Handeni walimu wako bize na bodaboda na tigo-pesa

Handeni walimu wako bize na bodaboda na tigo-pesa

Uloleta uzi kwanza ww inaonekana u have low thinking capacity ko unataka walale kwa darasa ama???ilihali mshahara mwisho wa mwez daraja E take home n lak nn sasa vp wa daraje D na wengine inshort mshahara haukidhi mahitaj na kaz inayofanywa n kubwa binafs kama n mm nmepangiwa kitua maduka kama yote yananihusu sku hz na wazaz wanajua kujiongea ko ambao hawajiongez shaur yao s elmu bure bhana
hii si kwa walimu tu, ni watumishi wote wa uma. hivi siku ukienda hospitali saa 9 mchana jino linakuuma sana na ukakuta dk yuko kibanda cha tigopesa anajiongezea kipato chake utasema ni sawa? Je, na polisi akienda kuonyesha tv kujiongezea kipato wakati ulipokwenda kutoa taarifa ya kuibiwa bodaboda yako utasema na yeye yuko sawa? Walimu tuache kulalamika ovyo kama vile watu wasiokuwa na uwelewa mpana wa mambo. Lazima tujisikie aibu shule yako kubakia mkiani kila wakati sawa na dk anavyotakiwa kujisikia vibaya wagonjwa wake wanapokosa huduma kwasababu ameenda kwenye mambo yake mengine.

Mara nyingi mtumishi anayo hiari ya kuajiriwa lakini hana hiari ya kufanya kazi.
 
Walimu Handeni hawafundishi kabiiiisa, muda wao mwingi unamalizikia kwenye biashara ya bodaboda, tigo-pesa na kuonyesha TV/Video. Hii inasababisha taaluma Handeni kushuka sana.

Wakaguzi nendeni Handeni kimya kimya mkajionee walimu wanaokula pesa za bure bila kazi, biashara zote vijijini ni za walimu.
Unataka wale wapi na mishahara yenyewe ya mbuzi? Nyie si ndo mwawakejeli watu wakajiari pindi wanapodai haki zao? Wameanza sasa
 
We nyumbu mini.rais alisema "KAMA UNAONA MSHAHARA HAUTOSHI ACHA KAZI".unalalamika maslahi duni lakini bado unautaka ualimu very stupid
Haaaa haaaa! Ukiona mwanao hapati huduma nzuri pia mpeleke private [emoji16][emoji16][emoji16]
 
Mimi mwalimu wa hapa handeni nasema acha umbea mwanaume
Kama umbea sema Shule yako imekuwa ya ngapi kitaifa?. Je, kati ya mwalimu na wanafunzi nani ana mtindio wa ubongo?
Tusikatae, ukiona shule haifanyi vizuri kuna sababu nyingi sana, na miongoni mwake kwa umuhimu ni ama:

1. Mwalimu hafundishi kabisa (hayupo, mvivu, mgonjwa)
2. Mwalimu hafundishi vizuri - haeleweki (hana teaching methodology, hakujiandaa, hakifahamu vema anachofundisha)
3. Mwalimu ni kilaaaza pia, (ufaulu wake pia ulikuwa wa chini sana, hivyo anashindwa kumvusha mwanafunzi wake).
4. Mwalimu hana usimamizi/ukaguzi/supervision nzuri (hakuna ukaguzi na usimamizi wa walimu)
5. Mwl mkuu ni hopeless (anatembea na walimu wake, ana matatizo ya kifamilia, ana miradi pia kama walimu wake)
6. Wazazi hawana ushiriano (mtoto hahudhurii shuleni, ana njaa, hana vitendea kazi kama daftari,nk)
7. Watoto hawajisomei nyumbani. (kazi nyingi nyumbani, nyumbani hakuna uangalizi)
8. Ukosefu wa vitabu vya kusoma
9. Mwl kukosa moyo wa kufanyakazi

Lakini ukiangalia shule za Handeni wako watoto ambao mahudhurio yao yako vizuri, wana madaftari yote, kalamu, uniform, nk lakini watoto wote wanapata ufaulu daraja C au wachache B. Hii inaonyesha kuwa tatizo haliko kwa wazazi na wanafunzi bali kwa walimu.
 
Mimi natetea upuuzi lakini wewe ndo mpuuzi kabisa,wanafanya hayo sababu ya maslahi duni..wangekuwa na maslahi mazuri wasingeangaika na bodaboda..watu wanapodai stahiki zao na maboresho ya maslahi yao mmekuwa ni watu wa kuwajibu utumbo eti waache kazi...nyie mbona mkiambiwa kama mnaona hawafundishi wapelekeni watoto private mnaweweseka nini...kumbe inauma eeeh kujibiwa utumbo ukileta upumbavu??? We kama njaa zako zinasababisha ushindwe kupeleka toto lako private usihamishie stress zako kwa walimu..alafu ulivojinga mwanao akifeli lawama zote kwa walimu,unadhani ufaulu wa mtoto wako unaletwa na mwalimu peke yake...sasa mzazi kama anaakili kama yako mtoto akirithi unafikiri atapata nini zaidi ya zero
Muongezee ufaulu wa mwf unategemea 25% toka kwa mwalimu na 75% kwa mzazi ova!
 
