Hata kama ni umaskini lakini jamani tuwe na Ubinadamu

Hata kama ni umaskini lakini jamani tuwe na Ubinadamu

Bushmamy

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2019
Posts
11,132
Reaction score
20,254
Kuna Baba Mmoja jirani yangu hapa juzi, katoka kwao Mbulu kwenye kilimo basi katika maongezi yanayohusu kilimo huko alikotoka Kuna jambo kidogo lilinishangaza sana na kufanya siku yangu yote kuharibika.

Ni hivi huyu bwana mara ya mwisho kutoka hapa kwenda huko kwao kwenye kilimo Kwa maelezo yake alikuwa na nauli ya kwenda TU na ilikuwa msimu wa kulima Sasa nikamuuliza, je vibarua hao wanaolima aliwalipa nini wakati alikuwa Hana pesa nyingine?

Alichonijibu ni hiki; kule kwao Yan sehemu kubwa ya maisha ya huko au utamaduni unaotumika kuwalipa vibarua ni kuwanunulia Gongo kwenye galoni ya Lita 5 au kitoto ndoo Cha Gongo kulingana na ukubwa wa shamba na wingi wa vibarua,

Huko shambani ambapo watafanya kazi kuanzia Asubuhi Hadi jioni Kwa ujira wa kunywa Gongo TU tena wakiwa huko huko shambani .

Hakuna malipo mengine wala chakula watakachopewa huko shambani au baada ya kumaliza kazi aidha ya kulima ,kupalilia au kuvuna. Na Maisha yanaendelea kama kawaida.


Je waungwana Kwa aina hii ya malipo je ni ubinadamu? Hata kama mtu atasema si wamekubali wenyewe je kiubinadamu ni sawa? Hata kama mtu ni maskini ndo umtese kiasi hicho jamani 🥲?
 
Huyo Baba jirani yako,na yeye alikua anashindia gongo tu au yeye alikua anakula chakula?
Ungemuuliza hilo swali,

Kwa ujira huo wa gongo,ipo siku atawakosa kabisa hao wasaidizi,iwe wamepata maradhi au kufariki,watu hufikiria leo tu na sio kesho!

Watu wanaokusaidia lazima uangalie afya zao ili wawe na afya njema ili waendelee kukusaidia na mwaka ujao,ujira wa gongo ni sawa na kumpa sumu mtu anayekusaidia kazi zako.
 
Kuna Baba Mmoja jirani yangu hapa juzi, katoka kwao Mbulu kwenye kilimo basi katika maongezi yanayohusu kilimo huko alikotoka Kuna jambo kidogo lilinishangaza sana na kufanya siku yangu yote kuharibika.

Ni hivi huyu bwana mara ya mwisho kutoka hapa kwenda huko kwao kwenye kilimo Kwa maelezo yake alikuwa na nauli ya kwenda TU na ilikuwa msimu wa kulima Sasa nikamuuliza, je vibarua hao wanaolima aliwalipa nini wakati alikuwa Hana pesa nyingine?

Alichonijibu ni hiki; kule kwao Yan sehemu kubwa ya maisha ya huko au utamaduni unaotumika kuwalipa vibarua ni kuwanunulia Gongo kwenye galoni ya Lita 5 au kitoto ndoo Cha Gongo kulingana na ukubwa wa shamba na wingi wa vibarua,

Huko shambani ambapo watafanya kazi kuanzia Asubuhi Hadi jioni Kwa ujira wa kunywa Gongo TU tena wakiwa huko huko shambani .

Hakuna malipo mengine wala chakula watakachopewa huko shambani au baada ya kumaliza kazi aidha ya kulima ,kupalilia au kuvuna. Na Maisha yanaendelea kama kawaida.


Je waungwana Kwa aina hii ya malipo je ni ubinadamu? Hata kama mtu atasema si wamekubali wenyewe je kiubinadamu ni sawa? Hata kama mtu ni maskini ndo umtese kiasi hicho jamani 🥲?
Duh!Kumbe mtu hawezi kuishi kwa mkate tu,hata gongo ni mswano gwegwe?
 
Hii ishakua kama utamaduni kwa jamii fulani unakutana wanaalikana katika kulima shamba la mtu so baada ya pale wanapongezwa kwa chakula tu ila sasa hii ya gongo ni mbaya sana
 
Kwa dunia ya leo, watu wanaroho mbaya sana, tena linapokuja swala la masilahi mtu hatojali kama unaumia, unaadhirika au vip, anachojal yeye ni yeye kupata faida, kuneemeka, hayo mengne utajua wew! Siku hz watu hawajal ubinadam, wanatanguliza masirah yao mbele!
 
maendeleo yatapatikanaje huko ?.

kama hawaizungushi pesa ? yaan huyo inamaana atavuna kisha pesa yoote kusepa nayo town maana atakua hajalipa hata sent kwa wana kijiji.
 
Kwa dunia ya leo, watu wanaroho mbaya sana, tena linapokuja swala la masilahi mtu hatojali kama unaumia, unaadhirika au vip, anachojal yeye ni yeye kupata faida, kuneemeka, hayo mengne utajua wew! Siku hz watu hawajal ubinadam, wanatanguliza masirah yao mbele!
Ni manyarubanja na watumwa wao.Hawafai duniani hata mbinguni.
 
Duuuuh gongo ni hatari sana.
Aone namba ya kuwalipa pesa
 
Kuna Baba Mmoja jirani yangu hapa juzi, katoka kwao Mbulu kwenye kilimo basi katika maongezi yanayohusu kilimo huko alikotoka Kuna jambo kidogo lilinishangaza sana na kufanya siku yangu yote kuharibika.

Ni hivi huyu bwana mara ya mwisho kutoka hapa kwenda huko kwao kwenye kilimo Kwa maelezo yake alikuwa na nauli ya kwenda TU na ilikuwa msimu wa kulima Sasa nikamuuliza, je vibarua hao wanaolima aliwalipa nini wakati alikuwa Hana pesa nyingine?

Alichonijibu ni hiki; kule kwao Yan sehemu kubwa ya maisha ya huko au utamaduni unaotumika kuwalipa vibarua ni kuwanunulia Gongo kwenye galoni ya Lita 5 au kitoto ndoo Cha Gongo kulingana na ukubwa wa shamba na wingi wa vibarua,

Huko shambani ambapo watafanya kazi kuanzia Asubuhi Hadi jioni Kwa ujira wa kunywa Gongo TU tena wakiwa huko huko shambani .

Hakuna malipo mengine wala chakula watakachopewa huko shambani au baada ya kumaliza kazi aidha ya kulima ,kupalilia au kuvuna. Na Maisha yanaendelea kama kawaida.


Je waungwana Kwa aina hii ya malipo je ni ubinadamu? Hata kama mtu atasema si wamekubali wenyewe je kiubinadamu ni sawa? Hata kama mtu ni maskini ndo umtese kiasi hicho jamani 🥲?
Bushmamy shukuru jinsi yako, maana ungekuwa kama siye, hapa JF wangalikurarua ukajuta kuzaliwa. Mtu alime tangu asubuhi hadi jioni bila kula halafu anywe gongo, si atauona ufalme wa mbinguni siku hiyo?
 
Back
Top Bottom