Hiki kipimo ni kuwa ana UKIMWI au?

Hiki kipimo ni kuwa ana UKIMWI au?

Siku zote mnashauriwa mkapime hospital ili kuepuka mambo kama haya, kwa maelezo na picha uliyoweka umefanya makosa mengi sana, nitaeleza kwa kifupi ;

1. Hukutumia micro pipette ili kupata kiasi cha damu kinachohitajika, ndio maana eneo la kuweka sample limetapakaa damu
2. Nina wasiwasi kama ulitumia special buffer solution au maji ya kawaida, batch number ya test kit ni lazima ifanane na iliyopo kwenye buffer solution, kinyume na hapo kunayafanya majibu yawe invalid
3. Hukujali kabisa muda unaostahili kusubiri kabla ya kusoma majibu
4. Ufahamu wako kuhusu hiki kipimo ni Mdogo ndio maana umeshindwa kutafsiri majibu

Makosa niliyo ainisha hapo juu yanafanya majibu hayo yawe batili

Tujitahidi kuheshimu taratibu zilizowekwa kwenye mambo ya msingi.



sent from my Sony Xperia using jamii forums mobile app
Very True

Sent using Jamii Forums mobile app
 
shukrani kwa somo mkuu last week nilipima hosp,majibu walinambia non reactive sasa hapa ningependa kujua ni kipimo gani kilitumika mkuu
Vipimo vinavyotumika hospitali kwa sasa ni Bioline kama hicho na Unigold kwa confirmation...but vipo vingine vinavyotumika kwa kazi maalumu kwa watoto wachanga na watu wenye majibu tata...nadhani walitumia hivyo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kipimo cha Bioline kinatoa majibu ndani ya dakika 5...baada ya hapo unaweza pata false positive..ndo maana mnashauriwa kupima hospitali ili mpate na counselling.....unaweza pima dk 5 kikaonesha negative then baada ya masaa kazaa kikageuka kuwa positive...kuna reaction huwa inatokea na kufanya mistari mengine kujitoa....ndo maana hospitali ikitokea kimekuwa positive wanatumia unigold kufanya confirmatory test ...hiyo tabia ya kujipima wenyewe sio njema kabisa..na unamuamini vipi mtu kisa umempima leo...what if akiwa katika window period?

Sent using Jamii Forums mobile app
Katika standard procedure za upimaji wa HIV....Bioline ndo hicho alichotumia jamaa ambacho ni cha kwanza na endapo baada ya dk 5 za upimaji majibu yakawa positive.....kuna kipimo cha pili cha confirmation kinaitwa UNGOLD then nacho kikiwa positive basi tunaconfirm kuwa ni true positive....but ikiwa bioline imekuwa positive na unigold imekuwa negative basi ndo pale tunasema majibu tata...so most investigation is needed kwa vipimo zaidi.....nawashauri muwe na tabia za kupima hospitali na sio kujipima wenyewe.....


Sent using Jamii Forums mobile app
Ngoja nami niongezee mkuu.Maana wadau wanaweza kubaki na maswali.BIOLINE mara zote haiko specific (Non Specific) inaweza ku react hata kwa mtu mwenye infections zozote za virus,kama mjuavyo tuna aina nyingi za virus eg,papiloma virus,hepatitis virus,HIV wenyewe n.k.

Hivyo basi tukitumia BIOLINE ikasoma POSITIVE haitupatii uhakika kuwa huyo mtu ana maambukizi ya ukimwi,since huo U POSITIVE wenda ukawa ni matokeo ya infections zingine za virus tofaut na HIV kama nilivyo elezea hapo juu.Hivyo tutarud kwenye kipimo kingine cha UNIGOLD.

Hiki kipimo chenyewe ni specific only for HIV.ndo maana tunakitumia kwa ajili ya kufanya confirmatory test endapo tu Bioline ilisoma positive.Ila kama ilisoma Negative utaishia hapo hapo,haina haja ya kufanya confirmatory.Pia UNIGOLD ni ghali saaana ukilinganisha na BIOLINE
 
Ngoja nami niongezee mkuu.Maana wadau wanaweza kubaki na maswali.BIOLINE mara zote haiko specific (Non Specific) inaweza ku react hata kwa mtu mwenye infections zozote za virus,kama mjuavyo tuna aina nyingi za virus eg,papiloma virus,hepatitis virus,HIV wenyewe n.k.

Hivyo basi tukitumia BIOLINE ikasoma POSITIVE haitupatii uhakika kuwa huyo mtu ana maambukizi ya ukimwi,since huo U POSITIVE wenda ukawa ni matokeo ya infections zingine za virus tofaut na HIV kama nilivyo elezea hapo juu.Hivyo tutarud kwenye kipimo kingine cha UNIGOLD.

