Hebu jikumbushie 'Siku ya Gulio Katerero'


kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
3,073
Likes
23
Points
135
Age
42
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
3,073 23 135
Shule za Msingi ( UPE )Category:Common Interest - HistoryDescription:
Ushawahi kusoma shule za kukimbia mchakamchaka, kwenda na kidumu cha maji na mfagio mkononi? Kama ndio basi kundi (Group) hili linakufaa.

Hebu jikumbushie haya:

1. Bulicheka na nduguze
2. Mr. & Mrs. Daudi
3. Fikiri na Sadiki
4. Linda amwokoa Kapilima
5. Siku ya gulio katerero
6. Tola anakula gizani
7. Twende tukawinde Ngedere
8. Kibanga ampiga mkoloni
9. Nanzoge anapika.
10. Mafuriko ya mto Rufiji
11. Pazi na jogoo

Waweza ongezea na wewe.

Kama ulisoma academy school, huambulii...
Lazima ujifunze:

1. Sayansi Kimu
2. Uraia
3. Sanaa

Wakati wa mapumziko lazima ucheze,

1. Mpira (Chandimu, one touchi, mputo)
2. Netboli na rede
3. Mdako
4. Bong'oa
5. Kula m'bakishie baba
6. Kubanjua Gololi

Msosi wakati wa mapumziko.

1. Mihogo ya kukaanga na chachandu
2. Aishiklimu
3. Barafu
4. Kashata
5. Bagia (za walimu)
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,753
Likes
46,148
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,753 46,148 280
Wakati wa mapumziko lazima ucheze,
4. Bong'oa
Michezo mingine bana daaaah.....mtu unainama kuokota kitu jamaa anakuja anakupiga bonge la teke kwenye makalio.....
 
Xuma

Xuma

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
639
Likes
31
Points
45
Xuma

Xuma

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
639 31 45
Juma na Rosa
Safarri ya Chalinze
Mr. all of you
Cha wote
Sizitaki mbichi hizi
Karudi baba mmoja
Ahadi 10 za MwanaTANU (Std. III)
 
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2010
Messages
6,347
Likes
1,298
Points
280
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2010
6,347 1,298 280
mussa neema and baraka....
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
Jogoo aliyesema.
Lindu amwokoa Kapilima.
Kula mno ni hasara.
Kijiji chetu.
Safari yenye mkosi.
palikuwa na watoto 10, wakaenda kutafuta kuni, mmoja kapotea huko wakabaki 9.
Palikuwa na watoto 9,wakenda kuoga mtoni, mmoja akatumbukia,wakabaki 8.
Palikuwa na watoto 8...
...zilikuwa siku njema sana zile!
 
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
5,920
Likes
96
Points
145
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
5,920 96 145
Hapo kuna kuwahi number asubuhi,ukaguzi siku ya alkhamisi na band ya shule.
 
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
3,073
Likes
23
Points
135
Age
42
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
3,073 23 135
unavaa kaptula 3 kukwepa bakora zisikuingie mwilini tena za jeans au unaweka maboksi na makaratasi kwenye makalio duh!zamani bakola zilikuwa zinatembea sana!
 
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
3,073
Likes
23
Points
135
Age
42
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
3,073 23 135
duh!Nondo mla watu hivi kwanini vile vitabu visirudishwe tena?
 
Kituku

Kituku

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
239
Likes
1
Points
35
Kituku

Kituku

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
239 1 35
Shule za Msingi ( UPE )Category:Common Interest - HistoryDescription:
Ushawahi kusoma shule za kukimbia mchakamchaka, kwenda na kidumu cha maji na mfagio mkononi? Kama ndio basi kundi (Group) hili linakufaa.

Hebu jikumbushie haya:

1. Bulicheka na nduguze
2. Mr. & Mrs. Daudi
3. Fikiri na Sadiki
4. Linda amwokoa Kapilima
5. Siku ya gulio katerero
6. Tola anakula gizani
7. Twende tukawinde Ngedere
8. Kibanga ampiga mkoloni
9. Nanzoge anapika.
10. Mafuriko ya mto Rufiji
11. Pazi na jogoo

Waweza ongezea na wewe.

Kama ulisoma academy school, huambulii...
Lazima ujifunze:

1. Sayansi Kimu
2. Uraia
3. Sanaa

Wakati wa mapumziko lazima ucheze,

1. Mpira (Chandimu, one touchi, mputo)
2. Netboli na rede
3. Mdako
4. Bong'oa
5. Kula m'bakishie baba
6. Kubanjua Gololi

Msosi wakati wa mapumziko.