Kama umbea sema Shule yako imekuwa ya ngapi kitaifa?. Je, kati ya mwalimu na wanafunzi nani ana mtindio wa ubongo?
Tusikatae, ukiona shule haifanyi vizuri kuna sababu nyingi sana, na miongoni mwake kwa umuhimu ni ama:

1. Mwalimu hafundishi kabisa (hayupo, mvivu, mgonjwa)
2. Mwalimu hafundishi vizuri - haeleweki (hana teaching methodology, hakujiandaa, hakifahamu vema anachofundisha)
3. Mwalimu ni kilaaaza pia, (ufaulu wake pia ulikuwa wa chini sana, hivyo anashindwa kumvusha mwanafunzi wake).
4. Mwalimu hana usimamizi/ukaguzi/supervision nzuri (hakuna ukaguzi na usimamizi wa walimu)
5. Mwl mkuu ni hopeless (anatembea na walimu wake, ana matatizo ya kifamilia, ana miradi pia kama walimu wake)
6. Wazazi hawana ushiriano (mtoto hahudhurii shuleni, ana njaa, hana vitendea kazi kama daftari,nk)
7. Watoto hawajisomei nyumbani. (kazi nyingi nyumbani, nyumbani hakuna uangalizi)
8. Ukosefu wa vitabu vya kusoma
9. Mwl kukosa moyo wa kufanyakazi

Lakini ukiangalia shule za Handeni wako watoto ambao mahudhurio yao yako vizuri, wana madaftari yote, kalamu, uniform, nk lakini watoto wote wanapata ufaulu daraja C au wachache B. Hii inaonyesha kuwa tatizo haliko kwa wazazi na wanafunzi bali kwa walimu.
Hao wanaopata B wamefundishiwa Bumbuli, Korogwe au Muheza?
 
Hao wanaopata B wamefundishiwa Bumbuli, Korogwe au Muheza?
Tuition na juhudi binafsi za wazazi na watoto wenyewe.

Wanafunzi waliofundishwa graph ya ufaulu na kufeli unafuata normal distribution curve, yaani bell shape. Lakini ukiona darasa la wanafunzi zaidi ya 40 ni wanafunzi 3 tu wenye ufaulu wa B au A skewed, waliofau wanaotwa out layers. Maana ufaulu wa aina utakuwa unatokana na kitu cha tofauti kabisa nje ya utaratibu wa kawaida.
 
Si amegoma kuongeza mishahara walimu wameonyesha njia ya kujiongeza kipato kikue sio kila siku kumlilia mtu anapenda raia wake wote waishi kama mizimu
 
Jirekebisheni, acheni kutumikisha watoto wa Watu !
Hao wamekuja kusoma na siyo kuwafanyia kazi zenu binafsi!
 
Hali ya ufaulu ktk Wilaya ya Handeni na ile ya Kilindi ambayo kimsingi nayo ilikuwa ni sehemu ya Wilaya ya Handeni ni mbaya sana Kwa miaka mingi tangu uhuru!
 
Halafu mimba za utotoni ndo usiseme!
Wekeni utaratibu wa kuongea na wazazi wa wanafunzi muwaelimishe jinsi ya kuondokana na changamoto mbalimbali zikiwemo hizo za mimba za utotoni na faida ya kupenda kusoma n.k!
Bodaboda jamani naona wanaongoza Kwa kutia mimba watoto wa Watu !
 
Halafu mimba za utotoni ndo usiseme!
Wekeni utaratibu wa kuongea na wazazi wa wanafunzi muwaelimishe jinsi ya kuondokana na changamoto mbalimbali zikiwemo hizo za mimba za utotoni na faida ya kupenda kusoma n.k!
Bodaboda jamani naona wanaongoza Kwa kutia mimba watoto wa Watu !

Miaka30 inawahusu
 
Walimu Handeni hawafundishi kabiiiisa, muda wao mwingi unamalizikia kwenye biashara ya bodaboda, tigo-pesa na kuonyesha TV/Video. Hii inasababisha taaluma Handeni kushuka sana.

Wakaguzi nendeni Handeni kimya kimya mkajionee walimu wanaokula pesa za bure bila kazi, biashara zote vijijini ni za walimu.
Sio handeni tu ,,hii IPO sehemu nyingi hata mm pia lazima Nile vichwa kumi ## wasipoongeza mshahara mwananchi ndo ataumia ##
 
Jamani matokeo ya kidato cha nne (form four) 2018 yametoka nimeangalia nimekuta katika Shule 10 za mwisho zikizofanya vibaya sana 3 zimetoka wilaya ya Handeni !
Yani nimechokaje?
Inasikitisha sana!
Sasa imekuwa dhahiri shahiri kuwa zile tuhuma zikikuwa za kweli !
Maana si matokeo haya kyaaa?!


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom