Hospitali teule ya Muheza Tanga itatumaliza

Hospitali teule ya Muheza Tanga itatumaliza

Ina maana ni hospitali ya kanisa iliyofanywa teule kuhudumia wilaya ya Muheza, ina Maana Wilaya ya Muheza haina Hospitali yake ya wilaya
Haina hospitali ya wilaya,ila ujenzi wa hospitali ya wilaya umeshaanza na baadhi ya majengo yameanza kukamilika,nadhani mpaka mwakani itakuwa imekamilika.
 
Hii hospitali sijui kwanini inaitwa teule aisee.Niliifahamu mwaka 2017 nikiwa nasafiri kuelekea Tanga majira ya saa tatu usiku

Kabda ya kufika Muheza kuna kijiji nimekisahau jina nilisimamishwa na kundi la watu waliokua wameziba barabara

Kumbe kulitokea ajali, kuna gari ilipinduka kwahiyo wananchi wakawa wanalazimisha gari itayopita hapo ibebe majeruhi

Niliwachukua baadhi ya majeruhi na nikaelekea Muheza baada ya kuelekezwq hospitali ilipo

Kimbembe tulipofika hapo hakuna yeyote aliyekua anajali! Wanakuja manesi na watumishi wengine kwenye gari wanaangalia majeruhi kisha wanaondoka!!!!!

Kwa kifupi ilibidi nitumie mbinu ya ziada kwa kuwatafuta wahusika na kuwahonga ndipo wale watu wakaanza kushushwa kwenye gari na kupelekwa ndani ya hospitali!!!!

Sijui kama baadae walipata matibabu stahiki maana sikukaa sana nikaendelea na safari yangu lakini kwa picha ile nahisi watu wale hawakua kwenye mikono sahihi ya kimatibabu

Nadhani ni muhimu kwa serikali kuwa na hospitali yake. hizi hospital za wenyewe zina shida. Viongozi wa serikali wilayani Muheza wasimame kidete kuhakikisha wilaya inapata hospitali ya serikali ya wilaya. kulikuwa kuna fununu imeanza kujengwa ila sina uhakika imefikia wapi baada ya kuwekwa jiwe la msingi! very sad!
 
Hii hospitali sijui kwanini inaitwa teule aisee.Niliifahamu mwaka 2017 nikiwa nasafiri kuelekea Tanga majira ya saa tatu usiku

Kabda ya kufika Muheza kuna kijiji nimekisahau jina nilisimamishwa na kundi la watu waliokua wameziba barabara

Kumbe kulitokea ajali, kuna gari ilipinduka kwahiyo wananchi wakawa wanalazimisha gari itayopita hapo ibebe majeruhi

Niliwachukua baadhi ya majeruhi na nikaelekea Muheza baada ya kuelekezwq hospitali ilipo

Kimbembe tulipofika hapo hakuna yeyote aliyekua anajali! Wanakuja manesi na watumishi wengine kwenye gari wanaangalia majeruhi kisha wanaondoka!!!!!

Kwa kifupi ilibidi nitumie mbinu ya ziada kwa kuwatafuta wahusika na kuwahonga ndipo wale watu wakaanza kushushwa kwenye gari na kupelekwa ndani ya hospitali!!!!

Sijui kama baadae walipata matibabu stahiki maana sikukaa sana nikaendelea na safari yangu lakini kwa picha ile nahisi watu wale hawakua kwenye mikono sahihi ya kimatibabu
Tukianza na segera-hale-maguzoni-zeneti-pangamlima-kwabastola-kwafungo-mamboleo-tanganyika/mpakani-shimoni-muheza stand.
 
Kwa experience yangu ndogo sijawahi kuona mtu kapelekwa bugando hospital akapona kuna nini bugando nyuma ya pazia?
 
Hapana hiyo ipo tanga(ukishatoka muheza waenda tanga mjini) hivyo ni vituo&vijiji ukitokea aidha korogwe au dar via chalinze
Segera mbona ipo karibu sana na jiji..., ipo sambamba na Kange maeneo ya Tanga Fresh.

Au kuna Segera za aina mbili?
 
Nimeifahamu hii hosp kwa muda mrefu tangu nikiwa mdogo.Ilikua ni hosp nzuri sana,ila kwa hili lililotoke wiki moja ilopita sina hamu na hii hosp.
-Tulimpeleka dada yetu akiwa anasumbuliwa na tumbo,akapimwa kujua nn tatizo tumboni.kupata hayo majibu sasa ndio balaa, kila ukiuliza jibu ni vipimo viko baabara.mtu yuko kitandani analalamika kua anatesema.Hakuna aliyekua akijali.
-Tukaomba ndugu mmoja alale na mgonjwa usk kutokana na hali ya dada kua mbaya.walikataa.Tukaona tujiongeze tu kwa kweli.Tukatoa ka mkwanja kidogo ndio tukakubaliwa.maabara nako tukajiongeza kwa kutoa kitu kidogo.Tukapewa majibu kua dada alikua na vidonda vya tumbo.kufika usk saa tatu ya tar 1 aug.Dada akafariki.Nina uzuni tele hapa nilopo.
Kwa mwendo huu wa rushwa hakika wengi tutatangulia mbele ya haki.
Hii hosp imekua hovyo kabisa..
dai pesa zako urudi home, ila pole kwa msiba
 
