Hadithi za wapagani wa kiarabu ndani ya Quran

Hadithi za wapagani wa kiarabu ndani ya Quran

Uislamu unadai kuwa umetokana na mfululizo wa manabii waliotumwa na Mungu mmoja tangu kwa Adamu hadi kwa Muhammad. Hata hivyo, utafiti wa kihistoria na kimaandishi unaonesha kuwa baadhi ya “manabii” wanaotajwa na Qur’an hawapatikani kabisa kwenye Biblia wala historia yoyote ya kweli. Badala yake, majina kama Hud, Salih, Dhul-Kifl, Shu’ayb, na wengine ni simulizi zilizokuwepo miongoni mwa wapagani wa Kiarabu kabla ya Uislamu, na hazina mizizi ya kimungu wala msingi wa maandiko ya kale ya kweli.

HUD NA TAIFA LA ‘AAD – SIMULIZI YA KIAJEMI NA KIARABU YA ZAMANI

Hud anatajwa katika Qur’an kama nabii wa watu wa ‘Aad:

"Na kwa watu wa ‘Aad tuliwatuma ndugu yao Hud."
Qur’an 7:65

Hata hivyo, hakuna maandiko yoyote ya kale – si ya Kiyahudi, Kikristo wala kihistoria – yanayotaja taifa la ‘Aad. Taifa hili linapatikana katika simulizi za kipagani za Arabia Kusini (Hadhramaut na Yemen) kuhusu mji wa kale uliopotea uitwao Iram of the Pillars.

Simulizi hiyo ilikuwapo karne nyingi kabla ya Muhammad. Mwanahistoria wa Kiingereza D. S. Margoliouth, katika kazi yake "Mohammed and the Rise of Islam", anasema:

"The tale of 'Ad and Hud is mythical in nature, preserved in pre-Islamic poetry and Yemeni folklore, rather than based on any prophet known in Judaic or Christian scripture."

Hii inaonyesha kwamba Hud si nabii wa kweli, bali ni mhusika wa hadithi ya kipagani aliyepandikizwa ndani ya Qur'an.

SALIH NA TAIFA LA THAMUD – SIMULIZI ZA MAJINI NA MIUJIZA YA KIASILI

Salih ni jina lingine la Qur'an ambalo halipo kabisa kwenye Biblia. Anatakiwa kuwa nabii wa watu wa Thamud waliomuasi Mungu na kuangamizwa:

"Na kwa watu wa Thamud tuliwatuma ndugu yao Salih."
Qur’an 7:73

Katika hadithi ya Qur'an, Salih anatoa ngamia kutoka kwenye mwamba kama muujiza wa Mungu. Huu ni mfano wa hadithi za kihadithi za majini, mizimu, na wanyama wa maajabu zilizokuwa maarufu kwa Waarabu wa Jahiliyyah.

Ushahidi wa kihistoria:

Hakuna ushahidi wa kiarkeolojia kuhusu taifa la Thamud kama jamii ya kweli yenye historia ya kidini iliyoongozwa na nabii.

Majina haya yamepatikana kwenye mashairi ya kipagani ya kabla ya Uislamu, hususani katika mashairi ya Imru’ al-Qais na Antarah ibn Shaddad.

DHUL-KIFL – NABII AU MFANO WA FIKRA ZA KIFALSAFA?

Dhul-Kifl ametajwa mara mbili tu katika Qur’an (21:85, 38:48), lakini hakuna maelezo ya wazi kuhusu maisha yake wala ujumbe wake.

"Na Ismaili na Idris na Dhul-Kifl. Wote walikuwa miongoni mwa wanaosubiri."
Qur’an 21:85


Hakuna jina hili katika Biblia, wala historia ya Uyahudi au Ukristo. Tafsiri mbalimbali zinajaribu kumlinganisha na Ezekieli, lakini hakuna ushahidi wowote unaounga mkono dai hili.

Watafiti kama T.W. Arnold (Islamic Propaganda in the Time of the Prophet) wanasema:

“Dhul-Kifl seems to be a name drawn from Arabic folklore or misinterpretation of a Hebrew term. There is no evidence he was a prophet in any Judeo-Christian tradition.”


Hii inaonesha kuwa Qur'an ilichukua jina lisilojulikana na kulifanya kuwa nabii, pasipo msingi wa kihistoria.

SHU’AYB – JETHRO AU SIMULIZI MPYA?

Shu’ayb anatambulika katika Uislamu kama nabii wa watu wa Madyan, na wengine hudhani kuwa ni Jethro, mkwe wa Musa. Qur’an inasema:

"Na kwa Madyan tuliwatuma ndugu yao Shu’ayb."
Qur’an 7:85

Hata hivyo, katika Biblia, Jethro hakuwa nabii bali kuhani wa Midiani (Kutoka 3:1), na hakuwahi kuitwa “nabii” wala kutumwa na Mungu kwa ujumbe wa kutubu.

Watafiti kama Montgomery Watt wanahoji kuwa Qur’an inampa Jethro jukumu la nabii kutokana na mila za Waislamu wa kale waliotafuta kufanikisha wazo la kuwa na manabii wengi

"The attribution of prophethood to Shu’ayb, probably derived from Midianite folklore, is an Islamic theological expansion."

MUHAMMAD MWENYEWE HAKUNA MAHALI ANAPOTABIRIWA KATIKA BIBLIA

Tofauti na Yesu, ambaye anatabiriwa tangu Mwanzo 3:15, Isaya 7:14, Mika 5:2, nk. – Muhammad hana unabii wowote wa kweli katika Biblia.

