Ni kharamu kusema kwamba Quran ni edited copy ya Biblia

Ni kharamu kusema kwamba Quran ni edited copy ya Biblia

Bujibuji Simba Nyamaume

Platinum Member
Joined
Feb 4, 2009
Posts
78,785
Reaction score
167,928
Si sahihi kusema moja kwa moja kwamba Qur’an ni “edited copy” ya Biblia. Hilo ni dai la kihistoria linalohitaji kutofautishwa na mtazamo wa Kiislamu na mtazamo wa kitaaluma/kihistoria.


  • Kwa mtazamo wa Kiislamu: Qur’an si nakala iliyohaririwa ya Biblia. Waislamu wanaamini Qur’an ni wahyi wa Mungu ulioteremshwa kwa Muhammad ﷺ, na kwamba inathibitisha baadhi ya ujumbe wa manabii waliotangulia huku ikisahihisha au kufafanua mambo yaliyobadilika katika mapokeo ya awali.
  • Kwa mtazamo wa historia ya dini: Qur’an na Biblia zina mambo mengi yanayofanana—Adam, Nuhu, Ibrahim, Musa, Daudi, Suleiman, Maryam/Maria na Isa/Yesu. Hii haimaanishi moja kwa moja kwamba Qur’an ilinakili Biblia. Qur’an iliibuka katika mazingira ambayo Uyahudi, Ukristo na mapokeo ya Kiarabu tayari yalikuwepo, hivyo kulikuwa na mawasiliano ya mawazo na simulizi.
  • Tofauti kubwa zipo: Kwa mfano, Qur’an inamwona Isa (Yesu) kuwa Masihi na nabii, lakini si Mungu; Ukristo wa kawaida unamfundisha Yesu kuwa Mwana wa Mungu na sehemu ya Utatu. Pia simulizi za watu kama Musa, Ibrahim na Adam zina tofauti kubwa kati ya Qur’an na Biblia.

Jambo la kuvutia zaidi ni kwamba Qur’an yenyewe haijidai kuwa kitabu kilichoandikwa upya kutoka Biblia. Inajiweka kama wahyi unaohusiana na ujumbe wa manabii waliotangulia.


Ukitaka kuchunguza hoja hii kwa undani, tunaweza kufanya jambo lenye kuvutia zaidi: .
 
Si sahihi kusema moja kwa moja kwamba Qur’an ni “edited copy” ya Biblia. Hilo ni dai la kihistoria linalohitaji kutofautishwa na mtazamo wa Kiislamu na mtazamo wa kitaaluma/kihistoria.


  • Kwa mtazamo wa Kiislamu: Qur’an si nakala iliyohaririwa ya Biblia. Waislamu wanaamini Qur’an ni wahyi wa Mungu ulioteremshwa kwa Muhammad ﷺ, na kwamba inathibitisha baadhi ya ujumbe wa manabii waliotangulia huku ikisahihisha au kufafanua mambo yaliyobadilika katika mapokeo ya awali.
  • Kwa mtazamo wa historia ya dini: Qur’an na Biblia zina mambo mengi yanayofanana—Adam, Nuhu, Ibrahim, Musa, Daudi, Suleiman, Maryam/Maria na Isa/Yesu. Hii haimaanishi moja kwa moja kwamba Qur’an ilinakili Biblia. Qur’an iliibuka katika mazingira ambayo Uyahudi, Ukristo na mapokeo ya Kiarabu tayari yalikuwepo, hivyo kulikuwa na mawasiliano ya mawazo na simulizi.
  • Tofauti kubwa zipo: Kwa mfano, Qur’an inamwona Isa (Yesu) kuwa Masihi na nabii, lakini si Mungu; Ukristo wa kawaida unamfundisha Yesu kuwa Mwana wa Mungu na sehemu ya Utatu. Pia simulizi za watu kama Musa, Ibrahim na Adam zina tofauti kubwa kati ya Qur’an na Biblia.

Jambo la kuvutia zaidi ni kwamba Qur’an yenyewe haijidai kuwa kitabu kilichoandikwa upya kutoka Biblia. Inajiweka kama wahyi unaohusiana na ujumbe wa manabii waliotangulia.


Ukitaka kuchunguza hoja hii kwa undani, tunaweza kufanya jambo lenye kuvutia zaidi: .
IQ ya Platinum member.🤭🤭
 
Back
Top Bottom