[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]
Wewe ni miongoni mwa madaktari tusiowatakaHiki kipimo cha damu sio cha uhakika, wanachopima kwenye damu kinaitwa Prostate specific antigen(PSA), kuna wakati kinaweza kuwa juu na wakati mtu hana ugonjwa kwa hiyo sio cha kutegemea, kipimo cha uhakika ni hicho cha kugusa kwa kidole.
Sisi huku mkuu bado wanataka kutuinamisha?Sikuizi wanapima kwa kutumia damu ,mkuu ila nchi zilizoendelea
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]Ndio maana yule Jk aliona bora akapimie USA.
Nilimlaumu moderator akaniziba mdomoKwann ulipewa kifungo?
Nilimlaumu moderator akaamua kuniziba mdomombn ulikaa mjda mrefu hvyo?kisa nn?yaa dah pole sana
Nikweli kuwa wanaopenda mbolea, kula goti wanahatari ya kupata huu ugonjwa kwa asilimia kubwa?Vipimo vya tezi dume ama kwa lugha ya kitaalam inaitwa benign prostate hyperplasia (BPH) vipo
Ikiwa moja wapo ni hiyo
1.digital rectal examination (DRE)
Ambayo ndo huingizwa kidole sehemu ya haja kubwa inafanyika TZ pia
2.prostate specific antigen (PSA)
Hapa tunachukua damu na kuangalia antigen zinazozalishwa na tezi dume (prostate) ikiwa katika hali ya kawaida au ikiwa inamaambukizi au ikiwa katika pathological state. Hapa tunaangalia kiwango cha PSA kikiwa zaidi ya 7 tunaanza kususpect uwepo wa ugonjwa wa tezi dume.tunajiridhisha kama mgonjwa anaugonjwa endapo atakua pia na dalili za tezi dume
3.kipimo cha tatu ni ultrasound ambapo tunaangalia tezi dume kama imekua yaan imeongezeka kuliko kawaida na pia tunajiridhisha kama anadalili za tezi dume
NB:kupimwa ugonjwa wa tezi dume sio lazima watumie kipimo cha kuingizwa kidole sehemu ya haja kubwa (DRE) Bali tunaweza kuconfirm kupitia vipimo hivyo viwili vingine na kuangalia dalili za ugonjwa wa tezi dume
Sema sasa tatizo linakuja kwa Tanzania mpaka mtu afanyiwe vile vipimo vingine vya ultrasound na PSA inachukua muda mwingi kutokana na uzembe mwingi kutoa majibu kutoka maabara na ufiatiliaji wa wahusika lakini DRE ni kipimo cha haraka na majibu daktari hutoa papo hapo hahahahaha
Zitambue dalili za tezi dume
1.kukojoa kwa shida
2.kuto kumaliza mkojo kwenye kibofu
3.kupata hamu ya kukojo lakini mkojo kutoka kidogo kidogo na muda mwingine huambatana na maumivu wakati wa kukojoa
4.mkojo kuto kwenda mbali Wakati wa kukojoa ata kama ukisukuma kwa nguvu
5.kukojoa Mara kwa mara
hujaumwa ukiumwa utatiwa tu na viuno utakata ,***** tezi dume!Bora nife kuliko kuingizwa vidole m.kun.duni na mwanaume mwenzangu, labda kidogo akiwa daktari Mwanamke naweza nikafikiria
Hili ni tusi[emoji15] [emoji15] [emoji15]hujaumwa ukiumwa utatiwa tu na viuno utakata ,***** tezi dume!
