Hadithi za wapagani wa kiarabu ndani ya Quran

Hadithi za wapagani wa kiarabu ndani ya Quran

Una
Uislamu unadai kuwa umetokana na mfululizo wa manabii waliotumwa na Mungu mmoja tangu kwa Adamu hadi kwa Muhammad. Hata hivyo, utafiti wa kihistoria na kimaandishi unaonesha kuwa baadhi ya “manabii” wanaotajwa na Qur’an hawapatikani kabisa kwenye Biblia wala historia yoyote ya kweli. Badala yake, majina kama Hud, Salih, Dhul-Kifl, Shu’ayb, na wengine ni simulizi zilizokuwepo miongoni mwa wapagani wa Kiarabu kabla ya Uislamu, na hazina mizizi ya kimungu wala msingi wa maandiko ya kale ya kweli.

HUD NA TAIFA LA ‘AAD – SIMULIZI YA KIAJEMI NA KIARABU YA ZAMANI

Hud anatajwa katika Qur’an kama nabii wa watu wa ‘Aad:

"Na kwa watu wa ‘Aad tuliwatuma ndugu yao Hud."
Qur’an 7:65

Hata hivyo, hakuna maandiko yoyote ya kale – si ya Kiyahudi, Kikristo wala kihistoria – yanayotaja taifa la ‘Aad. Taifa hili linapatikana katika simulizi za kipagani za Arabia Kusini (Hadhramaut na Yemen) kuhusu mji wa kale uliopotea uitwao Iram of the Pillars.

Simulizi hiyo ilikuwapo karne nyingi kabla ya Muhammad. Mwanahistoria wa Kiingereza D. S. Margoliouth, katika kazi yake "Mohammed and the Rise of Islam", anasema:

"The tale of 'Ad and Hud is mythical in nature, preserved in pre-Islamic poetry and Yemeni folklore, rather than based on any prophet known in Judaic or Christian scripture."

Hii inaonyesha kwamba Hud si nabii wa kweli, bali ni mhusika wa hadithi ya kipagani aliyepandikizwa ndani ya Qur'an.

SALIH NA TAIFA LA THAMUD – SIMULIZI ZA MAJINI NA MIUJIZA YA KIASILI

Salih ni jina lingine la Qur'an ambalo halipo kabisa kwenye Biblia. Anatakiwa kuwa nabii wa watu wa Thamud waliomuasi Mungu na kuangamizwa:

"Na kwa watu wa Thamud tuliwatuma ndugu yao Salih."
Qur’an 7:73

Katika hadithi ya Qur'an, Salih anatoa ngamia kutoka kwenye mwamba kama muujiza wa Mungu. Huu ni mfano wa hadithi za kihadithi za majini, mizimu, na wanyama wa maajabu zilizokuwa maarufu kwa Waarabu wa Jahiliyyah.

Ushahidi wa kihistoria:

Hakuna ushahidi wa kiarkeolojia kuhusu taifa la Thamud kama jamii ya kweli yenye historia ya kidini iliyoongozwa na nabii.

Majina haya yamepatikana kwenye mashairi ya kipagani ya kabla ya Uislamu, hususani katika mashairi ya Imru’ al-Qais na Antarah ibn Shaddad.

DHUL-KIFL – NABII AU MFANO WA FIKRA ZA KIFALSAFA?

Dhul-Kifl ametajwa mara mbili tu katika Qur’an (21:85, 38:48), lakini hakuna maelezo ya wazi kuhusu maisha yake wala ujumbe wake.

"Na Ismaili na Idris na Dhul-Kifl. Wote walikuwa miongoni mwa wanaosubiri."
Qur’an 21:85


Hakuna jina hili katika Biblia, wala historia ya Uyahudi au Ukristo. Tafsiri mbalimbali zinajaribu kumlinganisha na Ezekieli, lakini hakuna ushahidi wowote unaounga mkono dai hili.

Watafiti kama T.W. Arnold (Islamic Propaganda in the Time of the Prophet) wanasema:

“Dhul-Kifl seems to be a name drawn from Arabic folklore or misinterpretation of a Hebrew term. There is no evidence he was a prophet in any Judeo-Christian tradition.”


Hii inaonesha kuwa Qur'an ilichukua jina lisilojulikana na kulifanya kuwa nabii, pasipo msingi wa kihistoria.

SHU’AYB – JETHRO AU SIMULIZI MPYA?

Shu’ayb anatambulika katika Uislamu kama nabii wa watu wa Madyan, na wengine hudhani kuwa ni Jethro, mkwe wa Musa. Qur’an inasema:

"Na kwa Madyan tuliwatuma ndugu yao Shu’ayb."
Qur’an 7:85

Hata hivyo, katika Biblia, Jethro hakuwa nabii bali kuhani wa Midiani (Kutoka 3:1), na hakuwahi kuitwa “nabii” wala kutumwa na Mungu kwa ujumbe wa kutubu.

Watafiti kama Montgomery Watt wanahoji kuwa Qur’an inampa Jethro jukumu la nabii kutokana na mila za Waislamu wa kale waliotafuta kufanikisha wazo la kuwa na manabii wengi

"The attribution of prophethood to Shu’ayb, probably derived from Midianite folklore, is an Islamic theological expansion."

MUHAMMAD MWENYEWE HAKUNA MAHALI ANAPOTABIRIWA KATIKA BIBLIA

Tofauti na Yesu, ambaye anatabiriwa tangu Mwanzo 3:15, Isaya 7:14, Mika 5:2, nk. – Muhammad hana unabii wowote wa kweli katika Biblia.

Qur’an inadai kwamba Muhammad ametajwa katika Taurat na Injil:

"... wanamkuta ameandikwa kwao katika Taurati na Injil."
Qur’an 7:157

Lakini hakuna mstari wowote katika maandiko halisi ya Biblia unaomtaja Muhammad kwa jina, kazi, au asili ya kinabii. Hili linathibitishwa na watafsiri wote wa Biblia ya Kiebrania na Kigiriki.

Kwa hivyo, manabii kadhaa waliotajwa katika Uislamu hawana uhusiano wowote na Biblia wala historia ya kweli ya ufunuo wa Mungu. Badala yake:

Ni wahusika wa simulizi za kipagani za Kiarabu.

Wengine walipewa majina ya kubuni au walipachikwa majukumu ya kinabii kwa lengo la kuunda mfululizo wa uwongo wa manabii wa Kiislamu.

Hakuna ushahidi wa kihistoria, maandiko ya kale, wala majina yao kwenye Dead Sea Scrolls, Septuagint, au Maandiko ya Kiebrania.
unazungumzia Aya tukufu halafu unazipinga kwa Utafiti wa Mwanadamu😀😀, Mwanadamu ambae Kaumbwa na Mungu kisha akampa huo ufahamu,halafu kwa kutumia ufahamu huohuo anampinga aliemuumba😁😁, Pole.Unaposema hizo stori hazipo vitabu vya kale kana kwamba kila kitu cha kale kimehifadhiwa🤓,Punguani ww, kwanza Bible ipi unayo iongelea,??hii ambayo kuna vitabu vimenyofolewa🥶🥶
 
Kwa mujibu wa Uislamu:

🔹 1. Aliyetunga Muhamad

Waislamu wanaamini kuwa Qur’an ni neno la moja kwa moja kutoka kwa Mwenyezi Mungu (Allah).

Haikuandikwa au kutungwa na mtu yeyote—bali iliteremshwa (wahyi) kwa Mtume Muhammad (SAW) kupitia malaika Jibril (Gabriel). Hii inakija kuonekana imeandikwa na wahusika wapo chini. Ni mkanganyiko inajichanganya yenyewe.


“Hakika huu ni ufunuo unaoteremshwa. Umeteremshwa na Malaika mwenye nguvu.”
(Qur’an, Surah At-Takwir 81:19-20)

🔹 2. Mtume Muhammad (SAW) hakuiandika mwenyewe

Mtume Muhammad alikuwa hajui kusoma wala kuandika (Ummi), kama Qur’an inavyosema:

“Wala wewe hukuwahi kusoma kitabu kabla yake, wala kuandika kwa mkono wako…”
(Qur’an, Surah Al-‘Ankabut 29:48)

Alikuwa anasikiliza ufunuo, kisha akiwaambia Maswahaba wake, ambao walihifadhi na kuiandika.

✍️ Nani waliandika Qur’an?

🔹 3. Waandishi wa Wahyi (Ufunuo)

Baada ya Mtume Muhammad kusoma ufunuo, waandishi wake waliandika Qur’an kwenye vitu kama:

Ngozi ya mnyama

Majani ya mtende

Mifupa mikubwa

Mawe mepesi (slates)

Waliokuwa waandishi mashuhuri wa Qur’an ni:

Zayd bin Thabit

Ali bin Abi Talib

Ubayy bin Ka’b

Mu’awiyah bin Abi Sufyan

Abdullah bin Mas’ud
na wengine wengi

🔹 4. Kukusanywa kwa Qur’an kuwa kitabu

Baada ya kifo cha Mtume Muhammad (SAW), Khalifa Abu Bakr alianzisha kazi ya kukusanya Qur’an yote na kuiandika katika kitabu (mushaf) kutokana na kumbukumbu za waandishi na walihifadhi.

Kazi hii ilifanywa na Zayd bin Thabit

Qur’an iliendelea kuhifadhiwa na kusomwa kizazi hadi kizazi.


Kisha wakati wa Khalifa Uthman bin Affan, nakala za Qur’an zilisambazwa kwa miji mikuu ya Kiislamu ili kuwe na umoja wa usomaji (qira’ah).

Wengi hudai kuwa Qur’an iliandikwa na watu au "kuiga" kutoka dini nyingine hasa Torati ya Wayahudi na Imani za Kukureshi.

✅ Mtume Muhammad alipokea na kusoma ufunuo huo kwa watu

✅ Maswahaba waliiandika na kuihifadhi

✅ Waliandila kadri walivyokumbuka na kukumbushana

“Hakika Sisi ndio tulioteremsha Qur’an, na hakika Sisi ndio tutailinda.”
(Qur’an, Surah Al-Hijr 15:9)
 
Weka mada yenye akili timamu tujadili ila kwa hii , nikutakie siku njema.

Kwa mujibu wa Uislamu:

🔹 1. Aliyetunga Muhamad

Waislamu wanaamini kuwa Qur’an ni neno la moja kwa moja kutoka kwa Mwenyezi Mungu (Allah).

Haikuandikwa au kutungwa na mtu yeyote—bali iliteremshwa (wahyi) kwa Mtume Muhammad (SAW) kupitia malaika Jibril (Gabriel). Hii inakija kuonekana imeandikwa na wahusika wapo chini. Ni mkanganyiko inajichanganya yenyewe.


“Hakika huu ni ufunuo unaoteremshwa. Umeteremshwa na Malaika mwenye nguvu.”
(Qur’an, Surah At-Takwir 81:19-20)

🔹 2. Mtume Muhammad (SAW) hakuiandika mwenyewe

Mtume Muhammad alikuwa hajui kusoma wala kuandika (Ummi), kama Qur’an inavyosema:

“Wala wewe hukuwahi kusoma kitabu kabla yake, wala kuandika kwa mkono wako…”
(Qur’an, Surah Al-‘Ankabut 29:48)

Alikuwa anasikiliza ufunuo, kisha akiwaambia Maswahaba wake, ambao walihifadhi na kuiandika.

✍️ Nani waliandika Qur’an?

🔹 3. Waandishi wa Wahyi (Ufunuo)

Baada ya Mtume Muhammad kusoma ufunuo, waandishi wake waliandika Qur’an kwenye vitu kama:

Ngozi ya mnyama

Majani ya mtende

Mifupa mikubwa

Mawe mepesi (slates)

Waliokuwa waandishi mashuhuri wa Qur’an ni:

Zayd bin Thabit

Ali bin Abi Talib

Ubayy bin Ka’b

Mu’awiyah bin Abi Sufyan

Abdullah bin Mas’ud
na wengine wengi

🔹 4. Kukusanywa kwa Qur’an kuwa kitabu

Baada ya kifo cha Mtume Muhammad (SAW), Khalifa Abu Bakr alianzisha kazi ya kukusanya Qur’an yote na kuiandika katika kitabu (mushaf) kutokana na kumbukumbu za waandishi na walihifadhi.

Kazi hii ilifanywa na Zayd bin Thabit

Qur’an iliendelea kuhifadhiwa na kusomwa kizazi hadi kizazi.


Kisha wakati wa Khalifa Uthman bin Affan, nakala za Qur’an zilisambazwa kwa miji mikuu ya Kiislamu ili kuwe na umoja wa usomaji (qira’ah).

Wengi hudai kuwa Qur’an iliandikwa na watu au "kuiga" kutoka dini nyingine hasa Torati ya Wayahudi na Imani za Kukureshi.

✅ Mtume Muhammad alipokea na kusoma ufunuo huo kwa watu

✅ Maswahaba waliiandika na kuihifadhi

✅ Waliandila kadri walivyokumbuka na kukumbushana

“Hakika Sisi ndio tulioteremsha Qur’an, na hakika Sisi ndio tutailinda.”
(Qur’an, Surah Al-Hijr 15:9)
 
Back
Top Bottom