Qur’an inadai kwamba Muhammad ametajwa katika Taurat na Injil:

"... wanamkuta ameandikwa kwao katika Taurati na Injil."
Qur’an 7:157

Lakini hakuna mstari wowote katika maandiko halisi ya Biblia unaomtaja Muhammad kwa jina, kazi, au asili ya kinabii. Hili linathibitishwa na watafsiri wote wa Biblia ya Kiebrania na Kigiriki.

Kwa hivyo, manabii kadhaa waliotajwa katika Uislamu hawana uhusiano wowote na Biblia wala historia ya kweli ya ufunuo wa Mungu. Badala yake:

Ni wahusika wa simulizi za kipagani za Kiarabu.

Wengine walipewa majina ya kubuni au walipachikwa majukumu ya kinabii kwa lengo la kuunda mfululizo wa uwongo wa manabii wa Kiislamu.

Hakuna ushahidi wa kihistoria, maandiko ya kale, wala majina yao kwenye Dead Sea Scrolls, Septuagint, au Maandiko ya Kiebrania.
Qur'an ni kitabu cha Kishetani (Satanic Verses), usikitilie maanani....hakina ukweli wowote zaidi ya udanganyifu tu.
 
Huwa sielewi kwanin mashehe wanalazimisha ionekane muhammad yupo kwenye biblia, wanatafuta sana validation.
Lakini mapadre huwezi ona wakifanya hivo sababu wanajua yesu yupo kwenye quran yao hahitaji validation.
Kujitetea sn kunaleta mashaka.
 
Huwa sielewi kwanin mashehe wanalazimisha ionekane muhammad yupo kwenye biblia, wanatafuta sana validation.
Lakini mapadre huwezi ona wakifanya hivo sababu wanajua yesu yupo kwenye quran yao hahitaji validation.
Kujitetea sn kunaleta mashaka.
Ni rahisi leo kuiongelea jana
 
Mleta mada ninavyo fahamu hii hoja yako ni kama ile ya ndugu Salman Rushdie, haijibiki na mwislamu yoyote zaidi ya kukukejeri na kukutisha:

Ungeitoa kwenye nchi za Kiislamu ungetakiwa kuchinjwa tu:

Qurani haina habari zake yenyewe zenye ushahidi wa kihistoria au kiakiolojia:
Habari zake imeziokota okota
Katika masimulizi ya awali:

We fikiria wakati wa Muhamadi na Maswahaba zake ilivyo andikwa Qurani, ina mhusika mmoja tu mwarabu Muhammadi ndani ya Qurani yote:

Wahusika wengine wote ni wahusika wa masimulizi yaliyokuwepo kabla ya Qurani kuandikwa:

Akina Yohana walikuwepo wakati wa Yesu, je ni akina nani walikuwepo wakati wa Qurani ?
Wafuasi wa muhamadi ni akina nani wakati huo akiutangaza uislamu: na kwanini hawatajwi ndani ya Qurani?
................
Jibu la maswali yako ndugu mtoa mada:
Qurani inasema ina wafuasi watu na Majini:

Huenda hao manabii wasio na uthibitisho wa kuishi duniani, ni manabii wa Kijini waliotumwa katika miji ya Kijini
ambayo haiwezi kuthibitika katika dunia ya Binadamu:

Maana kama baadhi ya Majini ni Maislamu basi ni wazi wana manabii wao na miji yao ya kuishi, ambayo kama walivyo wao pia miji yao haionekani kwa macho ya kibinadamu:
 
Unamaanisha kuwa kinachosemwa na Bible na Quran iseme? Kama ni hivyo sahau kabisa maana Quran imekamilika, na hakuna anayeweza kuja na walau mfano wake. Kama lengo lako ni kuichafua Quran basi fahamu kuwa wewe siyo wa kwanza bali walishaanza waliopita kabla yako tena kwa kashfa nzito sana.
Kuhusu yanayosemwa na Quran siyo wewe tu hauamini bali Quran ilishakutangulia na ndiyo inasema asiyeamini ni KAFIRI, kwa hiyo hata hiyo Quran inajua wewe na makafiri wenzio mtakuwa mnapinga yanayosemwa na Quran.
 
Unamaanisha kuwa kinachosemwa na Bible na Quran iseme? Kama ni hivyo sahau kabisa maana Quran imekamilika, na hakuna anayeweza kuja na walau mfano wake. Kama lengo lako ni kuichafua Quran basi fahamu kuwa wewe siyo wa kwanza bali walishaanza waliopita kabla yako tena kwa kashfa nzito sana.
Kuhusu yanayosemwa na Quran siyo wewe tu hauamini bali Quran ilishakutangulia na ndiyo inasema asiyeamini ni KAFIRI, kwa hiyo hata hiyo Quran inajua wewe na makafiri wenzio mtakuwa mnapinga yanayosemwa na Quran.
Acheni mbio jibuni hoja:
Nabii Hud ni nani na aliishi wapi na wakati gani hapa duniani ?

Mkiulizwa mnalialia tu na kuwatisha waulizaji ?

Kama hiyo ni dini ya kweli ni lazima tuihoji ukweli wake:

Hatutaki muendelee kuidanganya jamii yetu:

Who is Prophet Hud and those mentioned by a reporter ?
Cc Covax
 
hamis77

Naona baada ya kule kufutwa umerudi kivingine na hoja za uongo na upotoshaji, unataka kumaanisha kuwa kama mtume hajatajwa kwenye torati au injili ndiyo mtume wa kipagani? una chuki binafsi na waarabu? usichokijua kwenye Qur'an mitume wametajwa 25 pekee, lakini mitume kwa ujumla wao wako zaidi ya laki 1.

