Historia ya Jenerali Tumainiel Kiwelu

Historia ya Jenerali Tumainiel Kiwelu

He is good but one mistake katika pilikapilika zake zooote aliua watu wa kutosha pale BULYANHULU wakati mwekezaji akikabidhiwa eneo kwa ajiri ya uchimbaji wa dhahabu.Wachimbaji wadogowadogo wa dhahabu wakiwa chini ya mashimo, yeye aliamulisha magreda yafukie hayo mashimo.Katika tukio hilo aliua watu wengi saaaana.
Ndo matatizo ya vyeo vya kupewa; yeye alipokea order kutoka kwa bosi wake watu wakafukiwa.
 
Mtu kama Nandi Azikiwe wa Nigeria kapewa barabara ya Posta mpya( Azikiwe Avenue) kabisa, Mwai Kibaki wa Kenya kapewa ya Morocco sijui wanamchango gani kwa taifa hili na tumeacha kuenzi wazalendo wengi wa Taifa hili
Kwa kupindi hiki siwezi kusema kwa nini barabara fulani inaitwa Mwai Kibaki au Obama, ila kwa enzi hizo kuna mitaa ya:
1. Sekeou Toure (Senegal) Drive - Oysterbay
2. Patrice Lumumba (DRC) - Kariakoo
3. Kenyatta Drive (Kenya) - Oysterbay
4. Nelson Madela Road, uwanja wa Nelson Mandela
6. Mtaa wa Samora, uwanja wa Samora
7. Shule msingi Mugabe - Sinza, orodha ni ndefu

, nilibahatika kwenda Butiama, pale kijijini kuna watu wanaitwa, Jumbe, Kawawa, Mugabe, Samora, Kwame, Kambona, Kenyatta, Obote, Lumumba, Kaunda, Sekou, etc

Pia, nasikia mzee Kaunda ana mtoto anaitwa Kambarage,

Kwa wakati ule hao jamaa viongozi walikuwa ni ndg kuliko viongozi, ila kwa hali ya sasa sifahamu haya majina ya mitaa na majengo yanaitwa kwa vigezo gani, inawezekana isiwe rahisi sana kukukuta mjukuu wa Kikwete au Magufuli akiitwa jina say Muhongo, Tundu Lissu, Besigye, Zuma, Nkurunzinza, etc
 
Yani we katika yote unakumbuka kula tu, kama we ni mtoto wa kiume ni hasara, mmmmmm... Kula tu ndo unakumbuka!
I was very young by then just 5-6yrs so eating could be something I can easily recall si unajua tena makreti ya soda, kuku, wali na bia kwa wakubwa! Kuna mengine mengi kama motivation kwangu niliyopata toka kwa such guys of that position and the like I happened to meet with (at home).
 
Leo nimeona mahojiano yenye ya mwandishi Livingstone Ruhere na Jenerali Tumaniel Kiwelu kwenye gazeti la Raia Mwema la jana ambae anaweza kuileta hapa naomba afanye hivyo kwa faida ya wana JF na kizazi cha sasa.

Mimi nimekuwa nikimsikia huyu mtu akisifika kwa uzalendo na uchapakazi.
Alipokuwa mkuu wa mkoa Tabora akajenga uwanja wa Mpira Ali Hassan Mwinyi stadium, enzi hizo ndo ulikuwa uwanja best Tanzania..haukuisha moja ya sababu alihamishwa kabla hajaumalizia.

Na alipoenda mkoa wa Rukwa akajenga uwanja mwingine wa mpira Nelson Mandela stadium ulikuwa mzuri kuliko uwanja wa Uhuru wa Dar..

Ukitazama jinsi alivyoweza kufanya kitu ambacho viongozi wa kitaifa hadi wasubiri misaada ya nchi za nje na bajeti kuubwa ndo wanaweza fanya hata robo. Yeye ilikuwa tu 'akiamua kitu anaanza tu hadi mwisho'..

Sasa hayo ni ya miaka ya 80 kabla ya hapo ndo kuna yale ya Vita vya Uganda na mengine zaidi ya jeshini.

Kuna kitu nimekiona leo..kumbe huyu Jenerali alikuwa msomi na mkufunzi jeshini ilikuwa kidogo tu asome kile chuo maarufu England cha kijeshi Sandhurst..

Hawa wazalendo wachache sana ambao tunapaswa kuwa na mitaa yenye majina yao sio mitaa inaitwa Barrack Obama...
Imenivutia
 
Zamani tulikua tunapata viongozi bora na wenye maadili kwa sababu ukuu wa mikoa na wilaya vilikua ni vyeo vya viongozi wa majeshi wastaafu, na watu waliotumikia nafasi zao kwa mafanikio makubwa ila siku hizi vimekua vya wanasiasa, hadhi imepungua kabisa sidhani hata kama mashuleni watoto wanaulizwa majina ya wakuu wa mikoa. Ukuu wa mikoa ni pamoja na kuwa kamati ya ulinzi ya mkoa unampeleka mtu hata hajawahi kucheza scout hajui hata mbinu moja ya ulinzi.
 
alikuwa mkuu wa Mkoa wa kagera mwaka, 2001-2005 aliwacharaza Nshomile viboko Kwa kujifanya wanajua sheria mpaka kumkosoa mkuu wa Mkoa, aliagiza kila Shule ya primary ipande mit.

1. Alimcharaza Mwalimu mkuu wa Shule muleba alipoo mkuta kilabuni muda wa Kazi

2. Alipokuwa Katika Semina Shinyanga dereva wake akajipendekeza kununua mpunga Kwa kuwa alikuwa ametumwa Na rafiki zake Huko bukoba, kihwelu Alivotoka mkutanoni Akaona magunia kwenye gari akakaa kimya, alivyofika msituni biharamulo, akamuuliza dereva ule mzigo wa nan, dereva kimya, akamwambia shusha na wakauacha porin, wakenda bukoba bila kitu, lakini baadae ya wiki akamuita dereva akamrudishia hela na kumuonya asirudie,

3. Kwenye miradi ya maendeleo lazima wOte mchangie ni lazima, alikuwa Hana mchezo, nashangaa Kikwete alimtoa.
Albert Chipande Mnali,ndio alichapa bakora waalim... Tushushe
 
Kwa kupindi hiki siwezi kusema kwa nini barabara fulani inaitwa Mwai Kibaki au Obama, ila kwa enzi hizo kuna mitaa ya:
1. Sekeou Toure (Senegal) Drive - Oysterbay
2. Patrice Lumumba (DRC) - Kariakoo
3. Kenyatta Drive (Kenya) - Oysterbay
4. Nelson Madela Road, uwanja wa Nelson Mandela
6. Mtaa wa Samora, uwanja wa Samora
7. Shule msingi Mugabe - Sinza, orodha ni ndefu

, nilibahatika kwenda Butiama, pale kijijini kuna watu wanaitwa, Jumbe, Kawawa, Mugabe, Samora, Kwame, Kambona, Kenyatta, Obote, Lumumba, Kaunda, Sekou, etc

Pia, nasikia mzee Kaunda ana mtoto anaitwa Kambarage,

Kwa wakati ule hao jamaa viongozi walikuwa ni ndg kuliko viongozi, ila kwa hali ya sasa sifahamu haya majina ya mitaa na majengo yanaitwa kwa vigezo gani, inawezekana isiwe rahisi sana kukukuta mjukuu wa Kikwete au Magufuli akiitwa jina say Muhongo, Tundu Lissu, Besigye, Zuma, Nkurunzinza, etc

Sie tuliwaadhimisha sana kuliko wao walivyotuadhimisha. Mie nilikuwa Supermarket Botswana yule Dada aliekuwa ananihudumia cha ajabu haijui Tanzania ila anaijua Ngorongoro
 
alikuwa anaposafiri kutoka kagera hadi dar haongei yeye ni ishara tu tena kwa kutumia coup stick.siku moja alishuka kwenye gari kwa ajili ya short call sasa aliposhuka upepo ukafunga mlango wa dereva,dereva akajua jenerali kaingia akaanza kuendesha gari kuangalia pemben mzee hayupo akarudi reverse kumchukua.jenerali hakuongea naye wiki nzima na akipigiwa saluti ni kuitikia na ishara tu
 
Mtu kama Nandi Azikiwe wa Nigeria kapewa barabara ya Posta mpya( Azikiwe Avenue) kabisa, Mwai Kibaki wa Kenya kapewa ya Morocco sijui wanamchango gani kwa taifa hili na tumeacha kuenzi wazalendo wengi wa Taifa hili
BORA huyo Azikiwe lakini kibaki sioni mchango wowote, nafikiri Azikiwe kutokana na mapambano ya kupinga ukoloni
 
Zamani tulikua tunapata viongozi bora na wenye maadili kwa sababu ukuu wa mikoa na wilaya vilikua ni vyeo vya viongozi wa majeshi wastaafu, na watu waliotumikia nafasi zao kwa mafanikio makubwa ila siku hizi vimekua vya wanasiasa, hadhi imepungua kabisa sidhani hata kama mashuleni watoto wanaulizwa majina ya wakuu wa mikoa. Ukuu wa mikoa ni pamoja na kuwa kamati ya ulinzi ya mkoa unampeleka mtu hata hajawahi kucheza scout hajui hata mbinu moja ya ulinzi.
Tena cku hz ukiwa unajitoa ufaham kwa kukitetea ccm na kuwapiga viongozi wastaafu makofi ndo unazawadiwa hivyo vyeo...daah
 
Ni sawa kabisa lakini kwa uwanja wa mpira Tabora ulianzishwa na Dr. Gamma
 
alikuwa mkuu wa Mkoa wa kagera mwaka, 2001-2005 aliwacharaza Nshomile viboko Kwa kujifanya wanajua sheria mpaka kumkosoa mkuu wa Mkoa, aliagiza kila Shule ya primary ipande mit.

1. Alimcharaza Mwalimu mkuu wa Shule muleba alipoo mkuta kilabuni muda wa Kazi

2. Alipokuwa Katika Semina Shinyanga dereva wake akajipendekeza kununua mpunga Kwa kuwa alikuwa ametumwa Na rafiki zake Huko bukoba, kihwelu Alivotoka mkutanoni Akaona magunia kwenye gari akakaa kimya, alivyofika msituni biharamulo, akamuuliza dereva ule mzigo wa nan, dereva kimya, akamwambia shusha na wakauacha porin, wakenda bukoba bila kitu, lakini baadae ya wiki akamuita dereva akamrudishia hela na kumuonya asirudie,

3. Kwenye miradi ya maendeleo lazima wOte mchangie ni lazima, alikuwa Hana mchezo, nashangaa Kikwete alimtoa.
Namba 3: hadi sasa washangaa? Hujajua tu kuwa Kikwete alikuwa adui wa kila mtu msafi na mchapa kazi? Hata Magufuli nadhani ameponea chupuchupu kwa vile alilala chini na haku 'stir the soup'.
 
Back
Top Bottom