Hiki kipimo chenyewe ni specific only for HIV.ndo maana tunakitumia kwa ajili ya kufanya confirmatory test endapo tu Bioline ilisoma positive.Ila kama ilisoma Negative utaishia hapo hapo,haina haja ya kufanya confirmatory.Pia UNIGOLD ni ghali saaana ukilinganisha na BIOLINE
Sure Mkuu ahsante sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ngoja nami niongezee mkuu.Maana wadau wanaweza kubaki na maswali.BIOLINE mara zote haiko specific (Non Specific) inaweza ku react hata kwa mtu mwenye infections zozote za virus,kama mjuavyo tuna aina nyingi za virus eg,papiloma virus,hepatitis virus,HIV wenyewe n.k.

Hivyo basi tukitumia BIOLINE ikasoma POSITIVE haitupatii uhakika kuwa huyo mtu ana maambukizi ya ukimwi,since huo U POSITIVE wenda ukawa ni matokeo ya infections zingine za virus tofaut na HIV kama nilivyo elezea hapo juu.Hivyo tutarud kwenye kipimo kingine cha UNIGOLD.

Hiki kipimo chenyewe ni specific only for HIV.ndo maana tunakitumia kwa ajili ya kufanya confirmatory test endapo tu Bioline ilisoma positive.Ila kama ilisoma Negative utaishia hapo hapo,haina haja ya kufanya confirmatory.Pia UNIGOLD ni ghali saaana ukilinganisha na BIOLINE
Mkuu tajiri mkubwa BILGERT tunawezaje ku-confirm HIV kwa kutumia rapid test?

Ikumbukwe hizo zote SD-BIOLINE na UNIGOLD ni rapid test sasa tunatumia 1st SD-BIOLINE kama rapid test halafu the tuna-confirm kwa rapid Test nyingine UNIGOLD
Cc Kaveli

Deception
 
Hahahaaaaaaaa mkuu ulipopima naamini walikupa majibu...au ulisoma mwenyewe ukakimbia? Coz kama walikupa majibu lazima ungejua maana ya non reactive...ni lugha za kitaalam hizo ambazo hatuencourage sana mtu kuzijua sababu mtu anaweza soma majibu akakimbia au akadata kabla hajafika kwa mshauri....ni kama PMTCT 1 and PMTCT 2 mngekuwa mnajua maana yake mngeweza kusoma card za clinic za wake zenu na kujua status zao..lkn tunashauri muende clinic na wake zenu mpime kwa pamoja na kupatiwa majibu kwa pamoja...ila baadhi mnakuwaga wabishi hamtaki kwenda nao...95%maambukizi kwa mama kwenda kwa mtoto yanazuilika endapo baba na mama watapima mapema katika miezi 3 ya mimba....

Sent using Jamii Forums mobile app

mkuu mie naulizia ni kifaa gani kimetumika na sio kwamba sielewi maana na non reactive,hata PMTCT 1 n 2 najua pia mkuu
 
Mkuu tajiri mkubwa BILGERT tunawezaje ku-confirm HIV kwa kutumia rapid test?

Ikumbukwe hizo zote SD-BIOLINE na UNIGOLD ni rapid test sasa tunatumia 1st SD-BIOLINE kama rapid test halafu the tuna-confirm kwa rapid Test nyingine UNIGOLD
Cc Kaveli

Deception
Naelewa mkuu,uko sahihi kabisa.lakini point yangu BIOLINE ni Non Specific but UNIGOLD ni Specific though zote ni Rapid tests.

Unaweza ongezea pia kwa jinsi unavyo fahamu,maana AIM ni kueleweshana.
 
Za kwenu wakuu
Nikienda moja kwa moja kwenye mada
Ni kuwa jana mchana nilikuwa na mschana
Kwasabab alikuwa muoga wa sindano na alikuwa anaumia nikimminya ikabid niongeze maji kwenye kipimo
Nilivyompima tukaanza kufanya ye2
kabla ata majib ayajaanza kuonesha
Baada ya kama dk5 nikaenda kuangalia nikaona mstari moja upande wa control nikasema fresh tukaendelea
Baada ya kama dk10 kwenda kuangalia nikaona tujimistali tuwili palepale kwenye control ni kama ile control imegawanyika mara2
Baada ya kama dakika2 tena
04167cff61f3b4551fe2eb64244b8208.jpg
kikafutika ikawa kama mnavyoona
Negaive iyo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kaka hakuna wakati mgumu unaeza experience kama kwenda na mpenzi hosp kupimwa ukimwi,yaaani mmaeza mkakimbiana kama hamjaandaana.
Babu mapunda...mimi dada bana[emoji12] [emoji1] [emoji1] [emoji1] ndo maana washauri waliosomea wapo.......ukimpenda utamlinda na mtalindana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom