Hali ya vyoo katika shule za Kibasila wilayani Temeke

Hali ya vyoo katika shule za Kibasila wilayani Temeke

Kamati ya shule ya msingi ya Kibasila wilayani Temeke, imelalamikia wanafunzi zaidi ya 1,900 wa shule za msingi na sekondari mpya kutumia matundu sita ya vyoo yenye hali mbaya
View attachment 1314748
Mnapotoa taarifa hakikisheni zinakuwa za ukweli sio lazima kuandika kama huna taarifa kamili.
Hii picha ni ya vyoo vya shule iliyopo Kongwa-Dodoma inahusiana vipi na Temeke? Acheni kupotosha watu kwa makusudi.
 
Wazazi wanaosomesha watoto kwnye hiyo shule ndio wahusika wa kupokea lawama no.1

Vikao vya wazazi mashuleni huwa wana discuss nini? au ndio kuwaza tu hela za watoto kupkiwa shule?

Wazazi wengi hawataki kujitambua na kuchukua nafasi zao kuboresha elimu za watoto zao

wamekaa kusubiri kila kitu serikali ifanye,pumbav.
Wazazi tumekosea wapi, kodi tuilipe serikali halafu vyoo tujenge sisi, ebo we vipi?!
 
Kamati ya shule ya msingi ya Kibasila wilayani Temeke, imelalamikia wanafunzi zaidi ya 1,900 wa shule za msingi na sekondari mpya kutumia matundu sita ya vyoo yenye hali mbaya
View attachment 1314748
Hii si kweli!! Sare ya Khaki shule ya msingi Kibasila ya pale machinjio ya chang'ombe?? Na viatu hivyo?? No way!! Acha hiyo sema ukweli ni wapi hapo!!!
 
sky huo ni uchonganishi tu hivi unachoandika ili wananchi waone wanaonewa na serikali au vipi basi shauri kifanyike nini kutoa hali hiyo au unataka kutuambia huyo chizi wenu lissu ndiyo anaweza kuja kujenga vyo vya shule zote na kumaliza matatizo ya nchi nzima maana liktoka hili mtasema na hili mpaka muda unaisha acheni ujinga
mkuu kumbe siku hizi mtu akiongea ukweli ni uchonganishi nilijua utakuja na ushahidi kwamba hivyo sio vyoo vya shule
 
Ila swala la shule kutokua na vyoo vizuri sio lazima serikali ilaumiwe namlaumu mkuu wa shule na kamati ya shule wanashindwaje kuitisha kikao wazazi na Jamii inayozunguka shule wakajenga choo huku kijijini kwetu tumejenga mpaka vyumba vya madarasa kwa mtindo huu
Hujui kuwa michango ilikatazwa?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Dada yangu..Leo unatoa sababu kuzuiwa kufanya mikutano ya siasa ni kweli sikatai mmenyimwa haki poleni sana.
Lakini vyoo vya aina hiyo vipo miaka na miaka havijajengwa juzi, mlikuwa wapi kipindi mnao uhuru wa mikutano? Mi naona ni sababu tu iliyokosa uzito..ujenzi wa vyoo sio lazima uongelewe mikutanoni kila mtu anao uhuru wa kuchangia maendeleo.
Na je elimu bure ndio iliyosababisha vyoo visijengwe? What happened to those days when elimu was not free?
Jikusanyeni wazazi ambao watoto wanasoma hapo ile pesa mliyokuwa mnalipa ada itumieni kujenga vyoo.
Hali hii ipo sehemu nyingi na ni ya siku nyingi.Tatizo ni "kelele" zinazopigwa na awamu ya 5 utadhani wanaweza kila kitu na wengine ni "mafala tu. Hayo yakiibuliwa ni kuwakumbusha tu kuwa kuna mahali mambo hayapo sawa.Wasi -panic!
 
Hiyo picha sidhani kama itakuwa ni Kibasila,udongo wa maeneo ya kibasila na Chang'ombe yote ni kichanga lakini hapo inaonekana ni maeneo ya nje ya Jiji au hata mkoa mwingine......
 
Afya bora kwa kila mtu ni kitu muhimu kwa Taifa, Elimu iwe bure iwe ya kulipa vyoo ni kitu muhimu kwa wanafunzi..

Tunasikia manispaa zinakusanya KODI za mabilioni sasa kwanini baadhi ya hizo Pesa zisiende kwenye mambo muhimu kwa hili la kutengeneza vyoo vilivyo na viwangi mashuleni..

Kumbuka watoto ni Taifa la kesho..
Kwan tatizo la choo limeanza awamu ya tano
 
Kwan tatizo la choo limeanza awamu ya tano

Kama limeanzia awamu ya Tatu au ya kwanza, hakuna tafauti.. Tangu tujikomboe watawala ndio wale wale, chama hichi hichi..

Tatuweni haya matatizo haya, kwavile haya matatizo yameanza awamu zilizopita yaachiwe yaendelee..

Waafrika wenye akili kama wewenatifanya Waafrika tudharuliwe katika kila kona ya Dunia..
 
Majadiliano tungeyafanya wapi wakati vyama vya upinzani vilizuiwa kufanya mikutano ya siasa. Tulitegemea kuchangia hoja zetu na viongozi wetu amabo wengine walitumia muda wao mwingi magerezani
Hili suala halihitaji siasa... Ni wazazi wa shule husika kuamua tu.... Kuna shule fulani alumnae wa hiyo shule wamekarabati vyoo vimekuwa vya kisasa sana... Au unafikir kuna serikali yoyote; ccm au upinzani ikiingia madarakani inaweza maliza tatizo la choo nchini...?
 
Back
Top Bottom