Historia ya Jenerali Tumainiel Kiwelu

Historia ya Jenerali Tumainiel Kiwelu

Tusimsahau na mzalendo mwengine meja generali Mkuhidini Kimario. Uwanja wa Kirumba mwanza nategemea upo mchango wake mkubwa
 
Mdau kaomba historia ya Gen Kiwelu wewe unakuja na Kimario ?.
Mkuu Ngongo, moja ya sifa kubwa ya historia ni kukusanya vipande vya taarifa kutoka vyanzo na pembe tofauti kwa maudhui moja. Gen. Kiwelo hauishi peke yake ila wapo waliomzunguka. Ukichanganya pamoja hizi taarifa kiuchambuzi ndio unapata hiyo historia ya Gen. Kiwelu
 
Mkuu The Boss nikusahihishe kidogo: uwanja wa Ali Hassan Mwinyi haukujengwa na Jenerali Kihwelu bali ulijengwa kwa michango ya wananchi wa Tabora chini ya uongozi wa Mkuu wa Mkoa marehemu Lawrence Gama. Nakumbuka nilikuwa Tabora miaka hiyo na lengo la ujenzi lilikuwa ni kuadhimisha miaka 11 ya kuzaliwa CCM sherehe ambazo kitaifa zilifanyika Tabora. Nakumbuka vizuri kwa sababu nilicheza gwaride la chipukizi kwenye sherehe zile. Jenerali Kihwelu aliteuliwa na Mkapa kuwa Mkuu wa Mkoa nadhani kuanzia mwaka 1994. Naomba kuwasilisha.
Mkapa aliwezaje kumteua mkuu wa mkoa mwaka 1994 wakati hakuwa rais?
 
He is good but one mistake katika pilikapilika zake zooote aliua watu wa kutosha pale BULYANHULU wakati mwekezaji akikabidhiwa eneo kwa ajiri ya uchimbaji wa dhahabu.Wachimbaji wadogowadogo wa dhahabu wakiwa chini ya mashimo, yeye aliamulisha magreda yafukie hayo mashimo.Katika tukio hilo aliua watu wengi saaaana.
 
Amesettle kagera anafuga kule misenyi. Yooote semeni ila huyu Kamanda kwenye vita alikuwa miongoni mwa makamanda wajakamavu kwelikweli na alitoa mchango mkubwa sana
Simulieni kuhusu kufukia wachimbani wadogo wadogo huko Buliyankulu.
 
Shida Obama ni Bora Kuliko hata Nyerere!!! Wafanya maamuzi Hao.
 
He is good but one mistake katika pilikapilika zake zooote aliua watu wa kutosha pale BULYANHULU wakati mwekezaji akikabidhiwa eneo kwa ajiri ya uchimbaji wa dhahabu.Wachimbaji wadogowadogo wa dhahabu wakiwa chini ya mashimo, yeye aliamulisha magreda yafukie hayo mashimo.Katika tukio hilo aliua watu wengi saaaana.
 
Hiyo ilikuwa order kutoka kwa mamlaka ya juu yake hope you understand me.
 
Tusimsahau na mzalendo mwengine meja generali Mkuhidini Kimario. Uwanja wa Kirumba mwanza nategemea upo mchango wake mkubwa

Huyu Meja General Muhideen Kimario Taaluma yake ya kijeshi alisomea Israel pamoja na Watanzania wenzake 15 na wote walikuwa wakitumia Passport za Mataifa tofauti bila ya kujijua kwa kuwa Mwl Nyerere alikuwa ana mahusiano mabaya na Israel kutokana na Siasa zao za kizayuni hivyo isingekuwa rahisi kukubaliwa kusoma lakini walikuja kujuana siku waliporudi kupiga Timamu kwa Mwl Nyerere baada ya Mafunzo. Huyu Muhidin pia aliwahi kuwa Waziri enzi za Mzee Mwinyi 1985-1990.
Kuna akina Afande Mayunga 'Mti mkavu hauchimbwi dawa'. JWTZ lilisheheni vipaji vya hataree si mchezo sijui siku hizi hali ikoje huko!
 
Back
Top Bottom