Hesabu zinavyoigomea Serikali ya wanyonge na viwanda

Hesabu zinavyoigomea Serikali ya wanyonge na viwanda

Mabadiliko sio sherehe ya harusi kwamba tutaimba na kucheka. Mabadiliko yana uchungu wake mwanzoni.

Hata kulima, kupalilia na kutunza shamba ni mbinde, kunachosha na kunakatisha tamaa. Ila wakati wa mavuno maumivu yote yanasahaulika.

Miradi mikubwa tunayoibeza siyo hewa, ipo dhahiri na inaonekana kwa macho. Ni uwezekaji mkubwa ambao manufaa yake ni very promising in the future. Sio chumvi uweke kwenye mboga itakolea hapo hapo.

Nidhamu Serikalini ipo juu. Leo hii hakuna ubabe wa kipuuzi na kutambiana mitaani kisa unaendesha STK kama zamani.

Halafu hizo political statements zinazotajwa zipo tu ili kuwajaza ari wananchi. We all need that to be able to move as a country. Sasa Serikali isiyohamasisha itasongaje?

Kwa ufupi, kuna sehemu tulikwama. Acha tubadili hali na kuchukua uelekeo mpya kama taifa. Wengine mtakuja kuelewa baadae sio lazima muelewe sasa.

Hesabu hazijagoma!

Sent using Jamii Forums mobile app
Hazijagoma kwako. Baadaye lini wewe wakati kuna kila dalili ya kuwa na mtawala wa maisha?
 
Mimi binafsi nimeishi mikoa mitatu tofauti kwenye hii miaka minne ya huh utawala Na kote huko no Kama naishi kwani Mara kwa Mara nipo maeneo hayo hayo.
Kiukweli hospitalin kumeboresha vizuri.
Tarura wametuwekeea Barabara vizuri Na mifereji imesafishwa mvua ikinyesha MAJI hayaharibu barabara.jiulize Wewe ulipo unakosa nini kwenye maisha yako.
Mkuu tunazungumzia hesabu kugoma.
 
Mabadiliko sio sherehe ya harusi kwamba tutaimba na kucheka. Mabadiliko yana uchungu wake mwanzoni.

Hata kulima, kupalilia na kutunza shamba ni mbinde, kunachosha na kunakatisha tamaa. Ila wakati wa mavuno maumivu yote yanasahaulika.

Miradi mikubwa tunayoibeza siyo hewa, ipo dhahiri na inaonekana kwa macho. Ni uwezekaji mkubwa ambao manufaa yake ni very promising in the future. Sio chumvi uweke kwenye mboga itakolea hapo hapo.

Nidhamu Serikalini ipo juu. Leo hii hakuna ubabe wa kipuuzi na kutambiana mitaani kisa unaendesha STK kama zamani.

Halafu hizo political statements zinazotajwa zipo tu ili kuwajaza ari wananchi. We all need that to be able to move as a country. Sasa Serikali isiyohamasisha itasongaje?

Kwa ufupi, kuna sehemu tulikwama. Acha tubadili hali na kuchukua uelekeo mpya kama taifa. Wengine mtakuja kuelewa baadae sio lazima muelewe sasa.

Hesabu hazijagoma!

Sent using Jamii Forums mobile app

Ni upuuzi kuachana na umeme wa gesi ambayo nchi imeingia ghareama ya damu ya wananchi wa kusini hatafu eti unaanza mradi mpya wa umme wa Stigglers.
Haingii akilini.
 
Mabadiliko sio sherehe ya harusi kwamba tutaimba na kucheka. Mabadiliko yana uchungu wake mwanzoni.

Hata kulima, kupalilia na kutunza shamba ni mbinde, kunachosha na kunakatisha tamaa. Ila wakati wa mavuno maumivu yote yanasahaulika.

Miradi mikubwa tunayoibeza siyo hewa, ipo dhahiri na inaonekana kwa macho. Ni uwezekaji mkubwa ambao manufaa yake ni very promising in the future. Sio chumvi uweke kwenye mboga itakolea hapo hapo.

Nidhamu Serikalini ipo juu. Leo hii hakuna ubabe wa kipuuzi na kutambiana mitaani kisa unaendesha STK kama zamani.

Halafu hizo political statements zinazotajwa zipo tu ili kuwajaza ari wananchi. We all need that to be able to move as a country. Sasa Serikali isiyohamasisha itasongaje?

Kwa ufupi, kuna sehemu tulikwama. Acha tubadili hali na kuchukua uelekeo mpya kama taifa. Wengine mtakuja kuelewa baadae sio lazima muelewe sasa.

Hesabu hazijagoma!

Sent using Jamii Forums mobile app

Mkuu ngoja nikupe mfano mwepesi kukurahisishia "concept" ya mleta mada.

Chukulia mgonjwa ameenda hospitali, anakutana na daktari, anamweleza matatizo yake, yule dakatari anamwandikia dawa, na kumwelekeza atatumiaje dawa yake(zake) na kwa muda gani atarajie atakuwa amepona.

