Hatukumuelewa Mzee wetu, huo ndiyo ukweli!

Hatukumuelewa Mzee wetu, huo ndiyo ukweli!

We unashangaa Hilo ukraine ipo barani ulaya lakin inaongozwa na "chalii chaplini"

Hata hapa Tanzania miaka michache inji hii ilishawahi kuongozwa Chizi Maarifa Tena mwenye faili hospital kuu ya Magonjwa ya akili hapo middle of the state

Sishangai JOKA aka jk kuongoza inji ya majuha na kuvuna kila kilicho muhimu

Pale China mtoto wa joka alikamatwa na unga wa mahindi tani kadhaa kumtoa ilibid vitalu vya madin na wanyama wapewe wao Cha ajabu toto hilohlo kwa Sasa n member msaidiz wa cabinet eti naye think tank of the state

Nanukuu maneno ya marehemu ya Rais was kwanza wa Kenya kwa nyerere 'UNAONGOZA MAITI"

By katibu wa chama Cha mambuziView attachment 2443684

Sent from my TECNO F1 using JamiiForums mobile app
Umelitaja jina langu bure....
 
Hawa ndo Wafuasi wa JPM..

Yaani mtu akimkosoa JPM watakuambia una chuki, na wengine watakusindikiza hadi na matusi!!

Hamwezi kujenga hoja nje ya chuki na most importantly, hamna hata FACTS.

OKAY, be prepared kusema kwamba nina chuki na ikibidi leta matusi but below are FACTS

1. UFISADI....

Kila mmoja anafahamu kwamba ufisadi nchi hii unafanywa sana na Top Government Officials (ministers, secretaries, directors) and High Profile Politicians.

Hadi JPM anatangulia mbele za haki, hakumgusa yeyote kutoka kwenye makundi hayo mawili, na kama yupo, NITAJIE

TAJA, manake ni kiroja kudai mtu alikuwa anapambana na ufisadi wakati Hao Architects wa Ufisadi wenyewe hakuwahi kuwagusa!

Hata Rostam ambae aliimbwa sana kwamba ni fisadi ni wakati wa JPM ndio alikuja tena kuibuka na Taifa Gas yake ambayo ilizinduliwa na "Mpiga Vita Ufisadi"

2. MIUNDOMBINU

Wafuasi wa JPM mnataka kuaminisha watu kwamba miundombinu ya nchi kama si Magufuli basi isingekuwepo!

-Wakati mnadanganya watu maelezo kama hayo, wafuatiliaji wanafahamu kwamba Flyovers ambazo mmekuwa mkitolea mfano zipo chini ya Mradi wa BRT ambao Mwasisi wake sio JPM

-Barabara za Dar es salaam zipo chini ya Mradi wa Dar es salaam Metropolitan Dev Project ambao JPM alikuta hadi funding imeshakuwa approved.

-Mchakato wa Tanzanite Bridge ulianza kabla hajawa Rais

-Barabara na madaraja mengi yamejengwa kabla JPM hajawa Rais

- Of course, tutampa Credit zake SGR, Ndege, Busisi, na Bwawa la Nyerere lakini hadi sasa Umeme unaotumika Tanzania JPM kaukuta!

3. UCHUMI...

Mwaka 2017 hatimae Benki ya Dunia ikatutangazia kwamba Tanzania imeingia Uchumi wa Kati (wa chini).

Tukaambiwa Marais WOTE waliotangulia walishindwa kuifikisha Tanzania Uchumi wa Kati lakini JPM aliweza within 2 years.

Ajabu ilikuwa ukiangalia Takwimu za hao hao Benki ya Dunia ambazo zilipanga hizo GNI by Atlas Method, wakaja na hizi data...
View attachment 2443850

Kupitia data hizo hapo juu, hiyo mishale MITANO kutokea KUSHOTO inawakilisha mwaka 1995, 2000, 2005, 2010, 2015, na 2020, pamoja na Viwango vyake vya GNI.

Na ukisoma Data, utaona mwaka 1995, GNI ilikuwa USD 170 na mwaka 2000 GNI ilikuwa USD 410.