1. Mihogo ya kukaanga na chachandu
2. Aishiklimu
3. Barafu
4. Kashata
5. Bagia (za walimu)[/QUO

Ubuyu...
Viazi vya kukaanga
 
Chizi Fureshi

Chizi Fureshi

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
1,710
Likes
141
Points
160
Chizi Fureshi

Chizi Fureshi

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
1,710 141 160
"Huyu ni Baba. Baba ni mnene. Baba ana ng'ombe. Ng'ombe wake ni mweusi. Baba anasema kimbia ng'ombe, kimbia upesi, kimbia nyumbani, baba ana njaa".
 
Lasikoki

Lasikoki

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2010
Messages
642
Likes
4
Points
0
Lasikoki

Lasikoki

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2010
642 4 0
they were great and memorable times though. Vitabu vilichuwa vinaelimisha, kuburudisha. Hakika vilibeba ujumbe mzito na vilitukuza utaifa. I wish watoto wa siku hizi wavisome na kuacha vitabu vilivyotungwa na wakenya na waganda just 4 the sake ya kujua kingereza!
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
46
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 46 135
Hapo kuna kuwahi number asubuhi,ukaguzi siku ya alkhamisi na band ya shule.
I see umenikumbusha mbali sana!

Kwa wale waliofika Nansio, nilikuwa naishi Nakatungulu (karibu na Motel Galu ya UDECO - enzi hizo, sijui kama bado ipo!) na shule nasome Bukongo, kisha kuwahi namba saa 1 asubuhi! Hapo kuamka ni saa 10 afajiri na mwendo ni mchakamchaka.
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
46
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 46 135
8. Kibanga ampiga mkoloni
Hii nimeipenda!

Vijana wa siku hizi watashangaa sana haya maana alikuja Waziri mmoja jina lake Mungai akachakachua syllabus zote kuhalalisha mradi wa kutunga vitabu vipya.
 
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
3,073
Likes
23
Points
135
Age
42
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
3,073 23 135
ukiwahi unakimbilia kuchota maji mtoni then kumwagilia mchicha na maua mwalimu anapima kwa kuchomeka fimbo kama kimelowa sasa ole wako aone hakijaloana maji hayajafika chini pia tulikuwa tunaagizwa mbolea ya mavi ya ngombe,kuku na mbuzi pia udongo uliooza na miradi ya shule kuuza mapera ya shule dah!enzi hzo ilikuwa raha sana!
 
C

Cola

Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
41
Likes
5
Points
0
C

Cola

Member
Joined Oct 10, 2007
41 5 0
Kula mno ni hasara. .....Akapewa nyama akala akamaliza, Akapewa asali akala akamaliza, Akapewa........... akamaliza. mara akasikia ubavu PU. wakachinja ng'ombe wakamfungia ngozi. waikumbuka hiyo? nilikuwa nikifikia kusoma pu naitamka kwa nguvu zote.

Sasari ya kwenda mtwara,
Maadui wa binadamu,
Heri mimi sijasema,
Manenge na Mandawa,
Pia kuna moja jamaa alitobolewa sikio na ndama akawa anajiuliza jinsi gani atamweleza mumewe heading siikumbuki.

Ama kweli vitabu vya zamani vilikuwa burdani kwelikweli.:teeth:
 
Chizi Fureshi

Chizi Fureshi

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
1,710
Likes
141
Points
160
Chizi Fureshi

Chizi Fureshi

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
1,710 141 160
I see umenikumbusha mbali sana!

Kwa wale waliofika Nansio, nilikuwa naishi Nakatungulu (karibu na Motel Galu ya UDECO - enzi hizo, sijui kama bado ipo!) na shule nasome Bukongo, kisha kuwahi namba saa 1 asubuhi! Hapo kuamka ni saa 10 afajiri na mwendo ni mchakamchaka.
Bado ipo. Vipi ulikuwa unapitia mtaa wa uhindini kwa kina gandecha, sengula n.k. Anyway yako hiyo ilikuwa fair sana, maana kuna nguli mmoja alikuwa anatoka nakatungulu hadi kagunguli akiwa mido skuu.
 
3D.

3D.

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
1,022
Likes
9
Points
0
3D.

3D.

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2010
1,022 9 0
Wakuu posts zote hapa zimenisisimua sana. Watoto siku hizi hawafaidi. Darasa la sita kama sijasahau kitabu cha Kiswahili kilikuwa na sura "Kutembelea Uwanja wa Ndege." Tulipata nafasi ya kutembelea uwanja wa ndege kutokana na juhudi binafsi za Mwalimu wetu Emmanuel Mbelele. Napenda kuonesha shukrani zangu kwake. Naamini nimekuwa na wakati mzuri sana katika maisha ya utotoni. Namshukuru Mwenyezi Mungu kwa ofa hii.
 

Forum statistics

Threads 1,235,492
Members 474,615
Posts 29,224,278