Nani alie kwambia wasukuma ni wavivu? Kwa taarifa yako msukuma ndio anaweza kuwa mtu mwenye pesa zaidi ya makabila yote, usukumani kuna diamond, dhahabu, ng'mbe, mbuzi, mchele nk.Fanya tathmini pembuzi ndugu.huko uchagani kuna nini zaidi ya ndizi na kahaw na mlima kmnjr, hivi kuna kijana wa kitanzania anaewaza akatafute maisha moshi?sijawahi muona ila wachaga tu kukimbia kwao mnaongoza mkifuatiw na wamakonde japo wana ardhi kubw.Ukweli ni kwamba moshi hakuna rasilimali chochevu kama mkoa wa mby, Morogoro, Njombe, Rukwa, pwani nk.Hata miundombinu iliojwngw huko imejengwa na serikali unasifia utazani wewe ni mkenya, kikwete alileta mfumo wa kiwaondoa katika kujipendelea kielimu, shule za kata zimekata mzizi wa fitina na takwimu zinaonesha wasukuma ndio wengi vyuoni kuliko makabila yote, miaka kumi inayo watatawala kila sekta na wengi wao husoma zaidi sayansi kwa sababu wanaakili kuliko wachaga.