Hapana, najihami tuMzee umeenda kupima niini[emoji16][emoji16][emoji16]
Dawa??Vipimo vya tezi dume ama kwa lugha ya kitaalam inaitwa benign prostate hyperplasia (BPH) vipo
Ikiwa moja wapo ni hiyo
1.digital rectal examination (DRE)
Ambayo ndo huingizwa kidole sehemu ya haja kubwa inafanyika TZ pia
2.prostate specific antigen (PSA)
Hapa tunachukua damu na kuangalia antigen zinazozalishwa na tezi dume (prostate) ikiwa katika hali ya kawaida au ikiwa inamaambukizi au ikiwa katika pathological state. Hapa tunaangalia kiwango cha PSA kikiwa zaidi ya 7 tunaanza kususpect uwepo wa ugonjwa wa tezi dume.tunajiridhisha kama mgonjwa anaugonjwa endapo atakua pia na dalili za tezi dume
3.kipimo cha tatu ni ultrasound ambapo tunaangalia tezi dume kama imekua yaan imeongezeka kuliko kawaida na pia tunajiridhisha kama anadalili za tezi dume
NB:kupimwa ugonjwa wa tezi dume sio lazima watumie kipimo cha kuingizwa kidole sehemu ya haja kubwa (DRE) Bali tunaweza kuconfirm kupitia vipimo hivyo viwili vingine na kuangalia dalili za ugonjwa wa tezi dume
Sema sasa tatizo linakuja kwa Tanzania mpaka mtu afanyiwe vile vipimo vingine vya ultrasound na PSA inachukua muda mwingi kutokana na uzembe mwingi kutoa majibu kutoka maabara na ufiatiliaji wa wahusika lakini DRE ni kipimo cha haraka na majibu daktari hutoa papo hapo hahahahaha
Zitambue dalili za tezi dume
1.kukojoa kwa shida
2.kuto kumaliza mkojo kwenye kibofu
3.kupata hamu ya kukojo lakini mkojo kutoka kidogo kidogo na muda mwingine huambatana na maumivu wakati wa kukojoa
4.mkojo kuto kwenda mbali Wakati wa kukojoa ata kama ukisukuma kwa nguvu
5.kukojoa Mara kwa mara
Unasema tu,, siku yakikukuta utakubali tu,,,Bora nife kuliko kuingizwa vidole m.kun.duni na mwanaume mwenzangu, labda kidogo akiwa daktari Mwanamke naweza nikafikiria
Ila ujue hivyo vipimo vinategemeana,, PSA haiwezi kustand alone, inabid ishirikiane na DRE, biopsy na echography.,, PSA jumlisha utrasound ili ziwe na uhakika zaidi, inabidi kakidole kahusike,,Vipimo vya tezi dume ama kwa lugha ya kitaalam inaitwa benign prostate hyperplasia (BPH) vipo
Ikiwa moja wapo ni hiyo
1.digital rectal examination (DRE)
Ambayo ndo huingizwa kidole sehemu ya haja kubwa inafanyika TZ pia
2.prostate specific antigen (PSA)
Hapa tunachukua damu na kuangalia antigen zinazozalishwa na tezi dume (prostate) ikiwa katika hali ya kawaida au ikiwa inamaambukizi au ikiwa katika pathological state. Hapa tunaangalia kiwango cha PSA kikiwa zaidi ya 7 tunaanza kususpect uwepo wa ugonjwa wa tezi dume.tunajiridhisha kama mgonjwa anaugonjwa endapo atakua pia na dalili za tezi dume
3.kipimo cha tatu ni ultrasound ambapo tunaangalia tezi dume kama imekua yaan imeongezeka kuliko kawaida na pia tunajiridhisha kama anadalili za tezi dume
NB:kupimwa ugonjwa wa tezi dume sio lazima watumie kipimo cha kuingizwa kidole sehemu ya haja kubwa (DRE) Bali tunaweza kuconfirm kupitia vipimo hivyo viwili vingine na kuangalia dalili za ugonjwa wa tezi dume
Sema sasa tatizo linakuja kwa Tanzania mpaka mtu afanyiwe vile vipimo vingine vya ultrasound na PSA inachukua muda mwingi kutokana na uzembe mwingi kutoa majibu kutoka maabara na ufiatiliaji wa wahusika lakini DRE ni kipimo cha haraka na majibu daktari hutoa papo hapo hahahahaha
Zitambue dalili za tezi dume
1.kukojoa kwa shida
2.kuto kumaliza mkojo kwenye kibofu
3.kupata hamu ya kukojo lakini mkojo kutoka kidogo kidogo na muda mwingine huambatana na maumivu wakati wa kukojoa
4.mkojo kuto kwenda mbali Wakati wa kukojoa ata kama ukisukuma kwa nguvu
5.kukojoa Mara kwa mara
😛 😛 😛 😛Wataalamu wapo sema sema wote mabasha wanapenda mchezo wa kuwekana vidole
Mkuu mbona unang'ang'ania kidole? Ni dhahiri kuwa una nia ovu kwa wanaumeIla ujue hivyo vipimo vinategemeana,, PSA haiwezi kustand alone, inabid ishirikiane na DRE, biopsy na echography.,, PSA jumlisha utrasound ili ziwe na uhakika zaidi, inabidi kakidole kahusike,,
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] ,umenikumbusha katuni ya family guy. Peter alienda hospitali kupima tezi dume halafu akapimwa oil basi alitoka nduki kwa dokta huku analia ,baadae akafungua kesi kwamba amekua sexually assaulted na daktari.