Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Hawa jamaa wanadhani wataweza kubadilisha hizi sheria mpaka lini? Je hawajui kuwa leo watabadili sheria kwa kuona mwanya na kesho waone kuwa mifuko ina hela na kuendelea kukopa hatimae kijikuta wanakopa zaidi, je wataendelea kubadili sheria ili wastaafu wasubiri mpaka mfuko utakapo lipwa na serikali? Sisiem tafakarini sana, acheni kutumia mabavu katika kufikiri na kufanya maamuzi yasiyo kuwa na tija kwa walalahoi.

Hapa ndo wale wanaosema kuwa hiki si chama cha wakulima na wafanyakazi tena wanakuwa na pointi! Si chama cha walalahoi tena hiki ndugu yangu,kina wenyewe.
 
wanaotakiwa wabebeshwe zigo la lawama ni wabunge wa ccm na ccm b, wao hawa ndo wanaopitisha miswaada ya ovyo
 
Kila siku mmnaambiwa jiajirini wenyewe hamsikii..haya sasa oneni yanayowakuta. Mwenzenu nimejiajiri na nachangia kwenye voluntary scheme. Naweza kujitoa saa yoyote cuz sheria hainibani.

mkuu acha utani! Wameiba benki kuu haitoshi wamehamia mifuko yetu!
 
By Rejao:
Kila siku mmnaambiwa jiajirini
wenyewe hamsikii..haya sasa
oneni yanayowakuta.
Mwenzenu nimejiajiri na
nachangia kwenye voluntary
scheme. Naweza kujitoa saa
yoyote cuz sheria hainibani.


usiwe myopic..kama uso wote
ungekua pua wapi lingekaa
sikio na mdomo..ficha
upumbavu wako.
 
usiwe myopic..kama uso wote ungekua pua wapi lingekaa sikio na mdomo..ficha upumbavu wako.

sioni sababu yoyote ya kulalamika. Umeshaambiwa fao la withdraw halipo na wala halikuwepo kwenye sheria ya uanzishwaji wa mfuko wowote! Sasa mnalalamika nini? Sidhani kama ni sahihi kulalamika ukinyimwa msaada. Withdrawal benefits zillikuwa zinatolewa kama msaada tu.

Kumbuka nia na madhumuni ya compulsory benefit schemes ni kwaajili ya kukusaidia kwenye kipindi ambacho huwezi tena kufanya kazi either kwa ugonjwa au uzee. Siyo saving schemes ujichukulie tu contribution zako unavyotaka!!!
 
Habari ambazo zimenifikia ni Kwamba wafanyakazi kada ya Miner migodini wamegoma baridi na wengine wameshaanza kuacha kazi kupinga sheria hii kandamizi.
 
Wngine walishtukia hii kitu mapema, wakalamba chao! Na maboss wengi wa hizo pension funds wanafanya kazi kwa mikataba ya miaka mitano mitano ili wale pesa zetu vizuri! This is very stupid, huwezi kumlazimisha mtu achukue pesa yake baada ya aka 55! Wengine wanataget ya kufanya kazi aka 5, au 10 tu, baada ya hapo anafanya issue zake! sasa unamlazimisha mpaka afikishe 55 au 60 ndo alambe pesa yake? Hii haijatulia, na tatizo kubwa hizi pension funds zimechezea sana pesa ya wanachama kwa mirdai ya kipuuzi, haya ma-morgage yameisha fail sana huko Marekani na Spain kwa sasa wanalia, lakini huku ndo wanayakimbilia. Mfano mzuri ni jengo la PPF Tower, limechakaa mapema, ukarabati ni ghali sana, wateja kibao wanalikimbia! NSSF na PPF ni wapuuzi sana!
 
Jamaa hoja yao kubwa imebase kwenye hii provision... Collateral 38.-{ 1) The Minister may, in consultation with the Authority, make
for home regulations for using benefit entitlements as collateral for home mortgage
purposes for a member who has not attained the age of retirement. Wakiwa na maana kwamba mtu hataweza kuchukua ila atatumia pesa zile kama home mortgage.....so waziri kwa ushirikiano na SSRA wametunga regulation hiyo. NI UPUUZI KABISA KUTUMIA KIGEZO CHA HOME MORTGAGE KUMYIMA MTU PESA ZAKE MPAKA ATIMIZE MIAKA 55 AU 60
 
Kwamba withdraw benefit haitakuwepo, na mashirika yaliyokua yanatoa yalitoa kimakosa sasa haipo na badala yake mwanachama atakua akitumia hiyo pesa kama collateral for home mortgage....kichekesho kweli
 
Hii issue imeshaletwa humu jamvin, jukwa la siasa, ilishafika page ya 20+ sasa, itafute.
 