Hawa aadi na thamudi ni makabila ya zamani sana ya kiarabu kabla ya kuja mussa na harun na wengineo katika mitume wa wana wa israeli, hawa ni wa zamani sana karibu mwanzo mwa dunia huko baada ya Nuh swala na amani ziwe juu yake, na makabila haya yaliangamizwa yote na hakuna kilichobaki katika kizazi chao, na hawa walikuwa ni watu wakubwa na wenye nguvu na nyumba zao au mabaki ya nyumba zao yangali yamebakia mpaka leo katika sehemu za ahqaaf na tabuk ya leo kwani walijenga nyumba madhubuti sana, habari yao imeelezwa kwa ufupi hapa:

"Hivi hukujua namna gani alivyowafanya mola wako watu wa aadi? aadi ya iram wenye nyumba zenye urefu, ambao hawakuumbwa mfano wao katika miji, na thamudi ambao waliyapasua majabali katika bonde."

Qu'ran 89:6-9

Bali Qu'ran imeshaweka wazi imesimulia baadhi ya habari na nyingine haijazisimulia na imetaja baadhi ya mitume na wengine haijawataja, unasema mtume anaeitwa dhulkifl ametajwa mara mbili tu na hakuna habari yeyote ya wazi kumuhusu, ulitaka utajiwe habari yote kumuhusu wewe umekuwa nani hata umpangie Allah cha kutaja? sisi waislamu tunaamini yote yaliyokuja kwenye Qur'an wala hatuna cha kuhoji kwasababu Qur'an ni muujiza ulioumiza vichwa vya wasomi wameshindwa kabisa kuleta kosa hata moja kutoka kwenye Qur'an kwani elimu iliyotumika si elimu ya kiumbe.

"Na mitume tuliokwisha kukusimulia hapo kabla na mitume wengine hatukukusimulia, na Allah alimsemesha Musa kumsemesha kwa maneno."

Qur'an 4:164

Hivyo ni wazi kuna mitume hawakutajwa kwenye Qur'an wala sio siri wala jambo la ajabu, lakini kitu kingine ulichotaka kupotosha watu ni kusema kuwa kuna mitume kama hao dhulkifl, shu'ayb, bali mtume muhammad swala na amani ziwe juu yao wote eti hawakutajwa kwenye torati na injili, kwani biblia ndio torati na injili hata uulize hivyo? au wewe una chapa authentic ya torati na injili na zaburi maana biblia ni mkusanyiko wa vitabu vingi sana na hakuna authentication yeyote ya kuwa hiki kilichopo ndio kile kile walichoteremshiwa mitume hao tajwa, maana kuna maneno ya watu wa kawaida ambao hawajapata katu kumuona mtume yeyote yapo humo, utaulizaje hilo swali jepesi na ilhali unajua watu wa roma walichofanya kwenye hicho kitabu?.

Wewe hufahamu kwanini mayahudi walihamia madinah miaka mingi sana kabla ya mtume muhammad kuzaliwa, unadhani walifuata nini pale?! au hujui makabila kama quraydhwa, qaynuqa, nadhwiir yaliishi hapo madinah kabla hata mtume hajazaliwa, unadhani walifuata nini kwenye ardhi ya waarabu? simply walitaka kumtrick Allah ili mtume wa mwisho waliyemsoma katika torati na injili azaliwe kwenye koo zao, wakahamia hapo ili litokee hilo na Allah ni mjuzi mwenye hekma.

Ama kuweka ukomo wa fikra zako kwamba kwasababu maandishi ya kihebrania hayajaandika kuhusu mitume wengine basi maana yake ni kuwa hawakuwahi kuwepo, hii ni ishara ya uchanga wako katika tafiti, tangu lini wahebrania ndio wakawa kipimo cha ukweli au uongo wa jambo?.

Haya hapa mabaki ya makazi ya thamudi na aad ambao ni watu wa mitume wawili Swaalih na Huud swala na amani ziwe juu yao, na hapo panaitwa waadi thamuud na ni sehemu inayosimamiwa na UNESCO kama urithi wa dunia, na watu wanakwenda kutembea hata hii leo, na ni ardhi hii hii, tuambieni hizi nyumba zimejengwa na mafundi maiko wa kwenu? hamna nauli ya kwenda kutembea tuwachangie hata muhoji mambo yanayoonekana kwa macho?.

images.jpeg-58.jpg
images.jpeg-53.jpg
images.jpeg-55.jpg
 
hamis77

Naona baada ya kule kufutwa umerudi kivingine na hoja za uongo na upotoshaji, unataka kumaanisha kuwa kama mtume hajatajwa kwenye torati au injili ndiyo mtume wa kipagani? una chuki binafsi na waarabu? usichokijua kwenye Qur'an mitume wametajwa 25 pekee, lakini mitume kwa ujumla wao wako zaidi ya laki 1.