Kwa maana nyingine, katika miaka 5 yake ya kwanza, Mzee Mkapa aliweza kupandisha GNI from USD 170 to USD 410; yaani kwa alipandisha kwa USD 240.

Aidha, data hizo zinaonesha mwaka 2005 GNI ilikuwa USD 500 na mwaka 2010 GNI ilikuwa USD 720.

Kwa maana nyingine, Mzee wa Msoga aliweza kupandisha GNI kutoka USD 500 ambayo aliikuta hadi USD 720... yaani kwa USD 220.

Hali kadhalika, takwimu hizo zinaonesha mwaka 2015 GNI ilikuwa USD 980 na mwaka 2020 ilikuwa 1080.

Kwa maana nyingine, JPM aliipandisha GNI kutoka USD 980 aliyokuwa ameikuta hadi USD 1080, yaani aliipandisha kwa USD 100.

Kwa maana nyingine, wakati katika miaka yake mitano ya kwanza Mkapa alipandisha GNI kwa 240, na JK kwa USD 220, na JPM kwa USD 100 lakini leo hii mnataka kutuambia "JPM was Tanzanian Knight!!

Takwimu zinaonesha kinyume chake, na ndo maana mnakuwa wakali kama pilipili mkiambiwa ukweli!! Hamna hoja ya maana mtakayotoa zaidi ya "UNA CHUKI NA JPM" na wengine hoja hiyo itafuatia na mitusi juu!!

JADILINI HOJA....
Usituite wafuasi..hapo tu kwanza unaonyesha akili yako aidha ni ndogo au tabia yako ina kasoro..
Nchi huwa inaweza kulaaniwa kwa sabb ya matendo ya baadhi ya watu kuvuka mipaka kufikia kiwango ambacho kinakaribisha laana, mfano binadamu tumeumbwa kuwa na shukrani, shukuru unapotendewa jema, mshukuru Mungu kwa anayostahili kumshukuru..usikufuru! mtu akishakufa yote aliyotenda akiwa hapa duniani Mungu tu ndiye muhukumu, sisi huku duniani si jukumu letu kutoa hukumu..tunaposema Mungu amemwondoa mtu huyu sabb alikuwa anatenda mabaya huko ni kumwingilia Mungu na laana ndio zinaanzia hapo..aliyekufa basi page closed tuangalie kila mmoja mwisho wetu utakuwaje..
1. Ni vema kufahamu rushwa na ufisadi una pande 2 mtoaji na mpokeaji lakin jinai zinataka ushahidi usiotiliwa shaka, usiseme tu fulani mbona hajakamatwa..kama matukio haya yalikuwa mahakamani ziulize mahakama kwa nini fulani na fulani kwenye kesi fulani hawakukamatwa na si kutaka mamlaka ikamate watu ovyo hata pasipo na ushahidi wa kutosha..lkn tutumie akili tusifurahie sana kusubiri watu wakamatwe, si bora tuzuie ufisadi usitokee?? huko ndiko tuweke nguvu zetu..
2. Uchumi una tabia ya kuwa responsive hata kwa factor ndogo kabisa, mfano akitokea kiongozi akarudisha imani ya wakulima kuthaminiwa kazi wanayofanya unaweza shangaa GDP ikabadilika kwa kasi ya ajabu..mfano mwingine unapopanda mlima nguvu unayoweza kutumia mwanzoni mwa kupanda na ile utatumia katikati ya mlima na ile ukiwa unafika kileleni ni tofauti, hii ni kwa sababu ya elevation ya mlima..unatumia nguvu nyingi hata kama ni hatua 5 tu umalize kilele togauti na nguvu unayotumia mwanzo wa mlima..lkn ukweli uko hapa, badiliko hilo la GNI kati ya viongozi hawa watatu lazima ufaham lilisababishwa na nini..ni dhahiri wakati wa Mkapa na Kikwete kulikuwa na uwekezaji mkubwa kwenye sekta ya madini hasa dhahabu na hii ndiyo ilikuwa inachangia GDP kwa kiwango kikubwa lkn ikiwa na effect ndogo sana kwa hali ya maisha ya watu, kipindi cha Magufuli hakukuwa na mabadiliko kwenye sekta ya madini, lkn kulikuwa na badiliko kwenye sekta nyingine km kilimo ambacho kinagusa wengi na pengine ndiyo maana kama nilivyosema kwa sabb uchumi ni responsive kipindi hiki kinaonekana kilifanya mchango zaidi kuliko vipindi vingine..lkn tujaribu kuangalia uchumi kwa namna nyingine, BEI YA VITU MUHIMU..sukari, mafuta dizel na petrol, unga..nk linganisha bei ya vitu hivyo wakati wa Mkapa, Kikwete na Magufuli utapata jibu zuri kuona kipimo cha kazi ya kila mmoja kwenye hali za maisha ya watu! Jukumu kubwa la kwanza kwa serikali yoyote duniani ni kushikilia BEI ya vitu muhimu, yaani kustabilize inflation..mengine km GNI ni nyongeza tu..
3. Haihitaji maelezo mengi kujua kupanga kutengeneza barabara, daraja, kivuko nk ni tofauti na kutekeleza ulichopanga, unaweza kuwa na mipango 100 na ikabaki mipango 20 years bila kutekelezwa..na miradi yote inayofadhiliwa na wahisani lazima huwa inataka sisi tufanye kwanza sehemu yetu ya huo mradi ili na wao wafanye sehemu yao, km mradi unataka tuchangie 15% wahisani huwa wanataka kuona tumechngia kwanza hiyo part yetu ya mradi ili na wao watoe hiyo 85% ya upande wao..kwa hiyo usiseme miradi ilikwishapangwa tayari, kupanga na kutekeleza ni vitu viwili tofauti, na anapongezwa zaidi mtekelezaji kuliko mpangaji kwa sabab kwa kulinganisha uzito wa kupanga na kutekeleza, jukumu la kutekeleza ni zito zaidi ya jukumu la kupanga.
Acheni kwanza nyinyi kutukana mtu ambaye hayupo duniani kwa sasa, msituletee laana!
 
Kumbe na wewe ni taahira ee?

Wale watu 5 waliouawa na bomu pale Arusha kwenye mkutano wa machadema rais alikuwa nani?
Vipi Dr Ulimboka aliteswa kwenye utawala upi?
Mwangosi yule mwandishi wa chanel ten alisambaratishwa bomu kwenye mkutano wa chadema pale nyororo iringa chini ya utawala upi?

Jk alitumia mpaka mabomu ila ndio kipenzi chenu..

Hakika Magu alijua kuwabutua.

Kumbe ndio maana ccm inawafanya inachotaka sababu ni wapumbavu

Tafuta popote nilipomsifia JK, kwa taarifa yako ni afadhali JK kuliko alivyokuwa dhalimu hata kama wote walikuwa hovyo.
 
Tafuta popote nilipomsifia JK, kwa taarifa yako ni afadhali JK kuliko alivyokuwa dhalimu hata kama wote walikuwa hovyo.
Umesema JK na Makamba hawakuwa waovu kwenye tawala zao! Hapo ndio nikakuona kumbe nawe utakuwa taahira kama kina sexless tu!

Ila nilishakushauri hili kovu alilokuachia Magufuli nenda kamuone daktari akupe ushuri wa kisaikolojia.
 
Umesema JK na Makamba hawakuwa waovu kwenye tawala zao! Hapo ndio nikakuona kumbe nawe utakuwa taahira kama kina sexless tu!

Ila nilishakushauri hili kovu alilokuachia Magufuli nenda kamuone daktari akupe ushuri wa kisaikolojia.

Yaani mimi kwangu kuweka uchafu wa dhalimu ni kama ibada, sina popote ninapoumia. Ww unayemsifia ndio unapata tabu. Yule alikuwa muovu fullstop.
 
Yaani mimi kwangu kuweka uchafu wa dhalimu ni kama ibada, sina popote ninapoumia. Ww unayemsifia ndio unapata tabu. Yule alikuwa muovu fullstop.
Muovu kumzidi nani?