Below ni ILO standard unemployment benefit ndo imeondolewa kama withdraw benefit

ILO Minimum Standards.​
International Labour Organisation set an instrument which was adopted at its35​
th session in June 1952, popularly known as ‘Social Security (minimumStandards) Convention No. 102. Itemised number of contingencies andbenefits required in the minimum standards convention include' Old Age,Invalidity, Survivorship, Employment Injury, maternity, medical Care, sickness,​
Unemployment and Death.
 
Below ni ILO standard unemployment benefit ndo imeondolewa kama withdraw benefit

ILO Minimum Standards.​
International Labour Organisation set an instrument which was adopted at its35​
th session in June 1952, popularly known as ‘Social Security (minimumStandards) Convention No. 102. Itemised number of contingencies andbenefits required in the minimum standards convention include’ Old Age,Invalidity, Survivorship, Employment Injury, maternity, medical Care, sickness,​
Unemployment and Death.
 
Why SSRA inenda against ILO standards?
Zitto najua upo humu ndani Please present this kwa wanohusika

[TABLE="width: 100%, align: left"]
[TR]
[TD="colspan: 2"]WITHDRAWAL BENEFIT
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: news, colspan: 2"]Qualifying condition
Where a member ceases employment through summary dismissal or termination.
Mode of granting withdrawal benefit

i) Granted as Lump sum immediately on ceasing employment.

[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: news, colspan: 2"]Documents required
� Benefit Claim duly filled by the employer; (See Page 25)
� Confirmation from the employer that the member has been dismissed or terminated from employment;
� Two passport-size photographs of the member
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
Last edited by a moderator:
sijaelewa nchi inaezaje kubadili sheria nyeti kama hizi kiholela..mi nafikiri ifike mahali na wachanganiaji nao wawe na sauti ktk hii mifuko..haiwezekani tunapelekwa tu kama ndama machinjioni wakti sisi ni watu wazima wenye fikra kamili..kama wanataka kupeleka mambo kwa staili ya ngomani basi mifuko hii iwe hiari maana naona inatumika ndivyosivyo kama fimbo ya kuwachapia wafanyakazi..

Tatizo kubwa ni kwamba bado watanzania hatujaelimika vya kutosha kuhusu social security, kwa wenzetu ukigusa eneo hilo valangati lake huwa balaaa kumbuka France kuna wakati walitaka kuongeza umri wa kustaafu wakata wa Sarkozy kilichotokea nia kwamba Paris iliwaka moto kwa siku kadhaa! sisi huku hata wabunge hawajui maana ya hii kitu ndio maana sheria ilipita haraka haraka ofcourse kuna tetesi kwamba bado hii mamlaka inaendeshwa kwa pesa ya ya wahisani na condition ya kuendelea kuto fedha ilikuwa lazima hiyo sheria ipite! ndio maana wote wakasema "ndiyoooooooooooooooooo"
 
sijaelewa nchi inaezaje kubadili sheria nyeti kama hizi kiholela..mi nafikiri ifike mahali na wachanganiaji nao wawe na sauti ktk hii mifuko..haiwezekani tunapelekwa tu kama ndama machinjioni wakti sisi ni watu wazima wenye fikra kamili..kama wanataka kupeleka mambo kwa staili ya ngomani basi mifuko hii iwe hiari maana naona inatumika ndivyosivyo kama fimbo ya kuwachapia wafanyakazi..

Wamechota wee!! interest yenyewe wanayolipa wafanya kazi hamna, sasa wameona zimekwisha wameamua kuzizuia kabisa mbuzi hawa!! Haiwezekani kabisa huu ni wizi.
 
Huu ndio utata unaosababishwa na wafanyakazi kuingia kichwakichwa kwenye taasisi mbalimbali bila kusoma sheria na mikataba ya uanzishwaji wa taasisi hizo. you are screwed no matter how much you complain. Alternative mliyonayo ni kutumia nguvu kupindisha sheria lakini sio kufuata haki na misingi ya makubaliano. The only thing you did was to sign the Employee portion, you didn't bother to read everything behind. Poleni sana.
 
Back
Top Bottom