Mgonjwa anaanza matibabu yake na mategemeo sio kupona siku ya kwanza bali yanakuwa ni kupata nafuu kidogo kidogo kadiri anavyoendelea na matibabu.

Mgonjwa atakapoona badala ya nafuu hali inazidi kuwa mbaya, sidhani kama dakatari anaweza kumwambia endelea tu na tiba utapona akamwelewa. Bila shaka mgonjwa ataanzana kuwa na wasiwasi na uwezo wa daktari wake kumsaidia (hesabu zinagoma).

Kwa dakatari mzuri atajaribu kumfanyia uchunguzi zaidi na kumpatia matibabu/dawa mbadala(fuata njia sahihi/bora zaidi za uchumi) kuona kama mgonjwa atapata nafuu.

Nadhani mkuu hapo utakuwa umejua mgonjwa ni nani, daktari ni nani, na kwanini mahesabu yamegoma.

Good day.
 
Mabadiliko sio sherehe ya harusi kwamba tutaimba na kucheka. Mabadiliko yana uchungu wake mwanzoni.

Hata kulima, kupalilia na kutunza shamba ni mbinde, kunachosha na kunakatisha tamaa. Ila wakati wa mavuno maumivu yote yanasahaulika.

Miradi mikubwa tunayoibeza siyo hewa, ipo dhahiri na inaonekana kwa macho. Ni uwezekaji mkubwa ambao manufaa yake ni very promising in the future. Sio chumvi uweke kwenye mboga itakolea hapo hapo.

Nidhamu Serikalini ipo juu. Leo hii hakuna ubabe wa kipuuzi na kutambiana mitaani kisa unaendesha STK kama zamani.

Halafu hizo political statements zinazotajwa zipo tu ili kuwajaza ari wananchi. We all need that to be able to move as a country. Sasa Serikali isiyohamasisha itasongaje?

Kwa ufupi, kuna sehemu tulikwama. Acha tubadili hali na kuchukua uelekeo mpya kama taifa. Wengine mtakuja kuelewa baadae sio lazima muelewe sasa.

Hesabu hazijagoma!

Sent using Jamii Forums mobile app
Hii miradi inatekelezwa kwa mikopo tofauti na tulivyoelezwa afu sio yenye tija sana kwa afya ya wananchi
 
Ukisoma utawala wa kikoloni hasa waingereza kuna Kanda au makabila aliona ni hasara kuyaendeleza kielimu thus utakuta seminary nyingi zijengwa ukanda Fulani, akiaamini makabila mengine hayafai kwa Kazi za matumizi ya akili zaidi ya matumizi ya nguvu mfano kulima Mashamba estates,kuchunga kwenye maranchi,makuli bandarini na Kazi zote za unyampala na kutumia nguvu badala ya akili,ilikuwa ni nadra sana kukuta makuli au manyampala au manamba toka Kanda ya kaskazini, waingereza waliona mbali.Zipo jamii hazibadiliki hata zielimike vipi.
 
Unapofanya jambo lazima uangalie kitu kikubwa wataalam wanasema"impact"ni neno lenye herufi chache lakini lina maana kubwa sana ktk maisha.
Kuna kitu kinaitwa"hypocrisy"kwenye mambo ya msingi ni vema usi pretend
Kuna"conservative"kusikiliza na kubadili mifumo kwa ushauri wa watu wengine ni ngumu
Proudly,na sifa za kijinga ,kuua uhuru wa maoni na vyombo vya habar haya ni baadhi ya mambo yaliyotufanya tuwe hapa tulipo mpaka sasa hatuna kipao mbele kama nchi,hatuna mfumo wa democracy kama upo sijui ni wa aina gani.vile vile kulazimisha kufanya miradi mikubwa angalia wananchi bado wanaitaiji huduma za msingi zaidi ya iyo miradi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hii serikali ya wanyonge na viwanda ilipoingia madarakani mwaka 2015 iliingia na matamko mengi ya yasiyo na kikomo, ni serikali iliyotoa matumaini makubwa sana kwa watanzania kwa matamko, kila kukicha ni matamko, matamko matamko juu ya matamko. Miaka mitano ndio hiyo inaisha hesabu zinagoma. Kwa mwaka 2015, mwaka 2020 ilionekana mbali sana, matamko juu ya 2020 yalikua mengi mno, utasikia 2020 tutakua na umeme MW 5000, nchi itakua na uchumi wa kati, SGR itakua imefika Mwanza na mambo kede aa kede, hadi sasa hesabu zinagoma.

Serikali ya wanyonge ilipoingia madarakani ilianza na biti kali ya kutangaza bajeti kubwa ambalo IMF ilitoa tahadhari kua haiko realistic, wao serikali ya wanyonge wakasema pesa ipo, hili li nchi ni litajiri, tutakua donor country. Mwisho wa siku hesabu zinakataa, bajeti Trilioni 32, makusanyo trilioni 25, mishahara, madeni na matumizi mengine trilioni 22, maendeleo trilioni 3.