Haya hayupo huo uovu umeisha?

Na unateseka sababu mada haimuhusu Magufuli ila lazima umtaje ili moyo wako utulie.
 
Muovu kumzidi nani?

Haya hayupo huo uovu umeisha?

Na unateseka sababu mada haimuhusu Magufuli ila lazima umtaje ili moyo wako utulie.

Yaani sitaki kabisa wafuasi wa dhalimu mpate raha. Ni kuweka uovu wake hadharani fullstop.
 
Yaani sitaki kabisa wafuasi wa dhalimu mpate raha. Ni kuweka uovu wake hadharani fullstop.
Hutaki tupate raha?

[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]Aisee huko ndio kuteseka kwenyewe mkuu! Kamuone daktari

La sivyo hilo kovu alolokuachia litakufanya umfuate hivi karibuni
 
Hutaki tupate raha?

[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]Aisee huko ndio kuteseka kwenyewe mkuu! Kamuone daktari

La sivyo hilo kovu alolokuachia litakufanya umfuate hivi karibuni

Kama JK alikuwa wa hovyo kiwango kile, na bado tunamuona afadhali yeye, huyo dhalimu alikuwa uchafu wa kiwango gani?
 
Kwa mujibu wako JK alikuwa siyo wa hovyo!

Mimi nikakuonesha uhovyo wa jk.

Magufuli alikuachia stress, si unaona unavyoteseka?

Unadhani sijui naongea nini? Ama unadhani mimi ni wale mangiri wa kulishwa maneno? Narudia tena, bora JK na uhovyo wake kuliko dhalimu. Hutaki jinyonge.
 
Unadhani sijui naongea nini? Ama unadhani mimi ni wale mangiri wa kulishwa maneno? Narudia tena, bora JK na uhovyo wake kuliko dhalimu. Hutaki jinyonge.
Nijinyonge kwani mimi nateseka na makovu aliyoniachia jiwe?
 
The rule says ukitaka kula kubali kuliwa. Ndo maana kipindi Cha jpm umaskini ulitaladadi Sana vijana graduates wanawaza kuwa machinga tu bila mikakati you're ya ki create ajira. Nchi ilikuwa inajiendea endea tu hata ajira ndogo zilizopo zinayeyuka daily kwa wawwkezaji kuikimbia kila siku. Haki ya mungu Bora jpm alikufa angalau unafuu tunauona private sector imefufuta bila kujali how. Sasa hivi mabank yanaajiri tofauti na kipindi Cha jpm ambapo mabank yanafunga au yanafungwa tu mfano covenant, efata na efnb banks.
Nakueleza habari za kikao cha ndani cha ccm wakati mzee bado yupo halafu unasema nimezaliwa karibuni?
Private sector gani aliyoimarisha ? Hiyo ya watu kuwekeza bila kulipa kodi ? Muwekezaji anapewa revenue grace period miaka mitano ? Uliwahi kuona wapi mbwa wewe ? Halafu ikifika miaka minne, anabadiri jina la usajori , kampuni eti imeuzwa, grace period inaongezwa tena, nyuma ya michezo hiyo ndio walikuwepo jamaa wa tra n.k wakajenga majumba kama yote hapa mjini,
Kampuni za kuexplore madini huko porini zinapewa grace period eti bado wanafanya assesment ya miamba ina madini kiasi gani, miaka mitano[emoji45]
Miaka mitano unachunguza tu miamba ?! Kumbe wanakula na vigogo , badala hiyo revenue ya madini iende serikalini wanakula kundi lakehuyo JOKA KUU...
NI MENGI MENGI MENGI, HUWEZI KUYAMALIZA MAUFISADI YAO YA AWAMU YA NNE,


