Hivi mapato ya mwezi Mei ni kiasi gani?

Hivi mapato ya mwezi Mei ni kiasi gani?

chama chakavu si mchezo, waliotangulia walikuwa wanakusanya trillion nyingi lakini wanashusha na kutwambia 900 billion, sasa hawa wanajitahidi hata kama ni kidogo wapandishe ili tujue pesa tz zipo!
 
[emoji85] [emoji85] [emoji85] tunaogopa wezi
 
Siku hizi hawatangazi wanaogopa wezi
 
Naskia TBL wanalalama sales turnover yao imeshukaa SAANA

Sasa hawa si ndo tax payer wakubwa??
Hali lazima iwe mbaya, mzigo bandarin imeshukaa saana,wakija na data za kupikwa tutajua tuu
 
Kwani hata mapatao ya mwezi wa nne yalitangazwa???...ni Aibuuuu!!
 
Naskia TBL wanalalama sales turnover yao imeshukaa SAANA

Sasa hawa si ndo tax payer wakubwa??
Hali lazima iwe mbaya, mzigo bandarin imeshukaa saana,wakija na data za kupikwa tutajua tuu
ndiyo...imeshuka by 70%!
 
Wanajukwaa kuna nini kinaendelea mbona siku hizi ripoti za mapato na matumizi haziwekwi tena hadharani? Au ubao umevunjika?

Nakumbuka stering mstaafu alikuwa amekaa pembeni akitabasamu huku akikumbuka mstari wa bible usemao "Avaaye asijisifu kama avuaye"
Unaposema sikuhizi unamaanisha nini? mwezi Jan hayakutangazwa? Feb hayakutangazwa? April hayakutangazwa?....Je unazikumbuka tarehe za miezi yote hiyo ya nyuma ambazo mapato ya mwezi wa nyuma yake yalitangazwa? Kama ni taabu sana kukumbuka zote basi tueleze ya mwezi April yalitangazwa tarehe ngapi ya mwezi wa tano, kama hukumbuki tafuta then compare na mwezi huu afu ndo mrudi hapa kuuliza.....Mkiitwa VILAZA mnalalamika sa sijui mpewe jina gani linalowafaa.
 
Serikali hii ya awamu ya tano ilianzisha utaratibu ambao wengi waliufurahia wa kutoa taarifa kupitia mamlaka ya mapato (TRA) kila mwezi na mchanganuo wake.

Sasa yapata miezi miwili hatujapewa taarifa, naiomba serikali iendelee na huo utaratibu kwani ndio ulikua unatupa mwanga wa kujua kama tunaweza kujitegemea kutokana na mapato yetu ya ndani.
Una uhakika miezi miwili taarifa hazijatolewa? Nchi hii bwana, kila mtu ni 'much know', hata asilolijua atafanya kama anajua sana.
 
Watasema hawatangazi kwasababu ya taarifa za kiintelijensia walizopata!!!
 
Si umeambiwa walikuwa wanatangaza marimbikizo ya kodi toka kwa wafanyabiashara!wamemaliza sasa makusanyo ya kodi umeshuka kiasi kwamba hata budget waliyopanga itabidi wamkamue Mtz.Tegemea maumivu ya sindano kuanzia July 2016
 
Tulizoea miezi ya nyuma kutangaziwa mapato na matumizi toka awamu hii imeanza lakini sasa hali imekuwa tofauti hayatangazwi tena je nini kimetokea ?

Au mapato yameshuka isivyo kawaida maana tuko gizani hatujui ni kiasi gani kinakusanywa.

Je athari za kupungua kwa meli bandarini inaweza kuwa ni sababu karibuni tujadili wenye taarifa za kina
kuna sheria inasema lazima upewe au ni kuwashwa tu(
 
April 04 2016 Kamishna Mkuu wa Mamlaka ya Mapato Tanzania ‘TRA’, Alphayo Kidata ametoa ripoti inayoonyesha kuvuka lengo la ukusanyaji wa mapato katika kipindi cha
March 2016 kwa kukusanya TRILIONI 1.316 ambayo ni sawa na 101.0% ya lengo la kukusanya shilingi TRILIONI 1.302 .
Jionee makusanyo kuanzia December 2015 mpaka kufikia March 2016 kwenye hii orodha hapa chini…….
Lengo
(Trilioni)
Makusanyo halisi
December 2015 1,346,690.4 1,403,189.8
January 2016 1,059,863.9 1,079,993.2
February 2016 1,028,379.4 1,040,620.8
March 2016 1,302,482.3 1,316,072.4
 
Tulizoea miezi ya nyuma kutangaziwa mapato na matumizi toka awamu hii imeanza lakini sasa hali imekuwa tofauti hayatangazwi tena je nini kimetokea ?

Au mapato yameshuka isivyo kawaida maana tuko gizani hatujui ni kiasi gani kinakusanywa.

Je athari za kupungua kwa meli bandarini inaweza kuwa ni sababu karibuni tujadili wenye taarifa za kina
sa we kilaza haujui uchumi unatafuta popularity Jf ukagombee uenyekiti lazima itakusumbua .Nenda google tafuta mwenendo wa bandari zote duniani kwa miezi 5 unaongea kama unapewa muwa umerembua macho
 
ujue part kubwa ya wanaojidai

BAvicha ni Vifaranga kumaliza chuo na kufeli kwao kwakua vyuo vipo vingi basi kila mtu anaona anaweza kuongea jambo

Wengi wenu ni vilaza ajira hamna kama ipo ni ualimu ambayi ndio mulemule mtu akikosa option anaangukia huko
 
wawe wanatoa na matumizi pia tuone zinakoenda
 
sabu ya kujumlisha makusanyo ikikamilika itatangazwa hadharani, ndugu wananchi kuwa wavumilivu kidogo
 
mkandara...siwezi kosa bilioni kumi za kujenga bweni
 
Back
Top Bottom