Hawa aadi na thamudi ni makabila ya zamani sana ya kiarabu kabla ya kuja mussa na harun na wengineo katika mitume wa wana wa israeli, hawa ni wa zamani sana karibu mwanzo mwa dunia huko baada ya Nuh swala na amani ziwe juu yake, na makabila haya yaliangamizwa yote na hakuna kilichobaki katika kizazi chao, na hawa walikuwa ni watu wakubwa na wenye nguvu na nyumba zao au mabaki ya nyumba zao yangali yamebakia mpaka leo katika sehemu za ahqaaf na tabuk ya leo kwani walijenga nyumba madhubuti sana, habari yao imeelezwa kwa ufupi hapa:

"Hivi hukujua namna gani alivyowafanya mola wako watu wa aadi? aadi ya iram wenye nyumba zenye urefu, ambao hawakuumbwa mfano wao katika miji, na thamudi ambao waliyapasua majabali katika bonde."

Qu'ran 89:6-9

Bali Qu'ran imeshaweka wazi imesimulia baadhi ya habari na nyingine haijazisimulia na imetaja baadhi ya mitume na wengine haijawataja, unasema mtume anaeitwa dhulkifl ametajwa mara mbili tu na hakuna habari yeyote ya wazi kumuhusu, ulitaka utajiwe habari yote kumuhusu wewe umekuwa nani hata umpangie Allah cha kutaja? sisi waislamu tunaamini yote yaliyokuja kwenye Qur'an wala hatuna cha kuhoji kwasababu Qur'an ni muujiza ulioumiza vichwa vya wasomi wameshindwa kabisa kuleta kosa hata moja kutoka kwenye Qur'an kwani elimu iliyotumika si elimu ya kiumbe.

"Na mitume tuliokwisha kukusimulia hapo kabla na mitume wengine hatukukusimulia, na Allah alimsemesha Musa kumsemesha kwa maneno."

Qur'an 4:164

Hivyo ni wazi kuna mitume hawakutajwa kwenye Qur'an wala sio siri wala jambo la ajabu, lakini kitu kingine ulichotaka kupotosha watu ni kusema kuwa kuna mitume kama hao dhulkifl, shu'ayb, bali mtume muhammad swala na amani ziwe juu yao wote eti hawakutajwa kwenye torati na injili, kwani biblia ndio torati na injili hata uulize hivyo? au wewe una chapa authentic ya torati na injili na zaburi maana biblia ni mkusanyiko wa vitabu vingi sana na hakuna authentication yeyote ya kuwa hiki kilichopo ndio kile kile walichoteremshiwa mitume hao tajwa, maana kuna maneno ya watu wa kawaida ambao hawajapata katu kumuona mtume yeyote yapo humo, utaulizaje hilo swali jepesi na ilhali unajua watu wa roma walichofanya kwenye hicho kitabu?.

Wewe hufahamu kwanini mayahudi walihamia madinah miaka mingi sana kabla ya mtume muhammad kuzaliwa, unadhani walifuata nini pale?! au hujui makabila kama quraydhwa, qaynuqa, nadhwiir yaliishi hapo madinah kabla hata mtume hajazaliwa, unadhani walifuata nini kwenye ardhi ya waarabu? simply walitaka kumtrick Allah ili mtume wa mwisho waliyemsoma katika torati na injili azaliwe kwenye koo zao, wakahamia hapo ili litokee hilo na Allah ni mjuzi mwenye hekma.

Ama kuweka ukomo wa fikra zako kwamba kwasababu maandishi ya kihebrania hayajaandika kuhusu mitume wengine basi maana yake ni kuwa hawakuwahi kuwepo, hii ni ishara ya uchanga wako katika tafiti, tangu lini wahebrania ndio wakawa kipimo cha ukweli au uongo wa jambo?.
Kwanza Uzi zangu hazijafutwa ila waislamu wenzako wamelalamika kwa mods zipelekwe jukwaa la dini ,Mimi nitaendelea kuweka ukweli kuhusu Uislamu ili mjue ukweli ,Mimi uislamu naujua in and out

Ninaposema kuwa Muhammad hajatabiriwa katika Torati na Injili halisi, sifanyi hivyo kwa chuki wala dharau kwa Waarabu, bali kwa msingi wa kuchambua maandiko kama yalivyo. Hoja yangu si kwamba asiyeandikwa kwenye Biblia si mtume, bali Qur’an yenyewe inadai katika Sura ya 7:157 kuwa Muhammad ametajwa kwenye Torati na Injili basi ni haki kuuliza ushahidi uko wapi? Kuuliza si uadui bali ni hoja.

Kuhusu A’adi na Thamud, si kwamba napinga kuwepo kwao, hata Biblia inakubali kuwa kulikuwepo mataifa kabla ya Abraham. Lakini ujumbe wa hawa manabii wa Qur’an haupo kabisa kwenye maandiko ya awali – wala Yesu hakuwahi kuwataja. Swali la msingi: kama ni mitume wa kweli, kwa nini ujumbe wao haukurithiwa wala kufundishwa na waliowatangulia?

Ni kweli Qur’an inasema mitume ni zaidi ya 25 waliotajwa, lakini bado inadai kuwa Muhammad alitabiriwa na mitume waliomtangulia (Qur’an 61:6), na kwamba watu wa kitabu wanamjua kama wanavyowajua watoto wao (Qur’an 2:146). Basi je, ni wapi tunamkuta kwenye Torati au Injili? Ukisoma maandiko hayo, hutamwona, wala ujumbe wake haupo.

Kusema Qur’an haijasimulia kila kitu ni sahihi, lakini hilo halibadili hoja ya msingi. Kama Qur’an ni mwendelezo wa ufunuo wa Biblia, tungetegemea ujumbe unaoendana, si tofauti ya msingi. Isa wa Qur’an si Yesu wa Injili – mmoja hakufa wala kufufuka, mwingine alisulubiwa na kufufuka. Hii si tofauti ya jina, ni tofauti ya utambulisho.