Jana namsikia waziri wa fedha anasema hadi march hii 2019, bajeti ya maendeleo ya mwaka huu wa fedha ilikua trillioni 12, hadi sasa zimepatikana trillioni 2 tu, bado miezi 3 mwaka uishe. Maana yake hadi sasa utekelezaji ni 17%, maana yake ni kua miradi mikubwa yote utekelezwaji wake unaweza kushindikana au ukachukua muda mrefu sana kinyume na matarajio ya serikali ya wanyonge ambayo hutaja unrealistic bajeti kufurahisha watu wajinga na kutoa matamko yasiyo na kichwa wala miguu.

Miaka 5 ya serikali ya wanyonge inafika mwisho, hakuna kitu tangible cha maana kilichofanyika, tuliahidiwa 2020 tutakua na megawati 5000, hata 2000 hatujafika, tuliambiwa 2020 tutakua na uchumi wa kati, hadi sasa haijulikani tuko uchumi gani, tuliahidiwa viwanda baadae tukaambiwa hata cherehani ni viwanda, tuliahidiwa SGR hadi Mwanza, hata ya Moro tu haijafika 50%, serikali ya wanyonge itahamia Dodoma kuwafuata wanyonge, serikali yote bado iko Dar.

Serikali hii ya wanyonge with inexperienced leaders walidhani kila kitu kitafanyika kwa matamko, sasa hesabu zinakataa, tuliambiwa mabeberu wanatunyonya,huku kinyume nyume lobbyist wa serikali wanawapigia magoti mabeberu wapewe misaada na mikopo.

Lets wait and see.

Wapo wanaosema atakumbukwa kwa kazi nzuri, sijui ataacha deni kiasi gani. kweli tutamkumbuka.
 
Miaka 5 ya serikali ya wanyonge inafika mwisho, hakuna kitu tangible cha maana kilichofanyika, tuliahidiwa 2020 tutakua na megawati 5000, hata 2000 hatujafika, tuliambiwa 2020 tutakua na uchumi wa kati, hadi sasa haijulikani tuko uchumi gani, tuliahidiwa viwanda baadae tukaambiwa hata cherehani ni viwanda, tuliahidiwa SGR hadi Mwanza, hata ya Moro tu haijafika 50%, serikali ya wanyonge itahamia Dodoma kuwafuata wanyonge, serikali yote bado iko Dar.

Serikali hii ya wanyonge with inexperienced leaders walidhani kila kitu kitafanyika kwa matamko, sasa hesabu zinakataa, tuliambiwa mabeberu wanatunyonya,huku kinyume nyume lobbyist wa serikali wanawapigia magoti mabeberu wapewe misaada na mikopo.

Lets wait and see.

Tupo uchumi wa MAGATA
 
Mabadiliko sio sherehe ya harusi kwamba tutaimba na kucheka. Mabadiliko yana uchungu wake mwanzoni.

Hata kulima, kupalilia na kutunza shamba ni mbinde, kunachosha na kunakatisha tamaa. Ila wakati wa mavuno maumivu yote yanasahaulika.

Miradi mikubwa tunayoibeza siyo hewa, ipo dhahiri na inaonekana kwa macho. Ni uwezekaji mkubwa ambao manufaa yake ni very promising in the future. Sio chumvi uweke kwenye mboga itakolea hapo hapo.

Nidhamu Serikalini ipo juu. Leo hii hakuna ubabe wa kipuuzi na kutambiana mitaani kisa unaendesha STK kama zamani.

Halafu hizo political statements zinazotajwa zipo tu ili kuwajaza ari wananchi. We all need that to be able to move as a country. Sasa Serikali isiyohamasisha itasongaje?

Kwa ufupi, kuna sehemu tulikwama. Acha tubadili hali na kuchukua uelekeo mpya kama taifa. Wengine mtakuja kuelewa baadae sio lazima muelewe sasa.

Hesabu hazijagoma!

Sent using Jamii Forums mobile app
Hesabu zilishagoma ndio maana wameamua kumwangukia King Maker RA ambaye nae alitoa sharti lazima EL nae arudi na kupewa heshima yake
 
Song title:Amigo
Artist: Les Wanyika

"🎼 🎤 Marafiki na majirani tulishakukanya sana Amigo!
Wajali wapiga kura wako,
Na wahisani uwape heshima.


Tukawa sisi wa wabaya kwako,
Tukuache kama ulivyo Amigo,
Ushauri wetu hauna maana,
Sababu wewe ni bingwa wa maisha.

Na sasa wahisani hauna Amigo,
Mipango yako imebuma Amigo,
Pambana na hali yako Amigo!


Ndililili ndililili, ndililili ndililili, ndi ndi ndi ndi ndiliiii 🎹🎵🎶"
haya mashairi yarikodiwe lisu atembee nayo kwenye kampeni 2020
 
Men Lie Women Lie But Numbers Don't Lie,Let's wait and See.

"kinacho Sura,Kina Kisogo"
 
Back
Top Bottom