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Alifungua ajira halafu ikifika mwisho wa mwezi mara nyingine mshahara unachelewa pesa hakuna , wanasubiri mpaka mikopo iingie,
Wewe ndio hujui kitu sisi tulikuwepohumo kwenye system, tunajua yote hayo.
Magu alikataa kujikomba komba ikabidi awe realistic ndio maana akataka hadi wafanyakazi hewa awaondoe ili serikali iweze kulipa mishahara bila kujikomba kwa wakina bakhresa na matajiri wengine ili wakope deni la ndani.
Halafu hao walimu unajua waliyokuwa wanayafanya shuleni, walimu wa masomo ya arts walijaa mpaka wakaea wanagawana topic mbili mbili, yaani hawana kazi, ni uchumi gani huo wa kuajiri tu watu Wakachat na facebook mida ya kazi,
Kajielimishe tena, usisifie tu upuuzi, l

Sent using Jamii Forums mobile app
Bora mishahara ichelewe lakini una ajira Kama Amana au security ya kuombea mkopo kuliko kipindi Cha jpm vijana wanalandalanda tu hamna kinachoendelea na wakiishi kuwa wahanga wa kunyinyonga ovyo ovyo tu. Ukiwa na ajira una mategemeo na unaweza mwambia mtu akukope au Bank yoyote ikukope wakakuamini kuliko huna ajira hakuna atakayekuamini
 
Bora mishahara ichelewe lakini una ajira Kama Amana au security ya kuombea mkopo kuliko kipindi Cha jpm vijana wanalandalanda tu hamna kinachoendelea na wakiishi kuwa wahanga wa kunyinyonga ovyo ovyo tu. Ukiwa na ajira una mategemeo na unaweza mwambia mtu akukope au Bank yoyote ikukope wakakuamini kuliko huna ajira hakuna atakayekuamini
Kwa mtazamo wa karibu lakini kiuchumi lilikuwa janga la taifa, ulishasikiaga kingdom zina anguka ndio hivyo inavyoanzaga , baadae mnatangazwa mufilisi maana ni kama kujidanganya wakati ukweli hizo pesa za mishahara ni za kukopa , mwisho taifa linaanguka kiuchumi , ni kama kuchimba handaki halafu linakufunika mwenyewe.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
The rule says ukitaka kula kubali kuliwa. Ndo maana kipindi Cha jpm umaskini ulitaladadi Sana vijana graduates wanawaza kuwa machinga tu bila mikakati you're ya ki create ajira. Nchi ilikuwa inajiendea endea tu hata ajira ndogo zilizopo zinayeyuka daily kwa wawwkezaji kuikimbia kila siku. Haki ya mungu Bora jpm alikufa angalau unafuu tunauona private sector imefufuta bila kujali how. Sasa hivi mabank yanaajiri tofauti na kipindi Cha jpm ambapo mabank yanafunga au yanafungwa tu mfano covenant, efata na efnb banks.
Watu walikuwa wanaibia mpaka benki kuu, hii nchi ilifika pabaya sana,

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yaani sitaki kabisa wafuasi wa dhalimu mpate raha. Ni kuweka uovu wake hadharani fullstop.
Wewe una chuki na Marehemu mkuu na hilo suala linakutesa, watu humu wanaingia wakitoka humu wanaendelea na maisha mengine sasa ukisema et unataka watu wasipate raha unajidanganya kisa unamsema Magufuli humu ndio umfanye mtu asipate raha ni vichekesho.
 
Bora kuliko sufferings zile under the jpm regime. No ajira at all
Kwa mtazamo wa karibu lakini kiuchumi lilikuwa janga la taifa, ulishasikiaga kingdom zina anguka ndio hivyo inavyoanzaga , baadae mnatangazwa mufilisi maana ni kama kujidanganya wakati ukweli hizo pesa za mishahara ni za kukopa , mwisho taifa linaanguka kiuchumi , ni kama kuchimba handaki halafu linakufunika mwenyewe.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Watu walikuwa wanaibia mpaka benki kuu, hii nchi ilifika pabaya sana,

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni kwa sababu jk alitengeneza upinzani kuwa strong ndo Mana haya yote uliyajua na vyombo vya habari vilikuwa free kulipoti chochote but under jpm kila kitu kulikuwa gizani ukijaribu kuripoti tu habari zisizimpendeza yule mungu wa chato unapotezwa na kuuawa kabisa mf azory gwanda
 
Back
Top Bottom