzi sana tu, ila kwa sababu hii ni Tanzania inaonekana ni sawa tu.
Hospitali ya Kata, Tarafa, Wilaya ,Mkoa huu ujinga sana. Tunahitaji Hospitali zenye uduma bora kila sehemu, na zote ziwe na uwezo kutoa tiba na huduma zote muhimu.
Huwa nasema bora kuomba kujengewa hospitali zenye hadi ya Mloganzila nchi nzima kuliko kukopeshwa pesa na Donnor countries. Mloganzila wa Korea wameweza, nakwambia tungepewa pesa kingeJENGWA KICHUGUU PALE.
Wilayani ni wapi na mkoani ni wapi, kwanini mclassy watu badala ya kuwapa huduma sawa. Lakini ukiwasikia majukwaani, utasikia TAKWIMU NYIINGI HATA SIJUI HUWA ZINA MSAIDIAJE MWANANCHI.
Anway ndiyo Tanzania yetu ya Viwanda hiyo.

Umeandika kitu cha maana sana, tatizo siasa za matukio
 
Kanisa huwa linaleta ma daktari kutoka Uingereza kutoa huduma kwa wana nchi wa Muheza. Kutokana na huduma mbovu na wizi wa dawa ukiokithiri daktari mmoja Dr Hills aliamua kuwa anahifadhi dawa nyumbani kwake. Kwenye clinic yake wagonjwa anawakabidhi dawa kutoka nyumbani kwake.

Siku alipoondoka wanchi walilia kama wamefiwa. Walimpa zawadi nyingi sana, Dr Hills alipata zaidi ya pair 1,000 za khanga na vitenge pamoja na vinyago.
 
elimu pia ni duni huenda alikuwa na effection ya bacteria huyo au dalili za malaria, nyingine huanzia tumboni
ACHA UJUHA WE JAMAA.... sasa wewe elimu kubwa ukiumwa jitibu basi usiende kupima kwa maana unajua kila kitu.
 
Pole kwa kumpoteza dada yako ila ile hospital kuanzia nakua naijua sikuwahi kuiamini.
 
Hii hospitali sijui kwanini inaitwa teule aisee.Niliifahamu mwaka 2017 nikiwa nasafiri kuelekea Tanga majira ya saa tatu usiku

Kabda ya kufika Muheza kuna kijiji nimekisahau jina nilisimamishwa na kundi la watu waliokua wameziba barabara

Kumbe kulitokea ajali, kuna gari ilipinduka kwahiyo wananchi wakawa wanalazimisha gari itayopita hapo ibebe majeruhi

Niliwachukua baadhi ya majeruhi na nikaelekea Muheza baada ya kuelekezwq hospitali ilipo

Kimbembe tulipofika hapo hakuna yeyote aliyekua anajali! Wanakuja manesi na watumishi wengine kwenye gari wanaangalia majeruhi kisha wanaondoka!!!!!

Kwa kifupi ilibidi nitumie mbinu ya ziada kwa kuwatafuta wahusika na kuwahonga ndipo wale watu wakaanza kushushwa kwenye gari na kupelekwa ndani ya hospitali!!!!

Sijui kama baadae walipata matibabu stahiki maana sikukaa sana nikaendelea na safari yangu lakini kwa picha ile nahisi watu wale hawakua kwenye mikono sahihi ya kimatibabu
[emoji22][emoji22][emoji22]
Hawa nao pia si wanalipwa Kodi zetu....
 
Segera mbona ipo karibu sana na jiji..., ipo sambamba na Kange maeneo ya Tanga Fresh.

Au kuna Segera za aina mbili?
Mmmhh ....
Segera ipo kilometer kadhaa na TANGA mjini mwendo wa saa na nusu iviii
 
Sio hiyo hospital pekeyake hospital nyingi za serikali ni hivyo hivyo, mi nilimpeleka Mdogo wangu aliyekuwa amepata ajari akiwa hajiwezi kwa kuwa aliumia kwenye pingili za uti Wa mgongo, ila alikaa wiki nzimabila kuchukuliwa vipimo vyovyote badala yake alipewa panado tu. Nikajiongeza nikamuhamishia hospital binafsi ndio alianza kupata tiba stahiki
 
Kwa experience yangu ndogo sijawahi kuona mtu kapelekwa bugando hospital akapona kuna nini bugando nyuma ya pazia?
Mmmhhhh acha uwongo wewe ,, usipende kuropoka vitu ambavyo huna uhakika khaaa ,,, kwa hyo kila anaelazwa BMC lazima afe ,? Punguzeni mihemuko vijana..
 
Ukiwa Huna Pesa Then Ukaumwa Usiku Andika Maumivu Usipokuwa Mkali Unaweza Poteza Maisha Huku Unajiona...

Nakumbuka Mwezi Wa Tano Rafiki Yangu Alikuwa Club Moja Maarufu Sana Hapo Sinza, Akipata Moja Mbili Tatu.Kwa Nje Kuna Bar Sasa Yeye Alikuwa Na Wenzake Wameketi Hapo Nje Wanapiga Stori Mbili Tatu. Wakiwa Katika Mazungumzo Ghafla Ukatokea Ugomvi Kati Ya Mabaunsa Na Kijana Mmoja Aliyekuwa Ndani Ya Club...Sasa Wale Mabaunsa Wakawa Wanampiga Vibaya Yule Kijana, Rafiki Yangu N Mtu Anapenda Sana Amani Akaona Yule Kijana Anaumizwa Na Watu Wanaangalia Tuu. Akasimama Kwenda Kuamua Ugomvi Ile Anafika Anamshika Baunsa Kumtenganisha Na Yule Jama Alipigwa Na Chupa Usoni. Ile Chupa Ilimchana Vibaya Sana Paji La Uso Ikabidi Watafute Uber Chapu Wampeleke Hospitali Ya Karibu Akapate Huduma Hiyo Ilikuwa Mida Ya Saa 7 Usiku.

Wamefika Hospital Wakakutana Na Foleni Kidogo Kama Ya Watu 6 Ikabidi Awe Mpole Asubiri Zamu Yake Ifike. Kumbuka Amefika Pale Paji Zima La Uso Halitamaniki N Damu Tuu Zinamvuja Na Wagonjwa Wengine Aliowakuta N Wale Wako Na Unafuu Kuliko Yeye, Sasa Wakati Akiwa Kwenye Foleni Akaja Kijana Mmoja Akiwa Hoi Amepata Ajali Ya Bodaboda. Akasogezwa Mpaka Kwenye Foleni Akiwa Kwenye Wheelchair Kwa Namna Yule Kijana Alivyoumia Kila Mgonjwa Pale Alijiona Amepona Na Wakaona Kabisa Wao Hawastaili Matibabu Zaidi Ya Yule Kijana Wa AJALI Ya Bodaboda...Manurse Wakawa Wanapita Wanamuangalia Wanamuacha Hapohapo Ghafla Akaanza Kukoroma Yule Kijana Rafiki Yangu Ikabidi Asimame Akawafuata Manurse Akawaambia N Bora Wao Wakose Huduma Lakini Yule Kijana Wamzingatie Kwanza.

Aliwagombeza Sana Baada Ya Ugomvi Ule Kuisha Na Wao Kukubali Kwenda Kumuhudumia Ile Wanarudi Wakamkuta Yule Kijana Amefariki Akiwa Palepale Kwenye Wheelchair. Rafiki Yangu Alilia Sana Anasema Alitamani Awapige Hata Makofi Wale Manurse In short Aliondoka Bila Kutibiwa Akaenda Hospitali Nyingine.

#Usiku Hospitali Za Serikali Maranyingi Huduma Ni Za Kusuasua Mno.
 
Mmmhhhh acha uwongo wewe ,, usipende kuropoka vitu ambavyo huna uhakika khaaa ,,, kwa hyo kila anaelazwa BMC lazima afe ,? Punguzeni mihemuko vijana..
no research no right to speak ninaushuhuda wa ndugu na jamaa na rafiki more than 15 mama angu pia alikuwa afadhali kwenda hapo akavuta babu nae kiufupi bugando sio mahala salama kama unabisha zidiwa uendepo ukirudi nidai ngombe.
 
Hahaha segera iko kati kati ya korogwe na muheza wakati huo muheza iko kati kati ya segera na tanga mjini(ukitoka segera unafika kwanza muheza kabla haujafika tanga)
@Shadeeya njoo ukate huu mzizi wa malumbano
 
Hakika Kwa Muumba sisi sote ni marejeo. Tatizo la nchi hii ni mfumo . Mfumo! Mfumo! Mfumo! the whole fuc**king system is dead, fu**cken dead!!! hapo huwezi kumyooshea kidole nesi ama dakitari moja kwa moja, ni mfumo.. mfumo umekufa kabisa na umeoza. Ndio tulivyofundishwa kuwa bila ya kitu kidogo hakuna matibabu, PERIOD!!!! they don't care kama utakufa ama utajifungulia kwenye corridor, they don't care kabisa… una pesa??? utatibiwa na hata dawa isiyokuwepo itapatikana within 0 minute. That's it...… Tupambane kubadilisha mfumo.
 
Hahaha segera iko kati kati ya korogwe na muheza wakati huo muheza iko kati kati ya segera na tanga mjini(ukitoka segera unafika kwanza muheza kabla haujafika tanga)
Korogwe-Segera-hale-maguzoni-zeneti-pangamilima-kwabastola-kwafungo-mamboleo-mpakani-kerenge-kibanda-shimoni-stendi muheza-lusanga-tanganyika-Mkanyageni-Ngomeni- kilapula(kibao Cha karibu jiji la Tanga)

[emoji95]Korogwe---Segera--muheza--Tanga

[emoji95]Mkata--Kabuku--Segera--muheza-Tanga
 
Back
Top Bottom