Hoja kuwa Biblia si “authentic” haijibu swali langu. Qur’an ikiwa inadai kuwa Muhammad ametajwa katika Torati na Injili, basi mzigo wa ushahidi uko kwa Qur’an. Historia ya Biblia ipo wazi, maandishi ya kale yapo, na msingi wa imani umehifadhiwa. Yesu alisema, “mbingu na nchi zitapita, lakini maneno yangu hayatapita.”

Mayahudi kuhamia Madina si ushahidi kwamba walikuwa wanamngojea Muhammad. Kama wangemtambua, wangesema, “ndiyo huyu tuliokuwa tunamsubiri.” Badala yake walimkataa vikali. Hiyo inaonesha hawakuona uhusiano wowote kati yake na kile walichosoma kwenye maandiko yao.

Na hoja kwamba Waebrania si kipimo cha ukweli haijengwi kwenye msingi wowote. Mungu mwenyewe alichagua taifa hilo kuwa njia ya ufunuo wake. Hata Qur’an inawakubali Musa, Harun na wengine kama mitume kwa Israeli hivyo maandiko yao ni kipimo sahihi cha kuchunguza kama kweli Muhammad alitabiriwa.

Kwa hiyo, sisemi Muhammad si mtume kwa sababu si Mwebrania, bali kwa sababu maandiko yaliyokuwepo kabla yake hayamtaji wala kuunga mkono ujumbe wake. Qur’an inadai kwamba ametabiriwa, lakini hadi leo ushahidi wake haujaonekana.

Na ukiona nimeuliza maswali haya, si kwa chuki, bali kwa sababu najua kweli haiogopi kuulizwa. Kama Muhammad alitabiriwa kwenye Torati na Injili basi swali lipo wazi ni wapi?

Na mpaka leo, swali hilo halijajibiwa.
 
Mtoa mada
Ile mada yako ya HIJJA naona ilifutwa haraka sana na wahusika:
Ule msumali ni moto sana aiseh:
Wenzetu hawawezi kuvumilia Hot Debate:
Fasta wanalalamika kwa wahusika na kutaka ifutwe:

Ndio maana kwenye nchi za kiislamu ukithubutu kuhoji maswali magumu unakatwa kichwa fasta, usije leta mtafaruku 🤣🤣🤣
 
Kwanza Uzi zangu hazijafutwa ila waislamu wenzako wamelalamika kwa mods zipelekwe jukwaa la dini ,Mimi nitaendelea kuweka ukweli kuhusu Uislamu ili mjue ukweli ,Mimi uislamu naujua in and out

Ninaposema kuwa Muhammad hajatabiriwa katika Torati na Injili halisi, sifanyi hivyo kwa chuki wala dharau kwa Waarabu, bali kwa msingi wa kuchambua maandiko kama yalivyo. Hoja yangu si kwamba asiyeandikwa kwenye Biblia si mtume, bali Qur’an yenyewe inadai katika Sura ya 7:157 kuwa Muhammad ametajwa kwenye Torati na Injili basi ni haki kuuliza ushahidi uko wapi? Kuuliza si uadui bali ni hoja.

Kuhusu A’adi na Thamud, si kwamba napinga kuwepo kwao, hata Biblia inakubali kuwa kulikuwepo mataifa kabla ya Abraham. Lakini ujumbe wa hawa manabii wa Qur’an haupo kabisa kwenye maandiko ya awali – wala Yesu hakuwahi kuwataja. Swali la msingi: kama ni mitume wa kweli, kwa nini ujumbe wao haukurithiwa wala kufundishwa na waliowatangulia?

Ni kweli Qur’an inasema mitume ni zaidi ya 25 waliotajwa, lakini bado inadai kuwa Muhammad alitabiriwa na mitume waliomtangulia (Qur’an 61:6), na kwamba watu wa kitabu wanamjua kama wanavyowajua watoto wao (Qur’an 2:146). Basi je, ni wapi tunamkuta kwenye Torati au Injili? Ukisoma maandiko hayo, hutamwona, wala ujumbe wake haupo.

Kusema Qur’an haijasimulia kila kitu ni sahihi, lakini hilo halibadili hoja ya msingi. Kama Qur’an ni mwendelezo wa ufunuo wa Biblia, tungetegemea ujumbe unaoendana, si tofauti ya msingi. Isa wa Qur’an si Yesu wa Injili – mmoja hakufa wala kufufuka, mwingine alisulubiwa na kufufuka. Hii si tofauti ya jina, ni tofauti ya utambulisho.

Hoja kuwa Biblia si “authentic” haijibu swali langu. Qur’an ikiwa inadai kuwa Muhammad ametajwa katika Torati na Injili, basi mzigo wa ushahidi uko kwa Qur’an. Historia ya Biblia ipo wazi, maandishi ya kale yapo, na msingi wa imani umehifadhiwa. Yesu alisema, “mbingu na nchi zitapita, lakini maneno yangu hayatapita.”

Mayahudi kuhamia Madina si ushahidi kwamba walikuwa wanamngojea Muhammad. Kama wangemtambua, wangesema, “ndiyo huyu tuliokuwa tunamsubiri.” Badala yake walimkataa vikali. Hiyo inaonesha hawakuona uhusiano wowote kati yake na kile walichosoma kwenye maandiko yao.

Na hoja kwamba Waebrania si kipimo cha ukweli haijengwi kwenye msingi wowote. Mungu mwenyewe alichagua taifa hilo kuwa njia ya ufunuo wake. Hata Qur’an inawakubali Musa, Harun na wengine kama mitume kwa Israeli hivyo maandiko yao ni kipimo sahihi cha kuchunguza kama kweli Muhammad alitabiriwa.

Kwa hiyo, sisemi Muhammad si mtume kwa sababu si Mwebrania, bali kwa sababu maandiko yaliyokuwepo kabla yake hayamtaji wala kuunga mkono ujumbe wake. Qur’an inadai kwamba ametabiriwa, lakini hadi leo ushahidi wake haujaonekana.

Na ukiona nimeuliza maswali haya, si kwa chuki, bali kwa sababu najua kweli haiogopi kuulizwa. Kama Muhammad alitabiriwa kwenye Torati na Injili basi swali lipo wazi ni wapi?

Na mpaka leo, swali hilo halijajibiwa.
Tatizo hujibu wewe unapeleka kwenye AI kwahyo unajikanganya sana kwenye maelezo yako, sielewi unapinga nini unakanusha nini, kwanza swali la kukuuliza ni mafundisho yapi ya mitume wote yaliyobakia hata hii leo? maana mgogoro unakuja kwasababu ya mabaki ya torati na injili na zaburi, viko wapi vitabu vingine na maneno mengine ya mitume wote waliotangulia? hata uhoji kuwa eti muendelezo wa mafundisho ya kina aadi na thamudi yako wapi? sijakueleza hapo juu kuwa hakuna kilichobakia katika kizazi chao?.


Bali ni utaratibu wa kawaida baada ya muda fulani ujumbe wa mtume husika unapotea, kisha anakuja mtume mwingine kuuhuisha, isipokuwa ujumbe wa Qu'ran huu umebakia mpaka leo hii kwasababu hakuna mtume mwingine baada ya mtume muhammad swala na amani ziwe juu yake, ila waliotangulia wote ujumbe wao umeguswa na kupunguzwa na kubadilishwa na hii ni michezo ya mayahudi.

Unakiri kuwa mayahudi walihamia madinah kumsubiri mtume waliyeahidiwa kwenye vitabu vyao isipokuwa alivyokuja wakagundua sio yeye, haya madai yako una ushahidi nayo upi? una ushahidi utupe? ijapokuwa wakati huo huo umekiri kuwa walikuwa wanamsubiri aliyetabiriwa kwao, basi tupe ushahidi wa kihistoria na kimaandiko unaoonesha mtume mwingine alikuja badala ya mtume muhammad hapo madinah kama ambavyo alitabiriwa kwao, au kama hakuna mtume mwingine maana yake utabiri haukutimia, je maneno yaliyoandikwa kwenye torati na injili hayakuwa ya kweli?.

Na kukuweka sawa Qu'ran si muendelezo wa mafundisho ya biblia, hakuna kitabu cha Allah kinachoitwa biblia bali vitabu tulivyotajiwa ni ZABURI, TORATI, INJILI na SAHIFA ZA IBRAHIM NA MUSA kitabu kinachoitwa biblia sisi hatujatajiwa, na wewe unajua zaidi huu mkusanyiko unaoitwa biblia ulitoka wapi.

"Na hawakumtukuza Allah haki ya kumtukuza, pale waliposema mayahudi "hakuteremsha Allah juu ya mtu yeyote kitu chochote" waambie! ni nani aliyeteremsha kitabu ambacho amekuja nacho Musa? hali ya kuwa ni nuru na muongozo kwa watu, mnachokifanya ni karatasi, mnaziweka wazi na mnayaficha mengi na mmefundishwa ambayo hamkuyajua nyinyi wala baba zenu, waambie ni Allah{ndiye aliyeteremsha kitabu kwa Musa} kisha waache wao katika upuuzi wao wakicheza."

Qu'ran 6:91


Kama unakiri mitume wa aadi na thamudi walikuwepo na wametajwa, mgogoro wa upagani unatoka wapi? kwani ujumbe wao na ujumbe wa yesu una tofauti gani? unasema mitume wa kiislamu, kwani kuna mtume wa kikristo? unaye? labda paulo.
 
Mtoa mada
Ile mada yako ya HIJJA naona ilifutwa haraka sana na wahusika:
Ule msumali ni moto sana aiseh:
Wenzetu hawawezi kuvumilia Hot Debate:
Fasta wanalalamika kwa wahusika na kutaka ifutwe:

Ndio maana kwenye nchi za kiislamu ukithubutu kuhoji maswali magumu unakatwa kichwa fasta, usije leta mtafaruku 🤣🤣🤣
Tumetaka kumjibu naitafuta post siioni, wala hakuna moto wowote.
 
Hv aliyeshusha kuran, alishusha kitabu kimoja au vingi vya aina moja?
Aliyeteremsha Qu'ran ndiye huyohuyo aliyeteremsha zaburi, torati, injili na vinginevyo ambavyo hatujapewa habari yake, kwa ufupi lugha ya kuteremshwa haimaanishi kitabu kilivurumishwa kutoka mbinguni kikatua duniani, bali ni malaika anampa ufunuo mtume husika, na watu wanaandika kile anachokisema mtume baada ya kufunuliwa isipokuwa torati iliandikwa kwa maandishi kabisa kutoka kwa Allah na Musa swala na amani ziwe juu yake akapokea.

Mgogoro unakuja Qu'ran imeteremshwa kwa lugha ya kiarabu, hapa ndio husda na wivu vimekaribia kuua watu.
 
Aliyeteremsha Qu'ran ndiye huyohuyo aliyeteremsha zaburi, torati, injili na vinginevyo ambavyo hatujapewa habari yake, kwa ufupi lugha ya kuteremshwa haimaanishi kitabu kilivurumishwa kutoka mbinguni kikatua duniani, bali ni malaika anampa ufunuo mtume husika, na watu wanaandika kile anachokisema mtume baada ya kufunuliwa isipokuwa torati iliandikwa kwa maandishi kabisa kutoka kwa Allah na Musa swala na amani ziwe juu yake akapokea.

Mgogoro unakuja Qu'ran imeteremshwa kwa lugha ya kiarabu, hapa ndio husda na wivu vimekaribia kuua watu.
Iwe wivu kwakuwa tu mwandishi alitumia lugha ya Kiarabu kwa sababu gani:
Fasili za lugha nyingine si zipo ?
 
Tatizo hujibu wewe unapeleka kwenye AI kwahyo unajikanganya sana kwenye maelezo yako, sielewi unapinga nini unakanusha nini, kwanza swali la kukuuliza ni mafundisho yapi ya mitume wote yaliyobakia hata hii leo? maana mgogoro unakuja kwasababu ya mabaki ya torati na injili na zaburi, viko wapi vitabu vingine na maneno mengine ya mitume wote waliotangulia? hata uhoji kuwa eti muendelezo wa mafundisho ya kina aadi na thamudi yako wapi? sijakueleza hapo juu kuwa hakuna kilichobakia katika kizazi chao?.


Bali ni utaratibu wa kawaida baada ya muda fulani ujumbe wa mtume husika unapotea, kisha anakuja mtume mwingine kuuhuisha, isipokuwa ujumbe wa Qu'ran huu umebakia mpaka leo hii kwasababu hakuna mtume mwingine baada ya mtume muhammad swala na amani ziwe juu yake, ila waliotangulia wote ujumbe wao umeguswa na kupunguzwa na kubadilishwa na hii ni michezo ya mayahudi.

Unakiri kuwa mayahudi walihamia madinah kumsubiri mtume waliyeahidiwa kwenye vitabu vyao isipokuwa alivyokuja wakagundua sio yeye, haya madai yako una ushahidi nayo upi? una ushahidi utupe? ijapokuwa wakati huo huo umekiri kuwa walikuwa wanamsubiri aliyetabiriwa kwao, basi tupe ushahidi wa kihistoria na kimaandiko unaoonesha mtume mwingine alikuja badala ya mtume muhammad hapo madinah kama ambavyo alitabiriwa kwao, au kama hakuna mtume mwingine maana yake utabiri haukutimia, je maneno yaliyoandikwa kwenye torati na injili hayakuwa ya kweli?.

Na kukuweka sawa Qu'ran si muendelezo wa mafundisho ya biblia, hakuna kitabu cha Allah kinachoitwa biblia bali vitabu tulivyotajiwa ni ZABURI, TORATI, INJILI na SAHIFA ZA IBRAHIM NA MUSA kitabu kinachoitwa biblia sisi hatujatajiwa, na wewe unajua zaidi huu mkusanyiko unaoitwa biblia ulitoka wapi.

"Na hawakumtukuza Allah haki ya kumtukuza, pale waliposema mayahudi "hakuteremsha Allah juu ya mtu yeyote kitu chochote" waambie! ni nani aliyeteremsha kitabu ambacho amekuja nacho Musa? hali ya kuwa ni nuru na muongozo kwa watu, mnachokifanya ni karatasi, mnaziweka wazi na mnayaficha mengi na mmefundishwa ambayo hamkuyajua nyinyi wala baba zenu, waambie ni Allah{ndiye aliyeteremsha kitabu kwa Musa} kisha waache wao katika upuuzi wao wakicheza."

Qu'ran 6:91


Kama unakiri mitume wa aadi na thamudi walikuwepo na wametajwa, mgogoro wa upagani unatoka wapi? kwani ujumbe wao na ujumbe wa yesu una tofauti gani? unasema mitume wa kiislamu, kwani kuna mtume wa kikristo? unaye? labda paulo.
Hakuna ulichouliza hujajibiwa ,halafu mm sipend hizo Al maana ni za makafiri, Nina vitabu pdf nimepakua vingi sana nasoma masaa mengi sana ,

Unasema Paulo ni wa uongo, na wakati huohuo unakubali mitume kama Hud na Saleh ambao hawapo kwenye historia yoyote ya kale, si ya Mayahudi, si ya Wakristo, si ya wapagani, wala maandiko ya asili – hapo ndipo kuna mkanganyiko wa kweli. Hakuna ushahidi wa maandiko ya kale (Taurati, Injili, au hata maandiko ya kihistoria) yanayomtaja Hud au Saleh, lakini Biblia ina mashuhuda wa kihistoria walioandika kwa wakati wao, na majina yao yanajulikana hadi leo.

Unasema kwamba ujumbe wa mitume hupotea baada ya muda fulani halafu Qur’an ndiyo pekee umebaki. Swali ni hili kama Mungu anatuma ujumbe halafu unaruhusu upotee, huyo ni Mungu wa namna gani? Anashindwa kuhifadhi Neno lake mwenyewe?😂😂

Yesu alisema: “Mbingu na nchi zitapita, lakini maneno yangu hayatapita.” (Mathayo 24:35). Ikiwa unadai kwamba ujumbe wa awali wote ulipotea, basi unasema Mungu alishindwa jambo ambalo Qur’an yenyewe halikubali, maana inathibitisha kwamba Allah ndiye aliyeleta Taurati na Injili kama nuru na mwongozo kwa watu (Qur’an 3:3, 5:46-47).

Sasa kama ilikuwa nuru, nani aliizima? Allah mwenyewe au wanadamu? Na kama wanadamu waliweza kuizima, basi Qur’an iko hatarini vilevile.😂😂

Kuhusu hoja ya Mayahudi kumsubiri Mtume kule Madinah hiyo si madai yangu binafsi, ni ushahidi wa kihistoria.

Rejea vyanzo vya Kiislamu kama Ibn Ishaq (Sira), ambaye anasimulia kwamba Mayahudi walikuwa wakitamka kuwa atakuja Mtume, na walikuwa wanawaambia Waarabu

"Mtume atakuja, tutawaua kama walivyokufa wa Ad na Thamud!" lakini walipogundua kuwa Mtume huyo ni kutoka kwa Quraysh, si kizazi chao, wakamkataa.

Huo ni ushahidi kuwa walikuwa na matarajio lakini yaliyotimia hayakuwa kama walivyotegemea.

Bado haimaanishi Muhammad ndiye aliyekuwa katika vitabu vyao, maana hawakumtambua kama yule waliyesoma habari zake.ndio maana walipogundua ni tapeli walimkana na kumpinga ...KASOME HISTORIA YA DINI YAKO

Halafu unazungumza kama kwamba Biblia ni kitabu bandia kwa sababu haina jina "Biblia" ndani yake. 😂,

Lakini tunakubaliana kuwa Qur’an haikutaja neno "Qur’an" kwa maana ya jina la kitabu lote katika sura ya mwanzo kabisa. Lakini hiyo haibatilishi ukweli wake kwa wafuasi wake, siyo?

Biblia ni mkusanyo wa vitabu vilivyovuviwa na Qur’an yenyewe inavitaja hivyo: Taurati, Zaburi, Injili.

Hiyo ndiyo Biblia. Jina "Biblia" ni neno la Kigiriki likimaanisha "vitabu" si jina la uongo. Wewe unaona jina, sisi tunaona maudhui na ufunuo wake.

Umesema pia kuwa Qur’an si mwendelezo wa Biblia lakini Qur’an ndiyo inayodai kuwa inaendelea na mafundisho ya Musa, Daudi, na Yesu.

Qur’an 5:46 inasema “Tuliwapa Isa mwana wa Mariamu Injili, iliyomo humo mwongozo na nuru...”

sasa kama Qur’an ni mwendelezo wa hiyo nuru, kwa nini inatofautiana kwa msingi na Injili ya Yesu?

Yesu anafundisha upendo, msamaha wa dhambi, kuwa Mwana wa Mungu, na wokovu kwa njia ya msalaba lakini Qur’an inakanusha yote hayo.

Hii haijaitwa “muendelezo,” bali kubadilisha ujumbe.,QURANI ni utapeli

Kuhusu manabii wa A’d na Thamud hakuna tatizo kusema waliwahi kuwepo.

Lakini hoja yangu ni hii👇👇👇

mbona ujumbe wao haukuhifadhiwa wala kufundishwa na manabii waliokuja baadaye kama Musa au Yesu?

Kwanini hakuna ushahidi hata mmoja wa maandiko au mapokeo yaliyowahusu kabla ya Qur’an?

Hii ni ishara kuwa waliingizwa baadaye kwenye simulizi za Qur’an si kwamba walitoka kwa Mungu yuleyule wa Biblia.

Na ukisema kuwa hakuna mtume wa “Kikristo,” basi jiulize

👇👇👇👇

Yesu alimtuma nani baada yake?

Mathayo 28:19-20 Yesu alisema: “Nendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi...”

hao ni mitume wake. Akina Petro, Yohana, na hata Paulo walikuwa wajumbe wake waliotumwa, na maandiko yao yanahifadhi mafundisho ya Yesu hadi leo.

Hilo ndilo jambo ambalo Qur’an haikuweza kufuta kwa sababu lina mizizi ya kihistoria.
 
Mtoa mada
Ile mada yako ya HIJJA naona ilifutwa haraka sana na wahusika:
Ule msumali ni moto sana aiseh:
Wenzetu hawawezi kuvumilia Hot Debate:
Fasta wanalalamika kwa wahusika na kutaka ifutwe:

Ndio maana kwenye nchi za kiislamu ukithubutu kuhoji maswali magumu unakatwa kichwa fasta, usije leta mtafaruku 🤣🤣🤣
Walienda kustaki kwa mods iondolewe
 
Mkuu usirudie kuwa serious kwenye mambo ya kijinga. Allah na muhammad ni mafala kama mafala wengine hivyo usije kurudia kosa la kuwatilia maanani wao na daftari lao linaloitwa qur an.
"Na laiti ungeliwaona malaika wanapowafisha{chukua roho} za wale waliokufuru wakiwapiga nyuso zao na migongo yao, na {wakiwaambia} ionjeni adhabu ya kuungua! hayo ni kwasababu ya yale yaliyotangulizwa na mikono yenu na hakika Allah si mwenye kuwadhulumu waja {wake}."

Qu'ran 8:50-51
 
Back
Top Bottom