Hivi 'mfumo dume' ndio nini?


Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,455
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,455 280
Jana kwenye redio Ujerumani Bi. Sara Batilda Burian aliulizwa alivyomfahamu marehemu Wangari, akasema alikuwa jasiri na kuweza kupambana na "mfumo dume" uliopo duniani. Nikapata maswali mengi: hivi nje ya dunia kuna "mfumo jike"? Hivi nini maana ya dhana hii - mfumo dume? Hivi huku sio kusigina Bible? Je, ana-question kazi na maagizo ya kwenye Bible? Je, 'mfumo jike' ukoje? au mfumo 'mseto - jike+dume ukoje?
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,430
Likes
3,484
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,430 3,484 280
Mfumo dume umemkosesha kura Arusha!!!!
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
24
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 24 0
Mfumo dume umemfanya Halima Mdee aingie madarakani kupitia Mbowe.
 
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
1,064
Likes
15
Points
135
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
1,064 15 135
Mfumo dume umemfanya Halima Mdee aingie madarakani kupitia Mbowe.
Mfumo dume umemfanya Mwita awe kibaraka wa Magamba, awatetee hata km wako wrong mradi anapewa mia mia za kuilea family yake!!
 
Tegelezeni

Tegelezeni

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2009
Messages
268
Likes
2
Points
0
Tegelezeni

Tegelezeni

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2009
268 2 0
Jana kwenye redio Ujerumani Bi. Sara Batilda Burian aliulizwa alivyomfahamu marehemu Wangari, akasema alikuwa jasiri na kuweza kupambana na "mfumo dume" uliopo duniani. Nikapata maswali mengi: hivi nje ya dunia kuna "mfumo jike"? Hivi nini maana ya dhana hii - mfumo dume? Hivi huku sio kusigina Bible? Je, ana-question kazi na maagizo ya kwenye Bible? Je, 'mfumo jike' ukoje? au mfumo 'mseto - jike+dume ukoje?
Nenda pale TGNP, TAMWA, WILAC au TAWLA watakupa semina ya kutosha...............na ninadhani wapo humu subiri watakuja kukuelimisha
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,405
Likes
7,469
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,405 7,469 280
kama siyo wanaume nyie hamuwezi kabisa, usikae kiti cha baba hicho, uchagani nyama inapikwa nzima nzima ni lazima baba akatekate vipande vipande awagawie nyie plus mama yenu, kahawa ni mali ya baba, etc.
 
M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
548
Likes
2
Points
0
Age
45
M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
548 2 0
Jana kwenye redio Ujerumani Bi. Sara Batilda Burian aliulizwa alivyomfahamu marehemu Wangari, akasema alikuwa jasiri na kuweza kupambana na "mfumo dume" uliopo duniani. Nikapata maswali mengi: hivi nje ya dunia kuna "mfumo jike"? Hivi nini maana ya dhana hii - mfumo dume? Hivi huku sio kusigina Bible? Je, ana-question kazi na maagizo ya kwenye Bible? Je, 'mfumo jike' ukoje? au mfumo 'mseto - jike+dume ukoje?
Kitaalamu mfumo dume ni mfumo ambao wanaume wana sauti zaidi kama ambavyo kinadharia inawezekana kukaweko na mfumo jike yaani kwa maana kwamba, kama itatokea nchi fulani au muundo fulani wa utawala wanawake ndio wakawa wenye nafasi kubwa na sauti kubwa na ndio wanaotangulizwa mbele katika maamuzi tunaweza kuuita mfumo huo kuwa ni mfumo jike. Lakini mfumo dume ndio ambao umeondokea kuwa mashuhuri kutokana na harakati zilizojitokeza katika miaka ya hivi karibuni za Ufeministi.
 
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
2,370
Likes
8
Points
0
Age
29
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
2,370 8 0
MFUMO DUME MAANA YAKE NI ''bata mzinga wa kiume''
 

Forum statistics

Threads 1,249,987
Members 481,178
Posts 29,716,840