Mnakosea. "Old school slang" unayoijuwa ni "mapopo".
Na huo utetezi wako ndio unaodhihirisha viwango vya shule.
Utaitajaje nchi nyengine kumaanisha raia wa nchi nyengine? Fikiri.
Si kila ulisikialo mitaani lina maana, mwengine ni ujinga tu.
Kama hiyo haitoshi. Hapa upo JF haupo mitaani. Jiweke kwenye "standard" ya kuwa maandiko yako yanasomwa na watu wa aina mbali mbali na usifikiri kuwa na lugha ya mtaani ni ujanja sana.
Huwezi kuongea Kiswahili India wakakufahamu ingawa unaweza kubahatisha mmoja anaekijuwa cha kuombea maji.
Umenikumbusha mwaka 1974 nilikuwa Uingereza na tukapanda bus (Waswahili watatu). Ndani ya bus, jirani na tulipokuwa kulikuwa na bibi mmoja wa Kiingereza na kijibwa chake. Mmoja wetu akasema "tazama huyu bibi kafanana na mbwa wake", yalikuwa si maneno mazuri lakini ndiyo yashamtoka mwenzetu.
Bus lilipofika anaposhuka yule bibi, wakati anashuka akasema "ahsanteni sana, nawatakia safari njema". Kumbe akitusikia yote.
Mnakosea. "Old school slang" unayoijuwa ni "mapopo".
Na huo utetezi wako ndio unaodhihirisha viwango vya shule.
Utaitajaje nchi nyengine kumaanisha raia wa nchi nyengine? Fikiri.
Si kila ulisikialo mitaani lina maana, mwengine ni ujinga tu.
Kama hiyo haitoshi. Hapa upo JF haupo mitaani. Jiweke kwenye "standard" ya kuwa maandiko yako yanasomwa na watu wa aina mbali mbali na usifikiri kuwa na lugha ya mtaani ni ujanja sana.
Huwezi kuongea Kiswahili India wakakufahamu ingawa unaweza kubahatisha mmoja anaekijuwa cha kuombea maji.
Umenikumbusha mwaka 1974 nilikuwa Uingereza na tukapanda bus (Waswahili watatu). Ndani ya bus, jirani na tulipokuwa kulikuwa na bibi mmoja wa Kiingereza na kijibwa chake. Mmoja wetu akasema "tazama huyu bibi kafanana na mbwa wake", yalikuwa si maneno mazuri lakini ndiyo yashamtoka mwenzetu.
Bus lilipofika anaposhuka yule bibi, wakati anashuka akasema "ahsanteni sana, nawatakia safari njema". Kumbe akitusikia yote.
Mnakosea. "Old school slang" unayoijuwa ni "mapopo".
Na huo utetezi wako ndio unaodhihirisha viwango vya shule.
Utaitajaje nchi nyengine kumaanisha raia wa nchi nyengine? Fikiri.
Si kila ulisikialo mitaani lina maana, mwengine ni ujinga tu.
Kama hiyo haitoshi. Hapa upo JF haupo mitaani. Jiweke kwenye "standard" ya kuwa maandiko yako yanasomwa na watu wa aina mbali mbali na usifikiri kuwa na lugha ya mtaani ni ujanja sana.
Huwezi kuongea Kiswahili India wakakufahamu ingawa unaweza kubahatisha mmoja anaekijuwa cha kuombea maji.
Umenikumbusha mwaka 1974 nilikuwa Uingereza na tukapanda bus (Waswahili watatu). Ndani ya bus, jirani na tulipokuwa kulikuwa na bibi mmoja wa Kiingereza na kijibwa chake. Mmoja wetu akasema "tazama huyu bibi kafanana na mbwa wake", yalikuwa si maneno mazuri lakini ndiyo yashamtoka mwenzetu.
Bus lilipofika anaposhuka yule bibi, wakati anashuka akasema "ahsanteni sana, nawatakia safari njema". Kumbe akitusikia yote.
& na mm najua kabisaa mtu akisema naskia mzik wa naija sina shaka kabisaa najua anaskiliza mziki wa Naijeria Astuchanganye na uzee wake apelek huko uzee wake
Haya basi NIGER. jina la kikomandoo 😂😂 na ndio maana afrika iko nyuma kimaendeleo kazi kujipa majina yasiyotuhusu, Huwezi kuta wa-Algeria wanajiita wa-Niger.
Tukiweka ushabiki mandazi pembeni faiza kawzidi mbali sana kwa maarifa. Sikatai kila binadamu ana mapungufu yake. Lkn kiukweli huyu mnaemuita bibi FaizaFoxy kawazidi mbali. Sema tu ishazoeleka akimsahihisha mdau humu mnatokwa povu 😁😁 ni hayo tu chief wangu
Duh! Mabishano mengine hayana maana,,,Ebu pitia hapa kidogo
Nigeria (/naɪˈdʒɪəriə/ (listen)), officially the Federal Republic of Nigeria, is a country in West Africa, bordering Niger in the north, Chad in the northeast, Cameroon in the east, and Benin in the west. Its coast in the south is located on the Gulf of Guinea in the Atlantic Ocean. The federation comprises 36 states and 1 Federal Capital Territory, where the capital, Abuja, is located. The constitution defines Nigeria as a democratic secular state.[6]
Hilo si tatizo nadhani hapa siyo "audience" ya Wanaijeria. Au hilo nalo gumu kwako kulifahamu?
Si kila ujinga wa kuiga. Nyie ndiyo wale mnaovaa suruali chini ya makalio mkaiga mkiona ni fashion kumbe wenzenu walikuwa wanatangaza chupi za mashoga.
Tukiweka ushabiki mandazi pembeni faiza kawzidi mbali sana kwa maarifa. Sikatai kila binadamu ana mapungufu yake. Lkn kiukweli huyu mnaemuita bibi FaizaFoxy kawazidi mbali. Sema tu ishazoeleka akimsahihisha mdau humu mnatokwa povu 😁😁 ni hayo tu chief wangu
Duh! Mabishano mengine hayana maana,,,Ebu pitia hapa kidogo
Nigeria (/naɪˈdʒɪəriə/ (listen)), officially the Federal Republic of Nigeria, is a country in West Africa, bordering Niger in the north, Chad in the northeast, Cameroon in the east, and Benin in the west. Its coast in the south is located on the Gulf of Guinea in the Atlantic Ocean. The federation comprises 36 states and 1 Federal Capital Territory, where the capital, Abuja, is located. The constitution defines Nigeria as a democratic secular state.[6]
JamiiForums uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.