Hiki kipimo ni kuwa ana UKIMWI au?

Hiki kipimo ni kuwa ana UKIMWI au?

KweliKwanza

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2016
Posts
3,520
Reaction score
2,820
Za kwenu wakuu,

Nikienda moja kwa moja kwenye mada
Ni kuwa jana mchana nilikuwa na msichana

Kwasababu alikuwa muoga wa sindano na alikuwa anaumia nikimminya ikabidi niongeze maji kwenye kipimo

Nilivyompima tukaanza kufanya yetu kabla hata majibu hayajaanza kuonesha

Baada ya kama dk5 nikaenda kuangalia nikaona mstari moja upande wa control nikasema fresh tukaendelea

Baada ya kama dk10 kwenda kuangalia nikaona tujimistali tuwili palepale kwenye control ni kama ile control imegawanyika mara 2
Baada ya kama dakika2 tena
04167cff61f3b4551fe2eb64244b8208.jpg
kikafutika ikawa kama mnavyoona
 
we mzee bila shaka una mental issues. Umempima ila kabla majibu hayajawa tayari ukakimbilia kugegeda!! Unajua umuhimu wa kupima lakini au unaelewa ni kwanini ulimtaka apime!?
 
Za kwenu wakuu
Nikienda moja kwa moja kwenye mada
Ni kuwa jana mchana nilikuwa na mschana
Kwasabab alikuwa muoga wa sindano na alikuwa anaumia nikimminya ikabid niongeze maji kwenye kipimo
Nilivyompima tukaanza kufanya ye2
kabla ata majib ayajaanza kuonesha
Baada ya kama dk5 nikaenda kuangalia nikaona mstari moja upande wa control nikasema fresh tukaendelea
Baada ya kama dk10 kwenda kuangalia nikaona tujimistali tuwili palepale kwenye control ni kama ile control imegawanyika mara2
Baada ya kama dakika2 tena
04167cff61f3b4551fe2eb64244b8208.jpg
kikafutika ikawa kama mnavyoona
Ni kwel asilimia 90 ya wa TZ mentally sick. Kwann mliamua kupma? Mlifikiri ni sawa na nicheza Kamari eeeeh

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kipimo cha Bioline kinatoa majibu ndani ya dakika 5...baada ya hapo unaweza pata false positive..ndo maana mnashauriwa kupima hospitali ili mpate na counselling.....unaweza pima dk 5 kikaonesha negative then baada ya masaa kazaa kikageuka kuwa positive...kuna reaction huwa inatokea na kufanya mistari mengine kujitoa....ndo maana hospitali ikitokea kimekuwa positive wanatumia unigold kufanya confirmatory test ...hiyo tabia ya kujipima wenyewe sio njema kabisa..na unamuamini vipi mtu kisa umempima leo...what if akiwa katika window period?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kipimo cha Bioline kinatoa majibu ndani ya dakika 5...baada ya hapo unaweza pata false positive..ndo maana mnashauriwa kupima hospitali ili mpate na counselling.....unaweza pima dk 5 kikaonesha negative then baada ya masaa kazaa kikageuka kuwa positive...kuna reaction huwa inatokea na kufanya mistari mengine kujitoa....ndo maana hospitali ikitokea kimekuwa positive wanatumia unigold kufanya confirmatory test ...hiyo tabia ya kujipima wenyewe sio njema kabisa..na unamuamini vipi mtu kisa umempima leo...what if akiwa katika window period?

Sent using Jamii Forums mobile app

mkuu embu elezea kidogo hapo hiyo ungold ndio nini????yaani ni kipi kinachofanyika hapo
 
mkuu embu elezea kidogo hapo hiyo ungold ndio nini????yaani ni kipi kinachofanyika hapo
Katika standard procedure za upimaji wa HIV....Bioline ndo hicho alichotumia jamaa ambacho ni cha kwanza na endapo baada ya dk 5 za upimaji majibu yakawa positive.....kuna kipimo cha pili cha confirmation kinaitwa UNGOLD then nacho kikiwa positive basi tunaconfirm kuwa ni true positive....but ikiwa bioline imekuwa positive na unigold imekuwa negative basi ndo pale tunasema majibu tata...so most investigation is needed kwa vipimo zaidi.....nawashauri muwe na tabia za kupima hospitali na sio kujipima wenyewe.....


Sent using Jamii Forums mobile app
 
we mzee bila shaka una mental issues. Umempima ila kabla majibu hayajawa tayari ukakimbilia kugegeda!! Unajua umuhimu wa kupima lakini au unaelewa ni kwanini ulimtaka apime!?
Prep
Nilikuwa na akili hyo
 
Kipimo cha Bioline kinatoa majibu ndani ya dakika 5...baada ya hapo unaweza pata false positive..ndo maana mnashauriwa kupima hospitali ili mpate na counselling.....unaweza pima dk 5 kikaonesha negative then baada ya masaa kazaa kikageuka kuwa positive...kuna reaction huwa inatokea na kufanya mistari mengine kujitoa....ndo maana hospitali ikitokea kimekuwa positive wanatumia unigold kufanya confirmatory test ...hiyo tabia ya kujipima wenyewe sio njema kabisa..na unamuamini vipi mtu kisa umempima leo...what if akiwa katika window period?

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu umeongea kitaalam kabisa nilitaka kutoa maoni hayo ila nikasema ngoja nipitie kwanza mawazo ya wengine.Good

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kipimo cha Bioline kinatoa majibu ndani ya dakika 5...baada ya hapo unaweza pata false positive..ndo maana mnashauriwa kupima hospitali ili mpate na counselling.....unaweza pima dk 5 kikaonesha negative then baada ya masaa kazaa kikageuka kuwa positive...kuna reaction huwa inatokea na kufanya mistari mengine kujitoa....ndo maana hospitali ikitokea kimekuwa positive wanatumia unigold kufanya confirmatory test ...hiyo tabia ya kujipima wenyewe sio njema kabisa..na unamuamini vipi mtu kisa umempima leo...what if akiwa katika window period?

Sent using Jamii Forums mobile app
Ko hapo imekuaje
Kama hali ni mbaya prep nazipata wap
 
Ni kwel asilimia 90 ya wa TZ mentally sick. Kwann mliamua kupma? Mlifikiri ni sawa na nicheza Kamari eeeeh

Sent using Jamii Forums mobile app
Siku zote mnashauriwa mkapime hospital ili kuepuka mambo kama haya, kwa maelezo na picha uliyoweka umefanya makosa mengi sana, nitaeleza kwa kifupi ;

1. Hukutumia micro pipette ili kupata kiasi cha damu kinachohitajika, ndio maana eneo la kuweka sample limetapakaa damu
2. Nina wasiwasi kama ulitumia special buffer solution au maji ya kawaida, batch number ya test kit ni lazima ifanane na iliyopo kwenye buffer solution, kinyume na hapo kunayafanya majibu yawe invalid
3. Hukujali kabisa muda unaostahili kusubiri kabla ya kusoma majibu
4. Ufahamu wako kuhusu hiki kipimo ni Mdogo ndio maana umeshindwa kutafsiri majibu

Makosa niliyo ainisha hapo juu yanafanya majibu hayo yawe batili

Tujitahidi kuheshimu taratibu zilizowekwa kwenye mambo ya msingi.



sent from my Sony Xperia using jamii forums mobile app
 
Back
Top Bottom