Nadhani ni muhimu kwa serikali kuwa na hospitali yake. hizi hospital za wenyewe zina shida. Viongozi wa serikali wilayani Muheza wasimame kidete kuhakikisha wilaya inapata hospitali ya serikali ya wilaya. kulikuwa kuna fununu imeanza kujengwa ila sina uhakika imefikia wapi baada ya kuwekwa jiwe la msingi! very sad!
Serikali inatoa ruzuku kwa hizi hospitali zinazoitwa teule ambazo kimsingi ni vitega uchumi vya taasisi zisizo za kiserikali

Ifike wakati serikali iweke mkakati wa kua na hospitali zake yenyewe au hata kuziwezesha hospitali za majeshi maeneo ambapo kuna vikosi ili ziwe hospitali maalum au teule
 
elimu pia ni duni huenda alikuwa na effection ya bacteria huyo au dalili za malaria, nyingine huanzia tumboni
Hahaha unaweza kuta marehemu alikuwa anaakili na elimu kubwa kuliko wewe kuliko. Ingawa sikubaliani na maelezo ya mleta mada kuhusu majibu ya maabara kuonyesha kuwa mgonjwa alikuwa na vidonda vya Tumbo. Hiyo maabara wanapiga x-ray au walipimaje vidonda vya tumbo? ingawa nafahamu wanaweza kupima uwepo wa H.pylori lakini pia haimaanishi sasa mgonjwa ana vidonda vya tumbo kwa positive H.pylori.
Rushwa ni nzuri ukipokea , lakini inapofika zamu yako kutoa inauma sana.
Kuna jamaa anafanya kazi TRA, ana piga pesandefuu za rushwa , lakini kuna maeneo hana ujanja naye anapokamuliwa , duh analalamika utadhani ndio katoka mbinguni leo, kwamba hajawahi ku experience ya Tanzania hii.
Kwa ufupi, Hospitali na maabara nyingi hazina huwezo uwezo wa kupima kila kitu, majibu mengine tunapewa ni ya uongo tu. Na kuna vipimo vinachukua muda mrefu kuanzia masaa 24 hadi 48 kutoa majibu, lakini hizi hospitali na maabara zao unaweza kufika ndani ya dakika 10 ukapata majibu, huo ni uongo, na madaktari wamekuwa wazembe wana tibu wagonjwa kwa majibu ya uongo.
Kila taaluma ina utaratibu wake lakini wananchi wamechangia taaluma nyingi kuwa za hovyo hovyo. Mtu anaweza ku google kutafuta miziki ya diamond, lakini hawezi ku google kutafuta symptoms alizonazo angalau apate highlights of what might be causing what he feels, na how to diagnose and even treat the condition or disease of interest. Jamani tujielimishe kwenye mambo hata madogo, ya afya zetu, hii inaweza kukufanya ukauliza maswali sahihi kwa mtaalam wa afya, au ikakupa uelewa wa wapi uende kupata tiba sahihi na unaweza ukajieleza kwa ufasaha zaidi.
HOSPITALI HAKUPIGWI RAMLI JAMANI.
 
Ina maana ni hospitali ya kanisa iliyofanywa teule kuhudumia wilaya ya Muheza, ina Maana Wilaya ya Muheza haina Hospitali yake ya wilaya
Hii classification yao huwa ni upuuzi sana tu, ila kwa sababu hii ni Tanzania inaonekana ni sawa tu.
Hospitali ya Kata, Tarafa, Wilaya ,Mkoa huu ujinga sana. Tunahitaji Hospitali zenye uduma bora kila sehemu, na zote ziwe na uwezo kutoa tiba na huduma zote muhimu.
Huwa nasema bora kuomba kujengewa hospitali zenye hadhi ya Mloganzila nchi nzima kuliko kukopeshwa pesa na Donnor countries. Mloganzila wa Korea wameweza, nakwambia tungepewa pesa kingeJENGWA KICHUGUU PALE.
Wilayani ni wapi na mkoani ni wapi, kwanini mclassy watu badala ya kuwapa huduma sawa. Lakini ukiwasikia majukwaani, utasikia TAKWIMU NYIINGI HATA SIJUI HUWA ZINA MSAIDIAJE MWANANCHI.
Anway ndiyo Tanzania yetu ya Viwanda hiyo.
 
Back
Top Bottom